PDA

View Full Version : buổi chào cờ của mình lớp 12

huyentrang25
07-12-2006, 04:40 PM
hôm thứ 2 tuần trước, thầy Hùng đã tổ thức 1 buổi chào cờ chỉ có lớp 12 và nói về chuyện lớp 12.
Thầy bảo la trên trang 6 báo Thanhh Niên có 1 tin như sau: có khả năng là năm 2007 sẽ ko thi ĐH ma lấy điểm thi ttots nghiệp xét tuyển vào các trường ĐH. và chống tiêu cực trong thu cử nên sẽ rất khó khăn. Nhung chua biết có đúng ko nên còn phải chờ văn bản chính thức của Bộ rồi mới tính.
như vậy thật là gay go cho lớp 12 năm nay vì đầu tư cho 3 môn của khối mình thi dã là khó khăn rùi, bây giờ lại còn thi thêm 3 môn mà mình ko hiểu thì làm sao mà thi được, hix. thử hỏi Văn , Sử , Địa ko co tài liệu thì đi dứt luôn đó.
lo wa. người ta bảo la năm nay thi đạu ttots nghiệp dã là khó rùi , nói chi đến ĐH

ks_thu
07-12-2006, 05:54 PM
Quả là rất khó cho các học sinh bây giờ khi mà cách học cách thi cứ thay đổi như chong chóng.Vì vậy điều quan trọng nhất giúp các em kô bỡ ngỡ đó là có kiến thức thật tốt chắc chắn.Bên cạch đó còn trang bị thêm khả năng linh hoạt tiếp cận và chọn lọc thông tin chính xác kịp thời...
Để biết rõ thông tin GDDT thì trang web mà các em phải nhớ đó là trang www.edu.net.vn
Good luck!

ToanA4_03_06
07-12-2006, 09:11 PM
hôm thứ 2 tuần trước, thầy Hùng đã tổ thức 1 buổi chào cờ chỉ có lớp 12 và nói về chuyện lớp 12.
Thầy bảo la trên trang 6 báo Thanhh Niên có 1 tin như sau: có khả năng là năm 2007 sẽ ko thi ĐH ma lấy điểm thi ttots nghiệp xét tuyển vào các trường ĐH. và chống tiêu cực trong thu cử nên sẽ rất khó khăn. Nhung chua biết có đúng ko nên còn phải chờ văn bản chính thức của Bộ rồi mới tính.
như vậy thật là gay go cho lớp 12 năm nay vì đầu tư cho 3 môn của khối mình thi dã là khó khăn rùi, bây giờ lại còn thi thêm 3 môn mà mình ko hiểu thì làm sao mà thi được, hix. thử hỏi Văn , Sử , Địa ko co tài liệu thì đi dứt luôn đó.
lo wa. người ta bảo la năm nay thi đạu ttots nghiệp dã là khó rùi , nói chi đến ĐH

có thể thầy nói để các bạn tập trung vào học chứ trên edu.net.vn thì mãi 2009 cơ

blue_horizon
07-12-2006, 09:41 PM
Em nghe nói là trước năm 2009, có thể là 2008. Thi cử cứ ngày 1 khó khăn thế này......

ToanA4_03_06
07-12-2006, 09:53 PM
không khó như em nghĩ đâu học trong sách giáo khoa là được 8 điểm rồi không tin thì thử làm đi .Đi thi các công trức đều có trong sách hết

hrockvn
09-12-2006, 10:05 AM
Chuyển sang xét điểm thi tốt nghiệp chưa hẳn đã hết tiêu cực. Nhưng việc chuyển sang thi trắc nghiệm chắc chắn sẽ làm các bạn cực kỳ vất vả, kiến thức cần rộng và sâu hơn. Nhưng khi đó, nếu bạn vào được đại học sẽ là cả một sự vinh danh. Cái gì cũng có giá của nó. Hãy tưởng tượng khi bạn đã vào đại học. Xứng đáng phải không. Phải cố học thôi

Bithu_12a2
10-12-2006, 05:43 PM
Lo cái j cơ chứ, anh thấy các chú cứ ăn chơi tẹt đi - miễn là lên lớp và dành một time đủ để học chắc kiến thức là được - ko cần học thêm quá nhiều, hồi xưa anh chẳng học j, đi chơi cả ngày, nhà anh còn làm nhà năm lớp 12 vậy mà có sao đâu, anh vẫn đậu điểm rất cao, ^^ . thế nên cái chính là học chắc chắn - thi kiểu gì cũng chiều

anhmoveem_mu
11-12-2006, 04:59 PM
Ôi giời ơi.Cứ tưởng vào đại học là mơ ước đấy hả.Các chú vào học là chán ngay ấy mà.Cho nên cứ học đi vừa học vừa chơi cho sướng.Đừng căng thẳng quá là được.Như thế kết quả mới tốt được chứ cứ học như trâu đôi khi lại bị nhiều cám dỗ.

huyentrang25
11-12-2006, 05:23 PM
hừm. nếu như đã chắc kiến thức gốc và cơ bản rùi thì vừa chơi vừa học cũng được. Nhưng nhiều người cần cù mãi mà cũng có đậu đâu.
phải lo xa chứ, nếu ko đùng 1 phát thi xét điểm thì chết à.
đối nới người học kém thì đó là một khó khăn rất rất lớn

blue_horizon
11-12-2006, 05:26 PM
Học nhiều không biết có vào không, mệt lắm! Em thấy bọn bạn em nó học như chạy show ấy. Kinh!

Bithu_12a2
12-12-2006, 12:08 AM
Học như thế, làm sao có thời gian tự học, hix- chán các chú quá,
cái cốt lõi ăn nhau là tự học - chứ đi học nhiều quá mà đến chỉ thấy tán gái và nói chuyện gẫu thì ở nhà cho tiết kiệm tiền - anh thấy tiền học ngày một tăng rùi đó

anhmoveem_mu
14-12-2006, 12:13 AM
Hehe.pác Trường chỉ được cái nói đúng.Cái cốt lõi là tự học.để tiết kiệm tiền cho việc chinh phục các nàng thì nên tự học.có đúng k nhỉ?

Bithu_12a2
14-12-2006, 12:19 AM
Đúng roài đó, chú Việt Anh thi cử thế nào rùi, hôm sau qua nhà Gà uống rượu nhé , đợi anh thi xong , ok

anhmoveem_mu
16-12-2006, 12:01 AM
E thi cũng tạm ổn.Được thui.Hôm nào bác sang nhắn e một phát e sang ngay.Mà hôm nào bác thi xong?e 25 mới thi xong.