PDA

View Full Version : Đến bao giờ mới hết tình trạng dùng điện thoại?

Tuhaigia1403
10-10-2011, 12:36 PM
đi qua các lớp mà toàn thấy sử dụng trong giờ học suốt ngày thấy nhắn tin,ngay con bạn ngồi bên cạnh cũng suốt ngày hí hoáy. chán thật.

không biết lúc nào với hết được tình trạng này.
sử dụng điện thoại hạnh kiểm yếu đấy chứ.
thế mà mọi người vẫn ''làm lơ''.

vì nhà trường còn chưa chặt trong chuyện này hay là vì ''ý thức của học sinh đang còn quá yếu'' c:hell_boy:

thomit.com
10-10-2011, 01:03 PM
Câu trả lời đơn giản thôi bạn ơi : Đó chính là ý thức của mỗi người thôi
Có cấm đằng trời :))
Nữa là mình tò mò một tí , bạn đã từng vi phạm vào cái cấm này chưa ;))

1st_b3
10-10-2011, 01:12 PM
càng ngày càng dùng nhiều hơn chứ cấm sao nổi :))

Reddevils
10-10-2011, 04:00 PM
Cấp 1 giờ còn có , đừng nói cấp 3 , chuyện này xưa như diễm, dùng đt ở đâu và vào lúc nào mới là vấn đề , chứ cấm á , về chục năm trước đi nhá ku :)) ( đơn giản vì có đâu mà cấm :)) )

Tuhaigia1403
10-10-2011, 04:46 PM
@Fiction... (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=12469): chắc là rồi. :))

@1st_b3 (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=7467): thế thì đừng cấm dùng nữa cho xong. :))

@ rED[M]aภ [U]ภi†ed: chẳng có nhẽ

hrockvn
10-10-2011, 04:48 PM
Mua thiết bị làm mất sóng trong khu vực trường.
Có vầy mà cũng hỏi.

Tuhaigia1403
10-10-2011, 04:49 PM
@hrockvn (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=1): tiền đâu mà mua anh.
em đang hỏi là nhà trường không có cách gì để học sinh nghiêm túc ''một tí'' à???

hoacucdai2611
10-10-2011, 04:54 PM
em đang hỏi là nhà trường không có cách gì để học sinh nghiêm túc ''một tí'' à???

Thế cưng đi mà hỏi nhà trường chứ lên forum hỏi làm gì c:sweet_kiss:

huanlph
10-10-2011, 04:56 PM
Cả 3 năm học đi học toàn vứt máy ở nhà. Thấy mấy đứa cứ bấm bấm trong giờ học sao ngứa mắt thế chứ.

Tuhaigia1403
10-10-2011, 04:59 PM
@hoacucdai2611 (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=6190): hỏi được thì hỏi òi à.....:))

@huanlph (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=21922): ngứa thì gãi đi a. hết ngứa liền

thanhkhoeo
10-10-2011, 05:01 PM
Chào chú

Chắc chú biết Đội mũ bảo hiểm để làm gì rồi chứ ấy thế mà vẫn có đầy người không đội đó thôi.

Dùng điện thoại cũng thế, chú biết lợi ích của điện thoại không??

Nếu muốn cấm thì phải cấm từ nhà nhé

Tuhaigia1403
10-10-2011, 05:03 PM
@Quê Hương (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=12832): ý thức vẫn là vấn đề cốt yếu. @@
(http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=12832)

vitaminb12
10-10-2011, 05:12 PM
Mua thiết bị làm mất sóng trong khu vực trường.
Có vầy mà cũng hỏi.
:lmao: Xài cái thể loại này là bị công an nó rờ đấy chị ạ.
Hây dà, muốn cấm cũng được thôi, nhưng trước tiên "mỗi thầy cô giáo là một tấm gương" đã. Thầy cô sử dụng điện thoại trong giờ giảng cũng là sai nguyên tắc rồi :nosebleed:
Mà 4r có cái chức năng a còng a gù kia từ bao giờ vậy :vatva:

Chào chú
Chắc chú biết Đội mũ bảo hiểm để làm gì rồi chứ ấy thế mà vẫn có đầy người không đội đó thôi.
Dùng điện thoại cũng thế, chú biết lợi ích của điện thoại không??
Nếu muốn cấm thì phải cấm từ nhà nhé
Nói thật là mềnh ... chả hiểu :lmao:

atlantic_fly
10-10-2011, 05:44 PM
Em nghĩ ,người có tâm học thì vẫn học ,người không có tâm học cấm trò này lại sinh trò khác :))
nhưng mà nghĩ cho cùng nhà trường sinh ra là để giáo dục cho nên em nghĩ nên có biện pháp cấm vẫn hơn ,còn biện pháp thế nào thì để các vị trên cao nghĩ :)

huanlph
11-10-2011, 09:06 AM
@hoacucdai2611 (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=6190): hỏi được thì hỏi òi à.....:))

@huanlph (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=21922): ngứa thì gãi đi a. hết ngứa liền

Gãi nhiều rồi ấy chứ, ngày nào chả gãi, mắt toét ra rồi đây này. c:choler:

Tuhaigia1403
11-10-2011, 11:35 AM
em mạn phép nói thẳng một tí:
các cô em vẫn thấy hay dùng trong giờ dậy thì...........cũng hơi không đúng lắm.
các cô phải làm gương chứ mà....T.T

@huanlph (http://daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=21922): cố gắng phát huy đi.......=))

SHINee
11-10-2011, 10:13 PM
em mạn phép nói thẳng một tí:
các cô em vẫn thấy hay dùng trong giờ dậy thì...........cũng hơi không đúng lắm.
các cô phải làm gương chứ mà....T.T

@huanlph (http://daoduytu.edu.vn/forum/member.php?u=21922): cố gắng phát huy đi.......=))

Nói gì thì nói cái khoảnh khắc thầy (cô) ra ngoài nghe điện thoại đúng là giờ vàng cho học trò, còn gì tuyệt vời hơn nếu hôm ấy chúng ta có bài kiểm tra, nhỉ ?c:go:

Cứ kiểm tra đột xuất là tóm được vài chú, mà điện thoại bây giờ không thể nào rẻ hơn vỏ hến, 200K là có 1 cái ngon lành vừa gọi điện vừa nhắn tin, chả sợ c:waaaht:

Tuhaigia1403
12-10-2011, 11:59 AM
Nói gì thì nói cái khoảnh khắc thầy (cô) ra ngoài nghe điện thoại đúng là giờ vàng cho học trò, còn gì tuyệt vời hơn nếu hôm ấy chúng ta có bài kiểm tra, nhỉ ?c:go:

Cứ kiểm tra đột xuất là tóm được vài chú, mà điện thoại bây giờ không thể nào rẻ hơn vỏ hến, 200K là có 1 cái ngon lành vừa gọi điện vừa nhắn tin, chả sợ c:waaaht:

hajz......rẻ quá nên mà ai cũng có nên ai cũng nhắn.
người người nhà nhà nhắn tin

hoacucdai2611
12-10-2011, 12:06 PM

Có tiền mua cơ mà có tiền nuôi không nhể s:doubt: nếu không có trợ cấp của pama ;))

Xưa kia năm lớp 12, tổ tớ 12 người thì có đến 14 cái đt ;)) Mình tớ chả có cái nào =))

BlackSwan
12-10-2011, 05:09 PM
đến bây giờ mình vẫn chả hiểu mọi người dùng điện thoại để làm gì nhể, đang là học sinh thì có việc gì đâu, mua về để chơi game ak.nếu cần liên lạc thì đã có điện thoại bàn. theo mình thì số dùng điện thoại chỉ để gọi bố mẹ đến đón là rất ít,số còn lại chắc chắn chỉ có yêu đương nhăng nhít nên mới dùng

Tuhaigia1403
12-10-2011, 07:04 PM
chuẩn không cần chỉnh ấy.
lúc nào cũng yêu với đương.
học hành thì để đâu đâu ấy.
chẳng ra hệ thống gì cả.

nhắn cũng có lúc chứ đường này lúc nào cũng ''yêu''
với bây giờ cũng chưa phải lúc để yêu mà...:D

hitokun_otanashi
12-10-2011, 10:25 PM
Em thay noi sai het roi. Co phai luc nao cung nt yeu duong dau. Con nt voi ban be, anh em ho hang noi chuyen cho vui. Nhu em toi nao cung lam vai ba cai tin nhan cho con em ho roi di ngu. Ma dung dien thoai thi ko dung trong gio la dc. Ra choi dung. Van tap trung hoc dc. Tai co qua nhieu nguoi thich lam lieu ma dung trong gio thoi. Ah ma em dung dien thoai nen viet khong co dau, thong cam nhe.
Posted via Mobile Device: UA

huanlph
13-10-2011, 03:57 PM
đến bây giờ mình vẫn chả hiểu mọi người dùng điện thoại để làm gì nhể, đang là học sinh thì có việc gì đâu, mua về để chơi game ak.nếu cần liên lạc thì đã có điện thoại bàn. theo mình thì số dùng điện thoại chỉ để gọi bố mẹ đến đón là rất ít,số còn lại chắc chắn chỉ có yêu đương nhăng nhít nên mới dùng

Rất chính xác. Khen cho bạn có đầu óc suy nghĩ. c:big_smile:

hitokun_otanashi
13-10-2011, 04:10 PM
Troi. The doan tren minh viet de lam j. Khong doc ah.

BlackSwan
13-10-2011, 05:17 PM
Troi. The doan tren minh viet de lam j. Khong doc ah.

chắc là anh í có đọc nhưng mà quan điểm khác bạn nên nói thế thôi.mà việc gì phải nhắn tin hả bạn, muốn nói chuyện thì gọi điện mà nói cho nó sướng.nói chung thì mình vẫn ko tán thành việc dùng điện thoại khi còn là học sinh

SHINee
13-10-2011, 05:53 PM
chắc là anh í có đọc nhưng mà quan điểm khác bạn nên nói thế thôi.mà việc gì phải nhắn tin hả bạn, muốn nói chuyện thì gọi điện mà nói cho nó sướng.nói chung thì mình vẫn ko tán thành việc dùng điện thoại khi còn là học sinh

Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được, như 1 lời xin lỗi, cảm ơn ai đó mà gọi điện nhiều khi thấy ngượng ngượng, on yahoo thì biết lúc nào người ta on, hoc ở trên tầng mà bạn gọi điện đến nhà cứ phải chạy lên chạy xuống thật là mệt, nhiều khi đi học quên chìa khóa nhà chả nhẽ chạy sang nhà hàng xóm gọi nhờ ? Ngày học 3 ca mà bố mẹ quên đón cứ đứng chờ ở đấy thì muộn học mất, đang đi trên đường mà có việc đột xuất ở lớp hay ở nhà mà không cầm điện thoại thì đúng là khó khăn, nhất là những người phải chịu trách nhiệm về những vấn đề quan trọng như đề án của cả nhóm, hoạt động chung, công tác đoàn ???

Nhưng nói cho cùng thì một bộ phận lớn học sinh hiện nay đang lợi dụng điện thoại, điện thoại là nguyên nhân của hàng loạt vụ bê bối học đường như chuyện giáo viên lăng mạ học sinh, đánh học sinh, có những hành vi cư xử không đúng, nói thật là không có nó sự việc không được phơi bày ra để dư luận xông vào mổ xẻ nhưng chính hành động của học sinh mới là người đáng trách khi hủy hoại danh dự người khác để làm trò tiêu khiển cho mình. Chưa kể đang giữa giờ học mà lôi điện thoại ra nhắn tin, quay phim, chụp ảnh đủ kiểu,... ảnh hưởng đến việc học tập là quá rõ ràng. Kênh truyền hình cho giời trẻ VTV6 từng đặt vấn đề cho hiện tượng "Di động trong học đường" và kết quả rút ra được chính là ý thức của chúng ta, nhiều người đổ lỗi cho điện thoại, cho các nhà làm mạng song chính học sinh mới là kẻ tung hê cho trào lưu này phát triển mạnh mẽ ?

Dùng điện thoại có mặt tốt nhưng cũng có mặt xấu, đó còn do ý thức của chúng ta biết xử dụng thế nào cho hợp lí. Việc các bạn tranh cãi trong topic này việc nên hay không đối với di động chi bằng google search cái người ta đã nói nhiều cách đây 2 năm cho đỡ mệt. Còn tiếp theo, tôi nghĩ mọi người nên bàn luận về cách để hạn chế xử dụng điện thoại và xử dụng sao cho những mục đích lành mạnh, cái mà bạn mong muốn ở nhà trường, gia đình và những nhà sản xuất trong tương lai gần !

hitokun_otanashi
13-10-2011, 06:38 PM
Uhm. Dong y voi SHINee. Qua diem cua em cung the.

BlackSwan
13-10-2011, 07:48 PM
Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được, như 1 lời xin lỗi, cảm ơn ai đó mà gọi điện nhiều khi thấy ngượng ngượng, on yahoo thì biết lúc nào người ta on, hoc ở trên tầng mà bạn gọi điện đến nhà cứ phải chạy lên chạy xuống thật là mệt, nhiều khi đi học quên chìa khóa nhà chả nhẽ chạy sang nhà hàng xóm gọi nhờ ? Ngày học 3 ca mà bố mẹ quên đón cứ đứng chờ ở đấy thì muộn học mất, đang đi trên đường mà có việc đột xuất ở lớp hay ở nhà mà không cầm điện thoại thì đúng là khó khăn, nhất là những người phải chịu trách nhiệm về những vấn đề quan trọng như đề án của cả nhóm, hoạt động chung, công tác đoàn ???

Nhưng nói cho cùng thì một bộ phận lớn học sinh hiện nay đang lợi dụng điện thoại, điện thoại là nguyên nhân của hàng loạt vụ bê bối học đường như chuyện giáo viên lăng mạ học sinh, đánh học sinh, có những hành vi cư xử không đúng, nói thật là không có nó sự việc không được phơi bày ra để dư luận xông vào mổ xẻ nhưng chính hành động của học sinh mới là người đáng trách khi hủy hoại danh dự người khác để làm trò tiêu khiển cho mình. Chưa kể đang giữa giờ học mà lôi điện thoại ra nhắn tin, quay phim, chụp ảnh đủ kiểu,... ảnh hưởng đến việc học tập là quá rõ ràng. Kênh truyền hình cho giời trẻ VTV6 từng đặt vấn đề cho hiện tượng "Di động trong học đường" và kết quả rút ra được chính là ý thức của chúng ta, nhiều người đổ lỗi cho điện thoại, cho các nhà làm mạng song chính học sinh mới là kẻ tung hê cho trào lưu này phát triển mạnh mẽ ?

Dùng điện thoại có mặt tốt nhưng cũng có mặt xấu, đó còn do ý thức của chúng ta biết xử dụng thế nào cho hợp lí. Việc các bạn tranh cãi trong topic này việc nên hay không đối với di động chi bằng google search cái người ta đã nói nhiều cách đây 2 năm cho đỡ mệt. Còn tiếp theo, tôi nghĩ mọi người nên bàn luận về cách để hạn chế xử dụng điện thoại và xử dụng sao cho những mục đích lành mạnh, cái mà bạn mong muốn ở nhà trường, gia đình và những nhà sản xuất trong tương lai gần !

cho tớ hỏi một câu nhák. cậu có thi chuyên ko? nếu có thì thi chuyên văn nhỉ? văn chương thế kia cơ mà
quay lại vấn đề nè. cậu có thấy tại sao các thế hệ đi trước ko có điên thoại vẫn sống tốt, làm việc tốt và học hành tốt hơn thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều. cậu có thể nói là tớ chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề nhưng những cái tớ thấy ko có gì để cho tớ nhìn nhận lại cả. nói chung quan điểm của mỗi người khác nhau cậu ak.tớ thì nghĩ nếu mọi người có ý thức thì sẽ ko nghĩ đến chuyện dùng điện thoại khi đang là học sinh. các thầy cô giáo đã bảo rồi: càng nhiều mối quan hệ thì càng có nhiều vấn đề, mà điện thoại di động là một trong những công cụ để cho tạo lập những mối quan hệ đó

hitokun_otanashi
13-10-2011, 08:00 PM
Nói chung là ai biết sử dụng nó đúng cách là được. Điện thoại chả phải là xấu. Quan trọng là người dùng thôi. Mỗi người một quan điểm, tốt nhất đừng cãi nhau nữa.

Snow
13-10-2011, 08:02 PM
:)) nghe các bé nói chuyện mà mình đâm ra ngứa nghề.

BlackSwan
13-10-2011, 08:06 PM
:)) nghe các bé nói chuyện mà mình đâm ra ngứa nghề.

ak. anh học lớp thầy tuấn ak. thầy thế nào anh. nghe bọn nó nói thầy ghê lắm

SHINee
13-10-2011, 09:34 PM
cho tớ hỏi một câu nhák. cậu có thi chuyên ko? nếu có thì thi chuyên văn nhỉ? văn chương thế kia cơ mà
quay lại vấn đề nè. cậu có thấy tại sao các thế hệ đi trước ko có điên thoại vẫn sống tốt, làm việc tốt và học hành tốt hơn thế hệ trẻ bây giờ rất nhiều. cậu có thể nói là tớ chỉ nhìn vào mặt tiêu cực của vấn đề nhưng những cái tớ thấy ko có gì để cho tớ nhìn nhận lại cả. nói chung quan điểm của mỗi người khác nhau cậu ak.tớ thì nghĩ nếu mọi người có ý thức thì sẽ ko nghĩ đến chuyện dùng điện thoại khi đang là học sinh. các thầy cô giáo đã bảo rồi: càng nhiều mối quan hệ thì càng có nhiều vấn đề, mà điện thoại di động là một trong những công cụ để cho tạo lập những mối quan hệ đó

Tớ không thi chuyên Văn c:big_smile: nhưng tớ nghĩ cậu nên nhìn nhận sự việc dưới nhiều góc độ khác nhau rồi hãy đánh giá giá trị của vấn đề đó, như vậy sẽ tốt hơn khi làm những bài tự luận xã hội sau này (à, nếu cậu thi khối C hoặc D), cũng như các bài luận trong tương lai. Cmt ở trên lúc đầu tớ viết hơi vội, nghĩ là còn thiếu sót nhưng giờ đọc lại thấy thế là đủ rồi. Không có bình luận gì thêm nữa với lại tớ không thích gây war, over.

@Snow: Chủ nhiệm lớp a nhận xét 2 từ là đủ: TINH TẾ đến dễ sợ luôn

BlackSwan
13-10-2011, 09:40 PM
Tớ không thi chuyên Văn c:big_smile: nhưng tớ nghĩ cậu nên nhìn nhận sự việc dưới nhiều góc độ khác nhau rồi hãy đánh giá giá trị của vấn đề đó, như vậy sẽ tốt hơn khi làm những bài tự luận xã hội sau này (à, nếu cậu thi khối C hoặc D), cũng như các bài luận trong tương lai. Cmt ở trên lúc đầu tớ viết hơi vội, nghĩ là còn thiếu sót nhưng giờ đọc lại thấy thế là đủ rồi. Không có bình luận gì thêm nữa với lại tớ không thích gây war, over.[/B]

sao lại có war nhỉ. cái này lập ra là để tranh luận. haizzzz

Snow
13-10-2011, 09:58 PM
;)) đề tài về thầy Tuấn thì có nói dài dài.
Mấy đứa thích nói về thầy thì qua topic lớp anh hok thì topic B8 11-14 a tiếp chuyện :))
Còn topic này để các bé tranh luận tình trạng dùng điện thoại :))

vitaminb12
13-10-2011, 10:13 PM
Cũng có nhiều cái không phải cứ gọi điện là được...
blah blah...
Một bài viết tốt! Rất khuyến khích các bạn tranh luận như vậy!

Thật ra quan điểm của em có một số vấn đề chưa được hoàn thiện.
Thứ nhất là không nên có suy nghĩ kiểu "phủ nhận sạch trơn". Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Con người tạo ra công cụ để phục vụ cuộc sống của mình, chứ không phải làm nó tồi tệ đi. Điện thoại di động cũng vậy. Chẳng xa lắm, thế hệ bọn anh,không nhiều người điện thoại di động, cuộc sống vẫn tiếp diễn và tốt đẹp, tất nhiên. Nhưng với những thế hệ sau này, khi chiếc điện thoại đã trở nên phổ biến, việc liên lạc trở nên thuận tiện, cuộc sống dĩ nhiên là dễ chịu và thú vị hơn nhiều.
Thứ hai là không nên có tâm lý sợ những thứ "phức tạp" c:big_smile: Với đtdđ, người ta có điều kiện để kết nối, trao đổi thông tin nhiều hơn, dĩ nhiên là sẽ có nhiều bạn bè hơn, nhiều mối quan hệ hơn. Điều này là tốt! "Giàu vì bạn, sang vì vợ" mà c:big_smile: Và lại một lần nữa, những mối quan hệ không có lỗi, lỗi là ở bản thân chúng ta.Bạn rủ bỏ học đi chơi game, mình đi thì là lỗi của mình, ko thể là lỗi của bạn rủ đi đc c:amazed:
Tư duy theo kiểu "đá* dầm đổ tại trym" chẳng qua chỉ là biện hộ cho sự yếu kém của bản thân mình c:byebye:
Nói chung, đây là một chủ đề đáng để thảo luận.
Thật ra thì việc dùng đtdđ trong giờ cũng giống như việc nói chuyện riêng vậy thôi. Mình vẫn mong là thầy cô sẽ làm gương, trước khi cấm đoán bất cứ cái gì. c:doubt:

;)) đề tài về thầy Tuấn thì có nói dài dài.
Mấy đứa thích nói về thầy thì qua topic lớp anh hok thì topic B8 11-14 a tiếp chuyện :))
Còn topic này để các bé tranh luận tình trạng dùng điện thoại :))
Cỡ chú mài anh thấy ko gạch đá lại được các em đâu c:feel_good:

Move topic qua Thảo luận nhóe c:go:

Snow
13-10-2011, 10:17 PM
;)) e thì có bao h gạch đá đâu ạ :">
Được cái 12 năm đi học thầy cô toàn nhận xét hăng hái dơ tay phát biểu =)) tích cực thảo luận

hoacucdai2611
13-10-2011, 10:21 PM
Đại học năm 2. Vẫn thấy tác dụng lớn nhất của điện thoại là nghe nhạc, vào mạng, xem giờ và báo thức :cry:

vitaminb12
13-10-2011, 10:23 PM
Đại học năm 2. Vẫn thấy tác dụng lớn nhất của điện thoại là nghe nhạc, vào mạng, xem giờ và báo thức :cry:

Thảo nào vẫn suốt ngày lên NKOL than ế c:look_down:

hoacucdai2611
13-10-2011, 10:29 PM
Thảo nào vẫn suốt ngày lên NKOL than ế c:look_down:

Kệ em chớ :cry: Bộ anh có gấu rồi sao :cry:

vitaminb12
13-10-2011, 10:35 PM
Kệ em chớ :cry: Bộ anh có gấu rồi sao :cry:

Hiện tại thì không có nhu cầu vì điện thoại của anh ko đủ tiền :lmao:

Snow
13-10-2011, 10:36 PM
;)) muốn có cũng khó a nhờ .

vitaminb12
13-10-2011, 10:44 PM
;)) muốn có cũng khó a nhờ .

Tất nhiên kiếm tiền là khó khăn rồi c:canny: Mài làm đc đồng nào chưa mà hỏi anh kiểu đấy c:canny:

Snow
13-10-2011, 10:47 PM
Tất nhiên kiếm tiền là khó khăn rồi c:canny: Mài làm đc đồng nào chưa mà hỏi anh kiểu đấy c:canny:
tê ét bê :-w cụ cứ nghĩ sâu xa quá. ý e chỉ muốn nói là muốn có người yêu bây h nó khó thôi =) ếi còn chuyện tiền e hok đụng c:sweat:

hoacucdai2611
13-10-2011, 10:56 PM
Cụ nớ già rồi nên cũng có chút ít lẩm cẩm đá mờ ;))

huanlph
14-10-2011, 08:01 AM
Vào đến trường là chỉ mang theo những đồ dùng phục vụ cho việc học. Không mang bất cứ vật gì ko có liên quan đến mục đích học tập. Nếu không thầy Văn sẽ "trảm". Điện thoại ti teo suốt ngày, nếu ko có chuông thì cứ rè rè như con ve nghe mà nhức đầu. Ra trường rồi mà xe máy chưa biết lái, điện thoại chưa biết dùng đây nè. :))

kimhoang
15-10-2011, 10:14 PM
nói thật mọi người chỉ thấy mặt xấu chứ mặt tốt để đi đâu
ko dùng điện thoại liên lạc bằng j` thử hỏi mọi ng` có phải khi trường có thông báo j` có phải các thầy cô toàn điện cho cán bộ lớp kịp thời ko cí căn bản là dùng vào lúc nào là hợp lí cứ cấm chúng nó dùng chui còn khó quản lí hơn như trc' đây dùng thoải mái ai có gv cũng bít thế lại hay

huanlph
16-10-2011, 02:17 PM
Sử dụng đúng ngôn ngữ tiếng Việt nhé bạn.

ju mong
29-10-2011, 03:33 PM
c:oh:c:oh: máy làm mât sóng vs gãi mắt những ý tưởng hai` hướcc:feel_good:
.c:amazed: minh cũng bó tay luônc:surrender:.
c:pudency:c:byebye:c:byebye:đến cả mấy pan cưc ngoan còn dùng thi` ai có thể không dùng nhỉ

thanhkhoeo
29-10-2011, 05:36 PM
Ngoan như Giang của tớ còn dùng nữa là người khác.

Nói tóm lại là càng cấm thì càng dùng.

Tuhaigia1403
29-10-2011, 07:17 PM
hajz. cứ như trường hàm rồng ấy.
cho mang điện thoại đến trường nhưng tắt máy để lên bàn....:))

nhưng em nghĩ là tắt ánh sáng+rung+chuông nhắn vẫn bình thường...
thế hoá ra nhà trường đầu độc học sinh....

em nghĩ tốt nhất là đừng cấm học sinh nữa cho xong.
dùng nhiều cũng chán.
không muốn dùng nữa....hajz.
đi chơi cũng khó bỏ học cũng khó.....
lại còn được cô chủ nhiệm gọi thông báo nữa....
nghĩ mà phát chán.
thế nên mấy hôm nay máy toàn thuê bao =))