PDA

View Full Version : [Thắc mắc] tại sao lại giải tán vật lí hội

thanhkhoeo
05-05-2011, 11:24 AM
Gần đây em có nhận được thông tin rằng forum sẽ giải tán vật lí hội. Em muốn hỏi rằng thông tin trên có chính xác không? Nếu chính xác thì cho chúng em - những hội viên hội vật lí - được biết lí do tại sao có được không?

Hội vật lí đang phát triển rất mạnh. Hội thúc đẩy phong trào học tập trên forum không chỉ mình môn lí mà là tất cả các môn.

Vi vậy khi nghe thông tin trên em rất bất ngờ. Mong các mod trả lời giùm em. Em cảm ơn.

kẻ xấu
05-05-2011, 11:35 AM
:mod:

Không có hội vật lý thì các bạn vẫn có thể thúc đẩy việc học trên diễn đàn được. Nhưng thật sự mình vẫn chưa thấy "Hội vật lí đang phát triển rất mạnh" ở chỗ nào.

atlantic_fly
05-05-2011, 12:39 PM
Gần đây em có nhận được thông tin rằng forum sẽ giải tán vật lí hội. Em muốn hỏi rằng thông tin trên có chính xác không? Nếu chính xác thì cho chúng em - những hội viên hội vật lí - được biết lí do tại sao có được không?

.
Anh Kẻ xấu vui lòng trả lời vào vấn đề chính ạ !

queen_bee
05-05-2011, 12:40 PM
:mod:

Không có hội vật lý thì các bạn vẫn có thể thúc đẩy việc học trên diễn đàn được. Nhưng thật sự mình vẫn chưa thấy "Hội vật lí đang phát triển rất mạnh" ở chỗ nào.
<còn nữa> !!!

không liên quan gì
cơ mà
thấy vô lí
hơi chướng chướng c:byebye:
có hội vật lí cũng đâu có làm chật cái 4rum này đâu
không ai giỏi toàn diện cả
mà cũng chẳng ai đam mê tất cả mọi thứ
các thành viên trong hội vật lí họ có 1 niềm đam mê với môn học này
họ tập hợp lại thành hội, chia sẻ những kiến thức chỉ riêng môn Vật lí
tại sao lại giải tán hội đi
với cả
cũng phải thông cảm chứ
đang trong thời kì thi cử, bận rộn, cũng k phải là không quan tâm hội mà chỉ là họ giảm bớt chút thời gian thôi mà
gì làm phải giải tán hội chứ
...
cái này mà thành thật là hơi bị đin à nah :)

Pisces
05-05-2011, 02:32 PM
Hội thúc đẩy phong trào học tập trên forum không chỉ mình môn lí mà là tất cả các môn.
Yeah,... that is.

Btw, attitude, attitude.... Remember what you are doing in this topic, your purpose... c:feel_good:

Reddevils
05-05-2011, 02:59 PM
Mình chưa thấy phát triển nó nằm ở chỗ nào :-<. Nhưng cứ coi nó như Phong Vân với Hắc Long , sao lại phải giải tán làm gì =.=". Phủ quyết việc giải tán :-<

Braveheart7472
05-05-2011, 03:18 PM
Các anh đều biết là dạo này học sinh đều bận ôn thi học kì,hơn nữa,em thì bận thi HSG,anh Dương bận thi Đại học.Do đó có ít thời gian để lên forum chăm sóc cho hội. Đấy là điều ko thể tránh khỏi,vì vậy em mong các anh suy xét kĩ việc này,hội vật lý đã và đang phát triển từng ngày,nếu là người ngoài cuộc sẽ khó nhận ra. Chúng em đã được rèn luyện rất nhiều để tham gia vào các kì thi học sinh giỏi,và nhiều thành viên trong hội đã có giải trong các kì thi học sinh giỏi. Đấy có thể nói là 1 thành công bước đầu của hội. Ngoài ra,hội còn chiêu mộ thêm các em lớp 10,đã(hoặc chưa) thi HSG tham gia vào hội,mục đích để rèn luyện các em học tốt hơn.

Candy
05-05-2011, 03:32 PM
Tiếp tục nào :x

Reddevils
05-05-2011, 03:33 PM
Giải tán cái gì , Phong Vân với Hắc Long nhất là Thanh Hoá FC còn chả làm cái gì mà vẫn ở đấy thì còn khuya hội của ku mới bị giải tán :)) , tin đồn vẫn chỉ là tin đồn :-<

Pisces
05-05-2011, 04:06 PM
Giải tán cái gì , Phong Vân với Hắc Long nhất là Thanh Hoá FC còn chả làm cái gì mà vẫn ở đấy thì còn khuya hội của ku mới bị giải tán :)) , tin đồn vẫn chỉ là tin đồn :-<

Đừng so sánh mấy hội đó với nhau, bởi mục đích ra đời của chúng là khác nhau trong những thời kì khác nhau :-j. Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại, tất dẫn đến sự tự diệt vong. Đó là quy luật #Devil.

@Huy: Việc xem xét đánh giá hoạt động của 1 hội là sự quan sát trong 1 thời gian dài hoạt động chứ ko phải chỉ trong 1 thời gian ngắn. Còn về cái việc các thành viên đạt đc giải trong các kỳ thi, nó chỉ đơn giản thể hiện khả năng của từng cá nhân chứ chẳng liên quan gì đến cái gọi là "hoạt động của hội" cả =). Một tập hợp những cá nhân giỏi chưa chắc đã tạo nên 1 hội kiệt xuất.

duongyhoa
05-05-2011, 04:11 PM
Ôi dào. Các em ấy cùng trường thích thì họp lại mà học. Chứ nhóm vs hội trên này làm cái j. Lên mạng học thì ít mà chơi game thì nhiều ấy :D

Braveheart7472
05-05-2011, 04:23 PM
Đừng so sánh mấy hội đó với nhau, bởi mục đích ra đời của chúng là khác nhau trong những thời kì khác nhau :-j. Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại, tất dẫn đến sự tự diệt vong. Đó là quy luật #Devil.

@Huy: Việc xem xét đánh giá hoạt động của 1 hội là sự quan sát trong 1 thời gian dài hoạt động chứ ko phải chỉ trong 1 thời gian ngắn. Còn về cái việc các thành viên đạt đc giải trong các kỳ thi, nó chỉ đơn giản thể hiện khả năng của từng cá nhân chứ chẳng liên quan gì đến cái gọi là "hoạt động của hội" cả =). Một tập hợp những cá nhân giỏi chưa chắc đã tạo nên 1 hội kiệt xuất.
"Con người ai sinh ra cũng sở hữu bộ óc của 1 thiên tài,nhưng có người trở thành thiên tài,có người ko là do phương pháp học tập" Cái này em đọc trong Tôi tài giỏi bạn cũng thế ạ:">
Các thành viên trong hội,mới đầu chỉ đơn giản là yêu thích Vật Lý,sau đó đc sự dẫn dắt của lớp trên trong hội,đã tiến bộ hơn nhiềucái này em dám khẳng định,học ở lớp thôi thì chưa đủ nên cần 1 nơi để giao lưu,giải đáp thắc mắc. Nhiều lúc gặp 1 bài khó,em cũng cần sự trợ giúp từ các anh chị. 1 người học giỏi đến mấy mà ko tiếp tục phấn đấu,rèn luyện thì sau này cũng tụt dốc.lạc hậu so với mọi người xung quanh.

Smileeeee
05-05-2011, 04:58 PM
Còn về cái việc các thành viên đạt đc giải trong các kỳ thi, nó chỉ đơn giản thể hiện khả năng của từng cá nhân chứ chẳng liên quan gì đến cái gọi là "hoạt động của hội" cả =). Một tập hợp những cá nhân giỏi chưa chắc đã tạo nên 1 hội kiệt xuất.

Nhưng những cá nhân giỏi có thể giúp những cá nhân khác tiến bộ. Mọi người trao đổi vs nhau bằng yahoo, có vần đề gì thì cho lên diễn đàn để cùng thảo luận.

Ôi dào. Các em ấy cùng trường thích thì họp lại mà học. Chứ nhóm vs hội trên này làm cái j. Lên mạng học thì ít mà chơi game thì nhiều ấy
làm đc bài có khi cả mấy tiếng đồng hồ. lịch học mọi người thì trùng tùm lum. lên mạng để lấy đề làm bài, chứ chơi game hay không thì không liên quan. Vấn đề cần trao đổi thì tùy lúc nó mới ra,nhóm lại có khi cả buổi ngồi nhìn nhau

atlantic_fly
05-05-2011, 06:02 PM
Thay mặt toàn thể hội vật lí ,atlantic_fly xin phép được phản đối quyết định của một số thành viên ban quản trị rằng cần giải tán Hội Vật Lí với lí do :
''Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại ''
hoặc''hoạt động không có hiệu quả ''
Đơn giản vì Hội Vật Lí là tâm huyết của chúng tôi ,là tình yêu của chúng tôi dành cho môn vật lí ,hội có thể giải tán để diễn đàn thành lập một nhóm phục vụ cho việc học tập tất cả các môn chứ không chỉ chuyên sâu mình môn vật lí nhưng không thể giải tán trong cái nguyên nhân mập mờ và thiếu tính chính xác kia được kia được !
Thực tế các thành viên của hội đã làm cho box học tập sôi nổi hơn và chúng tôi cũng nhận thấy rằng không có lí gì nói hoạt động của hội là không hiệu quả hay đi ngược lại mục đích mà nó sinh ra ,điều này không cần tôi phải nói ,chắc các bạn ai cũng nhận ra điều ấy !
Chúng tôi cũng nhận thấy ,đôi khi hoạt động không được sôi nổi nhưng internet chỉ là 1 phần nhỏ trong cuộc sống của chúng tôi ,chúng tôi còn nhiều công việc khác phải lo nên không thể bắt hội lúc nào cũng sôi nổi được ,thực sự cá nhân tôi đã dành nhiều tâm huyết để phát triển hội nhưng sức lực và tài năng có hạn nên phong trào chưa được phát triển cho lắm !
Ngoài ra hội vật lí không chỉ đơn thuần trên diễn đàn ,còn hoạt động ở trường ,các thành viên thường xuyên trao đổi giúp nhau học tập .
Hội vật lí tuy chưa làm được gì nhiều nhưng ban quản trị cũng không thể yêu cầu chúng tôi quá cao ,ngoài việc anh Hảo giúp chúng tôi gây dựng nên box của hội thì thử hỏi có thành viên BQT nào đã giúp chúng tôi được gì chưa .
Xét trên phương diễn đóng góp cho phong trào học tập ,tôi tin chắc rằng đóng góp của hội vật lí không hề nhỏ !
Trên đây là đôi điều em kiến nghị đến bạn quản trị ,mong các anh xem xét lại ,vì mục tiêu chung là phát triển diễn đàn ,em nghĩ cho dù có như thế nào ,chúng ta cũng nên nâng niu những bông hoa đẹp !

minh_hg
05-05-2011, 09:48 PM
Nhảm nhảm nhảm nhảm c:tire: tự nhiên lôi nhau ra đây cãi nhau ỏm tỏi, giải tán vs ko giải tán cái gì :-<
Có ai phân biệt đc đâu là đùa đâu là thật ko đấy c:canny:, cái này ko nhầm là hôm trước anh Kiên phát biểu trên chat box nhưng với giọng đấy thì mình nghĩ là đùa, chả có gì to tát mà phải lập cả 1 thớt này để cãi nhau cả c:cold:
Mấy cu trong hội thì cứ đc cái nhanh nhảu đoảng, chưa gì đã làm ầm lên gì thế, nghe thế mà đã tin sái cổ ngay đc :-<. Nếu là thật thì forum phải có thông báo rõ ràng, chính thức chứ khi ko tự nhiên cắt cái xoẹt đi à zzz. Đến lúc đó thì có ý kiến ý cò gì hãy trình bày, chứ đây chưa gì đã tung hết cả văn ra, anh nói hơi khó nghe chứ các em ngựa non háu đá quá, cái gì cũng cứ phải xem xét trước sau đã, các anh bên BQT toàn là người đi trước, nói về lí luận thì kiểu gì các em cũng kém 1 bậc. Điềm đạm, chín chắn lên đi.
Tóm lại là 1 khi mới chỉ là tin đồn thì chả có lí do gì để cãi nhau ở đây cả. Nếu tin đồn này là thật, 4rum có thông báo thì mình sẽ nói ý kiến của mình sau. Còn h thì thấy chả có cái lí do nào để cái tin đồn này là thật cả c:cold: zzz

None
05-05-2011, 10:49 PM
Thằng này bi giờ mở mồm ra là nhảm :))
Mềnh chưa vô đc mà đã đòi giải tán...
Đơn giản là ko có thông báo gì thì chưa giải tán đâu :d
-----------------------------------------

Thay mặt toàn thể hội vật lí ,atlantic_fly xin phép được phản đối quyết định của một số thành viên ban quản trị rằng cần giải tán Hội Vật Lí với lí do :
''Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại ''
hoặc''hoạt động không có hiệu quả ''
Đơn giản vì Hội Vật Lí là tâm huyết của chúng tôi ,là tình yêu của chúng tôi dành cho môn vật lí ,hội có thể giải tán để diễn đàn thành lập một nhóm phục vụ cho việc học tập tất cả các môn chứ không chỉ chuyên sâu mình môn vật lí nhưng không thể giải tán trong cái nguyên nhân mập mờ và thiếu tính chính xác kia được kia được !
Thực tế các thành viên của hội đã làm cho box học tập sôi nổi hơn và chúng tôi cũng nhận thấy rằng không có lí gì nói hoạt động của hội là không hiệu quả hay đi ngược lại mục đích mà nó sinh ra ,điều này không cần tôi phải nói ,chắc các bạn ai cũng nhận ra điều ấy !
Chúng tôi cũng nhận thấy ,đôi khi hoạt động không được sôi nổi nhưng internet chỉ là 1 phần nhỏ trong cuộc sống của chúng tôi ,chúng tôi còn nhiều công việc khác phải lo nên không thể bắt hội lúc nào cũng sôi nổi được ,thực sự cá nhân tôi đã dành nhiều tâm huyết để phát triển hội nhưng sức lực và tài năng có hạn nên phong trào chưa được phát triển cho lắm !
Ngoài ra hội vật lí không chỉ đơn thuần trên diễn đàn ,còn hoạt động ở trường ,các thành viên thường xuyên trao đổi giúp nhau học tập .
Hội vật lí tuy chưa làm được gì nhiều nhưng ban quản trị cũng không thể yêu cầu chúng tôi quá cao ,ngoài việc anh Hảo giúp chúng tôi gây dựng nên box của hội thì thử hỏi có thành viên BQT nào đã giúp chúng tôi được gì chưa .
Xét trên phương diễn đóng góp cho phong trào học tập ,tôi tin chắc rằng đóng góp của hội vật lí không hề nhỏ !
Trên đây là đôi điều em kiến nghị đến bạn quản trị ,mong các anh xem xét lại ,vì mục tiêu chung là phát triển diễn đàn ,em nghĩ cho dù có như thế nào ,chúng ta cũng nên nâng niu những bông hoa đẹp !
Em nói hay lắm :D c:too_sad:

n0l0v3_n0thing
05-05-2011, 11:09 PM
Tại sao lại giải tán hội.hội vật lý vẫn đang hoạt động rất tốt mà.nếu giải tán hội thì phong trào học tập trong 4rum sẽ k còn nữa.e hi vọng cac admin suy nghĩ lại trước khi đưa ra quyết định chính thức .c:too_sad:

thomit.com
06-05-2011, 02:24 AM
Tại sao lại giải tán hội.hội vật lý vẫn đang hoạt động rất tốt mà.nếu giải tán hội thì phong trào học tập trong 4rum sẽ k còn nữa.e hi vọng cac admin suy nghĩ lại trước khi đưa ra quyết định chính thức .c:too_sad:

Không phải giải tán hội là phong trào học tập k còn đâu :| . Đây mới chỉ là ý định của BQT , cứ từ từ k việc gì phải sốt sồn sột lên thế . Đâu sẽ vào đó :)

atlantic_fly
06-05-2011, 10:24 AM
Thực tình thì em cũng định đợi bạn quản trị có thông báo chính thức rồi mới dồn cả hội bật luôn thể ,em cũng tin đó mới là tin đồn nhưng hãy nhìn những gì mà các thành viên bạn quản trị làm thì chúng em không thể ngồi yên được :
-Anh kẻ xấu đáng kính hăm doạ trên shout box bảo là :xoá sổ hội vì lí do hoạt động không hiệu quả ,đó là lệnh của lạnh đạo cấp cao.
-Còn đây 1 đoạn văn rất hay của anh Pis khi bàn về việc này
''Đừng so sánh mấy hội đó với nhau, bởi mục đích ra đời của chúng là khác nhau trong những thời kì khác nhau . Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại, tất dẫn đến sự tự diệt vong. Đó là quy luật''
Tất cả những điều đó khẳng định rằng lo lắng của bọn em về việc giải tán hội là có căn cứ ,các anh đã đưa ra nguyên nhân sai lệch về lí do giải tán hội !
Các anh là những người lãnh đạo ,đưa ra ý kiến gì thì chúng em phải tin chứ ,làm gì có chuyện lãnh đạo nói rồi sau lại bảo đùa !
Em nghĩ rằng BQT có ý định giải tán hội là có !
Chúng em chỉ hỏi là việc giải tán là có đúng hay không và chỉ mong muốn 1 lí do thoả đáng nếu hội phải giải tán !
Em đồng ý với anh Minh là không nên bàn nhiều về chuyện này nữa,chúng ta hãy đợi thông báo chính thức (nếu có )!

thanhkhoeo
06-05-2011, 11:36 AM

Hội vật lí đang phát triển rất mạnh. Hội thúc đẩy phong trào học tập trên forum không chỉ mình môn lí mà là tất cả các môn.

Vi vậy khi nghe thông tin trên em rất bất ngờ. Mong các mod trả lời giùm em. Em cảm ơn.

Em chỉ hỏi là thồng tin này có chính xác hay không.Nếu chính xác thif lí do là gì?

Em có lí do để nghĩ rằng điều đó là sự thật vì một số người thuộc ban quản trị không muốn có sự góp mặt của hội vật lí

@ nolove: Không phải không có hội vật lí mà phong trào học tập khồng còn mà chỉ giảm đi ít nhiều thôi

kẻ xấu
06-05-2011, 01:13 PM
Tớ chẳng muốn nói đâu tại vì trong việc này có nhiều cái tớ chẳng biết. Nhưng đề nghị đồng chí atlantic_fly viết bài cho cẩn thận. Nếu ko đọc kĩ hay ko hiểu rõ những gì người khác nói thì đừng trích dẫn lung tung dẫn đến sai lệch vấn đề.

Câu chính xác tớ viết trên shout box hôm đó là : "Mày càng có thái độ này, anh càng quyết tâm xóa sổ hội vật lý". Và không hề đưa ra bất kì lí do gì cả.

Và bạn chú ý thêm cho tớ về nhiều đoạn. Việc BQT đưa ra ý kiến sai lệch xảy ra rất ít. Những cái gì được viết trong topic này hoàn toàn là những câu nói thật, có dụng ý. Các bạn chẳng hiểu hết và thích suy diễn lung tung thì tùy, nhưng sẽ phải chịu hậu quả.

@ thanhkhoeo : Nếu chỉ là muốn hỏi thì có lẽ ko nên viết cái tiêu đề như thế. Rõ ràng bạn đã khẳng định thông tin là chính xác rồi còn gì ?

hrockvn
06-05-2011, 01:51 PM
c:waaaht: Hôm nay là 1/4 à c:angry:

oc_luv_kun_c11
06-05-2011, 02:33 PM
tuy chưa fải là một Mem chính thức trog hội Vật Lí, nhưng xem hội hoạt động suốt thời jan qua, em cảm thấy hội hoạt động rất có hiệu quả.....làm việc hết mình, hết công suất....Ai trong hội cũng có trách nhiệm....
Mong rằng chuyện giải tán hội Vật Lí chỉ là tin đồn hoặc nó sẽ đc thay đổi và quyết định lại......

meoconhat1
06-05-2011, 04:19 PM
ui rốt cục cũng là tin đồn thôi muh, BQT cũng đã ns ko phải rùi thì thôi có j đâu
mọi ng` về đi học đi sắp thi HK rồi đaz, hội vật lý ko giải tán đâu, chẹp chẹp =.="

atlantic_fly
06-05-2011, 04:20 PM
Nói thế nào nhỉ :
-Lời nói gió bay
-Hay Lưỡi không xương nhiều đường lắt léo !
Anh có nói hay không thì trời biết đất biết ,em biết anh biết và nếu có ai theo dõi cuộc nói chuyện đó biết
Nói chung là để ý nhiều tới một vài lời nói là không tốt ,nhưng giả sử anh không nói lí do xoá sổ hội vật lí thì việc anh quyết tâm xoá sổ nó là việc làm bừa bãi à ,căn cứ đâu mà anh làm việc đó ,diễn đàn này sinh ra để anh làm gì thì làm à !
Ôi em nói nhiều quá ,sợ bị trừ SP ,sợ anh KX nữa ,đừng trừ của em nhé c:too_sad:

kẻ xấu
06-05-2011, 04:29 PM
@ atlantic_fly : Những người như cu cậu, tớ nói rất có chủ ý. Vì thế tớ thừa biết tớ nói gì ? Và rõ ràng tớ thấy có vẻ như bạn ko hiểu hết những gì người ta nói.
Tớ là tớ nói sự thật đấy chứ có hăm dọa gì đâu. =)) Nếu còn vẫn có thái độ "giả ngu" nữa thì nhận hậu quả "đẹp hơn" đấy.

Còn cái việc tớ căn cứ vào đâu thì đâu tới lượt cậu phải biết :-?? Cơ mà, đáng lẽ cậu cũng phải biết chứ nhỉ =))

atlantic_fly
06-05-2011, 04:36 PM
Em có ý kiến là không nên tranh cãi nữa ,có gì để BQT ra thông báo chính thức ,đây là bài viết cuối cùng của em ở toppic này !
Tiện thể khoe cái chứ kí mới tí ,em viết bài thế này có bị trừ SP không nhỉ ,Ôi Kẻ xấu anh thật tốt !

vitaminb12
06-05-2011, 05:42 PM

Muốn quăng cho chú cục gạch, nhưng mà thôi, không rảnh c:confuse:
Cũng mới chỉ hóng hớt nghe cụ lớn chém gió, chẳng biết thực hư ra sao, nhưng qua mấy cmt ở trên của một số thành viên HVL lmao thì tớ cũng có một câu như này thôi: các chú có thể giỏi, đóng góp nhiều này nọ blah blah - nhưng ngạo mạn! Vứt !
Ai có thái độ cầu thị thì hẵng vào, nếu vào chỉ để khích bác nhau thì đi đảo chớ trách :vatva:

Candy
06-05-2011, 05:57 PM
Mình nói đơn giản thế này thôi nhé: khi đã không biết thì dựa vào cột mà nghe, đừng có bon chen đi hóng hớt nguời khác nói rồi tự mình đưa ra suy diễn và suy nghĩ. Thế là thiển cận lắm đấy. học giỏi mấy thì giỏi nhưng mà không có thái độ đúng mức thì cũng sẽ bị nguời khác ghét mà thôi. Cái chuyện BQT định giải tán hội VL là có thật. Nhưng đừng có vội vàng kết luận và tỏ thái độ thách thức, trêu nguơi BQT. Riêng cậu atlantic tối về nhà tôi sẽ giành tặng cậu cái thẻ và vài lời nhắn nhủ.
p/s: Các bạn bồng bột quá :vatva:

thanhkhoeo
06-05-2011, 06:12 PM
c:cry:
Mình nói đơn giản thế này thôi nhé: khi đã không biết thì dựa vào cột mà nghe, đừng có bon chen đi hóng hớt nguời khác nói rồi tự mình đưa ra suy diễn và suy nghĩ. Thế là thiển cận lắm đấy. học giỏi mấy thì giỏi nhưng mà không có thái độ đúng mức thì cũng sẽ bị nguời khác ghét mà thôi. Cái chuyện BQT định giải tán hội VL là có thật. Nhưng đừng có vội vàng kết luận và tỏ thái độ thách thức, trêu nguơi BQT. Riêng cậu atlantic tối về nhà tôi sẽ giành tặng cậu cái thẻ và vài lời nhắn nhủ.
p/s: Các bạn bồng bột quá :vatva:

Có lẽ đây là cái kết của cái thớt này. Em đã hiểu ra nhiều điều. c:too_sad:c:cry:c:cry:

thomit.com
06-05-2011, 06:17 PM
Mình chả đứng về phe nào cả , nhưng đọc cm của bạn atlantic, mình cũng không chấp nhận được . Duf thế nào nữa thì bạn cũng không nên tỏ thái độ như vậy . Nếu bạn có khúc mắc hay hàm ý gì dành cho cá nhân một ai đó thì nên nc qua pro5 or tin nhắn cá nhân . Chứ ở đây là topic các bạn đưa ra thắc mắc của mình cũng như BQT sẽ có những lời xác nhận thông tin . Đừng khích tướng nhau làm gì . Bạn làm như vậy không chứng tỏ được gì đâu . Bởi vì dù sao BQT cũng là người quyết định
Thay vì ngồi đả kích nhau thì nên làm một cái gì đó khác đi :)

minh_hg
06-05-2011, 07:43 PM
Nói đến thế rồi mà còn tiếp tục c:cold:
Hôm nay cũng vừa điên vừa chán vừa hận đời à ko hận bản thân mà vẫn phải nói nhiều zzz
Từ khi có hội vật lí 4rum sôi nổi lên nhiều - ko phải bàn cãi.
Các chú trong hội nói chuyện trong cái thớt này vớ vẩn quá, cái gì giấy trắng mực đen thì lôi ra, cái gì nói mồm vs nhau, khích bác nhau thì ko phải tương vào đây làm gì, dài dòng vô tác dụng. Mà nói chuyện thì cũng phải biết mình biết người, lịch sự, tôn trọng ng khác, ở đây chẳng có ai dốt đến nỗi ko hiểu các chú nói kháy, chẳng mất gì câu nói tử tế cả.
Các anh BQT ( tốt nhất là anh Hảo hoặc anh Pisces) ai đại diện phán cho em 1 câu thôi: Có hay ko việc BQT muốn xóa hội vật lí? Nếu có thì em xin lí do và muốn biểu quyết, BQT cũng cần lắng nghe ý kiến của các mem ngoài hội và ngoài BQT.
Chưa có thông báo chính thức gì thì hội cứ hoạt động bình thường, cãi nhau trong này chẳng bằng các chú ra kia đóng góp cho 4rum.
Xin close topic

Pisces
07-05-2011, 02:33 AM
Trước tiên là phần trả lời cho câu hỏi của minh_hg:

Chuyện BQT, hay chính xác hơn thì người chính thức đề cập đến vấn đề này đầu tiên - là tớ c:feel_good: các chú khác dù có tồn tại trong suy nghĩ nhưng chưa đủ gan để biến nó thành sự thật c:look_down: , có ý định "giải tán" hội Vật Lý, là thật! Nhưng cái vấn đề "giải tán" nó chỉ là phần nổi của 1 tảng băng nho nhỏ mà thôi c:smile:, tớ sẽ đề cập sau. Định ko vào nữa rồi, nên đã vào thì có vài chuyện cần được giải quyết trước c:amazed:

------------------ xXx ------------------

Tiếp lời cậu fly cái, dù sao cậu ăn chửi cũng nhiều rồi, thêm một đôi câu cũng... không thành vấn đề, phỏng ạ? c:smile:

Thay mặt toàn thể hội vật lí ,atlantic_fly xin phép được phản đối quyết định của một số thành viên ban quản trị...blah blah

Không hiểu là cái "quyết định" đó cậu lôi từ xó xỉnh nào ra để mà phản đối như đúng rồi ấy nhỉ c:surrender:? Nếu như chỉ từ cái này:

Thực tình thì em cũng định đợi bạn quản trị có thông báo chính thức rồi mới dồn cả hội bật luôn thể ,em cũng tin đó mới là tin đồn nhưng hãy nhìn những gì mà các thành viên bạn quản trị làm thì chúng em không thể ngồi yên được :
-Anh kẻ xấu đáng kính hăm doạ trên shout box bảo là :xoá sổ hội vì lí do hoạt động không hiệu quả ,đó là lệnh của lạnh đạo cấp cao.
Thì nói thẳng, cậu hóng hớt trớt nhả còn hơn mấy con cún :vatva:.
Từ trước đến nay ai biên biết chuyện 1 tí cũng thừa hiểu là cậu Vũ có cái nhìn ko tốt, thiếu thiện cảm đối với cái HVL, cho nên hay có phản ứng gay gắt trước các phát biểu thiếu... bình thường của thành viên hội này. Nhưng dù sao, chỗ đó là "cái chợ buôn dưa"! Gần như 100% những cái từ chỗ đó ra là chuyện tào lao. Các cậu cũng thật... thiếu bình thường khi xem mấy câu vơ vẩn đó như là chuyện giấy trắng mực đen.

Cậu Vũ cũng đã xác nhận lại cái câu nói đó rồi, log shout box vẫn còn đây, ko biết cậu Vũ còn "doạ" các cậu ở chỗ nào nữa hay ko nhưng tôi tìm đỏ mắt ko thấy cái ý "lệnh của lãnh đạo cấp cao" ở đâu cả :-j.

Các anh là những người lãnh đạo ,đưa ra ý kiến gì thì chúng em phải tin chứ ,làm gì có chuyện lãnh đạo nói rồi sau lại bảo đùa !

Cậu chắc cũng biết cái quán nước vỉa hè đúng ko? "Uống nước vỉa hè, khè chuyện quốc tế". Chừng nào mà có chuyện 1 cháu bé hóng hớt 2 ông cảnh ngồi uống rượu, tán phét, rồi chạy về rỉ tai bố, ông bố đáng kính này chạy ngay lên phường đập bộp cái đơn: đề nghị ngừng ngay chuyện giải toả khu nhà ông đang ở vì: "nghe 2 ông cảnh sát nói thế", kéo theo sau đó là cả khu phố lên hô hoán biểu tình... thì lúc đó tôi tin cái hành động này của các cậu là đạt chuẩn... tư tưởng bình thường :vatva:.

Còn về cái này:

-Còn đây 1 đoạn văn rất hay của anh Pis khi bàn về việc này
''Đừng so sánh mấy hội đó với nhau, bởi mục đích ra đời của chúng là khác nhau trong những thời kì khác nhau . Một khi cá thể tồn tại không phục vụ một mục đích cụ thể, hoặc đi ngược lại với mục đích nó tồn tại, tất dẫn đến sự tự diệt vong. Đó là quy luật''

Đúng là tôi viết có vẻ ám chỉ về cái HVL thật đấy, nhưng mà đó là tôi trả lời chung chung cho cậu Reddevil, chả đả động 1 từ quái nào đến cái HVL yêu quý của cậu, thế mà cậu lại vồ ngay lấy nó mà bảo đó là "lí do" của một cái "quyết định" chưa bao giờ được chính thức bàn bạc, chứ đừng nói là thông qua. Và sau đó cậu tự quả quyết "lí do" đó là không chính đáng. :vatva:

OT, các cậu nhạt bỏ mợ, đek có tí khiếu hài hước gì cả.

Bàn tí về cái tính dai dẳng của "con ruồi nhặng":
Nhiều bài viết của cậu đều viết dưới phong thái "đại diện", "thay mặt cho hội" với ý tổng quát kết luận, ấy thế nhưng sau mỗi lần như thế lại thấy phòi thêm 1 cái... kết luận mới:

Em đồng ý với anh Minh là không nên bàn nhiều về chuyện này nữa,chúng ta hãy đợi thông báo chính thức (nếu có )!
Ấy thế mà sau đó cậu vẫn bu vào lấy được. Lằng nhằng và c:bad_smelly:.*

Mấy cái trên chỉ là vuốt ve tí thôi c:feel_good:, cái tôi thật sự muốn chửi cậu là cái đoạn này c:canny::

Cậu còn nhớ cái hồi cậu đệ đơn xin thành lập cái hội này, cậu đã hứa hẹn và đề đặt phương châm gì ko? Nếu cậu quên mợ nó rồi thì để tôi nhắc cho nhé:

Cậu xin thành lập hội là để tập hợp những thành viên yêu thích môn lý, cùng xây dựng đóng góp phát triển cái phong trào học tập trên 4rum.
Đấy, đó là cái mục đích, là nghĩa vụ mà các cậu hứa hẹn khi xin thành lập đấy! Mà đã là nghĩa vụ, đã là hứa hẹn của chính các cậu đề ra thì cậu thấy cái tư cách của mình nó ở đâu khi đưa nó ra để mà so sánh, để mà đòi hỏi? BQT, hay cụ thể là bác Hảo đã tạo điều kiện để các cậu làm điều đó, nay cậu nói cái giọng điệu như ăn cháo đá[i] bát đó, thấy đẹp mặt ko? :/ Mang danh là Leader của 1 hội đc đánh giá là có kiến thức, có văn hoá, suốt ngày thấy phun những điều cao siêu, to tát mà lại có cái tư tưởng đó, chắc cậu cũng tự hào lắm nhỉ =).

Xưa nay ko có ác cảm gì với mấy cậu nhưng mà đọc mấy dòng trên ko chửi ko được ___,,__|#

*Lúc đầu đọc mấy cái dòng này tôi định cứ để kệ, chả comment, chả thông báo gì sất và biến màn kịch mà các cậu đang diễn thành 1 trò hề, nhưng bị chỉ đích danh triệu tập nên mới phải bò vào :-j. Ít ra trong cả cái hội đó còn có 1 người chín chắn đáng để tiếp chuyện =).

Nhắn gửi chung cho mấy cậu của HVL:

Thực tế một chút đi! Đừng có suốt ngày ôm ấp mấy cái tư tưởng "cao siêu khác người" làm cái gì. Cứ ngước lên nhìn trời là dễ vấp phải đá dưới chân lắm đấy =). Làm sao để cho người khác nhìn vào người ta ko còn đánh giá: "Hội Vật Lý toàn mấy thằng hâm!" :)).

Trở về cái "quyết định" của BQT (hay nói cách khác là của tớ c:smile:) về việc "giải tán" Hội Vật Lý:

Nhận thấy hoạt động của hội sau một thời gian không có nhiều khởi sắc (thiếu dấu ấn):

Box của hội không có nhiều chủ đề với nội dung đặc sắc, hay nói cách khác là chưa khai thác hết các mặt cần phải có của một box bộ môn.
Mặt khác, hội hoạt động thiếu tính tập trung khi ôm đồm thêm các bộ môn khác vào phần nội dung của box, cái này tuy ko phải là ko tốt nhưng ko đạt đc hiệu quả cần thiết, thêm nữa cũng ko đúng vị trí.
Hoạt động của hội khá mờ nhạt, không thật sự tạo dựng được phong trào như đã hứa hẹn (không thật sự khuấy động đc phong trào học tập trên 4rum, ngoại trừ môn lý), memb nhiều khi còn ko biết đến sự tồn tại của hội nếu như không có người đề cập đến. Các topic của box tính chuyên môn chưa cao, còn thiên về chat-chit tâm sự nhiều.

Vì thế BQT dự kiến 2 đường lối phát triển mới:

Nếu giữ nguyên Hội Vật Lý như hiện tại, thì cần phải có sự chỉnh đốn lại nội dung lẫn phương hướng hoạt động sao cho hiệu quả hơn. Nhưng nếu điều chỉnh để hội chỉ tập trung vào môn Lý thì có thể nói những môn khác hiện đã khá mờ nhạt sẽ càng bị lãng quên hơn.
Thành lập 1 Group mới và sát nhập Hội Vật Lý (hoặc đơn giản chỉ là Đổi tên + đổi hướng hoạt động), chuyển hoạt động từ 1 bộ môn sang hoạt động tổng hợp, bao gồm tất cả các môn tự nhiên, xã hội. Như vậy hoạt động của Group mới này sẽ gắn liền với Box Góc Học Tập. Box riêng của Group sẽ như 1 khu vực để cho các thành viên lên dự án, đưa ra các ý tưởng hoạt động hoàn chỉnh - nói cách khác là nơi làm việc, để thực sự khuấy động phong trào học tập đi lên.

Về hướng đi thứ nhất, có vẻ dễ dàng hơn cho các thành viên của hội cũ vì sẽ không có sự thay đổi nhiều, nhưng sẽ không thúc đẩy đc hoạt động của các bộ môn khác. Vì thế hướng đi này không thấy có tiềm năng phát triển, bởi lẽ 4rum ko chỉ muốn tập trung vào mỗi bộ môn Lý.

Hướng đi thứ hai, tất nhiên là hứa hẹn hơn. Nhưng vấn đề là ở chỗ việc thay đổi này có thể sẽ gặp khó khăn do hầu hết các thành viên còn tích cực hoạt động hiện tại phần lớn là người của môn Lý, do vậy các môn khác sẽ ko có người đảm nhận vị trí tiên phong. Tiếp nữa, một khi thay đổi nội dung hoạt động, có thể nhiều thành viên thuộc hội sẽ nản vì công việc quá nhiều. Bởi lẽ, Education Group sẽ gắn liền và chịu trách nhiệm chính đối với sự phát triển của toàn bộ khu vực Góc Học Tập + một số Box liên quan khác, thêm vào đó sẽ là Group chịu trách nhiệm biên soạn chính cho nội dung của cuộc thi Olympic DDT.

Vì các dự án, kế hoạch này cần thời gian cân nhắc, phác thảo, mà hiện tại đang trong mùa thi cử, ai cũng bận nên chưa được chính thức đưa ra bàn bạc. Còn nói riêng về cái Hội Vật Lý, ban đầu dự định sẽ chỉ là Đổi tên + cải tiến hoạt động, dựa trên nền tảng của các thành viên cũ, nhưng xem ra qua vụ việc vừa rồi thì có thể nhận thấy phần lớn các thành viên của hội không đủ khả năng gánh vác dự án mới. Và đó là một sự thất vọng lớn.

Đấy, đó là toàn bộ cái "quyết định giải tán Hội Vật Lý". Nếu các đồng chí thích níu kéo theo cái con đường thứ nhất, tốt, tớ ko có ý kiến. Nhưng nếu như số lượng "mấy thằng hâm" có xu hướng tăng lên thì cái chuyện Hội giải tán thật nó ko còn xa đâu #angel.

Ai thích bàn về cái hướng thứ hai, ta hẹn khi khác - tâm trạng tốt hơn - nói chuyện c:smile:

p/s: Trừ thêm 5SP của đồng chí Vũ vì đã lớn đầu còn khoái chọc con nít c:amazed:

minh_hg
07-05-2011, 09:26 AM
Nói thật chứ mình mà làm admin là mình cho ông Dương với ông kẻ xấu đi đảo chơi mấy hôm cho nó lành c:canny:
Cu Dương thì can tội ăn nói hàm hồ trong khi chưa nghe đến nơi đến chốn, ông kẻ xấu này thì cứ nước đôi chọc tức bọn nó, thế là thành cãi nhau mệt hết cả người c:canny:
Đấy, thông báo chính thức có rồi đấy. Nếu mà ko có cái topic này thì có phải mọi thứ tốt đẹp nhẹ nhàng bao nhiêu không c:what:
Đề nghị trừ thêm Thành 2SP vì là người lập ra cái topic này ( nhóm lửa nghịch dại ) trong khi chưa có thông tin gì chính thức để lần sau mà nhớc:rap:
Các chú trong hội vật lí cứ từ từ suy ngẫm, ko phải comment lên đây nữa, bài học kinh nghiệm cho cả sau này ra đời nữa đấyc:canny: