PDA

View Full Version : tin mới, tin mới

huyentrang25
27-11-2006, 04:30 PM
nè, hình như trường mình sắp chuyển sang Tư Thục ấy nhỉ.
hôm qua, có một bác nói nới tớ là có 1 ông tây đóng cổ phần , giống như là mua lai trường mình ý.
như vậy la tiền học phí có thể tăng lên khoảng 200.000/1 tháng dấy, hĩ, vậy những bạn ko co điều kiện thì sẽ ra sao nhỉ.Nhưng đáng lo nhất đó là có thể học kì 2 này là đã chuyển rùi, vậy thì tốn tiền lắm, hix.mong la năm sau hãy chuyển.
tui nghĩ VN vao WTO thi cài j cũng thay đổi hay sao ấy.Giáo viên sẽ kí hợp đồng dạy học,như vậy nếu dạy kém sẽ ko được dạy nữa chứ ko như bây giờ, vào biên chế rùi thì ko lo nữa. Mong la trường mình sau này sẽ tốt hơn bây giờ.
Thực sự là trường mình có nhiều giáo viên dã lớn tuổi rùi , nhưng vẫn dạy , giá mà thay vào đó la giáo viên trẻ nhỉ

hrockvn
28-11-2006, 09:37 AM
Chà, vẫn vụ này, dạo này tin nhiều ghê. Nhưng cũng chẳng nên lo quá làm gì. Sẽ vẫn còn hỗ trợ cho gia đình khó khăn, nếu bạn học khá sẽ có học bổng. Chủ đề này cũng đã nhiều người thảo luận rồi. Bạn tìm lại xem nhé

Bithu_12a2
28-11-2006, 12:04 PM
oài, tư thục càng hay chứ sao, hoc cấp 3 chứ có phải là đại học đâu mà lo lắng quá vậy nhi?
Nói chung đó là xu thế tất yếu của thời đại. các thầy trẻ không hẳn là tốt đâu, anh nghĩ như vậy là cân bằng,

hanvanhuynh
03-12-2006, 08:36 AM
oái tin ngon thế. chờ bán cổ phần làm tí chơi nào. í quên, cái ảnh ấy đệp nhẩy. không pải cả hai, chỉ cái người ngồi pên trái thôi à? ai nhẩy
"đen thui từ cổ tới chân
trừ ra, còn lại mười phân vẹn mười"

d2qus
03-12-2006, 10:53 AM
Giáo viên lớn tuổi thì càng nhiều kinh nghiệm chứ sao( tuy có hơi khó tính một chút @-) ).Theo tui nghĩ như vậy thì mọi người làm việc sẽ tích cực hơn.
He he,tui nhận ra bức ảnh kia rùi,Trường 12a2 phải kô.Người bên cạnh không biết là ai ^:)^

hrockvn
03-12-2006, 02:28 PM
Sặc, dĩ nhiên là thành viên của câu lạc bộ Kendo HN, còn là gì nữa phải hỏi cụ ý.
Còn việc chuyển sang Tư Thục, dĩ nhiên sẽ có nhiều xáo trộn, giáo viên cũ và mới phải có cả hai vì phải đảm bảo có cả thầy cô có kinh nghiệm và có cả thầy cô trẻ, nhiệt tình, có nhiều đổi mới hơn. Hy vọng sẽ là sự thay đổi tích cực