PDA

View Full Version : Học tiếng Nhật, hỗ trợ ở đâu?

hungnt
07-12-2006, 05:30 PM
Các bác, gọi là có thâm niên kinh nghiệm trên trường đời có ai thích tiếng Nhật không nhỉ? Nếu có ai cùng sở thích và kèm theo là có phần mềm tụ học tiếng Nhật thì share cho em với nha, thanks nhìu...

hanvanhuynh
07-12-2006, 05:46 PM
Các bác, gọi là có thâm niên kinh nghiệm trên trường đời có ai thích tiếng Nhật không nhỉ? Nếu có ai cùng sở thích và kèm theo là có phần mềm tụ học tiếng Nhật thì share cho em với nha, thanks nhìu...
Mới cậu đến Trung tâm Việt Nhật, 79 Linh lang-Hà Nội
Mình mới đăng ký học ở đấy ...nhưng bận quá lại bảo lưu...hik hik
chào một câu nào:
Konbanwa!

"người ta học Nhật học Hàn
còn tôi đường học dở dang thế này...í í ẹ"

ToanA4_03_06
07-12-2006, 09:07 PM

anh đi du học ở nhật hay sao mà phải học tiếng nhật vậy

hanvanhuynh
09-12-2006, 12:04 PM
học thêm được gì thì học thôi chú Toàn ạ. Master , doctor chưa làm được.

Bithu_12a2
10-12-2006, 05:27 PM
Thấy bảo ở Núi Trúc mới là nơi số 1 về học tiếng Nhật ( phải xếp hàng từ 4h sáng ) khủng khiếp - tui đi học kiếm toàn lão tiếng Nhật siêu - sau này có khi phải học thêm cho biết

hanvanhuynh
10-12-2006, 09:40 PM
Núi Trúc cũng khá danh tiếng. Cậu đăng ký học ở đấy rồi à?
"người ta học Nhật học Anh
còn tôi lại học tiếng Thanh hoá à...í í ẹ"

vuhung
11-12-2006, 02:05 PM
Phong trào tiếng Nhật dạo này có vẻ mạnh nhỉ, có khi mình phải mở lớp online mới được. Có ai học không? ^-^

minh_b4
12-12-2006, 06:42 AM
Học đi, gia nhập vê kép tê ô rồi...

hungnt
13-12-2006, 04:19 PM
Hi, du học gì đâu, thấy người ta học mình cũng đòi học theo phong trào ấy mà. Đùa chút thui, thực ra mình thích học tiếng Nhật từ lâu lắm rùi, với lại bây giờ ở trường cũng đang khuyến khích học tiếng Nhật để du học(nghe hơi xa héng) nên muốn tìm hiểu thêm thui. Thanks các bác post bài.

hanvanhuynh
13-12-2006, 09:43 PM
hè, mọi người liên lạc với chị Mai Lê Quyên để học Nhật free nhé.
ym: mailequen168
nhớ là: chị ấy chỉ dạy người chưa biết tí gì
:vn: :vn: :vn: :vn: :vn: :vn: :vn: :vn: :vn:

hungnt
14-12-2006, 07:05 PM
Sặc, chú Duc j` đó câu bài nhiều quá, chẳng ăn nhập j` cả. Bác có thể nói rõ hơn cho em về khóa học đó không? Và không biết cô giáo hiện đang ở đâu để có thể liên lạc nhỉ?

vuhung
15-12-2006, 01:44 PM
Học tiếng Nhật khó hơn tiếng Anh rất nhiều, bạn cần phải kiên trì học mới được, với lại học có mục đích sẽ dễ tiếp thu hơn. Ví dụ bạn học tiếng Nhật đểu đi du học, hay để làm cho các công ty Nhật, hay là học để đọc được sách tiếng Nhật .v.v..
Trong quá trình học nếu có thắc mặc gì bạn có thể post lên đây, vuhung sẽ giúp các bạn.
PS: Nếu nhiều bạn có hứng thú, chúng ta có thể mở một topic khác để cùng trao đổi về tiếng Nhật.

hungnt
15-12-2006, 02:37 PM
Uhm, bữa nọ gặp lại thằng bạn học cùng lớp cũ, nó hỏi có biết cái kì thi lấy chứng chỉ CNTT gì đó của Nhật không, em bảo chưa biết, thế là nó giảng cho 1 hồi rùi rủ em học tiếng Nhật để trong tương lai, có khi đi thi thử. Em thì máu tiéng Nhật từ hùi bé kia. Chẳng là hùi đó em thích đọc truyện tranh NHật Bản mà, rùi giờ học CNTT nên lại càng muốn học tiếng Nhật, một ngoại ngữ em thấy chưa đủ.

Pisces
22-12-2006, 03:12 AM
Học tiếng Nhật khó hơn tiếng Anh rất nhiều, bạn cần phải kiên trì học mới được, với lại học có mục đích sẽ dễ tiếp thu hơn. Ví dụ bạn học tiếng Nhật đểu đi du học, hay để làm cho các công ty Nhật, hay là học để đọc được sách tiếng Nhật .v.v..
Trong quá trình học nếu có thắc mặc gì bạn có thể post lên đây, vuhung sẽ giúp các bạn.
PS: Nếu nhiều bạn có hứng thú, chúng ta có thể mở một topic khác để cùng trao đổi về tiếng Nhật.
Mục đích của em cũng gần như thế này ::), vừa rồi có 1 trung tâm ngỏ lời mời, thấy hay hay nhưng tại đang bận nên hoãn :D, ko biết là hoãn có thời hạn hay vĩnh viễn nữa =)).