PDA

View Full Version : Tin mới cập nhật từ Thầy Hùng

hrockvn
02-08-2006, 07:54 AM
Vừa cách đây mấy phút tớ mới gọi điện cho thầy Hùng. Tớ có một cuộc nói chuyện với thầy và có một số tin tức sau:

Chưa có chuyện chuyển sang bán công mà sẽ chuyển sang ... tư thục. Tuy nhiên, quá trình này chắc còn lâu. Theo thầy Hùng thì chưa có kế hoạch gì chuyển đổi hình thức. Mà nếu có sẽ là chuyển sang tư thục. Thầy bào dần dần người ta sẽ chuyển sang tư thục hết chứ không giữ lại Công lập và Bán công. Và như vậy là anh em bà con ta có thể tạm thời yên tâm về chiện chuyển sang Bán công.

Thứ hai, sẽ không có tổ chức kỉ niệm 75 năm thành lập trường như hồi kỉ niệm 70 năm. Vì theo chủ trương của tỉnh thì sẽ tổ chức vào năm chẵn chứ không làm năm lẻ (75 năm đẹp thế mà lại coi là lẻ). Nếu có tổ chức sẽ chỉ tổ chức nội bộ chứ không làm lễ như hồi trước. Tức là sẽ không có giao lưu, không văn nghệ... mà chỉ là nội bộ của học sinh và giáo viên trong trường (có lẽ là sẽ phát động phong trào học tập nhân kỉ niệm 75 năm chẳng hạn). Mặc dù vậy, đây vẫn chưa phải là quyết định cuối cùng vì theo thầy Hùng thì hiện chưa có kế hoạch gì cụ thể cả.

Tuy nhiên anh em "hảo tâm" nếu mún có thể về thăm lại trường nhân dịp đấy.
Nếu có tin gì mới tớ sẽ Update ngay cho bà con há.

ngayxua
02-08-2006, 08:08 AM
vậy là pà con khỏi phải hồi hộp rồi nhé...he...he...Dào Duy Từ muôn năm!

bong xu
02-08-2006, 12:46 PM
không tổ chức kỷ niệm 75 năm thì bùn we' trời lun

ngayxua
02-08-2006, 04:54 PM
không tổ chức kỷ niệm 75 năm thì bùn we' trời lun
Như vậy đỡ khổ cho các em còn đang học. Nếu mà tổ chức lại khổ bọn chúng phải chạy đi chạy lại lo công việc cho các thầy cô. Lại lo các khoản lung tung cả lên.

ngayxua
02-08-2006, 04:57 PM
Romeo hãy cập nhật thường xuyên các em đậu nhé, trường mình ko biết năm nay thế nào, có đậu đông ko nhỉ.

ngayxua
03-08-2006, 07:59 AM
Hôm nay lại có thêm một số trường Đại học báo điểm, có ai biết là đến ngày hôm nay trường Đào Duy Từ của chúng ta đậu bao nhiêu người rồi ko vậy? Có ai biêt thì hãy thông báo nhé để pà con mừng.

ks_thu
04-08-2006, 02:00 PM
bít điêm rùi bà con ơi nhưng mà còn phải đọi điểm chuẩn mới liên hoan đc...bà con chờ cùng tui nha.

ngayxua
04-08-2006, 02:04 PM
bít điêm rùi bà con ơi nhưng mà còn phải đọi điểm chuẩn mới liên hoan đc...bà con chờ cùng tui nha.
he...he... :)) S_Star8x năm nay thi ah, thi trường gì vậy hả? sắp có tin mừng rồi thì thông báo cho pà con... :xiho:

htt
05-08-2006, 10:28 AM
không làm kỉ niệm là thế nào được, 5 năm trước đã không... thì ít ra năm nay cung được chút đỉnh chứ. Mà không biết trường LS có làm không nhỉ?.hay là cũng... luôn,
vừa nghe tin trươngg Lam Sơn sẽ nhạp vào trường Hồng Đức trở thành trường chuyên của Trường Hồng Đức có đúng không các bác. Bác nào đang ở quê nhà tìm hiểu dùm việc này cái. xin đa tạ !:callling:

ngayxua
05-08-2006, 10:35 AM
không làm kỉ niệm là thế nào được, 5 năm trước đã không... thì ít ra năm nay cung được chút đỉnh chứ. Mà không biết trường LS có làm không nhỉ?.hay là cũng... luôn,
vừa nghe tin trươngg Lam Sơn sẽ nhạp vào trường Hồng Đức trở thành trường chuyên của Trường Hồng Đức có đúng không các bác. Bác nào đang ở quê nhà tìm hiểu dùm việc này cái. xin đa tạ !:callling:
chưa có thông tin gì cả mô. Cứ yên tâm mà học hành cho tốt nhé!

htt
05-08-2006, 10:42 AM
uh thì cũng bức xúc thế, chứ vào hôm đấy có về được đâu mà . chẹp. mà thế có nếu hôm đấy không về, anh em ở lại HN có làm cái gì hay hay không ?.híc, hay về hết!

ngayxua
05-08-2006, 10:48 AM
uh thì cũng bức xúc thế, chứ vào hôm đấy có về được đâu mà . chẹp. mà thế có nếu hôm đấy không về, anh em ở lại HN có làm cái gì hay hay không ?.híc, hay về hết!
Các memb ngoài HN dự định offline tại Định công đó, hãy vào form thông báo của ban quản trị mạng mà xem!

Bithu_12a2
08-08-2006, 06:11 PM
Kỷ niệm đẹp nhất cấp 3 của khóa tụi anh chính là kỷ niệm 70 năm đó, số 1, các chú chẳng biết gì cứ nói linh tinh, Kỷ niệm đẹp tuyệt vời

ngayxua
09-08-2006, 10:28 AM
Kỷ niệm đẹp nhất cấp 3 của khóa tụi anh chính là kỷ niệm 70 năm đó, số 1, các chú chẳng biết gì cứ nói linh tinh, Kỷ niệm đẹp tuyệt vời
he...he... anh đây, khi các chú tổ chức 70 năm thì bọn anh là cựu học sinh và được nhà trường mời về tham dự cùng với quyên góp để xây dựng trường nè :khoc: :khoc: :khoc:

minh_b4
09-08-2006, 10:47 AM
ông anh cho em hỏi anh khóa bao nhiêu nhỉ?
Thế lần này có quyên góp xây dựng trường gì không nhỉ

ngayxua
09-08-2006, 10:52 AM
ông anh cho em hỏi anh khóa bao nhiêu nhỉ?
Thế lần này có quyên góp xây dựng trường gì không nhỉ
Ko bít được, tại vì lần này chỉ kỉ niệm nội bộ của trường thôi, còn ko làm linh đình như lần trước. :chan: