PDA

View Full Version : Người Việt trẻ: nghe gì bây giờ nhỉ?

haidh
19-12-2006, 03:17 PM
Trước khi em khai đao,em xin phép được xin lỗi trước nếu có phát biểu gì sai trái về ngôn từ trong lúc Post và mong các bác hiểu cho là do tình trạng bức xúc mà ra.
Đầu tiên.em xin lấy một thí dụ điển hình vè Gu âm nhạc của các cô các cậu bây giờ.Một ca khúc khá nổi "ranh": Tâm sự hai người đàn ông"-em luôn phải nghe nó chảy ra từ miệng loa thằng hàng xóm(trọ).
Đàn ông phải biết chăm sóc cho người yêu,tôi có cách làm và cách yêu riêng của tôi....
Tình yêu của tôi liên quan gì đến anh,tình yêu của anh liên quan gì đến tôi.??.....
ĐỌc thì thấy cũng bình thường. Nhưng nghe thằng mất dạy nào đó hát thì thú thật em chỉ muốn nhét xxxx vào mồm nó! Dở không thể tưởng,thà rằng nó đọc nghe còn đỡ,đằng này....
Mà em cũng không hiểu thằng ngu đần thô thiển nào nó lại có thể phọt ra được "ca từ" như thế,thế là thành nhạc sĩ rồi. là lá la!
và còn không biết bao nhiêu là rác rưởi nữa mà có kể cũng không xuể!
Cú máu em cũng về làm một bài để thành nhạc sĩ!
Nghe gì bây giờ...!???
Chú thích: tôi cũng không biết ca sĩ và tác giả là những thằng nào,bài viết này chỉ mang tính cá nhân và ý kiến là chủ quan của tôi.Sorry !

Pisces
21-12-2006, 03:11 AM
Những bài như thế này tớ chả bao giờ nghe ::), nghe được vài câu là đã tắt rồi. Giai điệu thì ngang phè phè, nội dung lủng củng, ý nghĩa thì... chậc, nhảm nhí lol!!!