PDA

View Full Version : Chủ đề: Chương trình "Hiến máu nhân đạo" !!!

HoangHiep12C6
20-07-2011, 12:08 AM
Thông báo:
CLB Tình Nguyện Xứ Thanh sẽ tổ chức chương trình hiến máu nhân đạo !!!
Các bạn nào có tấm lòng hảo tâm, muốn giúp đỡ những con người đang bấp bênh giữa sự sống và cái chết !!!
Hãy ĐK ngay tại đây !!!
Điều kiện: Sức khỏe tốt, không bị các bệnh lây nhiếm !!!
Độ tuổi: Từ 18 - 40 tuổi !!! ( Có thể lấy thêm 1 số các bạn nhỏ tuổi hơn nhưng sức khỏe tốt !!! )
Sau khi chốt danh sách chúng ta sẽ tổ chức 1 buổi gặp mặt và sẽ thông báo về thời gian, địa điểm hiến máu !!!
Rất mong nhận được những tấm lòng hảo tâm của các bạn !!!
Các bạn đăng kí theo mẫu sau: (Tốt nhất là các bạn gửi trực tiếp vào số điện thoại của mình. Số của mình là 094.983.6868 - 097.668.1881)

Họ và tên:
Địa chỉ:
Số điện thoại:
Nick yahoo:
Mail:

Mỗi một đơn vị máu nhân đạo được ủng hộ sẽ là niềm hy vọng của biết bao con người !!!
Thân ái !!!

P/s: Chỉ nhận đk ở Thành phố Thanh Hóa !!!
Thời hạn chót nhận đăng kí là ngày 31/07/2011 !!!

Quinton
18-11-2011, 05:53 PM
I appreciate your topic.
I think blood donation is the sign of loving humanities.
If anyone really need blood and and he doesn't find then we should
help him.

snow_a5_online
19-11-2011, 02:24 AM
[I][COLOR="Red"]
Độ tuổi: Từ 18 - 40 tuổi !!! ( Có thể lấy thêm 1 số các bạn nhỏ tuổi hơn nhưng sức khỏe tốt !!! )

Cái j đây trời 8-x Bác Hiệp lưu ý lại chỗ này đi nhé 8-x

Tuhaigia1403
19-11-2011, 10:40 AM
cho em hỏi là hiến bao nhiêu lít à.......một lít đã chết rồi. làm cho quả 3lít thì thôi chết người ấy.
anh phải nói rõ ra chứ.hix
và chắc cũng phải có ít ''thành quả'' cho việc hiến máu chứ.hì hì

duongyhoa
19-11-2011, 01:38 PM
cho em hỏi là hiến bao nhiêu lít à.......một lít đã chết rồi. làm cho quả 3lít thì thôi chết người ấy.

Hiến 250, 350 ,450ml thôi :))

Candy
19-11-2011, 05:34 PM

Hiến mà chết thì hiến làm gì c:burn_joss_stick:
Bạn yên tâm là sau khi hiến máu thì sẽ có chế độ đãi ngộ cho bạn. Tùy từng nơi thì chế độ đó nhiều hay ít. Nhưng bắt buộc là phải có c:byebye:

thomit.com
20-11-2011, 10:31 AM

Thành quả của việc hiến máu : 1 hộp sữa Cô gái Hà Lan + 1 cột bánh quy nhỏ+1 cái bông lan + 30.000VNd . Đấy là tối thiểu
Nếu sang sẽ được thêm quà , tuỳ từng nơi

snow_a5_online
26-11-2011, 11:19 AM
Thành quả của việc hiến máu : 1 hộp sữa Cô gái Hà Lan + 1 cột bánh quy nhỏ+1 cái bông lan + 30.000VNd . Đấy là tối thiểu
Nếu sang sẽ được thêm quà , tuỳ từng nơi

Ko có chuyện sang hay ko đâu a ạ 8-x Đừng để các em nó vốn cạn lại cạn thêm 8-x
Suất quà tượng trưng có thể là gấu bông, áo, ô, cốc... do đơn vị lựa chọn, theo quy định tài chính của Viện huyết học :D Còn ở bất kỳ 1 nơi nào ko "sang" thì đều là sai nguyên tắc, và có nghi án ;))
Hiến máu NHÂN ĐẠO, suất ăn để đảm bảo sk tạm thời khi vừa hiến máu xong, suất quà lưu niệm để 1 phần nhỏ ghi nhận tinh thần :)
Chỉ đơn giản là bạn hiến 250ml máu, nhưng là cả 1 quá trình vô cùng phức tạp và quy củ, Để bệnh nhân dc tiếp 1 lượng máu vào ng`, phải qua rất nhiều công đoạn, góp sức của rất nhìu ng` :) Và ng` hiến máu cũng góp 1 phần ko nhỏ vào cái chung í :)

Ps: Hhum lên Viện mò vào hầm vs mí phòng chứa cái dàn máy phân, tách, bảo quản... mà ngợp :P Máy nào cũng gần trăm tỉ, Bộ y tế phải chi mạnh nhắm :x

Braveheart7472
27-11-2011, 02:29 PM
Em cũng muốn đi hiến máu :) Nói chung là có đãi ngộ hay ko cũng ko sao :)

Candy
29-11-2011, 12:41 PM
1 năm 6 lần đi hiến máu. Hức hức :((
Trên mình sinh viên đi hiến máu phải có cả "vé". Buồn cười cái lúc hết vé thì ko đc vào nữa =))

snow_a5_online
02-12-2011, 02:41 AM
1 năm 6 lần đi hiến máu. Hức hức :((
Trên mình sinh viên đi hiến máu phải có cả "vé". Buồn cười cái lúc hết vé thì ko đc vào nữa =))

C có thể cho tớ biết ngày hiến của lần thứ nhất và ngày hiến của lần thứ 6 dc ko? Quy định thì 2 lần hiến máu cách nhau tối thiểu 3 tháng :D
C "tính" nhầm, hay sai nguyên tắc 8-x Trc khi vào hiến máu nhắc lại, đều có check lần hiến máu gần nhất mà cưng ;)

duy dai ca
07-01-2012, 05:14 PM
ừm! nếu được thì mình sẽ đi. Nhưng hạn là tháng 7 cơ à. Lúc ấy vừa vưa thi xong, về nhà hiến máu -> vừa nghỉ ngơi vừa tĩnh dưỡng là vừa. He he

mongvi
05-04-2013, 03:43 PM
Oi bao nhiêu năm làm sinh viên, mình chưa bao giờ đi hiến máu cả, cũng muốn đi, cơ mà nhìn thấy máu chảy là sợ quá lai không đi :D

sipalit
30-04-2013, 09:31 AM
Hiến máu tốt đấy, mình hiến máu vừa giúp đỡ được người khác vừa kiểm tra sức khỏe của mình luôn. Các bạn tham gia đic:haha: