PDA

View Full Version : FC thầy giám thị

eckkute 10c6
30-03-2011, 07:56 PM
Mọi người ui.Nếu ai có những kỉ niệm gì vui vui với các thầy giám thị thì chia sẻ với bà con nhoa!!!!! c:haha:

kẻ xấu
30-03-2011, 08:02 PM
Uầy, chủ đề hay đấy, thế sao lại post vào Box chat chit linh tinh nhỉ :-? Nhớ cái hồi mình học lớp 12, trốn học đá bóng dưới sân thể dục bị thầy Văn và thầy Thành lùa chạy tung cả khói, thế mà thầy Thầy Thành lại hỏi là : " Vũ có biết bọn nào trốn học đá bóng dưới kia ko?"

Thầy mắt cũng kém rồi ...

hoacucdai2611
30-03-2011, 08:04 PM
Thầy Văn và thầy Thành là 2 người thầy trong số những người thầy tớ yêu quý nhất trong suốt 12 năm học.
Đọc câu cuối cùng của anh Vũ thấy....

xoxodetoan
30-03-2011, 08:08 PM
Hâaa ! Nghe anh Vũ nói thú vị quá.
Em cũng có câu chuyện thú vị !
Năm lớp 10 thích đá bóng lắm, nhưng mà không có chỗ nên là đá luôn trên tầng hai, ai dè nó bay xuống tầng một , thế là em liền nhảy tọt lên cây thông, chụt tọt xuống rơi trước mặt thầy Thành. Trời lúc đó em sợ bắn cả ra quần , thế mà thầy xử lí một tình huống làm em bất ngờ .... và rất cảm phục đến ngày hôm nay.... c:big_smile:

eckkute 10c6
30-03-2011, 08:11 PM
Thầy xử lý thế nào vậy.A viết làm em chẳng hiểu gì cả.Nghe mấy người ns em thấy xúc động quá trời

Reddevils
30-03-2011, 08:12 PM
C8 được thầy Bách cho 1 bài học "đạo đức" vô cùng thú vị :">

hoacucdai2611
30-03-2011, 08:16 PM
Haizzz. Mọi người kể cụ thể và chi tiết ra đi. Đừng kể lấp lửng thế chứ. Tính câu bài à =))

eckkute 10c6
30-03-2011, 08:16 PM
Mọi người cứ nói tích cực vào.E hy vọng topic này sẽ hoạt động tốt.Đôi khi nhận ra mình cứ ca ngợi các thầy cô bộ môn nhiều quá nên đã vô tình lãng quên đi 1 con người...lặng thầm.Mọi người kể chi tiết vào nhac:adore:

Reddevils
30-03-2011, 08:21 PM
Ơ thì thầy viết 1 đoạn văn bất hủ lên "tường nhà" C8 ( cái bảng ) ;)) , tiếc là hồi ấy máy t k chụp đc ảnh , mấy đứa bạn t chụp thì k biết còn giữ k . Hay cực kì ý , Crazy Fan của thầy luôn :">

hoacucdai2611
30-03-2011, 08:22 PM
Thầy Bách là cái thầy dáng ngưởi nhỏ nhỏ và rất hay mặc vest đúng không?

eckkute 10c6
30-03-2011, 08:23 PM
trùi ạ.Thầy viết những gì thế.K làm tôi hồi hộp quá.Còn hơn phim hành đông đó

xoxodetoan
30-03-2011, 08:24 PM
Em kể câu chuyện về 20-3 tổ chức thể thao vừa rồi !
Hôm đó thi kéo co, A7 gặp A10.
Bạn lớp trưởng lớp em là một bạn gái thông minh, tốt bụng, nhiệt tình tuy chỉ hơi béo một chút.
Bạn ấy được nhiều người biết đến trong đó có cả thầy Thành và thầy Văn.
''
Thầy Thành nói nhỏ với thầy Văn " Tại sao lớp A10 lại cho phụ huynh vào thế kia, thầy Văn chạy ra miệng cười toe toét và quát "phụ huynh nào đây ? "
Thế là lớp em cười lăn như con bò, vì thế mà tinh thần đội tăng lên đáng kể!
Cám ơn thầy nhé ! c:byebye:

eckkute 10c6
30-03-2011, 08:27 PM
Thầy Bách là cái thầy dáng ngưởi nhỏ nhỏ và rất hay mặc vest đúng không?

Đúng rùi đó.Phụ trách khối 10.Thầy nhìn có vẻ hiền hiền mà dữ lắm á.Nhất là mấy đứa nghịch ngợmc:sweat:

hoacucdai2611
30-03-2011, 08:31 PM
Trước thầy Thành vẫn còn nhớ tên mình. Hồi 20/11 về thầy vẫn nhớ mặt nhưng chắc chẳng nhớ tên. Bây giờ thì chắc :sigh:

kẻ xấu
30-03-2011, 08:31 PM
Ko biết các bạn đã lần nào ngồi tán dóc với thầy Năm chưa. Hôm ý lớp tớ bỏ học tập thể và lên phòng giám thị khoảng 10 người ... Tán dóc thôi rồi luôn =)). Thầy Năm đáng yêu hơn nhiều so với vẻ bề ngoài của Thầy.
Đã thế, thầy Tiến trong h ngồi chờ lên lớp cũng ngồi đó nữa, ai đã từng học với thầy Tiến sẽ đoán được buổi "học" hôm đấy vui như thế nào =))

Reddevils
30-03-2011, 08:34 PM
Công nhận thầy Năm dễ tính nhất , mấy đứa C8 lên phòng giám thị mà gặp thầy 5 thì thôi rồi , cái này phải hỏi ku yhoa là rõ nhất :">

eckkute 10c6
30-03-2011, 08:37 PM
Có lần nói dối thầy Bách.Thầy chỉ nhẹ nhàng nói rằng: Lớp trưởng chưa thật thà nhé.Mình cảm thấy hối hận kinh.

hoacucdai2611
30-03-2011, 08:47 PM
Ko biết các bạn đã lần nào ngồi tán dóc với thầy Năm chưa. Hôm ý lớp tớ bỏ học tập thể và lên phòng giám thị khoảng 10 người ... Tán dóc thôi rồi luôn =)). Thầy Năm đáng yêu hơn nhiều so với vẻ bề ngoài của Thầy.
Đã thế, thầy Tiến trong h ngồi chờ lên lớp cũng ngồi đó nữa, ai đã từng học với thầy Tiến sẽ đoán được buổi "học" hôm đấy vui như thế nào =))

Thầy Năm là thầy già già mà cũng nhỏ người đúng ko ạ? Nếu đúng thì em có chuyện để kể đây :))

Đầu năm lớp 12. Tớ lên bưu điện để gửi 1 bức thư cho bạn. Tình cờ gặp thầy ở đấy. Hình như là thầy gửi tiền cho các anh chị nhà thầy thì phải. Lúc đó thì tớ không có mặc áo đồng phục đâu, nhưng vẫn chủ động tiến đến chỗ thầy và cúi đầu chào chỉ thiếu mỗi khoanh tay như các bé mẫu giáo thôi :">:"Em chào thầy ạ." Thầy mới nhìn tớ và nói:
-Ừ. Chào em. Em học lớp nào đấy?
-Dạ. Em học lớp C1 ạ.
-Cô Hiền chủ nhiệm hả?
-Dạ vâng ạ.
Sau đó thì thầy còn hỏi tên và nói chuyện mấy câu với tớ nữa. Thầy rất chi là dễ gần và đáng mến. Thực ra câu chuyện chẳng có gì đáng nói nhưng lại là 1 kỳ niệm rất đáng yêu đối với tớ ít nhất là tớ vẫn còn nhớ đến ngày hôm nay

Ngày trước còn đi học, bất kể là gặp thầy cô giáo nào, không phân biệt thầy cô dạy mình hay không dạy mình, thầy cô môn chính hay môn phụ, thầy cô giám thị hay lãnh đạo, kể cả các cô, các bác lao công, bảo vệ, trông giữ xe, gặp ai mình cũng đều cúi đầu chào hỏi rất lễ phép. Ấy thế nên mới có chuyện là các bạn trẻ không thích đi với mình trong trường vì gặp ai mình cũng chào, còn họ thì ngại =))

@ một số người liên quan: may mà cái bài viết này của em vẫn còn nhớ. nếu không thì em méc cụ Ruồi thật đá [-(

eckkute 10c6
30-03-2011, 09:02 PM
Hình như thầy Năm về rùi phải không? Thầy CN em bảo thế mà

hoacucdai2611
30-03-2011, 09:08 PM
Hồi về nghỉ Tết, trốn vào thăm trường. Mới có gần 1 năm mà trường thay đổi nhiều quá. Chẳng thấy cố nhân đâu cả :sigh:

thomit.com
30-03-2011, 09:10 PM
Mềnh thì có ấn tượg với thầy Năm , dễ tính , hiền mà nói chuyện cũng hay :-bd . Thầy Tiến thì mấy lần xách tai rõ đau . Mà thầy cốc đầu với xách tai đau đừng hỏi :( . Nhưng nói chuyện với thầy cũng hay lắm >:D<

eckkute 10c6
30-03-2011, 09:51 PM
Em chỉ sợ thầy Văn thui.Nhưng chưa bị tóm cổ lần nào.HS chăm ngoan mà ^^
-----------------------------------------
Còn thầy Bách thì cũng bình thường.Chỉ hơi sợ thui

kẻ xấu
31-03-2011, 12:06 PM
Em chỉ sợ thầy Văn thui.Nhưng chưa bị tóm cổ lần nào.HS chăm ngoan mà ^^
-----------------------------------------
Còn thầy Bách thì cũng bình thường.Chỉ hơi sợ thui

Mình chả sợ thầy nào =)). Thầy nào cũng quí mình ... quí đến mức độ chẳng biết mình là ai :))

moniter_c6
11-04-2011, 03:42 PM
Đôi khi tưởng khó tính nhưng thực sự các thầy cô quan tâm đến học sinh lắm.E rất quý thầy Bách và thầy Văn ^^