PDA

View Full Version : Thiết kế xây dựng phong cách Đào Duy Từ nào

hanvanhuynh
01-12-2006, 08:46 PM
Nhóm chúng tôi gồm các kiến trúc sư,
kỹ sư rất trẻ nhưng chuyên môn rất tốt, nhạy bén trong
hợp tác làm ăn. Rất mong hợp tác với các đối tác là
tập thể, cá nhân trên lĩnh vực:
1. Tư vấn, thiết kế biệt thự, nhà phố
2. Tư vấn, thiết kế các công trình công nghiệp
3. Lập hồ sơ dự thầu, Thiết kế bản vẽ thi công
4. Tư vấn, thiết kế các công trình cầu đường, gia cố
5. Xử lý nền đất yếu, giải pháp nền móng
6. Tư vấn, thiết kế các công trình truyền tải điện
Tel: 0983240389
GM: alphagroupcivil@gmail.com
YM: hahu1982@yahoo.com
Chân thành cảm ơn
:-? :-? :-? :-? :-? :-?

ToanA4_03_06
01-12-2006, 08:59 PM
bác học xây dựng mới ra trường à

hanvanhuynh
02-12-2006, 02:22 PM
bác học xây dựng mới ra trường à
hèm, ra trường lăn lộn kiếm cơm. Thoáng cái 2 năm roài. Nhớ trường quá. Chiều chiều vẫn về tập xà kép đấy chú Toàn ạ. dạo này sức khỏe xuống quá. Cày hoài mà, dạo này khát...rượu quá. Trưng hàng kiếm rượu uống thoai. anh em có mối dẫn dùm. Chú Toàn gắng học cho tốt nhá. Kiếm cái học bổng ra nhập : hội ở nước ngoài với anh Đức-madi thì khéo quá. Chào anh em:vn: :vn:
"đấu tranh...tránh đâu?"

hanvanhuynh
02-12-2006, 11:26 PM
:(( hôm nay thứ 7, ngối mỗi...à, vừa nảy có Diệp lục online cùng. mà 11.30 roài, sao chẳng thấy thêm mống nào nữa zậy. chán qué, lại ghé qua
http://muare.ttvn.com/forum/f_191/917221.ttvn
chơi. hị hị. may mà tối nay có cái móng nhà mần. không thì bùn thối ra. hik hik

-OT-
03-12-2006, 12:16 AM
ông bạn này bận rộn phết nhỉ. Hôm nào nhậu nhẹt giao lưu đi. Đang ở mô đấy ???

hanvanhuynh
03-12-2006, 01:12 PM
ông bạn này bận rộn phết nhỉ. Hôm nào nhậu nhẹt giao lưu đi. Đang ở mô đấy ???
:vn: chào bác -OT-
em ở... Đào Duy Từ chấm net ạ. Hôm nào rảnh mời bác qua Viện Thiết kế -278Tôn Đức Thắng anh em mình uống cafe. Rượu dạo này em ớn lắm. Hôm nọ còn 2.5 lít em phải rao bán đấy bác ạ. bác không tin thì vào đây:D
http://www.muaban.ttvn.com/raovat/917386.ttvn
"Đầu ngang đầu dọc đều kinh
Hoặc không thì sợ: Đầu đinh đầu bò...đúng không các bác?"

ToanA4_03_06
03-12-2006, 02:51 PM
hèm, ra trường lăn lộn kiếm cơm. Thoáng cái 2 năm roài. Nhớ trường quá. Chiều chiều vẫn về tập xà kép đấy chú Toàn ạ. dạo này sức khỏe xuống quá. Cày hoài mà, dạo này khát...rượu quá. Trưng hàng kiếm rượu uống thoai. anh em có mối dẫn dùm. Chú Toàn gắng học cho tốt nhá. Kiếm cái học bổng ra nhập : hội ở nước ngoài với anh Đức-madi thì khéo quá. Chào anh em:vn: :vn:
"đấu tranh...tránh đâu?"

thế hồi trước bác được mấy phẩy triết

alex
03-12-2006, 05:32 PM
"đấu tranh...tránh đâu?"

Chán, nghe bác nói thì có vẻ tiêu cực quá. Năm sau ra trường không xin được việc làm thì bác cho em gia nhập cái đội thiết kế của bác với nhớ:[-O<

-OT-
03-12-2006, 08:08 PM
:vn: chào bác -OT-
em ở... Đào Duy Từ chấm net ạ. Hôm nào rảnh mời bác qua Viện Thiết kế -278Tôn Đức Thắng anh em mình uống cafe. Rượu dạo này em ớn lắm. Hôm nọ còn 2.5 lít em phải rao bán đấy bác ạ. bác không tin thì vào đây:D
http://www.muaban.ttvn.com/raovat/917386.ttvn
"Đầu ngang đầu dọc đều kinh
Hoặc không thì sợ: Đầu đinh đầu bò...đúng không các bác?"

thằng cha này có lối nói chuyện đểu nhỉ. Thôi đành "cung kính không = tuân lệnh" vậy. Chú kêu anh thì anh xin. Giờ anh kêu chú lun :D. Mà chú làm gì phải bán hết cả rượu đi thế. Rượu là gạo đấy. Hay là thừa thãi nhiều quá

hanvanhuynh
05-12-2006, 11:31 AM
thằng cha này có lối nói chuyện đểu nhỉ. Thôi đành "cung kính không = tuân lệnh" vậy. Chú kêu anh thì anh xin. Giờ anh kêu chú lun :D. Mà chú làm gì phải bán hết cả rượu đi thế. Rượu là gạo đấy. Hay là thừa thãi nhiều quá
Chết cười, đấy, có 2.5l (thực ra những 3l cơ). Tối qua có bác Khánh (trên ttvnol có nick là: ruoitrau76 í) đến khuân rồi. Mình rao bán 30k/1l, bác ấy đến bảo, sao chú bán rẻ thế, 30k mà được những 3l cơ à?:-O
chẳng lẽ bác ấy qua nhà mà mình lại ...
thôi thì vừa bán, vừa biếu bác ấy. Chắc hôm nào online, bác ấy mời bít mình dễ tính quá.
"hôm qua bác đến chơi nhà
có rượu lại có cả gà mới hay...í í ẹ"

hanvanhuynh
05-12-2006, 11:39 AM
thế hồi trước bác được mấy phẩy triết
:vn: Chiện, chú chọc anh à. Xin giứi thiệu nhá. Chủ công đội tuyển Triết học Đại học XD đấy. mấy anh Mác-Lê tớ trên tém hết à. Nếu chú học Triết với cô Trần Thị Huyền (phó Khoa), học kinh tế chính trị với PGS.TS Nguyễn Văn Hảo thì cho anh gửi lời hỏi thăm sức khỏe thầy cô nhé.
"điều duy nhất rút ra...là chẳng được cái giè"

lordofthea4
05-12-2006, 07:28 PM
hình như học triết xong là tabs gái kinh lắm ah
đề nghị tr` mình sơn lai khu nhà B đi

ToanA4_03_06
05-12-2006, 07:49 PM
hình như học triết xong là tabs gái kinh lắm ah
đề nghị tr` mình sơn lai khu nhà B đi

chú ở trường nào mà đề nghị ở đây

lordofthea4
05-12-2006, 08:09 PM
ô thế ko cho em đóng góp XD tr` DdT ah

ToanA4_03_06
05-12-2006, 08:19 PM
ô thế ko cho em đóng góp XD tr` DdT ah

tiêu đề chỉ là phụ thoai chỗ này chủ yếu là của dân XD chat với nhau

ToanA4_03_06
05-12-2006, 08:22 PM
:vn: Chiện, chú chọc anh à. Xin giứi thiệu nhá. Chủ công đội tuyển Triết học Đại học XD đấy. mấy anh Mác-Lê tớ trên tém hết à. Nếu chú học Triết với cô Trần Thị Huyền (phó Khoa), học kinh tế chính trị với PGS.TS Nguyễn Văn Hảo thì cho anh gửi lời hỏi thăm sức khỏe thầy cô nhé.
"điều duy nhất rút ra...là chẳng được cái giè"

chậc em không học với các vị đó rồi mà bác làm hộ em bài tiểu luận cái chẳng biết gì mà viết cả

hanvanhuynh
06-12-2006, 05:53 PM
Oạch! Ta bàn về phong cách Đào Duy Từ nào?
1. Hiện đại
2. Sang trọng
3. Thoáng đãng
4. Tiện nghi
5. Đa dụng
6. Cá tính
7. Hài hoà
8. Cách tân
9. Rẻ xiền

ToanA4_03_06
07-12-2006, 09:28 PM
em thích cái khoản thứ 9 lắm đó
còn các thứ khác xin miễn

doantuan
09-12-2006, 11:43 AM
em lại thích cái khoản thứ 1 và 9

hanvanhuynh
09-12-2006, 11:54 AM
Chậc, một đồ án tốt phải hội đủ được càng nhiều ưu điểm càng tốt. Với những dữ liệu đầu vào là cố định, người thiết kế phải đưa ra nhiều phương án so sánh để chọn được phương án tốt nhất. Quan trọng là không để bỏ rơi phương án tốt. Thêm nữa, việc lựa chọn phương án cũng không dễ, có thể so sánh định tính, định lượng hoặc chấm điểm chuyên gia...tóm lại, nó cũng như việc giải một bài toán vui vậy. Có nhiều cách giải. Ngày xưa, hầu hết các bài toán chứng mình bất đẳng thức, mình hay sử dụng khảo sát hàm số (định lượng).
Các kỹ sư XD tương lai góp ý cho topic này nhé

lordofthea4
16-12-2006, 08:49 PM
thế là treo đầu dê bán thịt chó ah

ToanA4_03_06
17-12-2006, 07:21 PM
Chậc, một đồ án tốt phải hội đủ được càng nhiều ưu điểm càng tốt. Với những dữ liệu đầu vào là cố định, người thiết kế phải đưa ra nhiều phương án so sánh để chọn được phương án tốt nhất. Quan trọng là không để bỏ rơi phương án tốt. Thêm nữa, việc lựa chọn phương án cũng không dễ, có thể so sánh định tính, định lượng hoặc chấm điểm chuyên gia...tóm lại, nó cũng như việc giải một bài toán vui vậy. Có nhiều cách giải. Ngày xưa, hầu hết các bài toán chứng mình bất đẳng thức, mình hay sử dụng khảo sát hàm số (định lượng).
Các kỹ sư XD tương lai góp ý cho topic này nhé

đại ca bảo vệ đồ án có khó không em thấy , các anh chị bảo vệ mà ngồi ngoài cửa cứ như trại tị nạn vậy người thì gục đầu , vò đầu bứt tai ngối xuống nền bẩn mà không cần dép , mặt mày đỏ ửng nhìn mà thấy sợ

Cuti
20-12-2006, 11:41 AM
Chết cười, đấy, có 2.5l (thực ra những 3l cơ). Tối qua có bác Khánh (trên ttvnol có nick là: ruoitrau76 í) đến khuân rồi. Mình rao bán 30k/1l, bác ấy đến bảo, sao chú bán rẻ thế, 30k mà được những 3l cơ à?:-O
chẳng lẽ bác ấy qua nhà mà mình lại ...
thôi thì vừa bán, vừa biếu bác ấy. Chắc hôm nào online, bác ấy mời bít mình dễ tính quá.
"hôm qua bác đến chơi nhà
có rượu lại có cả gà mới hay...í í ẹ"
Không biết em Loan (nhà bán xe đạp ở Lê Hoàn) học lớp chú đã lấy chồng chưa nhỉ? Nếu chưa lấy chồng thì chú thông báo cho anh với. Ở đây cũng được mà ở TTVN cũng được.:callling:

hanvanhuynh
21-12-2006, 01:12 PM
Oái, ông này là ông nào mà phát biểu ghê thế. Lớp A5 mình có Loan. Nhưng ở Làng Tạnh cơ. Không có vinh dự bán xe đạp ở Lê Hoàn đâu. Ông ở A8 cho biết tên cái nào. Hân hạnh. Hàn Huynh~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O)

Cuti
25-12-2006, 10:49 AM
Oái, ông này là ông nào mà phát biểu ghê thế. Lớp A5 mình có Loan. Nhưng ở Làng Tạnh cơ. Không có vinh dự bán xe đạp ở Lê Hoàn đâu. Ông ở A8 cho biết tên cái nào. Hân hạnh. Hàn Huynh~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O)

Cứ đi rồi biết...
Đi một ngày đàng học một sàng khôn....
Thế là ô không học lớp A5 khóa 97- 2000 rồi.:read: :read: :read: :read: :read: :D :D :D :D :D :D :D :D

hanvanhuynh
25-12-2006, 07:48 PM
ông này chán thía. Hàn Huynh này còn có vinh dự đến thăm nhà Loan béo hơn chục lần. Tôi còn có mấy đệ ở A8, nguyên B1 ấy. ông cần tôi nhắc name cho.
"ôi chán quá cuti cutí

Le Nhu Toan
09-01-2007, 11:07 PM
:-? :-? :-? :-?
ê chào các bác
em cung hoc xay dung nhu cac bac day ko biet sau nay nhu the nao nua em hoc o khoa xay dung cua kien truc ha noi
anh em minh cung nge roi co gi nhan cho anh em biet voi nhe