PDA

View Full Version : [Góp ý] Gửi admin

dinhphanquynh
22-04-2011, 08:12 PM
Bạn thân mến

Rất vui vì sau rất rất nhiều năm, trương mới có được một trang web chính thức như thế này. Nhưng mà như tôi là người học niên khóa 86 - 89, muốn liên lạc với các bạn bè của mình (và các anh chị khóa trước nữa) thì hơi khó , vì các bạn chỉ thiết kế cho tới khóa 91 - 94 là cũ nhất thôi. Hy vọng các bạn sẽ sớm bổ sung phần còn thiếu này.

kẻ xấu
22-04-2011, 08:26 PM
Bởi vì lượng thành viên của khóa 86-89 rất ít người và cũng khá cũ rồi. Nên diễn đàn dùng chung cho một box Các khóa cũ hơn (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/forumdisplay.php?f=124). Anh vui lòng vào đây để liên lạc với bạn bè của mình nhé.

Khi lập topic anh có thể viết tiêu đề với khóa học của mình ở đằng trước.
Ví dụ như : " [86-89] Nội dung tiêu đề ".
Hi vọng anh có thể sử dụng diễn đàn để đạt được mục đích của mình :)

Pisces
22-04-2011, 08:50 PM
Trước hết, thay mặt Ban quản trị em xin được cảm ơn lời góp ý của bác, sau đó thì em cũng xin mạo muội giải đáp thắc mắc mà bác đặt ra.

Lâu lâu diễn đàn mới có một bậc tiền bối vào góp vui, đó là một vinh dự với các thế hệ đi sau chúng em :). Nhưng, có thể bác chưa biết nên em xin đi thẳng vào vấn đề, diễn đàn hiện nay phần lớn đối tượng tham gia là những thành viên trẻ (tất nhiên là trẻ so với thế hệ của các bác) và rất hiếm các bậc cao niên như bác hoạt động. Hàng năm trường ta lại đón nhận một đợt học sinh mới, do đó mỗi năm, ta lại có thêm một khoá học, và với mỗi khoá học mới như vậy, để đáp ứng nhu cầu trao đổi, bàn luận, diễn đàn sẽ tạo thêm một khu vực mới dành riêng cho từng khoá - được gọi là Box. Như thế lâu dần số lượng các Box này sẽ tăng lên đáng kể khiến diễn đàn khá cồng kềnh. Đó là một nguyên nhân xét về mặt diện mạo, cái này không hẳn là quan trọng lắm, nhưng lý do chính như em đã đề cập: các box cũ (trước khoá 2001-2004) do ít thành viên tham gia cho nên gần như là bị bỏ không, và bị bỏ không thì sẽ không còn ý nghĩa tồn tại. Vì vậy để thu gọn diện tích, diễn đàn đã tiến hành nhập các khoá đã lâu không có người tham gia vào làm 1 box chung.

Em xin thừa nhận với bác là khi gộp chung box lại như vậy thì sẽ khiến việc tìm kiếm thông tin có phần khó khăn hơn. Đây cũng là một thiếu xót của BQT (bác thông cảm vì do các thành viên cao niên ít khi tham gia nên ít thu hút được sự chú ý của ban quản lý, lâu dần thì bị lãng quên) khi không có những hướng dẫn cụ thể và thiếu những biện pháp sắp xếp quản lý nội dung, khiến những người mới lần đầu vào diễn đàn như bác phải gặp khó khăn. BQT chúng em xin tiếp thu ý kiến và sẽ có những biện pháp sớm nhất để cải thiện tình hình.

Chúc bác có những ngày cuối tuần vui vẻ :).

Edit: Khi em đọc kĩ và rà soát lại, thì có vẻ như bác muốn nhắc đến phần lựa chọn khoá học của thành viên :-?. Phần này cũng đã được bổ sung thêm các khoá cũ hơn. Nói thật với bác là BQT khi thiết lập phần khoá học cũng không nghĩ rằng sẽ vẫn có những bậc cao niên hơn tìm đến diễn đàn nên đã bỏ sót ^.^!. Em có lời chân thành xin lỗi vì đã hiểu nhầm góp ý của bác :D.