PDA

View Full Version : Trường mình có bị xuống bán công hay ko ...!!!

anhtob6
19-07-2006, 05:56 PM
Cái nè là tôi lo lắm đấy . Tuy nguy cơ xuống ít hơm Hàm Rồng nhưng kc thể ko xảy ra phải ko .

haidh
19-07-2006, 10:52 PM
ANh em ở TH thạo tin thì nói rõ ra cho anh chị em ở xa được rõ!
Anhto lần sau lập topic thì post cho nó dài ra cái nhé! Ngắn quá !

hrockvn
20-07-2006, 07:51 AM
Vụ này là thế nào đây. Sao lại có chuyện này. Để tớ xem lại coi nhá.
Bất ngờ quá. Sao mình lại là Bán Công được

Pisces
20-07-2006, 04:07 PM
Anh em ra trường cả rồi ko bits thực hư thế nào? còn các mem mới thì chỉ tung tin mà ko nói rõ, thế thì làm sao mà bít đc ......

thúy vân b11
20-07-2006, 05:16 PM
í của anhto là trường mình lấy ít điểm quá , thi 3 môn toán , văn , lí , văn toán nhân đôi mà lấy có 31 điểm , với lại lớp 10 bây giờ lại ko thích học đào duy từ , thế mới tức

haidh
20-07-2006, 10:01 PM
Óe, thế trường mình năm nay lại thi 3 môn à? chắc phân ban đây mừ! hay nhỉ!
càng ngày danh trường Đào lại càng xuống sao???

hrockvn
21-07-2006, 07:41 AM
Năm nay mới bắt đầu thi 3 môn. Nhưng tớ thắc mắc là điểm đầu vào thấp liên quan gì đến chuyện Bán công hay Công lập. Việc chuyển hình thức đào tạo đâu phụ thuộc vào điểm đầu vào.
Còn việc lấy 31 điểm khi mà Văn và Toán nhân đôi thì đúng là quá thấp. Nếu Văn Toán nhân đôi chúng ta có thể hiểu là thi 5 môn thì ít ra cũng phải lấy 40 chứ.
Còn cái danh trường ta xuống thì tớ xin nói thẳng là nó xuống từ lâu rồi. Hiện nay Hàm Rồng và Nguyễn Trãi đang có rất nhiều nhân tài nổi lên, đặc biệt Hàm Rồng. Phải chờ vào các bạn khóa sau thôi.
Tuy nhiên tớ cho rằng việc dạy theo chuyên ban có lợi hơn rất nhiều. Áp lực vào đại học bắt buộc các bạn phải học 3 môn mình thi mà thôi. Nói thì bảo là phi giáo dục nhưng các môn học khác chỉ là đối phó. Bạn học theo đúng chuyên ban sẽ rất tốt cho bạn. Nhưng hình như có mình trường mình thí điểm chuyên ban mà.???!!! Khó hiểu quá. Tớ đang ở Hà Nội, để mấy hôm nữa tớ về coi sao.

-OT-
23-07-2006, 07:35 AM
các cậu cứ lo hão ... hầu hết đã ra trường rồi ... mang danh học trường Công Lập rồi, giờ trường có xuống Bán Công hay không thì đâu liên quan gì tới ta cơ chứ ... :D nhể

haidh
23-07-2006, 12:58 PM
Mong cho nếu học phân ban trở lại như ngày xưa thì trường Đào lại trở lại
đúng với cái "danh" của mình!
Ngày trước khi còn là chuyên ban, năm nào trường Đậu ĐH cũng cao,
vì thế mà tiếng tăm cũng đi lên nhiều! Học sinh Đào bây giờ lười học hơn quá,

ks_thu
23-07-2006, 04:29 PM
các cậu cứ lo hão ... hầu hết đã ra trường rồi ... mang danh học trường Công Lập rồi, giờ trường có xuống Bán Công hay không thì đâu liên quan gì tới ta cơ chứ ... :D nhể
Các bác có tính sau này con em chúng ta sẽ học trường nào kô...như tôi rất thích con em của tôi sau này tiếp tục đc đào tạo dưới mái trường Đào Duy Từ.Tiếng tăm dựa trên điểm trác chẳng khác gì căn bệnh thành tích của Giáo dục bây giờ...tôi học đc rất nhiều từ mái trường này kô những kiến thức mà còn sự hiểu biết và sự tự tin...và đó là điều tôi muốn con em mình cần phải học.
1 điều chứng nhận cho thành tích của trường Đào đó là đã đạt danh hiệu Trường chuẩn quốc gia cơ mà!!!
Cùng với sự thay đổi của xã hội tôi tin trường mình sẽ có những bước chuyển mình đúng đắn để luôn đào tạo ra những nhân tài cho đất nước.:vn:

anhtob6
23-07-2006, 07:54 PM
Để tôi giải thích nha . Theo "kế hoạch" mới nhất của bộ giáo dục là mỗi tỉnh thành chỉ đc 1 chuyên môn ,1 chuyên ban, 1 bán công.Nhưng Đào lại đang giai đoạn chuẩn Quốc gia 2001-2010.Vậy thì làm sao mà xuống bán công đc.
Nhà nước chỉ chịu cấp money cho 1 tỉnh 1 công lập thui ...!!!
Còn về chuyện thi cử mới đây nữa thì quá thất vọng vì lấy thấp .Ko hỉu danh trường mình có bị down ko

vuminhhai
24-07-2006, 03:49 PM
Cái nè là tôi lo lắm đấy . Tuy nguy cơ xuống ít hơm Hàm Rồng nhưng kc thể ko xảy ra phải ko .
Hiện nay đang giải thể trường bán công. Không bao gio có chuyện này xảy ra!

vodanh
24-07-2006, 03:55 PM
này này, ko thể nọi hs đào lười học được nha', tui thấy vẫn thế thôi, còn điểm lấy thấp là do 2 lí do:
1_trình độ mấy bé thi cấp ba năm nay wa kém
2_tui nó ko thèm thi đào nên trường thiếu nhân trầm trọng_ nhưng cái này mong là ko phải
Nhưng mà trước đấy tui nghe nói đào lậy mà, sao giờ lại nhảy xuống, khó hỉu wa

hrockvn
24-07-2006, 04:29 PM
Vậy tại sao không chịu thi Đào. Vì chất lượng chứ còn gì nữa