PDA

View Full Version : Tất cả về Yahoo Messenger

hrockvn
02-02-2006, 09:48 AM
Thay vì hiện khuôn mặt của mình lên webcam khi chat với bạn bè bằng Yahoo, MSN, AOL... bạn có thể thay thế vào khung nhìn webcam một video clip vui nhộn, giật gân hoặc hình ảnh động của một ai đó. Công cụ mang tên Fake Webcam có thể giúp bạn thực hiện trò vui này dễ dàng.

Điểm độc đáo nhất của Fake Webcam là dù máy tính của bạn không hề được trang bị webcam bạn vẫn có thể hiển thị bất kỳ nội dung video nào lên khung nhìn webcam.

Sau khi cài đặt thành công, bạn vào menu Control Panel của Fake Webcam để “Add file” video nào đó mà bạn muốn trình diễn. Sau khi “Add file” xong bạn tiến hành thủ tục mời bạn mình xem webcam, nhưng thay vì bật webcam thì bạn nhấn nút Play và lập tức mọi nội dung video đã chọn sẵn sẽ thể hiện lên khung nhìn webcam của bạn mình.

Với Fake Webcam, bạn có thể thực hiện nhiều trò vui “bé cái lầm”, chẳng hạn thu lại những đoạn webcam của bạn mình để chơi trò “lấy mận thay đào” nhằm “thử lòng” ai đó. Đây cũng là một công cụ nhằm đối phó một cách hết sức lịch sự với những người cứ đòi “ngắm” bạn mà không tiện từ chối.

Người dùng có thể vào http://www.fakewebcam.com/download/setupxp.exe để tải bản dùng thử có dung lượng khoảng 4MB. Hiện Fake Webcam đã có mặt tại các cửa hàng phần mềm tin học ở TP.HCM.

hrockvn
02-02-2006, 09:50 AM
Magic-Login-Full là một phần mềm bé hạt tiêu nhưng giúp bạn chat nhiều nick Yahoo trên một máy tính rất dễ dàng!

Để sử dụng, bạn chỉ cần chạy chương trình, bấm nút ... (nằm phía trước chữ Crack it!) tìm đến đường dẫn chứa tập tin YahooMessenger.exe trong thư mục đã cài đặt YM (đường dẫn mặc định của phiên bản 7.5.0.333 là C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\YahooMessenger.exe) rồi nhấn nút Crack it! Khi nào nhận được dòng thông báo Yahoo! Messenger crack successfully là đã thành công.

Phiên bản dùng cho mọi Windows, dung lượng 5.50 KB
Download bên dưới.

hrockvn
02-02-2006, 10:04 AM
YM Tools for Vietnamese

Tác giả: Ngô Bảo Khoa - Ngô Bảo Khôi

"YM Tools for Vietnamese”, bộ công cụ nhiều chức năng hỗ trợ việc trò chuyện trên Yahoo! Messenger (YM). Chương trình hoàn toàn miễn phí, tương thích với mọi Windows, hiển thị tốt nhất với Windows 2000/XP/2003.

“YM Tools for Vietnamese” gồm các chương trình:

1) Auto Response:
Đây là chương trình tự động trả lời các tin nhắn khi bạn đi vắng. Bạn chỉ việc nhập nội dung trả lời, xác định đối tượng trả lời rồi nhấn nút “Bắt đầu”.

2) AutoStatus:
Chương trình tự động thay đổi status sau một khoảng thời gian xác định trước. Bạn cần tạo danh sách các status, thời gian thay đổi, cách thay đổi (theo thứ tự hay ngẫu nhiên) rồi nhấn nút AutoStatus để thực hiện.

3) Emotchar:
Emotchar có sẵn các mẫu chữ, hình ảnh rất đẹp để gửi thông điệp, biểu lộ cảm xúc. Bạn chỉ việc chọn và nhấn chuột là chèn chúng vào cửa sổ chat. Với Emotchar, các cuộc trò chuyện của bạn sẽ thêm sinh động và đầy màu sắc.

4) Y!M Buddy 2:
Chương trình giúp bạn dễ dàng chèn vào cửa sổ chat các biểu tượng cảm xúc của YM, kể cả các biểu tượng ẩn. Ngoài ra, bạn có thể tạo danh sách các biểu tượng bạn ưa thích hay thường sử dụng để chèn nhanh chóng. Lưu ý là bạn phải đăng nhập YM thì chức năng tạo danh sách mới có hiệu lực.

5) Y! Buddy List 1.0:
Đây là chương trình giúp bạn quản lý danh sách bạn bè, sao chép danh sách từ nick này sang nick khác (bạn không phải tốn công thêm vào từng nick). Ngoài ra, bạn có thể dùng Y! Buddy List 1.0 để xóa nick của mình khỏi danh sách người khác. Để chạy được chương trình này, trên máy bạn cần có cài Microsoft .NET Framework 1.1.

6) YM Reminder:
Chương trình định thời gian chat, nhắc nhở công việc phải thực hiện để người dùng đừng online quá giờ hay quên mất công việc…

7) Status Editor:
YM chỉ cho thêm vào chứ không cho sửa đổi hay xóa bớt các status. Tuy nhiên, với Status Editor, bạn có thể sửa đổi, xóa, tạo mới các status hay thay đổi thứ tự của chúng, hơn nữa bạn có thể thực hiện khi đang offline mà không cần đăng nhập YM. Status Editor giúp cho việc quản lý các status của bạn dễ dàng hơn.

8) YM Banner:
Trong Yahoo! Messenger (YM), bạn gặp các banner quảng cáo ở một số nơi như trong Chat Room, cửa sổ webcam... Nếu không thích thấy các banner quảng cáo đó nữa, bạn có thể thay những trang web quảng cáo bằng trang web khác. Chương trình YM Banner giúp bạn thực hiện việc này.

9) YM Rename:
Chương trình đổi tên Yahoo! Messenger (xuất hiện trên thanh tiêu đề, cửa sổ About, cửa sổ Preferences…) thành một tên bất kỳ do bạn xác định.

10) YM Tab:
Trong YM, bên cạnh các tab có sẵn như Calendar, LaunchCast Radio…, bạn có thể tạo các tab của riêng mình với YM Tab. Mỗi tab mới này truy cập một địa chỉ trang web do bạn xác định, nhờ vậy, bạn có thể vừa chat trong YM, vừa duyệt những trang web yêu thích hay thường xuyên ghé qua.

Mọi góp ý hay phản hồi về chương trình, xin liên lạc: Ngô Bảo Khoa - MiNaH2710@yahoo.com.sg.

Sau khi download về bạn chạy file YMTV để cài đặt / khởi động lại máy tính để đọc dc tiếng Việt / bấm biểu tượng YM Tools for Vietnamese trên màn hình để sử dụng!

Thuy_snow
02-02-2006, 01:53 PM
óe sao Thuy_snow thử mãi mà không được nhỉ ?

hrockvn
04-02-2006, 10:02 AM
Thủy làm đúng không. Anh chạy tốt mà

Zicky_87
04-02-2006, 02:41 PM
cái này được đó tôi làm ngon à

hrockvn
05-02-2006, 08:19 AM
Được cái lòe được khối thằng tòm tèm.

hrockvn
05-02-2006, 09:36 AM
Phần mềm hộ trợ Yahoo tuyêt đẹp

Ấn vào đây để Download (http://us.dl1.yimg.com/download.yahoo.com/dl/widgets/us/yahoowidgets3x77.exe)

hrockvn
06-02-2006, 09:47 AM
Hè hè. Kiếm được Crack đây này:
Registration: 41275-131104485
Email: hrockvn@gmail.com
Serial: 3563-127343425

haidh
17-02-2006, 04:56 PM
Đọc Yahoo Messenger Archive offline - tiện lợi và dễ sử dụng

romeo: Bạn là dân nghiền chat, bạn là người không muốn mất những thông tin trao đổi thông qua chat, và bạn muốn đọc lại những nội dung chat cũ mà bạn copy lại được sau những lần cài đặt lại máy tính. Chúng tôi và bạn không phải chat chỉ để trò chuyện phiếm mà với dịch vụ ADSL triển khai rộng rãi như hiện nay thì chat đã giúp những cuộc bàn bạc công việc rẻ, tiện lợi và có thể nói chat cũng đã làm giảm đi sự trở ngại khi đặt một vấn đề gì đó khó nói.

CHAT làm cho chúng ta dũng cảm hơn trong mọi vấn đề, mọi lĩnh vực. Thế nhưng Yahoo Messenger (Y!M) lại hạn chế công cụ của họ ở một điểm đó là muốn đọc được các nội dung bạn chat, bạn phải o­nline mà đôi khi tại thời điểm đó không cho phép. Vậy bạn đã có giải pháp cho điều này rồi đó.

Thực chất đó không phải là một điểm hạn chế bởi nếu ai cũng có thể đọc được dữ liệu trên ổ cứng của bạn là cũng có thể đọc được những nội dung chat của bạn nếu họ copy được các file dat của Yahoo Messenger. Chính vì vậy mà Yahoo yêu cầu bạn phải đăng nhập vào mạng - đồng nghĩa bạn mở khoá cho các nội dung chat của bạn, khi đó bạn có thể đọc được các nội dung bạn đã chat với module Message Archive Log của Yahoo Messenger.

Cách gọi module Message Archive Log:

Trên Yahoo Messenger chọn menu Contact sau đó chọn Message Archive

Sau khi thao tác chương trình sẽ xuất hiện cửa sổ mới như hình dưới đây:

Đọc nội dung đã chat với module Message Archive Log của Yahoo Messenger

Đó là với Y!M, tuy nhiên nếu máy tính cá nhân của bạn được bảo mật tốt bạn có thể sử dụng phần mềm Super Yahoo Messenger Archive Decoder với phiên bản mới nhất 30.15. Bạn có thể download phần mềm này tại địa chỉ http://www.piravi.com

Giao diện của phần mềm tuy không đẹp nhưng có đầy đủ những chức năng cần thiết để có thể sử dụng dễ dàng, sau khi cài đặt chương trình bạn chỉ việc kích hoạt phần mềm. Giao diện chương trình sẽ xuất hiện như hình dưới đây:

Giao diện chính của chương trình Super Yahoo Messenger Archive Decoder

1. Kích hoạt lưu nội dung chat

Trước hết bạn phải chắc chắn Yahoo Messenger đã kích hoạt chế độ lưu giữ các nội dung chat, bạn có thể kích hoạt ngay từ chương trình bằng cách nhấn vào nút Enable Archiving in Yahoo Messenger profiles khi đó chương trình sẽ hiển thị:

Đánh dấu vào các nickname cần kích hoạt chế độ lưu nội dung chat

Sau khi đánh dấu các nickname cần kích hoạt chế độ lưu nội dung chat bạn hãy nhấn Update.

Nếu bạn muốn kích hoạt khi đang sử dụng Yahoo Messenger thì trong Y!M hãy chọn menu Messenger sau đó chọn Preferences:

Trong mục này hãy chọn mục Archive

Trong mục Archive hãy chọn Yes, save all of my message với các phiên bản Y!M mới nhất hiện nay.

2. Đọc nội dung chat

Khi sử dụng chương trình, chương trình sẽ mặc định theo thư mục Profiles của Y!M: C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles\

Nếu bạn cài đặt tại những ổ đĩa khác hãy chọn lại đường dẫn tới đúng thư mục Profiles của Y!M (thư mục này nằm trong thư mục ...\Yahoo!\Messenger\). Hãy nhấn nút ... ở kế bên hộp text hiển thị đường dẫn thư mục Profiles:

Lựa chọn thư mục Yahoo Archive khác

Sau khi chọn xong nhấn OK.

Chương trình sẽ cho phép bạn đọc toàn bộ các tin nhắn như với module Message Archive của Y!M. Cách đọc của hai phần mềm như nhau chỉ khác ở một điểm đó là Super Yahoo Messenger Archive Decoder có thể đọc được ở mọi nơi mọi lúc mà không cần o­nline.

Ngoài ra nếu bạn có file dat lưu nội dung tin nhắn của bất kỳ ai từ phần mềm Y!M thì bạn chỉ việc lựa chọn nút Select file to decode chương trình sẽ xuất hiện cửa sổ như hình dưới đây:

Đọc nội dung chat từ file bất kỳ

3. Các command line

Bạn có thể có một số thao tác nhanh chóng, muốn biết các bạn hãy nhấn nút Command line:

4. Thiết lập mật khẩu sử dụng chương trình

Để an toàn phòng người khác có thể sử dụng máy tính của bạn khi đó họ có thể sử dụng phần mềm này để đọc các nội dung chat của bạn trong máy tính mà không cần o­nline trên Y!M bạn hãy thiết lập mật khẩu để sử dụng chương trình. Cách thiết lập hãy nhấn nút Set password security:

Nhập mật khẩu cũ sau đó nhập mật khẩu mới vào new password và confirm để thiết lập mật khẩu mới

Nếu bạn đã thiết lập mật khẩu bạn phải nhập đúng mật khẩu cũ vào Old Password. Nhập mật khẩu mới vào mục New Password và Confirm (hai mục này cần phải nhập giống nhau) sau đó nhấn OK.

Thiết lập mật khẩu xong, sau này khi khởi động chương trình bạn sẽ phải nhập mật khẩu đó mới có thể sử dụng phần mềm này được.

5. Không xuất hiện public

Bạn muốn giấu tiệt phần mềm này không cho xuất hiện trong Windows để ai sử dụng máy tính của bạn không thể nhòm ngó được, hãy nhấn nút HIDE from other user chương trình sẽ xuất hiện hộp thoại:

Đó chính là hướng dẫn để bạn có thể gọi lại được phần mềm ra để tiếp tục sử dụng.

6. Tìm kiếm text trong nội dung

Tìm kiếm text trong nội dung chat

Nhấn Find để gọi cửa sổ tìm kiếm.

Ngoài ra bạn có thể cài đặt cấu hình, in ấn, xuất nội dung ra dạng text hoặc HTML v.v... ngay trên chương trình.

haidh
17-02-2006, 04:59 PM
AIMPR (Advanced Instant Messengers Password Recovery) là phần mềm phục hồi password trong chương trình tin nhắn nhanh IM, giúp người dùng "giải cứu" thế bí bất đắc dĩ.

Với AIMPR, mật khẩu đã được lưu trong máy tính của bạn ngay lập tức sẽ được khôi phục và chương trình có hỗ trợ chế độ mật khẩu đa ngôn ngữ.

Phần mềm này tương thích với những chương trình instant messenger thông dụng nhất hiện nay như: ICQ, AOL IM, Yahoo! Messenger, MSN Messenger, Excite Messenger....

Dung lượng tải là 451KB. Nếu muốn khôi phục lại mật khẩu, hãy tải AIMPR tại đây. (http://www.topshareware.com/Advanced-Instant-Messengers-Password-Recovery-download-2351.htm)

hrockvn
20-02-2006, 09:04 AM
Việt Nam cũng có soft này mà. Noname Archive đấy. Của Ngô Bảo Khoa ở TP.HCM

hrockvn
20-02-2006, 09:05 AM
Phải test cái đã. Có bắt mình nhập câu hỏi bảo mật không romeo

haidh
20-02-2006, 02:18 PM
Tôi test thử thấy không đòi câu hỏi bảo mật đâu!yên tâm nhé!

haidh
20-02-2006, 02:22 PM
Soft của Ngô Bảo Khoa em chưa dùng thử,vả lại Yahoo Messenger Archive offline nhanh chóng đươc thực hiện trên cửa sổ chat chứ ạ!Tiện hơn!

NamMo_ADiDaPhat
14-05-2006, 03:51 PM
Download (http://www.freewebtown.com/mrhuyno1/SendSmiley.rar)

--->các bạn dùng thử đi hay lắm đó

NamMo_ADiDaPhat
14-05-2006, 04:20 PM
VD :

vuminhhai
14-05-2006, 07:46 PM
down nhưng không dùng được!

vuminhhai
14-05-2006, 08:21 PM
Mở ra mà không chạy được, nó báo lỗi nagy. Tiếc là diễn đàn cho kích cỡ ảnh nhỏ quá nên không gửi được ảnh của cái đó lên, tui chụp bàng bàn phím luôn nên save qua bmp, ảnh nặng lắm

vuminhhai
14-05-2006, 08:27 PM
Đây là báo lỗi của nó

NamMo_ADiDaPhat
14-05-2006, 08:46 PM
tạo hình trái tim bằng các biểu tượng khi chat:

Download (http://www.freewebtown.com/mrhuyno1/heart.exe)

---> kéo hình trái tim vào cửa sổ chat

namlp
15-05-2006, 02:12 PM
Sao ko dung dc ha anh

hkvnth
21-05-2006, 01:23 PM
Cái này ngốn RAM kinh lắm. Máy cấu hình thấp thì không nên dùng

hrockvn
22-05-2006, 09:20 AM
Hờ , vốn cái gì hiện đại thì hại điện mà

haidh
22-05-2006, 11:57 AM
RAM 128 đảm bảo đứt giữa chừng không biết!
Không dành cho người không kiên nhẫn!

hkvnth
22-05-2006, 12:45 PM
Bấm giữ chuột trái rồi kéo thả hình trái tim vào khung cửa sổ YM là được mà. Thử lại coi

hrockvn
10-07-2006, 08:35 AM
Chắc bạn đã cảm thấy nhàm chán với 54 Emoticons ít ỏi có sẵn để diễn tả cảm xúc của mình với "đối tác", vậy xin giới thiệu với bạn một trang web miễn phí có tên “Smiley Central”, tích hợp... 10 ngàn Emoticons.

Trang web sử dụng được với nhiều trình IM và E-mail, tích hợp 10 ngàn Emoticons, đủ để bạn biểu lộ cảm xúc của mình với bạn Chat cả đời !

Để sử dụng 10 ngàn Emoticons này, bạn truy cập vào địa chỉ www.smileycentral.com, click vào thẻ màu xanh : “Click to Download” (Get Fre Smiley!), sau đó bạn thực hiện theo các hướng dẫn Download trên màn hình.

Sau khi hoàn tất việc Download, bạn sẽ thấy xuất hiện trên thanh Task Bar của trình IE các biểu tượng và thành mới của Smiley Central, trong đó có phần My Web Search, là một trình tìm kiếm trên mạng mà Smiley Central vừa tặng thêm cho bạn.

Bây giờ, bạn hãy kích hoạt Yahoo! Messenger, chọn ID bạn Chat, trong góc phải của màn hình Yahoo! Messenger, bạn click vào biểu tượng bộ mặt cười, cửa sổ Smiley Central hiện ra và bạn tha hồ mà lựa chọn những icon mà bạn thích trong hơn 20 đề mục…

Bạn chỉ việc click lên một icon, Smiley Central sẽ tự động chèn icon đó vào ô Send As của Yahoo! Messenger, bạn nhấn nút Send (hoặc Enter) để gửi chúng đi.

Smiley Central tích hợp một bộ sưu tập icons động vô cùng phong phú có kết hợp âm thanh và lời thoại rất ngộ nghĩnh (Talking Smileys), chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng.

Không chỉ có thế, Smiley Central còn cung cấp cho bạn những món đồ chơi khác cũng không kém phần hấp dẫn, đó là: Cursor Mania, Popular Screensavers, My Fun Cards, Fun Buddy Icons.., đang chờ bạn tự mình khám phá đấy.

(Theo Tuổi Trẻ)

Pisces
10-07-2006, 02:11 PM
Hớ hớ, cái này em dùng thử roài, kết quả thật bất ngờ : cái mà mấy tên bạn em nhận đc chỉ là một cái đường link loằng ngoằng đến chỗ smile đó thôi =)). Hik, bọn bạn đã ko xem đc thì chớ, đã thế có đứa còn bảo là "máy bạn dính virus àh???"- ặc ặc ...

anhtob6
14-07-2006, 12:54 PM
Đúng là ko dowloan đc . Co' ai còn thủ thuật nào hay nữa ko,cái kéo hình trái tim thì tui biết lâu rồi .

hrockvn
26-09-2006, 08:16 AM
Hãng dịch vụ trực tuyến hàng đầu thế giới vừa tạo điều kiện cho người sử dụng phiên bản Yahoo Messenger 8.0 soạn tin nhắn và gửi miễn phí đến các số thuê bao trong mạng VinaPhone, MobiFone và Viettel.

Trước tiên, người dùng bấm chuột phải vào nickname của người họ muốn nhắn trên Yahoo Messenger, rồi chọn Contact Details.

Nhập số điện thoại trong phần Contact. Ảnh chụp màn hình.

Trong phần Mobile, nhập số điện thoại của người đó, chẳng hạn +84.904.444.444 (phải có +84 và bỏ số 0 đầu tiên trong số điện thoại). Nhấn Enter hoặc "Save & Close".

Sau đó, bấm chuột phải vào nickname, chọn Send an SMS Message, hoặc mở cửa sổ chat và dùng tổ hợp phím Ctrl + T để gửi tin.

Tuy nhiên, do dịch vụ này vẫn đang được thử nghiệm nên tin đến khá chậm. Thông điệp SMS từ Yahoo Messenger được gửi đi hoàn toàn miễn phí, nhưng nếu người nhận reply (trả lời) trực tiếp qua điện thoại, họ sẽ bị tính cước theo quy định của nhà cung cấp dịch vụ. Tin nhắn trả lời sẽ hiển thị ngay trên cửa sổ chat của người dùng.

hrockvn
26-09-2006, 08:16 AM
Thông tin mới: Do tớ không kiểm tra kĩ bài viết trên báo nên tớ đã post thiếu thông tin. Các tin nhắn từ Yahoo đến ĐT không hàn toàn miễn phí. Các bạn xem thêm TẠI ĐÂY (http://vietnamnet.vn/cntt/2006/09/612854/) và TẠI ĐÂY (http://vietnamnet.vn/cntt/2006/09/611976/)

vuminhhai
26-09-2006, 01:30 PM
Lần sau xem kĩ kẻo hại bà con đấy.Cũng may tôi đã đọc vietnamnet trước khi đọc bài này.:)Kô bạn bè lại bị hại rồi!

changtrai_internet_vip
26-09-2006, 03:28 PM
thông tin có nhầm chỗ nào ko nhỉ
chỗ tôi đang dùng yahoo 7.0 nhưng tôi vẫn nhắn tin tới di động được trong khi đó vietnamnet thông báo rằng chỉ mình yahoo 8.0 mới nhắn được
vậy là sao nhỉ :votoi:

ducthi
26-09-2006, 06:20 PM
chán lám bạn ơi , có gì hay hơn o

hrockvn
27-09-2006, 08:15 AM
Tớ thì đến cả tớ dùng 8.0 cũng chả nhắn đc dù máy của tớ đang hoạt động. Potay

Pisces
27-09-2006, 11:08 AM
Em chưa thử cái này :|, nhưng thằng bạn em thì nó đã nhắn đc mấy tin = Y!m vào máy em rồi :sao:

hrockvn
29-09-2006, 10:16 AM
Những khuôn mặt ngộ nghĩnh thể hiện niềm vui, nỗi buồn hay cái lè lưỡi trêu ngươi... trên YM đã trở nên thân thương với dân nghiền chat. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể tự tạo cảm giác tươi mới hơn với các hình biểu tượng khác.

Sau khi cài đặt bản Yahoo Messenger, người dùng sẽ tìm thấy file chương trình trong một thư mục nào đó (mặc định là C:\Program Files\Yahoo!\Messenger). Khi vào theo đường dẫn Media > Smileys, bạn có thể nhìn thấy 108 tập tin thể hiện các gương mặt này.

Tập tin emoticon trong thư mục cài đặt của YM. Ảnh chụp màn hình.

Mỗi biểu tượng được lưu dưới dạng tập tin với các số khác nhau. Hình ảnh thể hiện trong khi chat là file ảnh động (đuôi .gif). Do đó, khi tìm thấy một hình động nào đó ở những nguồn khác để thay thế, bạn có thể lưu lại vào một thư mục.

Ví dụ, bạn tìm được một mặt cười "nhe răng" tương ứng với hình số 4, hãy lưu nó (nhấn chuột phải > Save Target As) vào mục thư mục riêng với cái tên 4. Sau đó, copy và paste đè lên hình số 4 trong Smileys. Khi đó, hình mặt cười cũ trong thư mục được thay bằng hình ảnh mới. Tuy nhiên, các biểu tượng trong bảng emoticon hiện ra trong khi chat vẫn không đổi.

Về nguyên tắc, bất kỳ ảnh động nào dù lớn hay nhỏ mà trùng tên với hình emoticon từ 1 đến 108 (tính cho đến thời điểm này) sẽ thay thế hình cũ trong chương trình Yahoo Messenger.

Chú ý, sự thay đổi này chỉ có tác dụng trên máy tính có dán đè ảnh mới. Người bạn chat cùng sẽ không nhìn thấy chúng. Nếu muốn "đồng bộ", bạn bè có thể chia sẻ cho nhau những hình ảnh đó.

Còn đây là địa chỉ để bạn xem phím tắt các Emotion (http://messenger.yahoo.com/hiddenemoticons.php;_ylt=Ao_yA4Po0ieJhl2iVg9hC4xmM MIF)

quocdatcoen
29-09-2006, 11:08 AM
Chán qua. Cho cái gi hay hơn chứ.

hrockvn
30-09-2006, 09:51 AM
Chờ mong mãi xem cái Yahoo Beta nó thế nào, đc mỗi cái đẹp. Dùng Web2.0 nên khá nhanh. Có điều là hiển thị không tốt Unicode số, vì thế, nếu thư viết theo định dạng này thì potay không đọc đc. Còn hiển thị Unicode8 thì khá ổn. Anh em xem qua giao diện nhá. (có thể chuyển về dùng Yahoo cũ nếu muốn)

Giao diện chính của Yahoo Beta

Hiển thị không đc Unicode số

hrockvn
30-09-2006, 10:42 AM
Thêm đc cái dịch vụ RSS cho phép mình đọc tin từ các website

zZNguyetAnhZz
01-10-2006, 11:37 AM
ah` ah` cái này em mới down về dùng , không thuận tiện lắm vì em ko rõ các chức năng, ai bít giúp em với

hrockvn
02-10-2006, 12:17 PM
Hả, down về sài là sao. Cái này là Yahoo Web cơ mà, sao lại down đc, em lấy ở đâu đấy. Cho anh với

zZNguyetAnhZz
03-10-2006, 09:36 AM
ối rõ ràng hum trc' em thấy bảo down load bản j` về thế là em cũng down về , nhưng vào yahoo còn rắc rối hơn :((

ks_thu
03-10-2006, 09:30 PM
Mấy anh em biết cả rồi thế mà kô nói cho anh em khác là nếu nhắn tin lại mất 2000 đ/tim sao.Đc miễn phí 3 tin đầu thôi.Muốn nhắn tiếp thì người dùng máy DĐ phải nhắn lại với mức phí như trên.Lưu ý bản yahoo 7.0 vẫn nhắn đc tin đó.click vào nick cần gửi và nhấn Ctrl+T nha!!!Chúc vui vẻ

ngayxua
04-10-2006, 07:00 PM
Nhắn kiểu ấy có mà chết tiền, thà nhắn như vậy bảo ra mạng chát có khi lại hay hơn. Đó chỉ là những dịch vụ câu khách không mấy tinh tế.

ks_thu
04-10-2006, 09:28 PM
Để đơn giản hơn...mọi người nhấp vào nick người cần nhắn tin.Sau đó nhấn Ctrl+T rồi nhập số ĐT ấn vào.VD:+84987******.Chúc mọi người thành công

hrockvn
11-11-2006, 04:08 PM
Hình như Yahoo cho đăng ký Yahoo Beta rồi hay sao ấy, tớ mới reg cái .com.uk này

hrockvn
13-11-2006, 06:07 PM
Nhà cung cấp dịch vụ trực tuyến Yahoo đã tiết lộ sẽ nhúng các công cụ “chat chit” IM và e-mail trong cùng một chương trình Yahoo Mail miễn phí nổi tiếng của hãng để người dùng dễ dàng lựa chọn cách thức giao tiếp.

Theo Giám đốc điều hành Brad Garlinghouse của Yahoo, trong vài tháng tới, Yahoo Mail sẽ được kết hợp cùng với dịch vụ Yahoo Messenger. Người dùng sẽ có thể chạy cùng hai chương trình trên một cửa sổ trình duyệt web và không cần phải download phần mềm Yahoo Messenger - vốn gây rối rắm cho những người dùng không am hiểu công nghệ.

Động thái này của Yahoo được thực hiện ngay sau khi gã khổng lồ Google tuyên bố “giao duyên” giữa phần mềm tán ngẫu Google Talk với chương trình e-mail miễn phí Gmail. Hiện tại khách hàng sử dụng dịch vụ của Yahoo Mail lớn hơn gần gấp 10 lần ứng dụng của Google.

Với tính năng mới này, người dùng sẽ có thể nhìn thấy những người bạn nào đã đăng nhập Yahoo Mail và dễ dàng chat với nhau. Ngoài ra, cũng có thể nhìn thấy thanh trạng thái (status) trên Yahoo Instant Messenger của người đó. Và, người dùng dễ dàng copy một đoạn chat vào trong e-mail để gửi cho người đó hoặc ngược lại có thể gửi nội dung e-mail cho người đó từ công cụ chat.

Ông Garlinghouse còn cho biết, sắp tới người dùng dịch vụ của hãng có thể chat với những tài khoản Windows Live Messenger của Microsoft. Yahoo và gã khổng lồ phần mềm đã liên thông hai ứng dụng này từ hồi tháng 7.

Phiên bản Yahoo Messenger 8.0 hiện nay cũng có những tính năng gọi điện trên web. Yahoo đang xem xét đến việc bổ sung những chức năng này trong hệ thống Yahoo Mail và IM nhúng, phát ngôn viên của Yahoo cho biết.
(Dân trí)

hrockvn
14-11-2006, 04:28 PM
Bạn là người làm việc chủ yếu với yahoo. Nhưng vì lý do nào đó phải cần out ra một chút. Nhưng không muốn mất tin nhắn của mình.
Yahoo cho phép bạn nhận tin nhắn messeger trực tiếp tới di động.
Bạn vào Yahoo -> Messenger -> Sign In To Mobile (Hay bấm nhanh Ctrl + Shift + D)
Bạn sẽ thấy một cửa sổ sau. Bạn điền điện thoại của mình vào

Sau đó bạn đợi một chút. Một tin nhắn sẽ gửi về cho bạn một mã code

Bạn điền vào liền. Xong.

Giờ bạn logout khỏi Yahoo thì mọi tin nhắn khi bạn Offline đều tới di động của bạn.
Nếu bạn không sài dịch vụ này thì trong 1 tuần dịch vụ này sẽ tự huỷ.

Nếu muốn thoát dịch vụ này bạn làm như sau

ToanA4_03_06
14-11-2006, 04:30 PM
bác nói em chả hiểu gì cả nghe nói nhắn tin từ yahoo vào điện thoại chỉ được 1 lần có phải không

hrockvn
14-11-2006, 04:34 PM
Cái này là nhận tin của bạn. Không phải nhắn

hoaly_kho
16-11-2006, 07:37 AM
Ôi nó chẳng tiện dụng gì cả , thêm loằng ngoằng thôi . Nếu ai bít cách sử dụng trang http://mobile.yahoo.com , làm sao để nick YM của mình hiện Status là : I'm Mobile thì nói giùm tui nhé !

-OT-
16-11-2006, 10:55 AM
Ôi nó chẳng tiện dụng gì cả , thêm loằng ngoằng thôi . Nếu ai bít cách sử dụng trang http://mobile.yahoo.com , làm sao để nick YM của mình hiện Status là : I'm Mobile thì nói giùm tui nhé !

É hình như là cái này thì phải cô ợ. Thử xem. Anh cũng chưa thử cơ. Làm thế này thì YM avai cả ngày ^^.

haidh
16-11-2006, 02:54 PM
Okie,đã chạy.Giờ thì cứ hai ba phút điện thoại của em lại réo:"Anh ơi,đọc tin nhắn của em đi............"
Mỗi điều là cứ nhận 4 tin bạn lại phải trả lời một tin nếu không thì còn lâu nhé!
Hơn nữa khổ nỗi,nếu máy thằng nào đó dính virus thì khổ không kể,cứ vài giây lại có tin nhắn xỏ lá!

ngayxua
16-11-2006, 08:46 PM
xài kiểu này chẳng tiện tí nào cả, gửi từ điện thoại lại YM còn tốn hơn là gửi cho DD, mà gửi YM lên điện thoại thì những 4 tin giống nhau, chả hiểu nó như thế nào cả.

-OT-
16-11-2006, 10:15 PM
Okie,đã chạy.Giờ thì cứ hai ba phút điện thoại của em lại réo:"Anh ơi,đọc tin nhắn của em đi............"
Mỗi điều là cứ nhận 4 tin bạn lại phải trả lời một tin nếu không thì còn lâu nhé!
Hơn nữa khổ nỗi,nếu máy thằng nào đó dính virus thì khổ không kể,cứ vài giây lại có tin nhắn xỏ lá!

Chính xác là 3 tin ( máy đt chỉ nhận được tối đa 3 tin ) còn muốn nhận thêm thì mình phải reply từ máy đt của mình đến 1 acc Ym bất kì. Có điều 1 tin nhắn thực hiện được tốn mất 2 k :D . Đắt lòi phều 8->

hrockvn
17-11-2006, 08:01 AM
Sắp tới cái ku mô của VN cũng chơi kiểu nhắn 3 trả một, giá tới 3K lận. Hik. Cần gì phải làm khổ nhau thế nhỉ

Zicky_87
21-11-2006, 11:32 AM
đúng đó bạn em nó tự nhiên nhắn lại mất mát 3 nghìn tốn tiền hê hê :P

hrockvn
22-11-2006, 10:04 AM
Lần này là bản 8.1, hồi trước tớ đưa là bản 7.5.
Sáng nay cài lại máy, tiện thể lấy cho anh em sài lun.
DOWNLOAD HERE (http://daoduytu.net/kho/ymsgr8us.rar)

hunter_1102
04-12-2006, 04:50 PM
các bác cho em hỏi down yahoo ở mô rứa.em đang cần gấp.ai bít nói giùm sớm nhá...

haidh
04-12-2006, 05:15 PM
Ặc ặc,ông vừa nhắn vào máy tôi hả!
TK đã cạn,thông cảm.
Dow YahooMessenger đây: http://messenger.yahoo.com
khi đồng ý dow,trước hết máy tải về một file khoảng 3MB thôi.
Dow xong thì mới bắt đầu dow file chính-là file có thể lấy đi setup ở máy khác mà không cần dow lại,bạn nên copy file này sang một ổ khác cho tiện- dow xong thì bắt đầu Install,cứ NEXT thoai!
Anh đang vội,post hơi cẩu thả,thông cảm!

hrockvn
05-12-2006, 08:40 AM
Down thẳng ở http://daoduytu.net/kho/ymsgr8us.rar

hrockvn
15-12-2006, 10:58 AM
Dạo này hrock thường xuyên nhận được yêu cầu giúp lấy lại mật khẩu Yahoo. Điều này ngoài tầm với của tớ, nếu bạn có câu hỏi bảo mật hoặc địa chỉ Alternate Emai thì lấy lại được. Nhưng nếu bạn bị chủ tâm lấy thì chắc chắn kẻ kia sẽ đổi các thông tin kia đi. Vì vậy cách hay nhất là tạo thêm một nick nữa và sao lưu toàn bộ danh sách ở nickname cũ này sang nick mới. Cách làm như sau:
Ở đây tớ giả sử chuyển từ hrockvn sang haomdvn
1/ Làm việc với nick cũ trước:
Bước 1: Đăng nhập nick cũ, các bạn vào : menu Actions chọn Send an Instant Messenger (Ctrl+M)
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_01 Dec. 15 10.21.gif

Bước 2: Khi hộp thoại Send an Instant Messenger xuất hiện, bạn chuyển sang thẻ Other Contact, nhập tên tài khoản mới (nick mới bạn muốn chuyển các nick sang ở đây mình sẽ đánh vào đó nick haomvn) rồi nhấn Ok
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_02 Dec. 15 10.22.gif

Lúc này, cửa sổ Instant Messenger của nick haomdvn mở ra

Sau đó bạn vào lại menu Actions (ở cửa sổ chat với haomdvn), Chọn Send My Messenger List (Ctrl+Shift+M)
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_03 Dec. 15 10.22.gif
Bước 3 : Trong hộp thoại Send My Messenger List, bạn sẽ thấy xuất hiện 1 list tất cả các nick bạn chat của bạn

Nếu bạn muốn chọn 1 số nick thì đánh dấu vào các nick cần chuyển sang, còn nếu muốn chuyển hết thì nhấn vào Select All. Sau đó nhấn vào nút Finish sẽ xuất hiện bảng chuyển đến nick bạn cần chuyển
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_04 Dec. 15 10.23.gif
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_06 Dec. 15 10.24.gif

Bước 4 : Sign Out để thoát nick cũ ra và đăng nhập tài khoản mới vào ở đây sau khi đăng nhập nick haomdvn mình đã nhận được bảng như sau từ nick hrockvn
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/listyahoo/ScreenHunter_07 Dec. 15 10.39.gif

Trong hộp thoại đó bạn chọn View Contacts (Alt+Shift+A) nó sẽ hiện lên hộp thoại Add to Messenger. Chọn Select All để nhận tất cả hoặc chọn những nick bạn thích rồi Next. Tiếp theo bạn chọn nhóm nick bạn đưa vào danh sách và gõ vào ô Enter a brief introduction dòng liên quan đến ô ghi chú để mọi người cho bạn add nick. Cuối cùng Next và Finish là kết thúc.
Nhược điểm: Yahoo chuyển danh sách theo thứ tự ABC chứ không theo nhóm ở bên nick cũ. Và vì thế ở nick mới bạn cần phải ngồi sắp xếp lại đúng thứ tự nhóm như trước. Hai nữa là nếu bạn có nhiều bạn bè thì phải chờ bạn của bạn chấp nhận add để cho danh sách Add Request Pending ngắn bớt đi.

hrockvn
15-12-2006, 11:00 AM
Tớ lập topic này để chúng ta gửi vào đây các bài viết về Yahoo Messenger nhá.

hrockvn
15-12-2006, 11:28 AM
Thu hồi email đã gửi
Đây là cách thu hồi một E-mail viết sai nội dung hay nhầm địa chỉ , mời các bạn tham khảo .

Khi nào gửi nhầm thư tới một địa chỉ không mong muốn, có thể lấy lại với điều kiện bên nhận chưa mở ra xem.

Tiến hành làm như sau:

- Mở Folder Sent Item, nhấp chuột vào cái E-mail gửi sai kia.
- Trong Menu của cửa sổ E-mail chọn: Tools - Recall - this message.

Tiếp theo có 2 lựa chọn:

1- Nếu muốn lấy lại E-mail: Nhấn chuột vào chọn "Delete unread copies of this message"
2- Nếu muốn thay E-mail đã gửi bằng E-mail khác. Chọn "Delete unread copies and Replace with a new message".
Nhấn ok, rồi đánh thư mới vào.

Nếu muốn kiểm tra lại cho chắc chắn, nhấn vào "Tell me if recall succeds or fails for each recipients" là biết có thành công hay không.

hrockvn
28-05-2007, 05:25 PM
Yahoo tiến hành nâng cấp các dịch vụ mà đặc biệt là chương trình tin nhắn đa phương tiện (IM) Yahoo Messenger với việc hỗ trợ các hình ảnh avatar mang phong cách Việt Nam và bộ gõ tiếng Việt.

Yahoo Messenger là trình tin nhắn phổ biến nhất tại Việt Nam hiện nay với số lượng người dùng đông đảo. Hôm nay, Yahoo đã "thầm lặng" tích hợp bộ tiện ích bổ sung hỗ trợ cho người dùng Việt Nam bộ gõ tiếng Việt có dấu.

Theo nguồn tin riêng của Tuổi Trẻ Online thì bộ gõ này được Yahoo! mua quyền sử dụng mã nguồn từ bộ gõ AVIM của tác giả Đặng Trần Hiếu và phát triển thêm với tên gọi Việt Ký (http://us.gallery.yahoo.com/apps/10659). Lý do Yahoo! chú ý tới AVIM là do khả năng tương thích của bộ gõ này và mức độ phổ biến của nó với cộng đồng người dùng trực tuyến hiện nay tại Việt Nam.
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/ym_Viet_ky1.jpg
Để sử dụng bộ gõ này khi tán gẫu, bạn nhấn chọn vào nút "Plug-ins" trên thanh menu của cửa sổ chat. Bên khung Plug-ins bên phải, ta chọn "Viet Ky" ở phần "My Plug-ins" và nhấn Start để kích hoạt bộ gõ. Sau khi kích hoạt, người bạn chat sẽ nhận được một thông báo mời chấp nhận bộ gõ Việt Ký, bằng cách nhấn Accept.
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/ym_Viet_ky2.jpg
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/ym_Viet_ky3.jpg
Khi đã được chấp nhận, một thẻ mới mang tên Viet Ky sẽ xuất hiện ở khung Plugin và trong thẻ này, người dùng có thể gõ tiếng Việt có dấu theo các kiểu gõ Telex, VNI tùy ý. Gõ xong nội dung nhấn Enter hoặc click vào nút "Gửi".

Việc bổ sung bộ gõ tiếng Việt này rất hữu ích cho người dùng Internet ở Việt Nam vốn đã quen gõ không dấu tiếng Việt nên từ ngữ sử dụng đôi khi lại xảy ra nhiều trường hợp "dở khóc dở cười" vì hiểu lầm nội dung. Giờ đây, các chatters có thể sử dụng bộ gõ tiếng Việt có dấu mỗi ngày xem như một cách luyện tập hữu ích.

Bộ gõ AVIM

Tác giả là một sinh viên Việt Nam hiện đang du học tại Anh Quốc có cái tên khá quen thuộc với cộng đồng IT Việt Nam, Đặng Trần Hiếu. Theo tác giả, bộ gõ AVIM hay còn gọi là Advanced Vietnamese Input Method, được phát triển bằng ngôn ngữ Javascript, có thể dễ dàng tích hợp AVIM vào website, diễn đàn. AVIM có thể hoạt động tốt với IFRAME nên sẽ kết hợp được với các bộ gõ thuộc dạng web-based WYSIWYG (bộ soạn thảo tích hợp trên web, forum, blog...) khác được viết bằng Javascript hay sử dụng công nghệ AJAX.

AVIM là bộ gõ đầu tiên tương thích cùng lúc với trình duyệt FireFox lẫn Internet Explorer vào thời điểm phát hành. Điểm mạnh của AVIM là khả năng tương thích. Cho đến thời điểm hiện tại, phiên bản AVIM 20070509 hoạt động trên khá nhiều trình duyệt như Internet Explorer, FireFox, Safari, Opera, Konqueror... và tương tự như trình duyệt, AVIM chạy "ngon lành" trên hầu hết các hệ điều hành Windows, Linux, Solaris, Mac OS... Hiện nay, số lượng website và diễn đàn tại Việt Nam sử dụng AVIM rất phổ biến như HVA, DDTH, HN-AMS, Wikipedia Việt Nam, VN UNITED...

"Tôi sử dụng AVIM vì nó có thể dễ dàng tích hợp với diễn đàn vBulletin, phpBB hay Invision Board khá tốt. Hỗ trợ cho cả FireFox lẫn Internet Explorer", một webmaster chia sẻ. Người dùng FireFox có thể tải về plugin AVIM để gắn bộ gõ vào trình duyệt FireFox của mình tại đây (https://addons.mozilla.org/firefox/2947/). Bộ gõ AVIM phiên bản 20070509 (http://prdownloads.sourceforge.net/rhos/avim20070509.js?download) được tác giả cung cấp hoàn toàn miễn phí.

hrockvn
07-06-2007, 02:12 AM
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/budycheck1.jpg
Đây là chương trình kiểm tra trạng thái online của yahoo.

Tớ đã test thì thấy nó cũng khôn chuẩn lắm. Tớ login 2 nick và login vào Budy Check băn nick thứ 3 thì củ chuối xảy ra. Nick tớ để Online thì không thấy nó nói gì, trong khi nó lại báo nick bác Tùng nhà ta ol. Dĩ nhiên vì bác Tùng không Invisi. Nhưng nick không Invisi của tớ nó lai không nhận.

Nick kia tớ để Invisi thì nó lai không nhận ra trongg khi nó lôi đc bác Alex đang Invisi ra ngoài. Đến lạ.
Nhưngg mà cứ đưa lên cho ai thích thì dùng nhé.

hrockvn
07-06-2007, 02:22 AM
Chỉ cần tải file đính kèm ỏ dưới. Giải nén và nháy đúp. Xong
Từ giờ bạn có thể yên tâm thik chat bao nhiêu ID cũng đc

hrockvn
07-06-2007, 03:02 AM
Có một cách đơn giản là bật chức năng Group similar task buttons bằng cách nhấn chuột phải lên thanh task bar, chọn Properties. Tick chọn Group similar task buttons. Nhưngg đây chỉ là cách chống cháy khi dính đòn thôi.
Tất cả cửa sổ bomb sẽ đc gom lại nên ta không bị rối màn hình. Lúc đó có thể an tâm Sign Out là xong. Nhưng nếu Sign In phát nếu thích bạn sẽ bị chơi lại tiếp

Dưới đây là dùng Soft. Tớ chưa bị kick hay bomb bao giờ nên chả biết có ngon không nhưng cứ đưa lên đây.

1/ Y!Tunnel
Chương trình chống Kick, khi cài đặt và sử dụng Y!Tunnel sẽ xuất hiện biểu tượng là một khuôn mặt ở System Tray. Các bạn nhấp phải chuột vào biệu tượng rồi chọn Anti, đánh dấu vào những gì cần thiết.

2/ Y! Filter
Tiện ích miễn phí nhỏ gọn này sẽ giúp ngăn được các cuộc tấn công như kick-boot hay bom khi sử dụng Yahoo! Messenger (mọi phiên bản).

3/ Yahoo Funny!
Yahoo Funny! là một phần mềm miễn phí hỗ trợ cho Yahoo! Messenger trong việc hiển thị các hình ảnh và icon vui nhộn mà phiên bản Yahoo! Messenger gốc không có. Với Yahoo Funny!, bạn có thể gửi cho bạn chat những emoticons ẩn, những trái tim kết từ hoa hồng hay bất cứ biểu tượng bạn thích, gửi những hình ảnh ngộ nghĩnh như con chuột, con vịt, cú mèo, cá ngựa... Chắc chắn người bạn chat của bạn sẽ vô cùng ngạc nhiên và thích thú khi nhận được những hình ảnh từ bạn. Ngoài ra chương trình còn có tính năng chống Kick/Boot/Bomb khi chat, rất tiện lợi.

hrockvn
26-08-2007, 12:52 PM
Auto Answer YM 8.0
Với công cụ Auto Answer YM 8.0 (của tác giả nerverbestboy), bạn có thể để chương trình tự động trả lời tin nhắn trong Yahoo! Messenger khi bạn không có ở máy tính hoặc không tiện trả lời. Giao diện của chương trình bằng tiếng Việt hoàn toàn, hỗ trợ YM8 và cho phép bạn tùy biến câu trả lời tự động ứng với câu chat của đối phương. Ngoài ra, chương trình còn hỗ trợ nhập liệu tiếng Việt (bảng mã Unicode) trong phần trả lời tự động.

lelong07
07-12-2007, 02:08 PM
cảm ơn bạn nhiều , tôi đang cần nó

hover
26-02-2008, 07:45 PM
Có ai bít hack pass yahoo bằng phần mềm này chỉ cho tớ nhé, hok hỉu hoạt động thế nào
http://www.box.net/shared/u6zgmn5kw4

hrockvn
26-02-2008, 11:14 PM
Có ai bít hack pass yahoo bằng phần mềm này chỉ cho tớ nhé, hok hỉu hoạt động thế nào
http://www.box.net/shared/u6zgmn5kw4

File: yahoo_spy_v1.01.exe Status: INFECTED/MALWARE

A-Squared Found nothing
AntiVir Found TR/PSW.LdPinch.jm1
ArcaVir Found nothing
Avast Found Win32:Joiner-H
AVG Antivirus Found Dropper.Small.27.AC
BitDefender Found Trojan.Dropper.Joiner.AJ
ClamAV Found Trojan.Dropper.Joiner.AJ
CPsecure Found Const.W32.MicroJoiner.17
Dr.Web Found Trojan.MulDrop.9434
F-Prot Antivirus Found nothing
F-Secure Anti-Virus Found Constructor.Win32.MicroJoiner.17
Fortinet Found W32/Joiner.AJ!tr
Ikarus Found Trojan-Dropper.Win32.Microjoin
Kaspersky Anti-Virus Found Constructor.Win32.MicroJoiner.17
NOD32 Found Win32/TrojanDropper.Microjoin.C
Norman Virus Control Found Sandbox: W32/007Spy.CD.dropper; [ General information ]

* Creating several executable files on hard-drive.
* Applications uses MSVBVM50.DLL (Visual Basic 5).
* File length: 456777 bytes.

[ Changes to filesystem ]
* Creates directory C:.
* Creates directory C:\WINDOWS.
* Creates directory C:\WINDOWS\TEMP.
* Creates directory C:\WINDOWS\TEMP\.
* Creates file C:\WINDOWS\TEMP\ope8999.tmp.
* Deletes file C:\WINDOWS\TEMP\ope8999.tmp.
* Creates file C:\WINDOWS\TEMP\svchost.exe.
* Creates directory C:\WINDOWS\SYSTEM32.
* Creates file C:\WINDOWS\SYSTEM32\ope8999.tmp.
* Deletes file C:\WINDOWS\SYSTEM32\ope8999.tmp.
* Creates file C:\WINDOWS\SYSTEM32\MSINET.OCX.

[ Changes to registry ]
* Creates value "C:\WINDOWS\TEMP\svchost.exe "="C:\WINDOWS\TEMP\svchost.exe " in key "HKLM\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run".

[ Process/window information ]
* Will automatically restart after boot (I'll be back...).
* Attemps to open C:\WINDOWS\TEMP\svchost.exe C:\WINDOWS\TEMP\.

[ Signature Scanning ]
* C:\WINDOWS\TEMP\svchost.exe (164864 bytes) : W32/007Spy.CD.
Panda Antivirus Found nothing
Rising Antivirus Found Dropper.Agent.cvz
Sophos Antivirus Found Mal/VB-G, Mal/Dropper-C
VirusBuster Found Constructor.Microjoiner.AC
VBA32 Found MalwareScope.Trojan-PSW.Pinch.21

Banned nick forever

duongyhoa
10-10-2008, 04:47 PM
cho em hỏi cái
Bọn nó làm sao để được mấy cái hình như con bướm con dơi . thiên thần = kí tự ở danh sách list bạn bè nhỉ . có ai biết ko chỉ em với

lascote_B12
17-10-2008, 04:06 PM
cái đó anh phải vào trang web lấy kí tự rồi làm trong Y!M thoy, ngày trước em cũng làm nhưng mà quên mất cái trang web rồi, anh thử vào google tìm xem sao.
Mà làm chỉ được cái đẹp thôi, chứ khó nhìn tên lắm, mà đẹp cái đó có mỗi mình mình nhìn, mà nhìn nhiều cũng chán anh ạ.

duongyhoa
17-10-2008, 04:18 PM
Chán sao được anh làm đựoc rùi nhìn hay ghê :hi:

Snow
29-03-2009, 05:46 PM
Bản yahoo 8.0 có cách nào để chuyển qua Tiếng việt hok nhỉ
Bản 9.0 thì có tiếng việt nhưng nhiều khi dùng em thấy hay bị lỗi lắm
ai bik thì giúp em với nha

nhok_c4tjnh93
22-07-2009, 11:00 AM
<strong><font color="Black">nè. Nếu mi đã có bản tiếng anh của Y!M 8.0 thì down thêm cái này nữa <br>Linh download&nbsp; </font></strong><a href="http://www.mediafire.com/?dycmrdjdjnt" target="_blank">tại đây</a><br><b>mở file đó lên chạy cái việt hóa, nó kêu khởi động lại máy thì bạn khởi động lại</b> <b>là xong</b> <br><strong></strong>
-----------------------------------------

Bản yahoo 8.0 có cách nào để chuyển qua Tiếng việt hok nhỉ
Bản 9.0 thì có tiếng việt nhưng nhiều khi dùng em thấy hay bị lỗi lắm
ai bik thì giúp em với nha
Nản sao viết mà ra lung tug thế này :stress:
link nè http://www.mediafire.com/?dycmrdjdjnt :hot:
(http://www.mediafire.com/?dycmrdjdjnt)

chopstick
13-07-2011, 02:21 PM
cái này hay à nha lúc nào phải thử mới được