PDA

View Full Version : Đừng thế nữa cậu nhé!!!

hrockvn
10-11-2006, 01:52 PM
- 8 giờ tối. Vừa mới ăn cơm xong!!!..
Tớ biết là cậu gọi, đơn giản vì chỉ mình cậu có một kiểu chuông khác tất cả mọi người trong danh bạ của tớ.
- Cậu hả?
- Không tớ thì ai!! Hỏi lạ
- Cậu qua nhà tớ ngay (giọng cậu nghèn nghẹn)
- Có chuyện g...?
- Cứ qua đi rồi biết
- Ừ, được được. Chờ tớ 5 phút.
Tớ vội vàng thay quần áo rồi qua cậu ngay. Không biết có chuyện gì với cậu????
- 5 phút sau:
- Có việc gì đấy?
- Cậu đèo tớ qua nhà con bạn. Hôm nay chị cugx phòng với nó đi chơi không về. Nó rủ tớ qua ngủ chung.
- @-) @-) :-S

Cậu!. Tớ chẳng nói gì, và dĩ nhiên sẽ không bao giờ tớ nói. Bất cứ lúc nào, chỉ cần cậu gọi tớ cũng sẽ qua ngay.
Thậm chí có là 12 giờ đêm đi nữa. Nhưng đừng làm như thế một lần nữa nhé.
Cậu biết không? 5 phút đó quả là thời gian đáng sợ. Suốt quãng đường từ nhà đến chỗ cậu tớ nghĩ kô biết bao nhiêu điều.
Tớ biết là cậu đang ốm. Nhưng khi nghe cậu nói gấp gáp, giọng lại nghèn nghẹn, khiến tớ nghĩ cậu có chuyện gì.
Cậu không biết tớ đã nghĩ đến trường hợp xấu thế nào đâu. 5 phút đó quả là quá dài. Tớ phóng xe như một thằng ăn trộm bị công an đuổi.
Cho đến khi tớ nhìn thấy cậu đứng đó, bình an và không có việc gì cả.
Tớ chẳng trách gì cậu. Và dĩ nhiên tớ chẳng bao giờ trách cậu. Nhưng cậu đừng làm như thế nữa. Chỉ cần cậu gọi tớ lại vẫn sẽ qua ngay.
Nhưng hãy nói thêm cho tớ một chút.
Đừng làm tớ phấp phỏng trong lòng, tớ sợ cái cảm giác đó. Tớ sợ có chuyện gì xảy đến với cậu. Tớ rất sợ ...
Suốt quãng đường tớ đèo cậu đằng sau, tớ luôn cố gắng đi chậm nhất có thể. Bởi vì, từ nhà cậu đến nhà bạn chỉ có một đoạn con con.
Tớ đi chậm như là mình vừa thoát được mấy tay công an đang đuổi khi nãy.
Buồn cười quá phải không? Tớ muốn nói đủ thứ chuyện, tớ muốn nghe cậu cười. Tớ muốn được nhìn thấy cậu.
Và thế rồi có lẽ trời cũng thương tớ làm cho tụi mình đi qua nhà bạn cậu lúc nào không biết. :D Và dĩ nhiên, tớ "lại phải" đèo cậu quay trở lại. :-P :-" :-"
Tớ sẽ không trách cậu điều gì cả. Bởi vì, tớ luôn chờ điện thoại của cậu, bất cứ lúc nào.
Và tớ biết, sẽ không bao giờ cậu đọc được những dòng này, vì thế, tớ muốn viết ra. Không phải vì tớ giận cậu, đơn giản, vì tớ muốn nhớ mãi tưng lúc tụi mình bên nhau.
Nhé, cậu nhé! Khỏi ốm nhanh lên, mà đi chơi ít thôi. HN giờ lạnh rồi, nhớ mặc ấm vào. Cuối tuần tớ sẽ mua bánh khoai qua.
Trên đường tớ đi học về có nhiều hàng bánh lắm. Coi như tụi mình liên hoan vẫn còn sống sót sau một tuần. Cậu nhé!
Quên, vẫn cứ gọi tớ khi nào cậu muốn nha.
Tớ

classic_arc
10-11-2006, 03:53 PM
chà
đọc nghe li kì quá nhưng đây là chuyện của ai vậy có phải của cậu addmin gtrong diễn đàn này không :D

thế cậu kia ở đâu để mình bảo vào đây cho
yêu mà không nói thì.....

-OT-
10-11-2006, 06:34 PM
Giống mẩu chuyện ngắn của báo thế :D. Rồ man tít thật hehe

hrockvn
11-11-2006, 08:21 AM
Giống mẩu chuyện ngắn của báo thế :D. Rồ man tít thật hehe

Chưa có Happy Ending, chưa gọi là Rồ man tíc đc pác ạ. Cuộc chiến còn dai dẳng lắm :((^:)^ :-P

Pisces
11-11-2006, 09:00 AM
Àh ghê... ;)).

Bác Hảo cũng kinh phết nhỉ :))

hrockvn
11-11-2006, 02:05 PM
Hơ, :-O Quyền tự do cá nhân mà. Tớ đc quyền viết gì không vi phạm pháp luật mí nội quy diễn đàn :-P

ToanA4_03_06
13-11-2006, 03:32 PM
ông ấy mang thông tin cho anh em xem có gì mà phải giống báo

hrockvn
13-11-2006, 04:11 PM
ông ấy mang thông tin cho anh em xem có gì mà phải giống báo

Tớ không hiểu câu này

ToanA4_03_06
14-11-2006, 02:19 PM
à cái ông -OT- bảo là bài bác giống trên báo nêntui bảo rằng mọi người thu lượm thông tin cho anh em tham khảo tốt chứ sao

hrockvn
14-11-2006, 03:43 PM
Sặc, bài này tớ viết. :( Cậu này. :((

ToanA4_03_06
14-11-2006, 03:47 PM
ác nhầm hàng à sory chân thành xin lỗi

-OT-
15-11-2006, 08:48 AM
Chưa có Happy Ending, chưa gọi là Rồ man tíc đc pác ạ. Cuộc chiến còn dai dẳng lắm :((^:)^ :-P

Cố lên cậu. Chưa lên báo thì sau này ta cho nó lên. Hehe. Hôm nào vác qua cho anh nghía tý. Xem Hàng VN chất lượng cao không. Cafe nhớ :D

hrockvn
15-11-2006, 08:50 AM
Vác đi mí danh nghĩa rì đây. Khó quá pác. Mà không đc gọi là hàng nhá. X-(

-OT-
15-11-2006, 08:57 AM
Ơ thế là chưa đi đến đâu cả à. Anh tưởng cô cậu sắp đóng được cái thuyền to vật rồi chứ :D. Chán nhể. thôi vác đi với danh nghĩa ... họp hội đồng hương đê. Gì chứ cafe khao cô chú thì anh vẫn xoay xở được ;).

Không được gọi là hàng <-- Chài ơi Bó tay cu Hão nhá. Yêu như chú thì có ngày ném xuống sông Tô đê. Chắc chưa có khi nào có ý " Phản bội trong tư tưởng " nhể. :D. Anh nói thế có gì đừng giận anh nhé :D

hrockvn
15-11-2006, 09:01 AM
:( Nếu đã có gì thì chẳng cần phải đau nòng con quốc quốc thế này :(

-OT-
15-11-2006, 09:04 AM
Thôi. Sắp tới anh mở lớp huấn luyện cho mấy cu bên ttvn. Chú thấy hứng thì tham gia. Phí không nhiều đâu :D

hrockvn
15-11-2006, 09:06 AM
Ok, ok, quẳng cho em cái link nhá. Thank bác trước. Mà quên, anh em ta đồng môn. Pác chíu cố free được hông

-OT-
15-11-2006, 09:10 AM
Oái oái. Cái này là hoạt động offline chứ có phải online đâu mà link liếc gì :D. Mà nói phí cho oai thôi chứ cùng lắm là thịt chó 1 bữa đáng nhiêu ? Với cả học viên cũng đến 3 4 chú cơ mà :D

ngayxua
15-11-2006, 09:41 PM
Thôi. Sắp tới anh mở lớp huấn luyện cho mấy cu bên ttvn. Chú thấy hứng thì tham gia. Phí không nhiều đâu :D

Thôi tôi xin ông -OT- , thân ông còn chưa lo nỗi còn bày đặt lo cho chú Hảo. Đừng có tin lời mằn chi cho mất thời gian vàng ngọc của chú. :)) :-P

Pisces
16-11-2006, 07:38 AM
Hơ, :-O Quyền tự do cá nhân mà. Tớ đc quyền viết gì không vi phạm pháp luật mí nội quy diễn đàn :-P

Sao bác viết bài này nhỉ :-/? Dành cho em àh ;)). em có chê bai gì bác đâu mà viết thế :))

hrockvn
17-11-2006, 09:10 AM
Oài, cậu bảo bài nào. Bài trên cùng của tớ hay cái bài cậu Quote. Cái bài trên cùng là thấy vui vui nên post thôi. Ban đầu là định mằn cấy Blog để viết chơi. Nhưng mà nghĩ tự dưng lại đi reg cái Blog rồi lại ngồi quản lý nó. Mệt lắm nên vào đây post thôi.

Còn cái bài cậu Quote tớ cũng viết cho ... vui ;)) :))

hrockvn
21-11-2006, 10:42 AM
20/11/2006:
Cậu! Cậu không biết tớ bất ngờ thế nào khi tự dưng nhìn thấy cậu ló ra khỏi chiếc xe. Tớ mất mấy giây hông tin vào mắt mình nữa. Chiều nay tớ định chưa đi đâu, vì lúc tớ lên thì có chiếc xe to đùng đang chờ, mà tớ thì không khoái đi loại này, tớ thích đi xe 24 chỗ thôi. Vì thế tớ ngồi trong nhà chờ để chờ đến lượt sau. Ai ngờ đâu cậu lại đang ngồi trên xe đó. Và cũng chỉ có mấy giây ngắn ngủi tớ và cậu nhìn thấy nhau cũng đủ để tớ phát hiện ra rằng bên phải cậu không có ai ngồi. Và cho dù có ai ngồi đi nữa thì cũng chẳng sao, dù gì thì tớ cũng đi chung xe mí cậu. Và thế là tớ xách quách hành lý lên xe cậu.

Cho đến giờ nghĩ lại tớ lại thấy cảm ơn mẹ quá. Nếu mẹ mà không gọi tớ về để tớ đi thì chắc là tớ sẽ không gặp cậu đâu. Tụi mình về nghỉ mà cũng chỉ gặp nhau được có mội một tối. Tớ bận mà cậu thì lại chẳng chịu đi đâu cả, toàn bắt người ta đến "rước" đi. Cảm ơn mẹ quá. Tớ mong rằng lần sau mẹ cũng sẽ chọn đúng giờ như thế mà gọi tớ đi nhẩy 8-> 8->

Tớ nghĩ là cậu sẽ đi tàu vì cậu không thích đi ô tô lắm. Nhưng mà hông sao, giờ tớ cũng đi ô tô mí cậu. Suốt cả chặng đường gần 4 tiếng tớ vui quá. Thế là sau 5 năm tớ mới được ngồi gần cậu như hồi học cấp 2. Nhưng mà cậu ngủ mất nửa đoạn đường. Ừ, dù sao thì cậu cũng mệt. Tớ cũng buồn ngủ lắm, mấy hôm nay chạy suốt ngày, đếm ngủ muộn. Nhưng mà cậu lại đang muốn ngủ nên tớ thức vậy. Tớ sẽ trông cho cậu ngủ. Rồi thế mà sao tớ lại tỉnh ngủ quách đi. Có lẽ ngồi cạnh cậu nên thế. :-P. Nhìn cậu gật gật hay lắm :D, tớ cứ ngồi nhìn cậu gật gật mà buồn cười. Mãi đến khi cậu tỉnh tớ mới bảo cậu dưa vào tớ mà ngủ chứ cậu cứ gật gật thế kia thì đập đầu vào kính vỡ đầu mất :-" .

Cậu ngủ chán rồi thì cậu tỉnh, tỉnh rồi thì cậu bắt đầu mệt. Chẳng nói năng gì. Tớ nghĩ đủ chuyện để làm cậu quên đi cậu đang ngồi trên ô tô và cho thời gian trôi qua mau. Nhưng thực lòng tớ muốn cái xe đó hư quách đi để cho nó dừng lại sửa đâu đó. Dù sao thì được một lúc cậu cũng có vẻ đỡ mệt hơn và nói chuyện được.

Đến đường cao tốc tớ mí phát hiện ra rằng hình như trời chuẩn bị mưa. Và quả thật là đến gần bến xe nước ngầm trời bắt đầu mưa to, mà lại mưa đá. Những viên đó to như đá bê tông. Lần đầu tiên trong đời tớ thấy mua đá. Cậu lại bảo, những lần tớ ra HN, chiếm đa phần lần nào trời cũng mưa (ặc ặc :-SS :-SS ). Chắc trời thương tớ để cho cậu ... dựa cả quảng đường nên cho mưa rõ to để tớ mí cậu lại phải ngồi trong xe chờ mưa ngớt đi chút xíu.
Mà cũng tội nghiệp ông anh cậu đến đón, đứng ngoài chịu mưa đá, lạnh mà rét.=D> =D> . Cho đến 7 giờ hơn mưa mí tạm tạm bớt đi chút xíu, tớ chạy đia kiếm cho cậu cái áo mưa mà về mí anh không để anh chờ tội nghiệp. Tớ buồn lắm nhưng mà đành vậy, tránh được đâu. Dù sao chiều nay tớ lại gặp lại cầu rồi, cũng không lâu lắm. Tối về tớ ngủ vèo cái, sáng tớ làm linh tinh lúc là đến chiều liền :D. Tớ được nghỉ những 3 tiết cơ mà.

Giờ nghĩ lại tớ thấy cảm ơn cái ngày này quá, cảm ơn mẹ quá đi, và trời mưa cũng đâu có phải là xấu.
Lần sau về đi thì gọi tớ đi chung nhá :D :-*

ToanA4_03_06
22-11-2006, 12:33 PM
chài vậy thì em xin lỗi tưởng....

blue_horizon
03-11-2007, 09:49 PM
Hơ hơ, nay em khai quật được bài này các bác ạ, gần 1 năm rùi, giờ mới đọc. Hay thật. Anh hrock viết cho chị nào á ;))

Boycongtu_c9
04-11-2007, 09:52 AM
Bài admin viết à.Đúng sự thật không vậy :-P

culanbk
04-11-2007, 11:34 AM
À mẩu chuyện tình của cu Hảo ngày xưa đây mà , cái này nằm trong "Hrockvn - Tình yêu và cuộc sống toàn tập" đó mà . Nhớ ko nhầm nhân vật nữ này là trong phần 7 chương 3 thì phải ;)) .
Cũng fải khâm phục pé blue thật , chắc chỉ có pé là mò ra thoai <-)

blue_horizon
04-11-2007, 12:00 PM
À mẩu chuyện tình của cu Hảo ngày xưa đây mà , cái này nằm trong "Hrockvn - Tình yêu và cuộc sống toàn tập" đó mà . Nhớ ko nhầm nhân vật nữ này là trong phần 7 chương 3 thì phải ;)) .
Cũng fải khâm phục pé blue thật , chắc chỉ có pé là mò ra thoai <-)
Ủa, sao lại khâm phục em?
Tại tối qua ngồi lục lại mấy bài cũ cũ để đọc, thật tình cờ và thật bất ngờ đọc được bài này, thấy hay hay, hehe

ngayxua
05-11-2007, 10:08 AM
Dạo này em blue dỗi nhỉ. anh chẳng thể lên buổi tối được, nếu không cũng lên với em cho vui, dạo này vào 4rum chẳng gặp ai cả buồn thế.chỉ vào đọc rồi lại ra.

blue_horizon
05-11-2007, 11:21 AM
À, bác, trừ lúc bận ra thì lúc nào em cũng rảnh. tối thứ 7 ngồi đi 1 vòng 4rum thì tìm được bài này :d, có công khai quật :P

scorpion
09-11-2007, 09:36 PM
hehehe,đọc bài ở trang 1 mà e thương bác hrock nhà ta quá,lo đến nhồi máu cơ tim rồi về thì như vừa nhìn thấy cơ động dêm.Vụ này mà happy ending thì khao cả diễn đàn bác nhá.

hrockvn
09-11-2007, 10:06 PM
Vụ nào mà vụ :|. Happy nào ở đây. Happy của tớ ở chỗ khác :|

scorpion
10-11-2007, 09:25 AM
Nhìn cái mặt kìa:swing::swing:,mấy hôm nay nhá ,mặt bác nhìn hơi bị kinh dị đấy,nhìn thấy là ớn rùi.Lúc nào cũng nhw là:whaat:,kig quá,vui vẻ lên cho a e nhờ nhá:amitabha::amitabha:

Bách_Hợp
25-02-2008, 06:20 PM
hay đấy nha và rất gần với thực tế hehe