PDA

View Full Version : [Thắc mắc] Tại Sao ban nick ___D___T___A10

hung853592
07-05-2011, 07:50 PM
CÁc Admin cho em hỏi tại sao lại banned ___D___T___A10 Của em ạ c:confuse:c:confuse:

hung853592
08-05-2011, 01:52 AM
ban quan trị đâu hết rồi sao em kiến nghị mà không có ai trả lời à c:beauty:c:beauty:

vitaminb12
08-05-2011, 11:04 AM
Trước hết là cho cái lí do để đỡ oan ức :
Tài khoản ___D___T___A10 bị ban do bài viết này

c:baffle:c:baffle::yes::yes:c:giải tán đê cho vui mấy anh.. Em ủng hộ 3 chân 2 tay ak hhiiii c:haha:c:haha:
Lần sau kể cả có muốn giơ cả 4 chân lên ủng hộ cũng đừng dại dột vào mấy box nghiêm túc như này nữa nhé :vatva:
Sau nữa, tặng bạn 9 point làm điểm tích lũy nhận vé đi đảo lần sau - cho thớt này c:smile:

hung853592
08-05-2011, 11:51 AM
Trước hết là cho cái lí do để đỡ oan ức :
Tài khoản ___D___T___A10 bị ban do bài viết này

Lần sau kể cả có muốn giơ cả 4 chân lên ủng hộ cũng đừng dại dột vào mấy box nghiêm túc như này nữa nhé :vatva:
Sau nữa, tặng bạn 9 point làm điểm tích lũy nhận vé đi đảo lần sau - cho thớt này c:smile:

thì trong nội quy nó có ghi mọi người có quyền tự do ngôn luận mà.. anh thì em cũng phải có quyền tự do ngôn luận chứ...c:amazed:c:amazed:
Với lại các admin em thấy cũng đùa đùa cợt cợt mà có anh nào bị banned đâu.. sao thành viên lại bị banned ạ c:sure:c:sure:

vitaminb12
08-05-2011, 12:10 PM
thì trong nội quy nó có ghi mọi người có quyền tự do ngôn luận mà.. anh thì em cũng phải có quyền tự do ngôn luận chứ...c:amazed:c:amazed:
Với lại các admin em thấy cũng đùa đùa cợt cợt mà có anh nào bị banned đâu.. sao thành viên lại bị banned ạ c:sure:c:sure:

Cho đến khi nào bạn hiểu được nghĩa của cụm từ "Tự do ngôn luận" thì quay lại ý kiến tiếp nhé !
Lởn vởn ở đây ăn vé không khứ hồi lại mất công lập thớt kêu ca mới!

hung853592
08-05-2011, 07:00 PM
Cho đến khi nào bạn hiểu được nghĩa của cụm từ "Tự do ngôn luận" thì quay lại ý kiến tiếp nhé !
Lởn vởn ở đây ăn vé không khứ hồi lại mất công lập thớt kêu ca mới!

anh bảo em không hiểu tự do ngôn luận.. thế anh thì hiểu tự do ngôn luận là gì... c:baffle:c:baffle:c:go:

vitaminb12
08-05-2011, 07:19 PM
anh bảo em không hiểu tự do ngôn luận.. thế anh thì hiểu tự do ngôn luận là gì... c:baffle:c:baffle:c:go:

Thật ra tôi không có trách nhiệm phải trả lời câu hỏi ngớ ngẩn này của bạn, nhưng để bạn đỡ ấm ức thì tôi cũng cố kiên nhẫn type nốt mấy dòng này!
"Tự do ngôn luận là các quyền được tự do về thông tin và tư tưởng, cụ thể là tự do tìm kiếm, tự do tiếp nhận và tự do chia sẻ"
Tuy nhiên, "tự do ngôn luận" luôn có hạn chế theo "nguyên tắc gây hại", hoặc "nguyên tắc xúc phạm". Điều này tuân thủ theo nguyên tắc chuẩn mực của "tự do" theo các tuyên ngôn nhân quyền :

Tự do bao gồm khả năng làm bất cứ điều gì mà không gây hại cho người khác. Như thế, việc thực hiện các quyền tự nhiên của mỗi cá nhân chỉ bị giới hạn sao cho các cá nhân khác trong xã hội cũng được hưởng những quyền tương tự. Những giới hạn này được quy định duy nhất bằng luật pháp.

Xét về trường hợp của bạn - bạn có quyền "tự do ngôn luận" - nghĩa là bạn có quyền được phát biểu ý kiến bản thân mà không bị ràng buộc bởi bất cứ ý kiến của một cá nhân hay tập thể nào trong và ngoài diễn đàn. Tuy nhiên, bạn phải tự đảm bảo được rằng những phát ngôn chính thức của bạn không vi phạm bản Nội quy diễn đàn.
Hành vi vi phạm Nội quy diễn đàn, có thể hiểu là bạn đã "gây hại" cho hoạt động của diễn đàn, hoặc "xúc phạm" đến bản nội quy, qua đó "xúc phạm" đến hàng vạn thành viên đã tham gia kí kết thực hiện nội quy này! Đây là lí do bạn bị phạt.
Bài viết của bạn có thái độ thiếu nghiêm túc trong box được đánh giá là "Nghiêm túc", các hành vi vi phạm ở đây đều ở mức cao hơn so với các box khác. Đó là lí do tài khoản của bạn bị ban vĩnh viễn!

p.s. Việc bạn chèn emoticon vô tội vạ trong bài viết như bài viết trên cũng đáng để tôi phạt bạn thêm 1 point nữa rồi!

kẻ xấu
08-05-2011, 07:38 PM
Đó là chưa kể tới những cái emoticon lại thể hiện một thái độ thiếu nghiêm túc hay thách thức nữa chứ ...:-??

notmaichin
10-05-2011, 08:40 PM
Mình xin phép có ý kiến !
Ban ních của em ấy có lẽ là không nên .
Dù sao em ấy cũng đang còn trẻ con, nhiều lời nói còn bồng bột thiếu suy nghĩ !
Có thể do một chút nhất thời mà nói năng không có kiểm soát. Có thể em ấy nghĩ chỉ mang tính chất vui thôi. Đồng thời việc phạt như thế là hơi quá chỉ nên phạt nhẹ để em ấy hiểu ?
Đối với mình, mình thường quý trọng những người không phải họ tài năng, không phải họ xinh đẹp, mà bởi vì họ luôn tôn trọng mọi người.
Một tướng lĩnh không nên chỉ có uy quyền mà còn có cả tình thương để tất cả người lính luôn khâm phục. Khâm phục cả trái tim và sức mạnh !
Nếu như bạn quá khắt khe với các thành viên, họ sẽ cảm thấy bị ức chế . Họ sẽ nghĩ rằng bạn đang ra oai , đang ra uy !
Hãy thử tưởng tượng ! Nếu bạn trong tình huống họ bạn sẽ hiểu ! c:matrix:
............
Còn việc chèn thêm một số emo có lẽ là do phản ứng khi đột ngột bị ban ních ! Nó giống như một đứa trẻ bị cướp đồ chơi, trở nên điên dại . Vấn đề này bạn nên bỏ qua khi người ta không phải là chính mình !
..........
Đọc thêm cái phần phạt vô lí do mình thấy BQT cần thiết phải nêu đầy đủ lí do và thật chi tiết nguyên nhân phạt để mọi thành viên không bị ấm ức . c:matrix:

vitaminb12
10-05-2011, 09:42 PM
Cảm ơn bạn đã có những ý kiến đóng góp cho diễn đàn!
Nhưng chúng tôi cũng cần phải nói rõ quan điểm của BQT như sau:
- Thứ nhất, điều hành viên hoạt động vì lợi ích chung của diễn đàn.
- Thứ hai: chúng tôi luôn tạo điều kiện cho thành viên hoạt động trên diễn đàn một cách thoải mái nhất. Nhưng đó phải là một quan hệ hai chiều, và chỉ thực hiện được khi thành viên cũng tôn trọng công việc của chúng tôi - đơn giản bằng cách tuân thủ nội quy!
- Thứ ba: chúng tôi có những quy tắc xử lý riêng của mình, sai phạm sẽ được xử lý bằng mức độ tương ứng.
- Thứ tư: chúng tôi là con người, và tất nhiên là đôi khi sẽ có những quyết định sai lầm hay cảm tính. Và đó là lí do để box này ra đời!
- Thứ năm: có những điều, nói thì rất dễ...

Một lần nữa, BQT chân thành cảm ơn và tiếp thu những ý kiến đóng góp của bạn. Mong bạn sẽ có nhiều hoạt động tích cực khác tại diễn đàn để có thể đánh giá đúng hơn nữa những nỗ lực của BQT.