PDA

View Full Version : mua môtơ đề của xe máy

ninjatom
17-07-2011, 03:00 PM
ĐAM MÊ KHOA HỌC TỪ NHỎ
Hiện nay mình đang thực hiện 1 1 máy bơm dầu áp suất cao mini,mà lại hỏng mất bộ phận động cơ bơmc:sweat:c:ah:, động cơ mình sử dụng là động cơ đề bên trong xe máy chạy ác quy 6V-12V, bạn nào hay nghịch mấy đồ này nếu có thì để lại cho mình 1 chiếc, hoặc có ai biết chỗ nào bán có thể chỉ giùm mình với nhé THANK các bạnc:byebye:c:byebye:
YM! của mình: thien_duong_co_em29@yahoo.com.vn
c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:bye bye:c:byebye:c:byebye:

—¤÷¤* ߀ߵ *¤÷¤—
17-07-2011, 03:46 PM
ĐAM MÊ KHOA HỌC TỪ NHỎ
Hiện nay mình đang thực hiện 1 1 máy bơm dầu áp suất cao mini,mà lại hỏng mất bộ phận động cơ bơmc:sweat:c:ah:, động cơ mình sử dụng là động cơ đề bên trong xe máy chạy ác quy 6V-12V, bạn nào hay nghịch mấy đồ này nếu có thì để lại cho mình 1 chiếc, hoặc có ai biết chỗ nào bán có thể chỉ giùm mình với nhé THANK các bạnc:byebye:c:byebye:
YM! của mình: thien_duong_co_em29@yahoo.com.vn
c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:byebye:c:bye bye:c:byebye:c:byebye:

Chúc m tìm đc nhé. Mà sửa lại bài viết đi ( xóa bớt mấy cái hình đi ) kẻo bị ban nick đấy. Quy định là k đc spam nhìu hình c:go:

thanhkhoeo
17-07-2011, 04:34 PM
@ninja : Qua mấy hàng đò xe máy mà hỏi, tiệm sửa chữa cũng đc

@bebu
Nên soi gương lại trước khi nói người khác nhé

ninjatom
21-07-2011, 07:14 PM
cám ơn bạn
c:big_smile:

atlantic_fly
22-07-2011, 10:20 AM
Máy bơm này bạn tự chế à ?

ninjatom
24-07-2011, 11:41 AM
ừ bạn ạ, mình sử dụng loại bơm dầu trong động cơ máy nổ, loại này cần phải có động cơ tải thật khoẻ thì mới tải được được, chứ mấy loại nhỏ thì không chạy nổi nói gì đến việc bơmc:cold:

atlantic_fly
24-07-2011, 01:04 PM
Mình nghĩ loại 6-12V trong xe máy bạn dùng cho loại này không ổn ,nói chung là mấy món này cũng không phải đơn giản đâu ,nếu có thời gian ra HN bạn tìm loại động cơ chạy máy bay mô hình ấy ,loại này thì khoẻ nhưng tìm nguồn acquy hơi khó ,giá cả cũng không mềm !

ninjatom
24-07-2011, 04:46 PM
Ừ,bạn nói đúng đấy, mình đã thử đến cái thứ 2 rồi mà do áp suất dầu ở xilanh quá lớn dẫn đến moto không tải được nên cháy mất tiếc quá, 150 k 1 chú liền, bạn có loại nào công suốt lớn hơn không chỉ cho mình vớic:feel_good:

atlantic_fly
24-07-2011, 06:46 PM
Loại mình nói ở trên ngoài Nà Nội mới có ở mình khả năng hiếm ,còn 1 phương án nữa là động cơ đốt trong ở máy cắt cỏ .
Quy chung lại là tiền ,phải đầu tư hơi nhiều đấy !

vitaminb12
24-07-2011, 10:55 PM
Loại mình nói ở trên ngoài Nà Nội mới có ở mình khả năng hiếm ,còn 1 phương án nữa là động cơ đốt trong ở máy cắt cỏ .
Quy chung lại là tiền ,phải đầu tư hơi nhiều đấy !

Chả cần thiết c:feel_good: Chú cứ ra Hn, vào chợ giời, loại gì cũng có, từ bé đến lớn c:go: đủ mọi loại công suất c:go:

ninjatom
29-07-2011, 07:41 PM
mấy bác có biết loại nào có thể ngâm được trong dầu khôngc:baffle:, chạy cho nó mát ấy màc:feel_good:, mấy cái môtơ em mượn của lão hàng xóm chạy có tí mà nó nóng như lửa ấy, có khi cháy mẹ nó mất, em cũng đang định mua loại động cơ đốt trong của máy cắt cỏ nhưng loại này đắt lắm mà thanh hóa mình chả có nhỉ, em lên tận phố hàng đồng mà cũng không có, theo mấy bác em nên xài loại đọng cơ nàoc:cold:

vitaminb12
29-07-2011, 08:43 PM
mấy bác có biết loại nào có thể ngâm được trong dầu khôngc:baffle:, chạy cho nó mát ấy màc:feel_good:, mấy cái môtơ em mượn của lão hàng xóm chạy có tí mà nó nóng như lửa ấy, có khi cháy mẹ nó mất, em cũng đang định mua loại động cơ đốt trong của máy cắt cỏ nhưng loại này đắt lắm mà thanh hóa mình chả có nhỉ, em lên tận phố hàng đồng mà cũng không có, theo mấy bác em nên xài loại đọng cơ nàoc:cold:
Chú cứ chơi một chai này về,
ngâm thoải mái c:feel_good:

Chơi chán đổ lại vô chai mà xào rán dần c:beat_shot:

atlantic_fly
29-07-2011, 08:51 PM
Có thể động cơ điện tạo ra momen lực quay chưa đủ lớn ,nên hoạt động với công suất tối đa để tạo đủ momen lực hệ quả là nóng máy ,theo mình khắc phục điều này bằng cách đừng để động cơ kéo trực tiếp bơm mà thông qua bộ bánh răng hoặc đĩa và dây culoa làm tăng momen lực ,cách này bạn mà không có kinh nghiệm thì khó làm đấy !

ninjatom
11-08-2011, 08:22 PM
em cũng đang nghĩ đén bộ truyền biến đổi chuyển động như bác nói để tăng số vòng quay của moto lên ngấp 3 xem trên google nhưng chẳng biết chế trục bánh răng như thế nào cả đại loại là như thế này:
file:///C:/Documents%20and%20Settings/vit/Desktop/imgres.htm
loại này phải tiện xong tự đem về nhà mài răng sau bác nhỉ?c:beated:

atlantic_fly
11-08-2011, 08:25 PM
Lói thật là trước đây mình cũng hăng hái giống bạn ấy ,từ hồi lớp 7 ,8 nhưng lâu dần phát hiện ra mình thiếu đủ thứ ,hiệu quả kém lắm ,ở mình thì chỗ bán đồ chuyên dùng cũng không có ,thôi lo học đi sau này có điều kiện làm cho nó chuyên nghiệp .

ninjatom
11-08-2011, 08:38 PM
loại này làm thì công phu lắm bác có cách nào chỉ em với, chứ em nghĩ làm chạy với dây cu roa thì cũng được nhưng phải tìm cu li cỡ nhỉ tí thì mới dc và lại chạy nó kêu ầm và rung lắm em nghĩ không dcc:canny:
-----------------------------------------
em đã thử chạy dây cu roa rồi nhưng nó rung và kêu lắm bác ạ, c:beated:, chắc phải tiện trục roto cho nó chuấn chứ kiểu chế bậy bạ nó chạy lệch phát có mà vỡ mặt, em đang định chế cho nó 1 bộ bánh răng hành tinh tuy chạy chậm lạic:big_smile: mất 1 tí nhưng mà cực khỏe bác xem có chỗ nào tiện cơ khí chỉ em với
-----------------------------------------
bác cho em xin nick YM có gì trao đổi cho nó tiệnc:byebye:

atlantic_fly
11-08-2011, 08:48 PM
yahoo :atlantic_fly
Mình cũng không có kinh nghiệm lắm trong thực hành mấy đồ này ,lâu lắm rồi không làm ,trước đây làm toàn dùng đồ trong các đồ chơi bỏ đi rồi chế lung tung .
Nói chung là mình thấy dùng dây cu loa vẫn hơn ,quan trọng là kiếm được cái 2 cái bánh ,còn dây thì có thể dùng dây cao su ,cắt ở xăm xe đạp ra ,xong bôi thêm tí dầu mỡ vào trục chạy cho êm .