PDA

View Full Version : Các bậc tiền bối cho em kinh nghiệm làm tập san đi!!!

eckkute 10c6
21-03-2011, 03:17 PM
Tình hình là lớp em hiện nay còn chưa biết tập san là cái chi.(Hình như mình cũng không biết ^^").Các a chị cho e cái ý kiến hay ý tưởng đi.E lớp 10 còn trẻ người non dạ lắm.Help me!!! c:sure:

Ariel
21-03-2011, 03:32 PM
Như kiểu báo tường ấy em.
Bảo bạn bí thư lớp em phổ biến cho

eckkute 10c6
21-03-2011, 03:47 PM
Bí thư lớp em cũng chả bít nữa.Tình hình là ko biết design gì cả.Đã bao giờ làm mô.

voimonster
21-03-2011, 05:17 PM
Ếch à ! Lâu lắm rồi mới thấy em ! c:big_smile:
Muốn làm tập san tốt đầu tiên ta cần phải có nhiều bài viết và hình ảnh có giá trị !
Sau khi bắt các thành viên trong lớp viết bài ta cần chọn ra một ban biên tập để xem xét và loại bỏ lấy những bài tốt nhất !
Phải thu toàn bộ bài này trước 30-3 để còn có thời gian chỉnh sữa thiết kế phông chữ,hình ảnh và đánh văn bản trên máy vi tính .
Cái trang bìa nên chọn là một cái ảnh thật to chụp cả lớp dưới mái trường ! c:look_down:
Trang đầu nên dẫn dắt thật ấn tượng.
Trang giữa viết lung tung ! c:big_smile:
Còn trang cuối phải thế hiện được cảm giác bi thương để khi người đọc gấp tạp chí lại là khóc hu hu c:cry:
Sau đó khi đã làm tốt được phần nội dung ta ra quán in màu giống như mấy tạp chí người mẫu ý c:big_smile:
Hết ! c:big_smile:

eckkute 10c6
22-03-2011, 01:18 PM
Ếch à ! Lâu lắm rồi mới thấy em ! c:big_smile:
Muốn làm tập san tốt đầu tiên ta cần phải có nhiều bài viết và hình ảnh có giá trị !
Sau khi bắt các thành viên trong lớp viết bài ta cần chọn ra một ban biên tập để xem xét và loại bỏ lấy những bài tốt nhất !
Phải thu toàn bộ bài này trước 30-3 để còn có thời gian chỉnh sữa thiết kế phông chữ,hình ảnh và đánh văn bản trên máy vi tính .
Cái trang bìa nên chọn là một cái ảnh thật to chụp cả lớp dưới mái trường ! c:look_down:
Trang đầu nên dẫn dắt thật ấn tượng.
Trang giữa viết lung tung ! c:big_smile:
Còn trang cuối phải thế hiện được cảm giác bi thương để khi người đọc gấp tạp chí lại là khóc hu hu c:cry:
Sau đó khi đã làm tốt được phần nội dung ta ra quán in màu giống như mấy tạp chí người mẫu ý c:big_smile:
Hết ! c:big_smile:

Thanks anh nhiều nha.Quả thật là em chẳng biết làm tập san bắt đầu từ đâu cả.Nếu ts lớp e mà được giải thì e cho a 5k luôn.Sướng nhất anh đấy

voimonster
22-03-2011, 08:12 PM
Thanks anh nhiều nha.Quả thật là em chẳng biết làm tập san bắt đầu từ đâu cả.Nếu ts lớp e mà được giải thì e cho a 5k luôn.Sướng nhất anh đấy

Hự hự ! Sau vụ 26-03 này anh cũng kiếm được khá khá rồi .
Còn vụ 20-4 thì anh không cần đâu. Nếu được giải bao anh ăn kem được rồi ! Anh thích ăn kem ốc quế lắm.
Nói thế nhưng thực hiện hơi bị khó đấy.
Lớp anh chưa đâu vào đâu đây này ! c:big_smile:

eckkute 10c6
23-03-2011, 06:59 PM
Em lo quá phát ốm rùi.Hic.tất nhiên vẫn phải cố lên thui anh ạ.Chả giấu gì anh,e cũng có khả năng làm thơ đấy.(Tự hào ghê cơ)Y:DYY:

trangarsenal
23-03-2011, 07:27 PM
Hjx,mình cũng chưa làm cơ.Bận rộn quá,bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ phát nhỉ.
T_T

eckkute 10c6
24-03-2011, 02:51 PM
Topic kêu gào thảm thiết mà sao ko có mem nào giúp đỡ tận tình nhỉ.Hic.Theo mọi người làm tập san thì vẽ tay hay là gì...?c:cold: