PDA

View Full Version : [Đề xuất] Ý kiến về box Thầy cô của con

notmaichin
24-04-2011, 07:08 PM
Em có một ý kiến như sau :
Diễn đàn ngoài việc các tài khoản có các tài sản như sp, thanhks, dz,......
Chúng ta nên áp dụng thêm một tài sản đó là : tài sản nói về người tốt.
Có thể kí hiệu tài sản này với cái tên tiếng anh : goo (viết tắt của từ good).
Đẳng cấp goo ban đầu sẽ là 10. Thành viên nào đằng cấp goo giảm xuống 5 điểm sẽ ko có quyền viết bài ở Box Thầy cô của con.
Đẳng cấp goo sẽ được tăng lên nếu tài khoản có những cống hiến về mặt tình cảm giá trị như :
Viết những bài viết về thầy cô (bài viết đúng sự thật và mang bản chất của người viết), những bức ảnh kỉ niệm về thầy cô,....
c:boss:

Pisces
24-04-2011, 07:20 PM
Thứ nhất là cũng cảm ơn đồng chí đã cho ý kiến nhưng đồng chí đã gửi ý kiến nhầm chỗ, có gì qua bên Kiến nghị - Góp ý nhé c:smile:.

Thứ hai là so với việc tạo thêm 1 cái "tài sản" mới, thì việc đặt chế độ kiểm duyệt bài viết có hiệu quả hơn nhiều trong việc kiểm tra nội dung bài viết. Nếu theo ý kiến đồng chí thì chỉ khi nào cái "tài sản" mới giảm xuống dưới 5 thì mới ko có quyền gửi bài vào box, vậy thì người ta lập nick mới với cái "goo" mặc định là 10 để vào box viết bài nói xấu thầy cô cũng bằng nhau.

Thứ ba, với đánh giá sơ bộ thì đồng chí không phù hợp, ko có tư chất làm mod box này, vậy nên... tiễn khách c:feel_good: !

notmaichin
24-04-2011, 07:49 PM
c:matrix:
Thứ nhất là cũng cảm ơn đồng chí đã cho ý kiến nhưng đồng chí đã gửi ý kiến nhầm chỗ, có gì qua bên Kiến nghị - Góp ý nhé c:smile:.

Thứ hai là so với việc tạo thêm 1 cái "tài sản" mới, thì việc đặt chế độ kiểm duyệt bài viết có hiệu quả hơn nhiều trong việc kiểm tra nội dung bài viết. Nếu theo ý kiến đồng chí thì chỉ khi nào cái "tài sản" mới giảm xuống dưới 5 thì mới ko có quyền gửi bài vào box, vậy thì người ta lập nick mới với cái "goo" mặc định là 10 để vào box viết bài nói xấu thầy cô cũng bằng nhau.

Thứ ba, với đánh giá sơ bộ thì đồng chí không phù hợp, ko có tư chất làm mod box này, vậy nên... tiễn khách c:feel_good: !

Đây chỉ là ý kiến của em thôi.
Em xin lỗi vì đã post nhầm nơi.
Nhưng

Thứ ba, với đánh giá sơ bộ thì đồng chí không phù hợp, ko có tư chất làm mod box này, vậy nên... tiễn khách c:feel_good: ![/
Em không viết 1 từ nào xin làm mod hay đại loại như thế.
............
Còn em nghĩ nên bổ xung thêm (viết 100 bài mới được post vào box thầy cô của con). Như thế việc lập ních mới là không khả thi, c:matrix:

thomit.com
24-04-2011, 07:56 PM
Còn em nghĩ nên bổ xung thêm (viết 100 bài mới được post vào box thầy cô của con). Như thế việc lập ních mới là không khả thi, c:matrix:

Vớ va vớ vẩn. 1 bài viết nhưng bài viết đó chất lượng thì ăn đứt 100 bài chả có tí gì gọi là chất lượng . Chắc chắn ở những box như thế này sẽ có chế độ kiểm duyệt bài viêt nên có muốn post linh tinh hay muốn bôi nhọ thì cũng ngồi đó mà khóc . Cái này là tối kiến c:baffle:

Pisces
24-04-2011, 08:00 PM
Move sang đây cho đúng nơi đúng chỗ... Hôm nay đang mát giời nên tớ dễ tính c:feel_good:

Về cái góp ý giới hạn số lượng bài viết mới được viết bài vào 1 box nào đó, đó chỉ là cách dùng để đối phó và hạn chế đối với các box có tính chất là nơi spammer hoành hành. Và do đó, nó không phù hợp với một box như Thầy cô của con - nơi để trình bày thể hiện cảm xúc là chính. Nói tóm lại thì những phương án đồng chí đưa ra không thiết thực lắm cho 1 box như thế, và cái kiểm duyệt bài viết là quá đủ rồi =).

Sau này nếu quá trình kiểm duyệt quá nghiêm khắc hay bài viết lâu ko được kiểm duyệt thì lúc đó nó lại thuộc vấn đề khác và có lối giải quyết khác ^..^!

kẻ xấu
24-04-2011, 08:01 PM
Chị Pis và bạn thọ ơi, bạn ý là nữ ... Nhất nữ nhì nam đi cái.
Box thầy cô của con sẽ là một trong những box đầu tiên khi cựu học sinh quan tâm khi tham gia diễn đàn. Vì vậy, áp dụng điều này sẽ hạn chế nhiều khi các anh/chị cựu học sinh có ý định viết bài.
Khi đã áp dụng kiểm duyệt bài viết thì những bài viết tồi sẽ ko có cơ hội hiện hữu trên diễn đàn nữa, vì vậy bạn cũng cứ yên tâm.

hrockvn
24-04-2011, 10:51 PM
OT tí :))
Thấy Pis trừ điểm chú Vũ với lý do phân biệt giới tính =)).
Thiết nghĩ cũng nên trừ bạn chủ thớt ít tiền nhỉ :)). Bạn í tự nhận là nam, trong khi theo Vũ thì là nữ =))