PDA

View Full Version : kẻ tung tin giám đốc tin học bách khoa hà nội là kẻ chống phá cách mạng

ToanA4_03_06
13-11-2006, 04:40 PM
không biết nên buồn hay nên vui kẻ tạo ra những con virut tung lên các mạng các máy tính truy cập mạng trên toàn thành phố hà nội là dân XD _K51 chính cống làm thiệt hại lớn cho xã hội . ngoài ra thủ phạm còn tung tin giám đốc tin học ĐH BKHN là kê chống phá cách mạng gây xôn xao dư luận trước nguồn tin này không biết nên buồn hay vui cho những bộ óc thông minh nhưng đặt không đúng chỗ

haidh
13-11-2006, 10:11 PM
Thế mà cậu còn phải hỏi,????
Hay là có ý khoe dân XD đây?
Anh nói thật với cậu, mấy trò Virus đó chẳng phải cao siêu gì,nhất là source của Virus thì Public đầy trên mạng.
Còn ối người giỏi nữa ngồi code ra chúng mà người ta cũng không khoe thì thôi. Chuyện tay SV XD bôi nhọ bác Quảng phải xử thật nghiêm,buồn là mãi vẫn vậy,bao giờ VN mới khá hơn?khi mà có những kẻ rỗi hơi đi nói xấu người khác để chơi trội hay là vì thấy NT Quảng làm được nhiều việc mà sinh lòng ghen ghét???
Nói như bác kẻ trốn tù thì cái xấu nên che lại!

-OT-
13-11-2006, 10:18 PM
chú romeo không nên nói như thế, ý của cậu ấy vẫn chưa rõ ràng cơ mà. Chưa gì chú lại bảo người ta đi khoe. Bài post này mang tính chất tranh luận nhiều hơn là khoe khoang :D. Theo ý tớ thì ta nên buồn cho những hành động viết virus để rồi ảnh hưởng và thiệt hại lớn đến ngành tin học VN . Còn vụ tung tin NTQ là .... thì vẫn chưa có nguồn tin nào chính thức không thể nói người ta vu oan giá họa được. Ý cậu ấy vẫn là mang tính chất trưng cầu ý kiến + bình luận mà. Ta nên đọc + xem xét kĩ rồi hẵng phát biểu. OK

haidh
13-11-2006, 10:36 PM
Sorry bác vì thiển nghĩ trên.
Cũng vì em hơi bực vì mấy trò Virus YM này báo hại em suốt nên hơi bức xúc.
Vả lại diễn đàn có 1 số memb mới viết lách bố láo quá,các bác xem lại mấy ku cuongpro... xem ăn nói nhiều câu có được không.Vào box em là em del ngay bài.
Vụ tung tin bác Quảng là có thật,không cần bàn cãi.Còn con Virus đó thì có đến 90% cu cậu lấy public code rồi edit !
Bó chiếu!

Pisces
14-11-2006, 04:15 AM
~100% code, có edit thì chỉ thay cái nội dung của tin nhắn thôi... Thông minh quá!

còn cuongpro... hình như là HS khóa trước bọn mình, đừng có dùng từ "ku" ;))

cuongpro411
14-11-2006, 04:33 AM
ăn nói cho cẩn thận, "ai bố láo" , ai là "ku" với mày , đứa nào "bố láo" , nhìn lại mình đi , tự nhiên : tự mình bóp ...

cuongpro411
14-11-2006, 04:42 AM
,bao giờ VN mới khá hơn?khi mà có những kẻ rỗi hơi đi nói xấu người khác để chơi trội hay là vì thấy NT Quảng làm được nhiều việc mà sinh lòng ghen ghét???

ai nói câu này vậy, có đứa đang rỗi hơi đó =))

hrockvn
14-11-2006, 08:50 AM
ai nói câu này vậy, có đứa đang rỗi hơi đó =))

Tớ nghĩ Hải nói đúng chứ bác đừng phát biểu thế này. Xét trên phương diện người dùng, việc dính máy em Y!M Việt vừa rôi rất bực mình, tất nhiên lỗi do người dùng thiếu hiểu biết. Nhưng xét trên phương diện dân IT thì đó là chuyện vô cùng bực mình, đáng xấu hổ, thậm chí tớ cho là sỉ nhục. Mấy người trong số quản trị các site đó viết code. Mỗi một, rồi lấy code người ta về edit. Chả có quái gì. Còn cái việc lây lan để quảng bá hay phá hoại. Nếu để quảng bá, đơn giản hữu xạ tự nhiên hương, hoặc tối kiến thì làm cái Spam mail. Còn nếu phá hoại thì phải bị diệt là đúng rồi. Mà ở VN thì chỉ có bác Quảng thôi. Thấy người ta chặn mình rồi thì ấm ức. Trẻ con quá

Pisces
14-11-2006, 10:04 AM
ăn nói cho cẩn thận, "ai bố láo" , ai là "ku" với mày , đứa nào "bố láo" , nhìn lại mình đi , tự nhiên : tự mình bóp ...

Hay,... tự dưng bác edit 1 bài bình thường trước đó của mình thành ra bài thế này :/. Chuyện cậu Hải nói ra những nhận xét đó ko hẳn là sai, còn việc gọi "ku" thì chỉ là 1 sự nhầm lẫn. Bác nên bình tĩnh và chú ý ngôn từ một chút, và đừng có biến chỗ này thành nơi cãi nhau như cái topic "kiếm tiền nóng..." ở GL-KB nữa -__-. Còn nhớ trong cái topic "Tôi thật sự rất buồn", mọi người - trong đó có cả bác, đã nói những gì ko?

cuongpro411
14-11-2006, 01:01 PM
chú e Pisces ăn nói có lý .Anh cũng không để bụng làm gì thì các chú cũng nên quên mọi chuyện trước kia đi.Anh cũng định vui vẻ thôi , như nghĩ lại edit viết lại, không để thế được " Tốt để làm gì khi mà ai cũng coi bạn là người xấu.."

ToanA4_03_06
14-11-2006, 01:13 PM
kinh tôi chỉ mới nói như thế để mang thông tin đầy đủ cho mọi người biết có gì mà ông romeo nói kinh thế nói thật nhé ông có làm được không mà nói hung thế hay ông là dân BK

nói cho ông biết tôi tự hào đấy thử hỏi các trừong đại học có trường nào làm được không hay chỉ là 1 lũ sợ chết
ông có biết ở mĩ chúng nó phát tán virus mà không bị bắt lài được các công ty tin học ký hợp đồng không

Pisces
14-11-2006, 01:39 PM
nói cho ông biết tôi tự hào đấy thử hỏi các trừong đại học có trường nào làm được không hay chỉ là 1 lũ sợ chết
ông có biết ở mĩ chúng nó phát tán virus mà không bị bắt lài được các công ty tin học ký hợp đồng không

Tự hào hả =))? Tự hào vì làm những hành động gây khó chịu và ảnh hưởng đến người khác =))? tự hào vì đi ăn cắp 1 đoạn code virus trên mạng rồi về chỉnh sửa tí chút, sau đó tự vỗ ngực khoe là của mình =))?

Vâng, tự hào quá =))

Ở Mĩ có người phát tán virus sau đó đc CT mời làm việc, thật ra chỉ vô tình, và cũng do họ có tài thật sự chứ ko đi ăn cắp, và ko phải làm để nổi tiếng.

ToanA4_03_06
14-11-2006, 03:11 PM
tôi nói thật nhé đã không biết thì im đi người ta nói cho mà nghe cứ như mình biết tất cả mọi thứ trên đời ấy tôi mà nói sai con virus thì tôi không làm người
kẻ ngu đần thường cho mình giỏi hơn người khác

ToanA4_03_06
14-11-2006, 03:13 PM
nói thật cho ông biết nhé tôi cũng thu thập tin tức cho mấy ông thiển cận biết thôi chứ tôi cần gì mà tự hào còn hơn ông chỉ biết nói kháy người khác hỏi ông đã cho anh em biết những gì hay chỉ biết nói đểu

haidh
14-11-2006, 03:35 PM

Nếu bác là khóa trên thì em xin lỗi bác.bác bỏ qua vì đọc mấy bài khác em tưởng bác khóa dưới.Còn chuyện bác viết những bài khác lời lẽ thế nào mong bác xem lại.

ông romeo nói kinh thế nói thật nhé ông có làm được không mà nói hung thế hay ông là dân BK

Chú nghĩ là dân Bk mới làm được mấy trò đó thôi sao? Haha,chú đừng có nhầm nhé.Thử hỏi Viethacker có bao nhiêu SV BK? Dân BK tớ thừa nhận là học giỏi nhưng không phải ai BK cũng giỏi và không phải vì như thế mà SV trường khác không giỏi.Còn chuyện chú hỏi anh có làm được không thì anh không code được nhưng chú làm ơn contact anh anh có thể share cho chú source nguyên vẹn của VirusYM hoàn thành ngày 19-9 của NND.okie?

Đọc đoạn này chú viết anh buồn cười quá.
Một là có hai câu liền nhau mà chú post một phát làm 2 bài.
Hai là ở đây chẳng có ai sợ chết cả,còn nếu chú muốn hỏi có ai làm được không anh xin đảm bảo là có rất nhiều người ở rất nhiều trường.Chú lên NET hỏi xem admin của VNISS có phải là đang học CĐ Cộng đồng Quảng Ngãi không?Nhé!
Ba là nếu phát tán Virus mà được nhận việc làm thì thích thật đấy,nhỉ?Vào tù làm phạm nhân nhé. Suy nghĩ trẻ con,nhìn đâu cũng thấy màu hồng!

nói thật cho ông biết nhé tôi cũng thu thập tin tức cho mấy ông thiển cận biết thôi chứ tôi cần gì mà tự hào
Anh không dám nhận là hiểu biết chi nhưng chú nói anh thiển cận thế có hơi nặng quá chăng???

ToanA4_03_06
14-11-2006, 03:51 PM
không em không nói anh em bảo cái ông Pisces cơ ông ấy nói cứ như đấm người ta

ToanA4_03_06
14-11-2006, 03:57 PM
thế cho mình hỏi cái thu nhập tin tức để mọi người cùng biết và cùng thảo luậnthì bị gọi là đáng xấu hổ à mình tưởng đây là diễn đần để trao đổi thông tin chứ hay thu thập thì bị người ta gọi là ăn cắp mà ăn cắp những thông tin này thì được ích lợi gì mà mọi người gán ghép kinh thế

Pisces
16-11-2006, 07:30 AM
Àh ừh,... cậu thích cãi nhau àh :|, thế cho hỏi tôi quote cái bài nào của cậu, và cậu có hiểu ý cái bài tôi nói là nói về ai, về cái gì ko :|? Khả năng đọc hiểu bình thường chứ?

tôi nói thật nhé đã không biết thì im đi người ta nói cho mà nghe cứ như mình biết tất cả mọi thứ trên đời ấy tôi mà nói sai con virus thì tôi không làm người
kẻ ngu đần thường cho mình giỏi hơn người khác
Câu in đậm thì tôi nghĩ dành cho cậu thích hợp hơn đấy ::). Mà hơn nữa cái thông tin mà cậu bảo là có người viết virus sau đó đc 1 công ty mời vào làm thì tôi cũng biết đấy :), ko phải là nói bừa đâu :)

nói thật cho ông biết nhé tôi cũng thu thập tin tức cho mấy ông thiển cận biết thôi chứ tôi cần gì mà tự hào còn hơn ông chỉ biết nói kháy người khác hỏi ông đã cho anh em biết những gì hay chỉ biết nói đểu
Ừh cứ cho là tôi nói kháy đi :), còn việc cậu có "cần gì mà tự hào" về cái hành động kia hay ko thì đọc bài này là biết rồi mà

kinh tôi chỉ mới nói như thế để mang thông tin đầy đủ cho mọi người biết có gì mà ông romeo nói kinh thế nói thật nhé ông có làm được không mà nói hung thế hay ông là dân BK

Àh nói thêm cái cậu thanh niên mà tôi biết là đc mời vào làm ấy, ko phải ko bị bắt mà là đc cái công ty kia bảo lãnh ra ạh ::)

thế cho mình hỏi cái thu nhập tin tức để mọi người cùng biết và cùng thảo luậnthì bị gọi là đáng xấu hổ à mình tưởng đây là diễn đần để trao đổi thông tin chứ hay thu thập thì bị người ta gọi là ăn cắp mà ăn cắp những thông tin này thì được ích lợi gì mà mọi người gán ghép kinh thế
=)) =)) =))
Tôi có bảo việc cậu thu thập tin tức rồi post lên là đáng xấu hổ đâu =)). Đọc lại cho kĩ bài tôi đi cái =)).

Bài viết của tôi đúng chính tả và viết = tiếng Việt ::), thể hiện đầy đủ nội dung, đơn giản ko văn vẻ cao siêu gì cả ::), thế mà khiến cho 1 sinh viên như cậu hiểu sai thì quả là tớ thấy hổ thẹn lắm về khả năng diễn đạt của mình :-S

-OT-
16-11-2006, 07:48 AM

Thứ nhất : Cậu nào nói cũng đúng, cũng có ý riêng của mình, tuy nhiên cẩn thận hơn với những phát ngôn của mình. Lời nói chẳng mất tiền mua nên lựa lời mà nói. Híc chú nói thế này chẳng hóa ra bảo những người ko viết virus là những người sợ chết. Nói thật trước đến nay chả để ý gì đến con YM này đâu. Giờ mới biết là của dân XD, lại còn edit open score nữa chứ :D Hài.

Thứ 2 : Chẳng có chú nào được tuyên dương khi viết và phát tán virus lên mạng cả. Dính dáng đến cái này là " cơm free " như chơi. Kể cả bên Mỹ hay nước nào đi chăng nữa. Hình như cái cậu gì bên XD đã nhận được công văn phạt = tiền rồi , không biết có đá cho Juve hay không :D. Mà các chú bàn luận về virus nhiều thế. Có vẻ như hiểu biết cũng nhiều. Các chú có biết con virus đầu tiên trên thế giới xuất hiện vào năm nào không ??? Và người bị phát tán đã phải lãnh hậu quả gì không ???

ToanA4_03_06
16-11-2006, 04:53 PM
Tự hào hả =))? Tự hào vì làm những hành động gây khó chịu và ảnh hưởng đến người khác =))? tự hào vì đi ăn cắp 1 đoạn code virus trên mạng rồi về chỉnh sửa tí chút, sau đó tự vỗ ngực khoe là của mình =))?

Vâng, tự hào quá =))

Ở Mĩ có người phát tán virus sau đó đc CT mời làm việc, thật ra chỉ vô tình, và cũng do họ có tài thật sự chứ ko đi ăn cắp, và ko phải làm để nổi tiếng.

thế đây là cái gì cho tui hỏi cái

-OT-
16-11-2006, 06:50 PM

Thế chú cho anh cái dẫn chứng cái. Cái này đâu phải tiên đề gì đâu, phải chứng minh chứ nhể. Chú nói anh cái thằng ku này là ai, tên ??? viết virus gì ??? CT nào nhận nó làm việc <:-P . Chú nói thế thằng con nít nó mới biết nói cũng nói được :vn:

Pisces
17-11-2006, 11:21 AM

Ờh, thế tớ hỏi lại lần nữa bạn ToanA4_03_06 đã đọc hiểu đc bài của tớ chưa :">, hay để tớ diễn giải lại :">

ToanA4_03_06
22-11-2006, 04:48 PM
thôi không tranh cãi với các ông nữa chấc chẳng ai hiểu tui nói gì