PDA

View Full Version : Lời khuyên cuộc sống

alan
17-12-2006, 02:07 PM
Dũng cảm là dám đương đầu với những thử thách dù chưa biết sẽ vượt qua,là khi tiếp tục cố gắng dù vẫn biết có thể sẽ thất bại.
Người ta chỉ có thể kính trọng thực sự những gì mà họ tin tưởng,không phải ở những gì mà họ chỉ biết và nghe.
Cuộc sống không có ý nghĩa nếu không phải trải qua sóng gió,con người sống là để vươn lên,để vượt qua khó khăn.
Một khi ban sống và dựa vào những khuôn khổ,quy luật-hạt giống duy nhất sẽ nảy mầm chính là định kiến.
Lòng chắc ẩn chi có thể là những tình cảm chân thật xuất phát tận đáy lòng.
Trên thế gian này,điều duy nhất mà con ngươicaanf phải chế ngự,chính là thái độ,là cách cư xử của bản thân mình.
Số lần thất bại của con người không quan trọng bằng thái độ của người đó cả lúc thành công lẫn khi thất bại.
Nếu lúc nào cũng đợi đến khi nắm chắc phần thắng mới làm,bạn sẽ chẳng làm được điều gì cả.
Có được những gì mình muốn có lúc không ý nghĩa bằng dám cho đi những gì mình có.
Khi dùng bản đồ,bạn luôn phải tuân theo phương hướng,còn khi không có nó,hãy phán đoán và lắng nghe trái tim của mình.
Nếu bạn chưa dám liều mình chấp nhận thât bại để đạt được một điều gì,hoặc là bạn hèn nhát,hoặc bạn chưa thật sự muốn nó.
Khi bất hạnh,lỗi lầm quật ngã bạn,bạn có quyền tiếp tục nằm đáy,hoặc can đảm đứng lên.http://svgtvt.net/forum/images/smilies/smilies/55.gif