PDA

View Full Version : Những bài hát truyền thống của đoàn , hội .

HoangHiep12C6
18-03-2007, 07:28 PM
Thanh Niên Làm Theo Lời Bác
Nhạc và lời : Hoàng Hà
Kết liên lại thanh niên chúng ta cùng nhau đi lên . Giwo nắm tay thề , gìn giữ hòa bình độc lập tự do , kết liên lại thanh niên chúng ta cũng quyết tiến bước , đánh tan quân thù , xây đắp cuộc đời hạnh phúc ấm no . Đi lên thanh niên , chớ ngại ngần chi , đi lên thanh niên , làm theo lời Bác . Khong có việc gì khó , chỉ sợ lòng không bền , đào núi và lấp biển , quyết chí ắt làm nên ./.
------------------------------------------
Tuổi Trẻ Thế Hệ Bác Hồ
Nhạc và lời : Triều Dâng
Từ biển khơi tới miền rừng núi cao , cờ đoàn ta mang ảnh Bác với tên người vĩ đại : Hồ Chí Minh công ơn của Bác như biển trời . Tình người ấm trong tim ta trên đường tranh đấu . Vì đất nước ta ra đi xây đời hạnh phúc cho mai sau thỏa lòng mong ước của Bác Hồ đêm ngày hằng mong .
Là thanh niên thế hệ Hồ Chí Minh . Vì ngày mai ta xây đắp những công trình vĩ đại , đồng lúa trĩu bông , quê ta nhà máy khói ngút trời . Cả tổ quốc trong tương lai ánh điện tỏa sáng . Là công sức ta xây nên đất trời tổ quốc thêm xanh tươi thỏa lòng mong ước của Bác Hồ đên ngày hằng mong . Là công sức ta xây nên đất trời tổ quốc thêm xanh tươi thỏa lòng mong ước của Bác Hồ đêm ngày hằng mong ./.