PDA

View Full Version : [Thảo luận] Tình yêu tuổi học trò

thomit.com
14-04-2011, 10:06 PM
Tình yêu một đề tài muôn thuở mà ko biết tốn bao nhiêu giấy mực để viết lên những bài báo, những tác phẩm văn học hay trong những lời hát, những vần thơ ...

Có người nói Tình yêu học trò là tình yêu đẹp, là tình yêu của đôi lứa với những suy nghĩ trong sáng, những kỉ niệm đẹp đẽ của thời học sinh. Một vài ý kiến khác của một số người khác, đặc biệt là phụ huynh cho rằng Tình yêu học trò là một tình cảm ngộ nhận, các bạn trẻ đang hiểu nhầm và quá lạm dụng thứ gọi là tình yêu.

Còn bạn thì sao ? - Đối với các bạn, Tình yêu học trò hiện hữu như thế nào ?

Candy
14-04-2011, 10:12 PM
Mình có y 1 đứa, nhưng nó ghét cay ghét đắng mình. Chẳng biết tại sao nữa... Đến giờ mình vẫn nuốc tiếc là qua thời cấp 3 rồi =))

Reddevils
14-04-2011, 10:33 PM
Đứa ???? , ghét gọi ng yêu là thế :(
Tình yêu học trò đẹp nhưng k bền , Buồn :-<

hoacucdai2611
14-04-2011, 11:54 PM
Chủ đề này trúng nghề chém gió của em rồi =))
Em chẳng đồng tình cũng chẳng phản đối tình yêu tuổi học trò. Đơn giản là em nhìn nó dưới góc độ khác cơ. Nếu 2 bạn trẻ mà có yêu nhau khi còn trên ghế nhà trường thì nên chuyển dạng tình yêu ấy sang tình bạn thân thiết hơn là càng ngày tiến càng xa ;)) Em thích cái kiểu quý mến nhau rồi cùng nhau chia sẻ những suy nghĩ, tâm tư tình cảm, giúp đỡ nhau học tập hơn là cái kiểu yêu vì thích hơn người, cho bằng bạn bằng bè mà kiểu này thì giờ chắc phổ biến lắm =)) Em là em ngưỡng mộ cái tình yêu học trò của ngày xưa cơ. Khi mà cuộc sống còn đơn giản, các bậc tiền bối chưa biết mobil, chat chit, net niếc là gì thì tình cảm học trò nó thiêng liêng và trong trẻo lắm. Nắm tay nhau còn thấy ngại :"> Chứ giờ các cháu yêu ầm ầm, chia tay thằng này đã có thằng khác =))

Ngày xưa còn học cấp 3 thì rất tiếc là em không yêu ai cả :( nhưng mà thích thì rất nhiều :)) Thấy 1 anh đẹp trai, kute lượn qua là thích luôn =)) Tính ra 3 năm học cấp 3 chỉ thích tầm chục anh =)) Riêng có 2 người đến giờ vẫn còn rất quý mến nhưng nói thật là 2 cha này chắc giờ cũng chẳng nhớ em là ai ;)) Thực ra cái khái niệm "thích" của em nó tương đương với sự ngưỡng mộ ấy. Hầu hết những người em thích đều là những người học giỏi và thông minh :D

Có 1 chuyện rất chi là ngộ nghĩnh nhân đây em cũng muốn kể ra ;))
Em học tầng 2 dãy nhà D. Ngay cạnh là canteen. Hồi em học lớp 11 có thích dã man 1 anh. Anh này thỉnh thoảng mới lượn vào canteen mua đồ đc cái anh ấy thích mặc áo màu đỏ nên lúc nào nhìn cũng nổi bần bật hoặc là do hồi đó thích anh ấy nên em lúc nào cũng thấy anh ấy nổi bật, giữa một rừng người thì chỉ nhìn mỗi anh ta thôi mà =)) Một lần em đang đứng ngoài ban công hóng nắng thì thấy phía sau tán cây anh ấy đi từ khu nhà B lại. Sau khi rú rít ầm ĩ thì em kéo tay 1 cô bạn chạy xuống cầu thang... chay đến canteen... Để làm gì??? Chỉ để nhìn anh ấy cho rõ hơn =)) Chứ thực ra anh ấy cũng có biết mình là ai đâu =)) Ngắm anh ấy cho đến khi anh ấy về lớp rồi mới thôi =)) Chao ôi là hâm =))
Hiện giờ thì anh này đang học KTQD ;))

@ 2 người ở trên: đúng là.... =))

thanhkhoeo
15-04-2011, 05:43 AM
yêu ư?? Chỉ là hư vô. Chỉ có tình bạn mới là vĩnh cửu. Em đã làm mất một tình bạn như thế Em không muốn mất thêm nữa

haminhvan
15-04-2011, 07:19 AM
Tình yêu học trò long lanh như thuỷ tinh và cũng dễ vỡ như thuỷ tinh...
Còn tình bạn chưa hẳn đã là vĩnh cửu...

Candy
15-04-2011, 12:04 PM
Đứa ???? , ghét gọi ng yêu là thế :(

Khổ, chỉ là từ 1 phía. Mà ngay từ bản thân a thì a cũng muốn cứ giữ mãi như thế. Có gọi nhau như thế, có ghét nhau như thế thì sau này gặp còn nhớ. Chứ như bt quên nhanh lắm c:nosebleed:

vitaminb12
15-04-2011, 01:07 PM
Chắc không ít người từng nghe câu "Tình yêu chỉ có một, còn cái na ná tình yêu thì có rất nhiều”
Vấn đề là đa phần chúng ta - ở tuổi học trò - thường hay ngộ nhận những thứ na ná như thế. Âu cũng là sự phát triển tâm sinh lý bình thường c:smile:

moniter_c6
15-04-2011, 01:09 PM
Ôi cái topic này nói nhiều câu hay thế. Tình yêu à, trừu tượng ah nha. Mình cũng thích nhìu rùi nhưng ko gọi là ty được. Ngồi nghe "tình là gì" vẫn hay

atlantic_fly
15-04-2011, 02:58 PM
''Những đôi lứa yêu nhau thời học trò đến được với nhau rất hiếm ,điều quan trọng là họ biết tự kiềm chế mình '' Tác giả :Trịnh Đức Tạo
Thầy nói câu này đã rất lâu rồi ,nhưng dường như em vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa của từ ''kiềm chế''

queen_bee
15-04-2011, 03:59 PM
khà khà
tình yêu "học trò" ấy à
chẹp
k nên
k nên c:byebye:
bé tí tẹo, chưa hiểu rõ thế nào là yêu, là thích.....là....là.......là nói chung mấy thứ tình cảm rất khó để có thể phân biệt được thì làm sao mà nói là "yêu" được
mà ở nhà thì đang còn phải để bố mẹ nhắc ăn cơm, đi tắm hay làm này nọ....chứng tỏ lo cho mình còn chưa xong nói gì đến lo cho người khác c:embarrassed:
....
....
tốt nhất là
ở tuổi này
cứ học hành đi đã
còn chuyện kia thì tính sau
....
yên tâm
k ế đâu mà sợ :))

notmaichin
15-04-2011, 05:14 PM
Theo anh nghĩ thì khác !
Không có quy luật nào đúng trong trường hợp này cả.
Nếu tình yêu là động lực thì hãy yêu đi để rồi không phải tiếc nuối.
Nếu tình yêu là trở ngại thì hãy giữ lại để rồi hẵng yêu.
Trái tim con người lúc mạnh mẽ, lúc yêu đuối. Tình yêu lúc hậm hực lúc bình yên.
Miễn sao vẫn để tâm hồn được thoải mái.
Và vẫn cảm nhận được tiếng đậm của con tim.
.....
Nhiều khi ta cố gắng xua đi, để rồi ko những mất tình yêu, mà còn hững hờ cả với những rung động khác của cuộc sống.
Yêu không có thể nào cắt nghĩa hết. Nó là một cảm xúc của con người.
Chắc gì vào đại học đã là mục tiêu ?

MUSVN
15-04-2011, 06:44 PM
Can tội yêu sớm , cạo đầu đi tu mất , nghĩ lại thấy buồn :(

thomit.com
15-04-2011, 07:13 PM
Vấn đề nào cũng có nhiều mặt. Tiêu cực có, tích cực cũng có. Ở đây tớ k đề cập đến mặt tiêu cực , mà đề cập đến những tích cực mà tình yêu tuổi học trò mang lại .Một số các bạn vì yêu mà học hành khá hẳn lên. Hỏi lí do mới biết: vì không muốn kém so với người yêu. Không những vậy, khi yêu nếu các bạn biết giúp đỡ nhau học tập để cả hai cùng tiến bộ

Khi có một người tri âm tri kỉ, thấu hiểu mình, luôn chia sẻ với bạn những niềm vui, đặc biệt là nỗi buồn, bạn sẽ thấy thoải mái hơn; và đôi khi người ấy lại đưa ra những lời khuyên bổ ích để động viên, an ủi bạn. Có một tình yêu tuổi học trò như vậy thật đẹp và ý nghĩa ! Vì vậy việc mà các bạn nên làm không phải là cố kìm nén tình cảm hoặc dễ dãi với tình cảm ấy mà nên biết tập suy nghĩ chín chắn và có ý thức để những tình cảm tuổi học trò trở nên tốt đẹp và mang lại nhiều lợi ích!

Tất nhiên những khía cạnh này thì chỉ đúng với đc rất ít các bạn mà thôi . Còn như mình thấy thì bây giờ càng ngày càng ít các mối tình đẹp tuổi học trò . Mà thay vào đó là những cái chướng tai gai mắt mà chẳng cần nói các bạn cũng biết :-<
Tình yêu tuổi học trò, nên hay không?
Câu hỏi này phải để chính các bạn tự trả lời rồi ! Nên hay không tuỳ thuộc cả vào các bạn thôi !
Cá nhân bản thân mình thì thấy tình yêu tuổi học trò thật đẹp :)

kẻ xấu
15-04-2011, 08:20 PM
''Những đôi lứa yêu nhau thời học trò đến được với nhau rất hiếm ,điều quan trọng là họ biết tự kiềm chế mình '' Tác giả :Trịnh Đức Tạo
Thầy nói câu này đã rất lâu rồi ,nhưng dường như em vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa của từ ''kiềm chế''
Cũng bình thường mà em. Đến anh hoặc thậm chí hơn tuổi còn chưa hiểu và cảm nhận hết cái từ KIỀM CHẾ ấy chứ chả là. Thêm tuổi, sống thêm một khỏang thời gian nhất định sẽ có thêm sự hiểu biết về từ này. Thậm chí còn có những suy nghĩ khác hẳn ấy chứ chả là.

Kieefm chees là đừng như thành rồi ôm hận

Đừng nói với tầm vi mô, ngắn óc ấy nữa. Tập viết những bài viết hay, có giá trị, có đầu tư chất xám đi để bản thân ko bị cô lập.

Thật ra mà nói ý, các bạn ạ, theo tớ tình yêu là thứ duy nhất ko thể rút ra kinh nghiệm. Dù yêu nhiều hay yêu ít trước đây thì kiếm được một tình cảm mới tốt hay ko tốt, sẽ chia tay hay ko chia tay là điều ko ai dám nói trước. Ai dám nói mình sẽ có một tình yêu thật sự đẹp trong tương lai thì giơ tay :-"

Tình yêu học trò - theo mình hiểu là một thứ tình cảm hai của hai bạn học có thể học hay ko học cùng khóa dành cho nhau thời còn là học sinh. Theo kinh nghiệm quan sát, trò chuyện và thực tế bản thân mình thấy TYHT ko bền một chút nào cả, thậm chí có ảnh hưởng rất nhiều tới việc học hành của các bạn nữa. Vì vậy, tớ khuyến cáo các bạn trẻ ko nên yêu, yêu chơi bời càng ko nên.

P/s Nhưng có một sự thật mà tớ phải chấp nhận : "TYHT đẹp lắm, ko yêu thì phí cuộc đời"

kẻ xấu
24-04-2011, 08:03 AM
Topic tự nhiên chìm nghỉm thế này? Phải chăng các bạn còn trẻ ở nhà mình không thích thứ gọi là "tình yêu" ... Thổ lộ đi chứ ...
Hôm trước về quê nghe một nhóc 4-5 tuổi về việc nó đi học Mẫu giáo tranh với bé trai khác để được chơi với một bé gái. Câu chuyện thật là li kì và hấp dẫn ...!!!
Tình yêu bắt đầu từ lúc nào, từ độ tuổi nào ... Chẳng ai biết =))

Braveheart7472
24-04-2011, 08:53 AM
Tình yêu hoàn toàn đẹp nếu các bạn biết sử dụng đúng cách. Với mình,tình yêu tuổi học trò có nghĩa là tình yêu đi kèm học hành.2 bạn trẻ đang còn ngồi trên ghế nhà trường,khi yêu nhau,họ sẽ cố gắng học thật tốt,luôn luôn thi đua nhau học tốt. Nhưng có lẽ tình yêu đó rất ít,bởi vì con gái bây giờ,nếu mà yêu sớm thì thường là mấy đứa ăn chơi,ko học hành, còn những bạn gái ngoan ngoãn học giỏi thì lại thường ko biết yêu,ko dám yêu. Mình nghĩ tình yêu là nguồn động lực tốt nhất để học tốt.Đối với mình,ko có tình yêu lại làm mình học kém hơn....

thomit.com
24-04-2011, 11:50 AM
...bởi vì con gái bây giờ,nếu mà yêu sớm thì thường là mấy đứa ăn chơi,ko học hành, còn những bạn gái ngoan ngoãn học giỏi thì lại thường ko biết yêu,ko dám yêu.

Sao Huy lại nói mình con gái thôi :| . Con trai yêu sớm thì sao ?? Con trai yêu sớm là tốt hơn à ? K ăn chơi , chăm chỉ học hành à ?? Nhìn nhận vấn đề kiểu đấy là không được . Con gái mà yêu vào , ham chơi, đua đòi , k học hành gì ==> thằng ng yêu cũng k ra gì :| . Nữa là , anh thấy yếu tố mà giúp tình yêu ấy có đẹp và tốt được hay không ấy là cơ bản do con trai chúng mình :)

giamdocb12
24-04-2011, 12:47 PM
Tình yêu là bát bún riêu
Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình c:sweet_kiss:

kẻ xấu
24-04-2011, 12:53 PM
"Tình yêu" thời học sinh có sâu đậm, có yêu nhau tới đâu cũng khó mà theo đuổi tới cùng, tớ thật sự vẫn chưa thấy đôi nào yêu từ hồi cấp III mà sau này tới khi thành đạt vẫn cưới được nhau.
Tình cảm thời học sinh chỉ nên nhẹ nhàng, trao cho nhau những tình cảm nhớ nhung thinh thích nhau thôi ... Để sau này khi gặp lại sẽ là thứ tình cảm đẹp. Yêu nhau rồi, chia tay nhau, thì chẳng xem nhau ra cái gì cả.

B Girl
24-04-2011, 03:34 PM
"Tình yêu" thời học sinh có sâu đậm, có yêu nhau tới đâu cũng khó mà theo đuổi tới cùng, tớ thật sự vẫn chưa thấy đôi nào yêu từ hồi cấp III mà sau này tới khi thành đạt vẫn cưới được nhau.
.
Em thì thấy nhiều rồi:Dc:feel_good:
-----------------------------------------

Tình cảm thời học sinh chỉ nên nhẹ nhàng, trao cho nhau những tình cảm nhớ nhung thinh thích nhau thôi ... Để sau này khi gặp lại sẽ là thứ tình cảm đẹp.

Còn cái này thì em đồng ý:yes:

minh_hg
24-04-2011, 04:47 PM
Tình yêu là bát bún riêu
Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình c:sweet_kiss:

Cái lão này, chỉ đc cái ném đá hội nghị là nhanh c:sweat:

Tình cảm thời học sinh chỉ nên nhẹ nhàng, trao cho nhau những tình cảm nhớ nhung thinh thích nhau thôi ... Để sau này khi gặp lại sẽ là thứ tình cảm đẹp. Yêu nhau rồi, chia tay nhau, thì chẳng xem nhau ra cái gì cả.

Nhảm nhảm, nhảm tuốtc:still_dreaming:.
"Yêu nhau rồi chia tay nhau thì chẳng xem nhau ra cái gì" bác nói gì mà nghe như đinh đóng cột ấy nhỉc:look_down:. Nếu thật sự trước đó có tình cảm với nhau thì sau này, đến lúc không còn tình cảm nữa, phải chia tay thì người ta vẫn còn những kỉ niệm đẹp về nhau. Chỉ có các bợn trẻ yêu theo phong trào, yêu cho = bạn = bè cứ kiếm đại lấy 1 thằng đẹp trai, 1 em xinh gái gọi là ng yêu rồi sau đến lúc ko chịu nổi tính xấu của nhau nữa =)), chia tay gọi là chia tay cho nó lịch sự chứ thực tế phải gọi là sút nhau =)) rồi mới ghét cay ghét đắng nhau, gán cho nhau đủ thứ: thằng nứ thế nọ, con nứ thế kia c:still_dreaming: mệt lắm mệt lắm :B-)
Đã gọi là tình cảm thì đừng có gượng ép, cái gì phải đến rồi sẽ đến c:smile:, có tình yêu học trò hay ko cũng ko sao, ko có tình yêu thì cũng có tình bạn đẹp, cứ yên tâm rằng tuổi học trò là thời gian đẹp nhất trong cuộc đời mỗi con ng, nhất là 3 năm cấp 3 c:big_smile:

sheva_tiamo
05-05-2011, 09:54 AM
" Ai học 3 năm cấp 3 mà không thích 1 ai cả thì là đồ không bình thường, nhưng dù sao cũng chỉ nên xem đó là kỉ niệm thôi" - made by thầy Thuận.
t nghĩ là không nên yêu, vì rất có thể nó sẽ làm ảnh hưởng đến tương lai của mình. có chăng cũng chỉ là xem đó như là 1 kỉ niệm đẹp thì sẽ nhớ cả đờinghe thiên hạ nó đồn thế, chứ mình thì thì chưa trải qua nên ko biết

kẻ xấu
05-05-2011, 10:35 AM
Mình sống gần đủ hai mươi năm trên đời rồi còn chưa biết tới tình cảm trai gái là gì nữa là.

Reddevils
05-05-2011, 10:52 AM
Tốt nhất là cứ thuận theo tự nhiên :"> , chẳng cấm đoán cũng chẳng khyến khích , :)

thanhkhoeo
05-05-2011, 12:09 PM
Nhưng yêu một người thì có nên thổ lộ với ấy không. Nếu ấy mà yêu lại thì không sao nhưng nếu ấy mà xa lánh mình thì đấy cũng là chuyện buồn trong cuộc đời học sinh đấy

duy dai ca
05-05-2011, 03:41 PM
Mình có người bạn vừa chia tay người yêu, người yêu nó hơn nó 4 tuổi, cũng đã từng xác định k bao giờ có ý định chia tay, nhưng người yêu nó k chịu hiểu nó, thời gian này nó bận ôn thi, người yêu nó kêu là k có thời gian đi chơi với nó, buồn, cô đơn, rồi bảo sẽ rời xa nó, để nó học, nó bị áp lực ghê gớm, muốn khóc nhưng k khóc được, giờ lại thêm chuyện này, đáng thương cho cô bạn của tôi, giá như nó biết.......

camap.cun
05-05-2011, 05:43 PM
Mình sống gần đủ hai mươi năm trên đời rồi còn chưa biết tới tình cảm trai gái là gì nữa là.

eo'' nói phét nói nhỏ nhỏ thuic:embarrassed:c:still_dreaming:
-----------------------------------------
[QUOTE=thanhkhoeo;195168]Nhưng yêu một người thì có nên thổ lộ với ấy không. Nếu ấy mà yêu lại thì không sao nhưng nếu ấy mà xa lánh mình thì đấy cũng là chuyện buồn trong cuộc đời học sinh đấy

kẻ xấu
05-05-2011, 06:52 PM
Mình có người bạn vừa chia tay người yêu, người yêu nó hơn nó 4 tuổi, cũng đã từng xác định k bao giờ có ý định chia tay, nhưng người yêu nó k chịu hiểu nó, thời gian này nó bận ôn thi, người yêu nó kêu là k có thời gian đi chơi với nó, buồn, cô đơn, rồi bảo sẽ rời xa nó, để nó học, nó bị áp lực ghê gớm, muốn khóc nhưng k khóc được, giờ lại thêm chuyện này, đáng thương cho cô bạn của tôi, giá như nó biết.......

Thằng người yêu của nó thật là quá đáng, phải ko em! Em nên khuyên nó yêu Anh đây này, luôn chăm chút cho người yêu, luôn hiểu cho người yêu tất cả mọi việc ...

eo'' nói phét nói nhỏ nhỏ thuic:embarrassed:c:still_dreaming:

Ủa mình nói to lắm à bạn. Mình đâu có nói dối hay bốc phét gì nhờ ... Trai tơ lại còn. Bạn đã từng nghe câu "Tình yêu chỉ có một, thứ na ná tình yêu thì có nhiều lắm".

Đấy, tớ ko nói phét chứ =))

sagittariusth_LP
05-05-2011, 09:55 PM

chẹp chẹp....Nổ vừa thôi chứ anh;)

camap.cun
05-05-2011, 10:02 PM
Thằng người yêu của nó thật là quá đáng, phải ko em! Em nên khuyên nó yêu Anh đây này, luôn chăm chút cho người yêu, luôn hiểu cho người yêu tất cả mọi việc ...

Ủa mình nói to lắm à bạn. Mình đâu có nói dối hay bốc phét gì nhờ ... Trai tơ lại còn. Bạn đã từng nghe câu "Tình yêu chỉ có một, thứ na ná tình yêu thì có nhiều lắm".

Đấy, tớ ko nói phét chứ =))

tôi xin người. cái lí gì mà hay thế
c:tire:c:tire:
ai qua 3 năm học phổ thông mà chưa từng nảy sinh tình cảm với 1 ng nào đó thì là đồ không bình thường.
c:haha:c:byebye:c:haha:c:byebye:
bạn như vậy hả. hehe
:DY:))=))

kẻ xấu
05-05-2011, 10:06 PM
tôi xin người. cái lí gì mà hay thế
c:tire:c:tire:
ai qua 3 năm học phổ thông mà chưa từng nảy sinh tình cảm với 1 ng nào đó thì là đồ không bình thường.
c:haha:c:byebye:c:haha:c:byebye:
bạn như vậy hả. hehe
:DY:))=))

Vậy sao ? Vậy nẩy sinh tình cảm thì "cái tình cảm đó" chắc chắn là tình cảm trai gái hả ... hihi Vậy chắc có ko biết là bao nhiêu lần rồi ý.
Tớ là tớ chẳng nói tới cái chuyện nẩy sinh tình cảm với ai đó, tớ đang nói tới thứ tình cảm trai gái thôi ...
Tớ chưa có thật mà ...

None
05-05-2011, 10:44 PM
Cái lão này, chỉ đc cái ném đá hội nghị là nhanh c:sweat:

Nhảm nhảm, nhảm tuốtc:still_dreaming:.
"Yêu nhau rồi chia tay nhau thì chẳng xem nhau ra cái gì" bác nói gì mà nghe như đinh đóng cột ấy nhỉc:look_down:. Nếu thật sự trước đó có tình cảm với nhau thì sau này, đến lúc không còn tình cảm nữa, phải chia tay thì người ta vẫn còn những kỉ niệm đẹp về nhau. Chỉ có các bợn trẻ yêu theo phong trào, yêu cho = bạn = bè cứ kiếm đại lấy 1 thằng đẹp trai, 1 em xinh gái gọi là ng yêu rồi sau đến lúc ko chịu nổi tính xấu của nhau nữa =)), chia tay *** Hidden Content *** rồi mới ghét cay ghét đắng nhau, gán cho nhau đủ thứ: thằng nứ thế nọ, con nứ thế kia c:still_dreaming: mệt lắm mệt lắm :B-)
Đã gọi là tình cảm thì đừng có gượng ép, cái gì phải đến rồi sẽ đến c:smile:, có tình yêu học trò hay ko cũng ko sao, ko có tình yêu thì cũng có tình bạn đẹp, cứ yên tâm rằng tuổi học trò là thời gian đẹp nhất trong cuộc đời mỗi con ng, nhất là 3 năm cấp 3 c:big_smile:

Các bác ko có kinh nghiệm bằng thằng này đc đâu c:big_smile:c:big_smile:... Nó yêu suốt cả 3 năm đấy... Ngưỡng mộ ;))

camap.cun
06-05-2011, 07:07 AM
Vậy sao ? Vậy nẩy sinh tình cảm thì "cái tình cảm đó" chắc chắn là tình cảm trai gái hả ... hihi Vậy chắc có ko biết là bao nhiêu lần rồi ý.
Tớ là tớ chẳng nói tới cái chuyện nẩy sinh tình cảm với ai đó, tớ đang nói tới thứ tình cảm trai gái thôi ...
Tớ chưa có thật mà ...

ô hay. thế theo cái quan điểm của k thì cái tình cẢm mà k đã có biết bao nhiêu lần rối ak' nó gọi là tình cảm gì?8->8->8->

sống gần hai mươi năm rồi mà ko biết cái thứ tình cảm đó gọi là tình cảm trai gái hả?
:yes::)):)):))
tình cảm của 1 ng dành cho 1 ng khác giới với minh thì ko gọi là tình cảm trai gái thì gọi là gì. k càng nói càng thấy k ngốc kinh:picknose::picknose::hmm::hmm::heheh::heheh:

kẻ xấu
06-05-2011, 12:59 PM
ô hay. thế theo cái quan điểm của k thì cái tình cẢm mà k đã có biết bao nhiêu lần rối ak' nó gọi là tình cảm gì?8->8->8->

sống gần hai mươi năm rồi mà ko biết cái thứ tình cảm đó gọi là tình cảm trai gái hả?
:yes::)):)):))
tình cảm của 1 ng dành cho 1 ng khác giới với minh thì ko gọi là tình cảm trai gái thì gọi là gì. k càng nói càng thấy k ngốc kinh:picknose::picknose::hmm::hmm::heheh::heheh:

Ừm, cậu làm tớ thấy mình ngốc quá :x
Để tớ vể dở vở ra xem nó là "Tình cảm" gì đã nhé. Nhưng nói thật là tớ chưa biết "tình cảm trai gái" như thế nào thật mà. Tớ chỉ biết tình bạn thôi Thứ tình cảm toàn chơi đểu nhau ý

Ôi mẹ ơi, con rõ là ngốc ý, may có bạn dễ xương chỉ cho con biết điều ý :x

quyetnb
06-05-2011, 07:33 PM
tại sao lại phải yêu nhỉ?? Mình cũng không muốn thấy một tình bạn bị dang dở như của bạn thanhkhoeo. Bạn ấy cũng chỉ quan tâm đến ấy một chút thôi thế mà ấy đã hiểu nhầm và cuối cùng là mất luôn tình bạn

duy dai ca
06-05-2011, 07:34 PM
rất tiếc là em k khuyên được, mà anh nói be bé 2 anh em mình biết thôi, có gì em còn thông cảm được c:baffle:

kẻ xấu
07-05-2011, 11:45 AM
rất tiếc là em k khuyên được, mà anh nói be bé 2 anh em mình biết thôi, có gì em còn thông cảm được c:baffle:

Vậy thì để anh khuyên cho nào. Việc gì phải nói nhỏ nhỉ. Anh là trai chưa vợ cơ mà :x

windmos
13-12-2012, 10:34 AM
tình cảm học trò thì không gọi là yêu được, " thích thích " thì chuẩn hoặc là gần giống " yêu" vì " yêu" nó đòi hỏi sự chín chắn, trách nhiệm và gắn bó lâu dài, cái này thì học trò ít có

giaydathat.com
23-12-2012, 10:21 PM
chỉ là thích thôi lý sự tình yêu!