PDA

View Full Version : Sắp xếp cuộc sống hợp lí

AoTungChao
19-11-2011, 02:47 PM
Mình nghĩ nó sẽ rất hữu ích với những ai đang đứng giữa những con đường mà ko tìm được hướng đi

Sắp xếp cuộc sống một cách hợp lý

Trãi qua đã hơn nữa cuộc đời, tôi chợt nhận ra rằng, cuộc sống thật là muôn màu!

Sẽ có những lúc, mình suy nghĩ mọi việc phải thế này, phải thế kia. Nhưng tất cả vốn dĩ nó đã theo một sự sắp đặt tự bao giờ. Thật hơn cả khi trong thời kỳ hồng hoang của quả đất.

Bàn tay Thiên Chúa đưa chúng ta vào trình tự của Người. Đến và đi, tồn tại hay vĩnh cửu, đều viên mãn theo mong muốn tốt đẹp nhất.

Cho đến nay, tôi vẫn luôn tâm đắc với bản thân bằng câu nói: "Cái gì của mình thì sẽ là của mình, không của mình là của người ta!!!" ...

Và cũng chiêm nghiệm được nhiều phương châm sống, chắc mót cho hành trang hạnh phúc.

Thấy mình nhẹ như mây, xung quanh đầy ánh sáng lan tỏa cho vừng thái dương ấm áp.

Nụ cười và niềm vui đâu thiếu, là do ta chăm chút, tưới tắm mỗi ngày, vun trồng nên cành say trĩu quả.

Không quá phải giàu sang, cần chi danh vọng mà đánh rơi cánh hoa, lá non tàn héo. Rất mệt mỏi, rất khổ sở khi phải loay hoay trong cái chậu sơn son thếp vàng.

Đừng tự lừa dối rằng mình đẳng cấp, hấp dẫn, và cả tỷ tỷ cái lý do để đề cao một cái tôi vị kỷ.

Bỏ lại đằng sau một thời bon chen vụng dại, quay mặt bước đi và mĩm cười với nắng mai.

Giọt mồ hôi lung linh cho ngôi nhà nhỏ tinh tươm, sạch sẽ. Thơm lừng những món ăn còn nóng hổi trên bếp hồng, và thật nhiều nụ hôn cho Thiên thần bé bỏng.

Ôi cuộc sống mến yêu!!!

SHINee
25-01-2012, 09:25 PM
Tâm đắc câu này nhất

"Cái gì của mình thì sẽ là của mình, không của mình là của người ta!!!" ...

Kiểu như: "Vật chất không tự sinh ra mà cũng không tự mất đi, nó chỉ chuyển từ tay người này sang tay người khác" :Dc:big_smile:

Dẫu sao thì cũng toàn nghiệm lí cả!