PDA

View Full Version : Registry Editing has been disabled by your administrator

hrockvn
22-11-2006, 09:33 AM
Khi gặp lỗi 1 mỗi như thế này Registry Editing has been disabled by your administrator khi cần chỉnh sửa Registry trên Windows thì để sửa lỗi trên thì làm 1 trong 2 cách như sau:
Vào Start Menu ~> Run~> gõ vào hay copy đọan lệnh sau vào rồi Enter:
REG add HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Pol icies\System /v DisableRegistryTools /t REG_DWORD /d 0 /f
Vào Start Menu ~> Run~> gõ vào GPEDIT.MSC để mở Group Policy Editor rồi tìm User Configuration ~> Administrative Templates ~> System ~> Prevent access to registry editing tools. Rồi khởi động lại Windows.

fithou
07-12-2006, 04:33 PM
Toàn cái vớ vỉn. Làm như thế mà vẫn không đc thì sao nào. Đã nói là phải nói cho hết mọi trường hợp chứ.

hrockvn
09-12-2006, 10:10 AM
Cụ thể bác muốn nói trường hợp nào. Đưa đây em làm cho. Không biết ai vớ vẩn

Candy
15-06-2009, 03:00 PM
em đã làm theo hướng dẫn của anh. nhưng không được. lúc mở Prevent access to registry editing tools ra thì em chọn enable, sau đó nó hiện ra cái không cho câu lệnh regedit thực hiện khi start~~~>run. em chọn no rồi reboot nhưng ko đc :|

hrockvn
15-06-2009, 04:09 PM
Anh không hiểu ý em lắm. Thử cách 1 xem sao đi.
Không khởi động lại được win khác mà khởi động lại win nhưng không mở được registry khác nhé.
Theo như em diễn đạt thì anh đang hiểu là em không khởi động lại được win.

Candy
15-06-2009, 05:56 PM
tức là em reboot lại máy thì nó vẫn ko mở đc regedit :|. bắt đầu nản rồi. mà chắc tại em dùng cả 2 cách =))