PDA

View Full Version : [Tin tức] D2T Forum nâng cấp lên phiên bản mới nhất

hrockvn
28-03-2012, 12:26 AM
Hi all.
Công cuộc cải tạo nâng cấp sửa chữa đã dần hoàn thiện. Chúng ta chào đón phiên bản mới nhất, vBulletin 4.1.11.
Chúng ta có gì trong phiên bản mới:

Bảo mật hơn
Khung soạn thảo "xịn" hơn
Mặc định hỗ trợ chèn video từ rất nhiều site (Youtube, DailyMotion, Video, Google Video, ....)
Hỗ trợ Rewrite URL, chúng ta sẽ có một địa chỉ bài viết đẹp, gọn và pro hơn cũ

Và rất nhiều tính năng (kèm theo lỗi c:shame:) khác mà các bạn sẽ tự tìm thấy khi sử dụng
Bên cạnh đó, chúng tôi rất lấy làm tiếc (có chút vui mừng):

Về việc chúng ta sẽ tạm thời tắt các tính năng liên quan đến bank, rep, point, ...
Toàn bộ các dữ liệu liên quan đến tiền nong, thank, ... đều reset và mất.

Túm lại là giờ chúng ta adam/eva một cách nguyên thủy nhất, chả có khỉ gì đi kèm, thâm chí là bộ gõ (chúng tôi cũng sẽ không thêm bộ gõ vào forum)
Một vài lưu ý mới cho các bạn:

Để post được link, các bạn cần có tối thiểu 20 bài viết.

Diễn đàn để nofollow, vì vậy mọi hình thức post bài kiếm backlink đều vô tác dụng.

Diễn đàn không hiển thị các link/ảnh đối với khách truy cập. Để xem chi tiết link/ảnh bạn cần phải đăng nhập vào forum.

Trong quá trình truy cập forum, nếu có lỗi nào xin hãy report cho chúng tôi tại đây (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/threads/16004) để chúng tôi kịp xử lý.
Nói chung là chào mừng đến với phiên bản mới của D2T Forum c:nosebleed:

Reddevils
28-03-2012, 12:36 AM
Trả cái media trong profile cho e đây :-w

hrockvn
28-03-2012, 12:41 AM
Trả cái media trong profile cho e đây :-w
Hiện tại các tính năng đấy đang bị loại bỏ.
Nói chung là các tính năng râu ria trước kia đều loại bỏ hết.

vitaminb12
28-03-2012, 02:44 AM
Nhân dịp này cũng đăng tuyển thêm kỹ thuật viên, điều hành viên cho diễn đàn đi chứ thím nhỉ c:byebye:
Thôi thì thay máu từ trong ra ngoài c:sweet_kiss:

hrockvn
28-03-2012, 02:45 AM
Nhân dịp này cũng đăng tuyển thêm kỹ thuật viên, điều hành viên cho diễn đàn đi chứ thím nhỉ c:byebye:
Thôi thì thay máu từ trong ra ngoài c:sweet_kiss:
Việc đấy là của chú chứ lệ c:beauty:

hoacucdai2611
28-03-2012, 07:25 AM
Ơ hơ hơ. Được cái em vào diễn đàn bằng điện thoại thấy vù vù :)) Nhanh hơn trước nhiều mà lại tốn ít dung lượng. Hớ hớ. Nay phải thường xuyên hóng hớt coi có rì hót mí được :redface:

À quên. em thích cái giao diện mới này. Hố hố :)) Thank các cụ nhớn ạ :">

hrockvn
28-03-2012, 08:10 AM
Ơ hơ hơ. Được cái em vào diễn đàn bằng điện thoại thấy vù vù :)) Nhanh hơn trước nhiều mà lại tốn ít dung lượng. Hớ hớ. Nay phải thường xuyên hóng hớt coi có rì hót mí được :redface:

À quên. em thích cái giao diện mới này. Hố hố :)) Thank các cụ nhớn ạ :">
Nhanh là do diễn đàn đang chạy trên server mới ngon hơn và giao diện + tính năng đơn giản hơn.
Tuy nhiên server mới chưa được tuning. Có thể trong thời gian tới vẫn chưa ổn định về hiệu năng được

haidh
28-03-2012, 09:29 AM
Giao diện chuẩn đới, nói chung là ngon hơn xưa ;))
Dưng mà login vào vẫn: Xin chào $user_name là mần răng em ko hỉu?

hrockvn
28-03-2012, 10:02 AM
Giao diện chuẩn đới, nói chung là ngon hơn xưa ;))
Dưng mà login vào vẫn: Xin chào $user_name là mần răng em ko hỉu?
Cái đấy đã xử lý rồi. Em check lại đi. Có thể bị lưu cache c:haha:

Reddevils
28-03-2012, 01:35 PM
Cái khung tên và ava nếu cho ra giữa thì cho ra giữa tất đi a , cái thụt ra cái thụt vào =.="

hrockvn
28-03-2012, 01:45 PM
Cái khung tên và ava nếu cho ra giữa thì cho ra giữa tất đi a , cái thụt ra cái thụt vào =.="

Em lấy tạm một cái avatar nào đó 200px width đi

Pisces
28-03-2012, 05:20 PM
Tình hình là để chỉnh sửa lại cho nó hoàn thiện theo yêu cầu thì còn nhiều việc để làm lắm ;)).

Cụ Hảo: cụ thích cái style của theme nào thì nhắn em phát! Gì chứ tạo theme mới hoàn toàn thì ko dư xăng, nhưng chỉnh sửa, cải tiến theme thì em rành lắm c:byebye:

Àh, bố trí lắp thêm cái bộ gõ nữa đi cụ ơi.... c:adore:

P/s: có khi nhân dịp này tổ chức cho mấy cháu nó làm theme 4rum luôn đi nhể, thấy mấy cháu có vẻ ko thích cái theme này lắm c:look_down:

hrockvn
28-03-2012, 07:56 PM
Tình hình là để chỉnh sửa lại cho nó hoàn thiện theo yêu cầu thì còn nhiều việc để làm lắm ;)).

Cụ Hảo: cụ thích cái style của theme nào thì nhắn em phát! Gì chứ tạo theme mới hoàn toàn thì ko dư xăng, nhưng chỉnh sửa, cải tiến theme thì em rành lắm c:byebye:

Àh, bố trí lắp thêm cái bộ gõ nữa đi cụ ơi.... c:adore:

P/s: có khi nhân dịp này tổ chức cho mấy cháu nó làm theme 4rum luôn đi nhể, thấy mấy cháu có vẻ ko thích cái theme này lắm c:look_down:

Theme này là chuẩn rồi mà em. Có thấy bạn nào phản đối gì đâu ta :-??
Về bộ gõ thì anh nghĩ là không cài vào nữa, tốn công load JS, nặng forum. Giờ máy nào cũng có bộ gõ rồi mà.

hoacucdai2611
28-03-2012, 07:59 PM
Khi nào có chatbox thế các cụ :D

Pisces
28-03-2012, 08:44 PM
Khi nào có chatbox thế các cụ :D

...anh nghĩ là không cài vào nữa, tốn công load JS, nặng forum.

L-)
:-"

hoacucdai2611
28-03-2012, 08:48 PM
Cháu đọc bài các cụ đàm đạo với nhau có hiểu chi mô ợ :( Rứa là không có chatbox nữa ợ :(

Pisces
28-03-2012, 09:07 PM
Nếu để theo tiêu chí "gọn nhẹ" thì ChatBox là 1 phần hơi bị xa xỉ (nó ngốn tài nguyên có khi bằng tổng tất cả các mod lăng nhăng + bộ gõ hồi trước lại :-j). Tất nhiên thêm cái đó thì cũng tiện, bà con có cái mà lảm nhảm đỡ vào 4rum câu bài.

4rum giờ vắng vẻ, cho nêu nhu cầu tân trang phụ kiện là ko cần thiết. Nếu sau này có cải thiện thì chuyện thêm thắt là tất yếu.

Anyway,... Just saying. Mấy chiện này thì đi vòi cụ Hảo, chứ tớ giờ... hem quan tâm, hem hứng thú, hem có thời gian... nên hem tham gia quyết định :-" ;))

hrockvn
29-03-2012, 08:56 AM
Cháu đọc bài các cụ đàm đạo với nhau có hiểu chi mô ợ :( Rứa là không có chatbox nữa ợ :(

Có, vấn đề là chưa thôi. Tại hạ đang ngắm nghía con chatbox nào ngon mà đỡ nặng nề chút c:big_smile:

hoacucdai2611
29-03-2012, 08:29 PM
Có, vấn đề là chưa thôi. Tại hạ đang ngắm nghía con chatbox nào ngon mà đỡ nặng nề chút c:big_smile:

Không có chatbox em biết đi đâu tự kỷ bây giờ :"> he he. Cố lên anh :"> Hun miếng :-* =)))))

SHINee
29-03-2012, 08:46 PM
Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài. đau cái lòng c:too_sad:

BlackSwan
30-03-2012, 12:20 AM
hự hự...ko quen tí nào...mem mới lại còn có captcha nữa chứ...huhuhu c:too_sad:c:too_sad: em nhớ cái cũ quá

hoacucdai2611
30-03-2012, 12:06 PM
hự hự...ko quen tí nào...mem mới lại còn có captcha nữa chứ...huhuhu c:too_sad:c:too_sad: em nhớ cái cũ quá

Từ từ sẽ quen ku ạ c:big_smile: Cố gắng phấn đấu spam bài đê c:big_smile: Hôm sau thi xong chị cũng sẽ tích cực spam =))

ju mong
30-03-2012, 04:58 PM
c:boss:Hum qua viết bài mỏi cả tay cuối cung không gửi được tại cái mã kiểm tra ,bây giờ thì hết òi
Nhưng mà em vẫn thấy nhớ cái dao diện cũ,c:amazed:từ bỏ 1 cái đã quen thuộc cũng buồn!c:cry:
c:sweat:Mà sao không thấy cái avatar của mình đâu nhờ mình ăn ở phúc đức thế cơ mà?:yawn:

hoacucdai2611
30-03-2012, 09:02 PM
c:boss:Hum qua viết bài mỏi cả tay cuối cung không gửi được tại cái mã kiểm tra ,bây giờ thì hết òi
Nhưng mà em vẫn thấy nhớ cái dao diện cũ,c:amazed:từ bỏ 1 cái đã quen thuộc cũng buồn!c:cry:
c:sweat:Mà sao không thấy cái avatar của mình đâu nhờ mình ăn ở phúc đức thế cơ mà?:yawn:

Chị ăn ở phúc đức mới đc hiện ava :-" Ku đổi ava lại là đc mừ :-" Hơi mất công, chịu khó tí :-"

SHINee
08-06-2012, 10:39 AM
Các Ad + Mod bỏ cái mã đi được không, reply mà cũng phải nhìn gõ thêm cái đó thì đúng thật @@!

quangthanhxdsg
07-07-2012, 04:55 PM
Diễn đàn nhìn thich mắt nhỉ,chắc cực khổ lắm mới nâng cấp lên phiên bản mới được hảc:haha:c:haha:c:haha:

hrockvn
03-09-2012, 05:18 PM
Tiếp tục update phiên bản mới 4.2.0 với nhiều tính năng bổ sung trong khâu quản trị. Ngoài ra có một tính năng mới khá thú vị là Tag User, cho phép các bạn tag thành viên như trong Facebook (nhưng không có suggestion). Thành viên khi được tag sẽ có email thông báo để tiện theo dõi.
c:nosebleed:

ngath1987
24-12-2012, 09:21 AM
thế nào là chân chinh và thế nào là không chân chính????????????????