PDA

View Full Version : Viết tặng Valentine!

haidh
14-02-2006, 10:33 PM
LOI KHUYEN CHO TRAI TIM

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, tại vì những cái đó đều sẽ tan theo mây khói. Bạn hãy chọn một người mang lại được nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn...*-*...Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.!!! Chúc bạn một ngày tốt lành với những niềm vui mới, những cuộc phiêu lưu mới và những người bạn mới. Hãy sống trọn vẹn ngày hôm nay như thể đó là ngày cuối cùng bạn nhé ! Và dẫu cho ngày hôm nay có điều gì làm cho bạn buồn, thì hãy luôn nhớ rằng, dù thế nào đi chăng nữa, ngày mai vẫn là một ngày mới - ngày đầu tiên trong phần còn lại cuộc đời của bạn. Đó sẽ là một chương mới, một cuộc hành trình mới, với những điều mới mẻ đang chờ đợi bạn. Và tôi muốn nói rằng : Trong mọi cuộc hành trình, tôi luôn ở bên bạn, luôn theo dõi theo từng bước chân của bạn !!! Mọi người hay nói với nhau rằng họ sẽ "mãi mãi là bạn" nhưng mãi mãi là đến bao giờ ? Các bạn có thể là bạn thân trong một năm, sau đó là bạn tốt, không nói chuyện với nhau thường xuyên năm sau đó, và không muốn nói chuyện với nhau một năm sau nữa ! » Tôi chỉ muốn nói với bạn rằng, dù rằng chúng ta không bao giờ nói chuyện lại thì bạn vẫn đặc biệt đối với tôi và bạn đã mang đến cho tôi sự đổi thay trong cuộc sống. Tôi luôn nghĩ về bạn, tôn trọng bạn và thật sự yêu mến bạn ! Hãy để những người bạn cũ của bạn biết rằng bạn chưa quên họ, và nói với những người bạn mới bạn sẽ không bao giờ quên họ. Hãy nhớ, mọi người đều cần có một người bạn. Một ngày nào đó bạn sẽ nhận thấy giống như bạn không hề có bạn bè, nhưng hãy nhớ những điều này và luôn biết rằng luôn có một ai đó quan tâm đến bạn và luôn quan tâm đến bạn ! » Ngày nào đó bạn cảm thấy thật buồn và muốn khóc, hãy gọi tôi! Tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười nhưng tôi có thể cùng khóc với bạn! Nếu có một ngày bạn không muốn nghe một ai nói nữa, hãy gọi tôi! Tôi sẽ đến bên bạn chỉ để im lặng không nói một lời, nhưng tôi muốn bạn cảm thấy tôi luôn ở bên bạn! Nhưng một ngày nào đó, bạn gọi tôi mà không thấy trả lời, hãy chạy đến bên tôi, vì lúc đó tôi đang cần bạn! Chúng ta bên nhau và chia sẻ với nhau, đơn giản vì chúng ta là bạn!!!

haidh
15-02-2006, 07:49 AM
Kỉ niệm không bao giờ trở lai...
Hái thật nhiều hoa kỉ niệm / Khóc thầm thật nhiều đêm mình anh / Giọt buồn rơi đọng trên nỗi đau ngày xanh / Xót xa những ngày chưa xưa cũ / Mưa về trên phố nhớ mùa hạ / Rưng rưng cung đàn bao lời ca / Nốt Mi trầm viết cho riêng mình ta / Xót xa một người chưa xưa cũ / Vì ngày chia tay không một lời nhắn nhủ / Đến bây giờ anh cứ mãi tìm em .... /

haidh
15-02-2006, 07:50 AM
Anh chỉ có một tình yêu thôi để nhớ/Tình yêu mang khát vọng tuổi thơ
Anh chỉ có một chiều tóc em lộng gió/Ru anh vào cõi mơ.
Anh chỉ có một hoàng hôn khép lại/Ru anh mê mải cánh buồm xa
Anh chỉ có một vòng tay bé nhỏ/Vòng tay đưa anh về khát vọng xưa ...

alan
14-05-2006, 08:50 PM
mơ mông ít thôi ,ma chu chép thơ của ai vậy

haidh
14-05-2006, 10:48 PM
Hehe,chú Hoằng chúc đấy à? thì chú cũng để anh lãng mạn tí chứ!
Chẳng lẽ chú không thấy anh đây đến trong mơ cũng la to:'' Site bi ddos rồi anh ơi"!
hehe
khổ thân anh lắm!

alan
17-05-2006, 08:16 PM
ko ngơ chu Hải còn nhớ anh , hóa ra đó là thơ của chú à, hôm nào làm cho anh mấy bài để anh gửi tặng người yêu anh nhé, phải hay vào đấy

hoaly_kho
17-05-2006, 08:31 PM
Uh , thơ của Hải đc đấy , nhưng mà Hải ui , qua mùa Va_linh_tinh rùi , hẹn mùa sau đi nhé ! Hy vọng sang năm H đc ăn So_co_la thỏa mái ! (^_*)

haidh
18-05-2006, 06:59 PM
Ngại quá<hehe, nói thế thôi chứ trước đây ít ai biết romeo tôi từng thi HSG cả 2 môn Văn và Toán nhé!Gì chứ khoản sách báo các cô các cậu còn theo tôi nhiều! hớ hớ!

Hyt.b3
11-01-2009, 11:52 AM
Valentine lại sắp đến rùi vẫn là một valentine lạnh he he chả cóa tìn để mà tự mua sô cô la mà chén cơ

Hãy sống trọn vẹn ngày hôm nay như thể đó là ngày cuối cùng bạn nhé ! Và dẫu cho ngày hôm nay có điều gì làm cho bạn buồn, thì hãy luôn nhớ rằng, dù thế nào đi chăng nữa, ngày mai vẫn là một ngày mới - ngày đầu tiên trong phần còn lại cuộc đời của bạn. Đó sẽ là một chương mới, một cuộc hành trình mới, với những điều mới mẻ đang chờ đợi bạn
Rất thých kâu này mong là mình sẽ áp dụng được nó<hjx dù sao thỳ ngày mai vẫn là một ngày mới>
:notme::notme::notme:
hehe nhân dịp valentine chúc cho những đôi iu nhau iu nhau mãi chúc cho những người cô đơn tìm được 1 nửa và chúc cho những người hok tìm được vẫn vui sống
<vì ngày mai luôn là một ngày mới>:sparkling::sparkling::sparkling::sparkling:

kẻ xấu
24-01-2009, 09:21 AM
valentine 2009 ~> có lẽ năm nay buồn rồi ... lạnh lẽo cô đơn và trống vắng !!! đã 4 năm nay ... có lẽ năm nay là năm valentine buồn nhất !!!!