PDA

View Full Version : thi thử Đại Học

huyentrang25
07-12-2006, 04:32 PM
Ngày 16-12 sẽ có cuộc thi thử ĐH được tổ thức ở truong Hàm Rồng .lệ phí thi là 10.000/1 môn
và khoảng đầu tháng 1 /2007 thì trường Hồng Đức sẽ thi thử ĐH.40.000/3 môn
ai có nhu cầu thì nên dến các trường đó xem thế nao.
Dù sao cũng nên luyện tinhh thần trước khi đi thu thật .
Chúc tất cả những ai đi thi làm bài tốt nhé.
có lẽ tui cũng đi thi đây, xem coi đề thi ĐH có khó ko

ToanA4_03_06
07-12-2006, 09:10 PM
thi thử ở Hồng Đức hay hơn thi thử ở Hàm rồng do đề hàm rồng không hay nó chỉ mang tính công thức mà ít có sự sáng tạo .năm trước đề lí nó bê nguyên cả sách bài tập VL 12 vào cho thi mà những 2 hay 3 câu lí thuyết liền không sát với đề thi đại học

huyentrang25
11-12-2006, 05:29 PM
vậy uh?nhưng em nghĩ có sát đề thì mới nhiều người thi vào đó chứ? à ngày trước anh có thi thử ở đó ko? em dịnh thi nhưng thấy ko tin tưởng nên thôi.dể thi o Hồng Đức vậy? ah ở H Đ thì sao anh?

Bithu_12a2
12-12-2006, 01:09 AM
vớ vẩn, anh chưa bao giờ thi thử ở đâu hết, tụi nó ra đề lung tung, mà mới tháng 12 chưa đủ kiến thức vững để thi, nếu đi thi mà kết quả tốt sẽ dẫn đến tâm lý tự tin quá, nếu kết quả mà ko tốt càng thảm hơn, hệ luỵ theo nó là gia đình lo lắng, bản thân tự ti, rất ko tốt
Tụi anh, những lớp người đã thành công cho em kinh nghiệm đây. ở nhà tự mình học hết trước đã, đến tầm qua tết, sau khi đã học hết kiến thức, hãy tự ở nhà ngồi 3 tiếng và làm - cái chính nhất là rèn luyên sự tự giác, rèn luyện chính con người mình , người ta đã chẳng bảo chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình đấy sao, sau rùi đến mùa hè sau khi thi tốt nghiệp, em còn phải luyện thi bằng cách ko ngồi quạt hay máy lạnh, bởi vì vào phòng thi nếu mất điện thì sao. em sẽ ko quen , làm bài sẽ bị ảnh hưởng, hay nhiều nơi có quạt nhưng vẫn như cái lò ( giảng đường D trường anh ^^ )
Những rèn luyện đó mới là rèn luyện có ý nghĩa ^^
Tóm lại, thi thử chẳng được cái cóc j, chỉ tổ tốn tiền mang vạ vào thân.
SUy nghĩ cho kỹ các bạn lớp 12 nhé

hrockvn
12-12-2006, 09:51 AM
tụi nó ra đề lung tung,
Cái này thì cũng gần chuẩn thôi. Bên Quảng Xương I ra đề khá hay

mà mới tháng 12 chưa đủ kiến thức vững để thi, nếu đi thi mà kết quả tốt sẽ dẫn đến tâm lý tự tin quá, nếu kết quả mà ko tốt càng thảm hơn, hệ luỵ theo nó là gia đình lo lắng, bản thân tự ti, rất ko tốt
Vơ vẩn là bác ấy, giờ đây các em đi học thêm hết chương trình rồi bác ạ. Đang quay lại ôn tiếp vòng 2 rồi. Mà nếu lo sợ kết quả thì dù có làm ở nhà hay ở đâu cũng thế thôi. Thi thử một là để kiểm tra đánh giá trình độ hiện tại. Hai là để làm quen chút ít (nhớ là tớ dùng từ chút ít vì tụi học sinh đi thi nhiều khi không nghiêm túc).

ở nhà tự mình học hết trước đã, đến tầm qua tết, sau khi đã học hết kiến thức, hãy tự ở nhà ngồi 3 tiếng và làm - cái chính nhất là rèn luyên sự tự giác, rèn luyện chính con người mình , người ta đã chẳng bảo chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình đấy sao, sau rùi đến mùa hè sau khi thi tốt nghiệp, em còn phải luyện thi bằng cách ko ngồi quạt hay máy lạnh, bởi vì vào phòng thi nếu mất điện thì sao. em sẽ ko quen , làm bài sẽ bị ảnh hưởng, hay nhiều nơi có quạt nhưng vẫn như cái lò ( giảng đường D trường anh ^^ )
Những rèn luyện đó mới là rèn luyện có ý nghĩa ^^
Tóm lại, thi thử chẳng được cái cóc j, chỉ tổ tốn tiền mang vạ vào thân.
SUy nghĩ cho kỹ các bạn lớp 12 nhé

Hoàn toàn nhất trí. Bạn có đi học trăm thầy, thử lên thử xuống mà không dành thời gian ở nhà học bài thì trượt vẫn là trượt. Làm bài tập, đề thi ở nhà rất có ích, nhưng phải biết tự giác, đừng có thấy quyển vở đó rồi mở xem tí - có chết ai đâu. Lúc thi thật là biết chết hay không mà :D. Một điều quan trọng nữa, nếu bạn thi ở nhà, chỉ nên làm với thời gian nhỏ hơn hoặc bằng 2/3 thời gian đề yêu cầu. Vì bạn đang ở nhà, tâm lý thoải mái, nếu bạn làm bằng thời gian đi thi thì nghỉ nhá. Tốt nhất, nếu xử lý xong bộ đề khoảng 1h45' là vừa. Thế là đạt yêu cầu nhé. Nhưng chú ý phải trình bài ấy, tớ không bảo các cậu nháp hết 1h45' :D

anhmoveem_mu
14-12-2006, 12:06 AM
Thi ở đâu thì thi nhưng cái chính là ý thức của mình thui.E cứ đi thi nhiều vào.Càng thi nhiều mình càng có kinh nghiệm.Mà càng có kinh nghiệm thì càng dễ đỗ đại học.Bac Trường chỉ được cái nói lung tung.

huyentrang25
15-12-2006, 05:42 PM
he, mỗi người nói 1 ý. Nhưng em ko đi thi đâu, lí em chưa học hết , thi làm sao được nên thôi, mà tốn tiền lắm.cảm ơn các anh đă cho nhận xét nhé

hanvanhuynh
20-12-2006, 06:59 PM
Mình lập cái topic Yêu Hoá học mà neo người quá. Nên lập thêm các topic khác theo từng môn học. Ai có thắc mắc hoặc quan tâm giè, thì post lên, anh em cùng chia sẻ. Còn thi thử, anh cho là tốt. Cũng không nhất thiết phải đến trường thi. Tự em ra đề cũng được mà. Hoặc bạn bè ra đề. Ngày xưa, lớp anh mê cơ học lắm, suốt ngày thằng này ra đề đố thằng kia giải. Có những đề...thầy cũng phải pótay đấy em ạ.
Lý thuyết VL và HH là xương sống đấy. Xin nhắc lại là: Vô cùng quan trọng.

ToanA4_03_06
20-12-2006, 09:51 PM
vậy uh?nhưng em nghĩ có sát đề thì mới nhiều người thi vào đó chứ? à ngày trước anh có thi thử ở đó ko? em dịnh thi nhưng thấy ko tin tưởng nên thôi.dể thi o Hồng Đức vậy? ah ở H Đ thì sao anh?

anh nghĩ em cần thi nhiều vào để "cái mặt dày ra "1 tí để đến khi thi thật thì không cảm thấy hồi hộp .cái chính của thi thử là rèn luyện tâm lí chứ không phải là để ôn kiếm thức vì kiến thứ là cả 1 quá trình tích lũy lâu dài chứ không phải là kiếm được qua 1 , 2 kỳ thi
chúc em thi tốt

Tự em ra đề cũng được mà. Hoặc bạn bè ra đề. Ngày xưa, lớp anh mê cơ học lắm, suốt ngày thằng này ra đề đố thằng kia giải. Có những đề...thầy cũng phải pótay đấy em ạ.
Lý thuyết VL và HH là xương sống đấy. Xin nhắc lại là: Vô cùng quan trọng.
sao bác giống tổ em thế mấy hôm ôn thi kiếm được cái đề là sướng cả mắt tối về giải sang mai lên tranh luận với bọn kia vui phải biết
ghi điểm trong mắt các bạn gái đó haha

HoangHiep12C6
20-12-2006, 11:02 PM
Hờ hờ hờ . Em cũng chẳng đi thi thử ở đâu cả . Em chưa học xong chương trình thì thi làm gì , tiền bạc ko quan trọng , nhưng mình nghiệm thu được gì mới là quan trọng .

ToanA4_03_06
24-12-2006, 12:17 PM
sao tiền bạc lại không quan trọng ???

huyentrang25
24-12-2006, 06:08 PM
quá quan trọng ấy chứ.Dân chuyên hóa Lam Sơn đi thi thử mà Hóa toàn 8, học tanh ghê.Nhiều đứa tổng là 26,27 , ko biết thi ĐH điẻm có như thế ko

HoangHiep12C6
24-12-2006, 06:11 PM
quá quan trọng ấy chứ.Dân chuyên hóa Lam Sơn đi thi thử mà Hóa toàn 8, học tanh ghê.Nhiều đứa tổng là 26,27 , ko biết thi ĐH điẻm có như thế ko

Hớ hớ hớ . Thằng Long em anh Huynh đây này , thi thử đại học đó , tổng điểm là 26 điểm nhá . Tanh chưa .

HoangHiep12C6
24-12-2006, 06:13 PM
sao tiền bạc lại không quan trọng ???

Không quan trọng vì theo em trong việc học hành , không nên so đo chuyện tiền nong quá . Theo em nếu đầu tư có hiệu quả thì cứ nên đầu tư , đừng tính toán làm gì cả .

HiepA4_03_06_ga
24-12-2006, 07:25 PM
Các pác cứ đi thi thử đi, đi nhiều mới đỡ run. Người ta bảo phải thực hành nhiều mới tiến bộ được.

Làm nhiều hay làm ít không quan trọng, quan trọng là mình có tự lập được hay không trong phòng thi thôi. Điểm chác trong thi thử ko quan trọng, đợt trước đi thi thử ở HD tớ đc có 12 diểm 3 môn. hehe

ToanA4_03_06
25-12-2006, 10:53 AM
Không quan trọng vì theo em trong việc học hành , không nên so đo chuyện tiền nong quá . Theo em nếu đầu tư có hiệu quả thì cứ nên đầu tư , đừng tính toán làm gì cả .

đó là lúc bạn đang ở bậc phổ thông thôi chứ khi ra đây học tiền bạc quan trọng chỉ đứng sau gia đình và người yêu thôi( có khi đứng trước người yêu ấy chứ )

Pisces
25-12-2006, 04:40 PM
đó là lúc bạn đang ở bậc phổ thông thôi chứ khi ra đây học tiền bạc quan trọng chỉ đứng sau gia đình và người yêu thôi( có khi đứng trước người yêu ấy chứ )

Đúng là sặc mùi SV ;)) =)).

Hồi ở nhà thì chuyện tiền nong là của bố mẹ, chưa đến lươtk mình lo, trách nhiệm chỉ là dùng nó vào những mục đích có ích.
Còn sau này ra ngoài, sống tự lập thì phải biết cách chi tiêu và tiết kiệm, ko phung phí. Thế là ổn.

HoangHiep12C6
27-12-2006, 10:25 PM

Tùy thôi pác ạ . Thiếu tiền thì bố mẹ gửi ra .Em vẫn cứ cho người yêu lên đầu :D

longphi_f_ls
08-03-2007, 06:31 PM
sao trường Đào thi nhiều môn thế?
Mà sao ko cho học sinh trường ngoài thi?
------------------------------------------
Các bạn nữ trương Đào "vui tính & xinh ghê"

ToanA4_03_06
10-03-2007, 05:11 PM
hic nói thật là tớ không biết nhưng chắc là do trường không thiếu kinh phí với lại hình như là sợ trường khác thi hộ hay sao ấy, bởi kết quả sẽ thông báo cho phụ huynh