PDA

View Full Version : Ai yêu Hoá học mời vào đây nhé

hanvanhuynh
07-12-2006, 06:17 PM
:vn: Mình lập topic này mong được chia sẻ niềm yêu thích môn Hoá học. Mong các bạn học sinh Đào Duy Từ tích cực tham gia. Để mở màn, mình xin đưa ra một câu hỏi nhé:
-Hoá học là gì? (tất nhiên phải trả lời theo quan điểm khoa học tự nhiên)

"Ba ri, i ót, hidro
nátri với bạc, clo một loài
là hóa trị một em ơi...í í ẹ"

ToanA4_03_06
07-12-2006, 08:48 PM
bác trả lời trước đi còn em xin miễn bởi em ngu hóa quá . Thi đại học hóa có 6.5 may mà có 2 môn kia gỡ lại không thì toi
em chỉ nghĩ hóa học là môn nghiên cứu các phản ứng giữa các chất với nhau

hanvanhuynh
08-12-2006, 12:21 AM
:vn: Hoá học là ngành khoa học nghiên cứu về cấu tạo, tính chất và sự tương tác hoá học giữa các hoá chất.
:vn: Hoá học được chia ra thành nhiều phân ngành lớn là: hoá học đại cương, hoá học hữu cơ và hoá học vô cơ
:vn: Nhỏ hơn nữa thì có: Hoá phân tích, hoá lý, hoá siliccát, hợp chất cao phân tử, hoá dược,...
:vn: Hoá học được giảng dạy ở phổ thông (từ lớp 7) gọi là hoá học sơ cấp.
Chúc các bạn học tốt môn học này, nhất là các bạn chuẩn bị thi các khối A, B
Mọi người post bài chăm vào nhá?
Câu hỏi tiếp theo:
Theo thuyết protôn của bronsted, dung dịch NH3 là acid hay bazo? Khí NH3 là bazơ hay acid?
Các bạn trả lời ngay nhá!

ToanA4_03_06
20-12-2006, 10:34 PM
chán thật do em học ngu hóa nên không tiếp được bác

hanvanhuynh
21-12-2006, 12:51 PM
:vn: Hoá học là ngành khoa học nghiên cứu về cấu tạo, tính chất và sự tương tác hoá học giữa các hoá chất.
:vn: Hoá học được chia ra thành nhiều phân ngành lớn là: hoá học đại cương, hoá học hữu cơ và hoá học vô cơ
:vn: Nhỏ hơn nữa thì có: Hoá phân tích, hoá lý, hoá siliccát, hợp chất cao phân tử, hoá dược,...
:vn: Hoá học được giảng dạy ở phổ thông (từ lớp 7) gọi là hoá học sơ cấp.
Chúc các bạn học tốt môn học này, nhất là các bạn chuẩn bị thi các khối A, B
Mọi người post bài chăm vào nhá?
Câu hỏi tiếp theo:
Theo thuyết protôn của bronsted, dung dịch NH3 là acid hay bazo? Khí NH3 là bazơ hay acid?
Các bạn trả lời ngay nhá!
Không có bạn nào ứng tác à? Cổ vũ mạnh lên nào? Xin mời các DDTer?