PDA

View Full Version : hãy đọc và suy ngẫm

huyentrang25
20-12-2006, 04:42 PM
Đi khắp thế gian
Kông ai tốt bằng mẹ
Gánh nặng cuộc đời
Không ai khổ bằng cha
Nước biển mênh mông
Ko đong đầy tình mẹ
Mây trời lồng lộng
Không phủ kín công cha
Tần tảo sớm hôm
Mẹ nuôi con khôn lớn
Mang cả tấm thân gầy
Cha che chở đời con
Ai còn mẹ
Xin đừng làm mẹ khóc
Đừng để buồn
Lên mắt mẹ nghe không?

thấy hay nên tui pots lên cho tất cả cùng đọc .
you thấy thế nào??????

alan
20-12-2006, 04:56 PM
hay quá , em làm anh nhớ mẹ ở nhà quá

ToanA4_03_06
20-12-2006, 10:25 PM
Đi khắp thế gian
Kông ai tốt bằng mẹ
Gánh nặng cuộc đời
Không ai khổ bằng cha
Nước biển mênh mông
Ko đong đầy tình mẹ
Mây trời lồng lộng
Không phủ kín công cha
Tần tảo sớm hôm
Mẹ nuôi con khôn lớn
Mang cả tấm thân gầy
Cha che chở đời con
Ai còn mẹ
Xin đừng làm mẹ khóc
Đừng để buồn
Lên mắt mẹ nghe không?

thấy hay nên tui pots lên cho tất cả cùng đọc .
you thấy thế nào??????

điều này không ai không tự nhận thức được mong rằng sau này chúng ta vẫn còn những suy nghĩ tốt đẹp như thế này đừng bị cuộc sông làm biến đổi;;)

huyentrang25
21-12-2006, 05:52 PM
cám on nhé.noel này em định làm ột tấm thiệp tặng bố mẹ, em sẽ vẽ hình bố mẹ đang dựa đầu vào nhau rất hạnh phúc. Các anh thấy thế nào? ổn chứ?

huynguyene2
21-12-2006, 06:05 PM
Thật là ý nghĩa=(( Hãy luôn nhớ đến đoạn thơ này trong tương lai

alan
21-12-2006, 07:22 PM
cám on nhé.noel này em định làm ột tấm thiệp tặng bố mẹ, em sẽ vẽ hình bố mẹ đang dựa đầu vào nhau rất hạnh phúc. Các anh thấy thế nào? ổn chứ?

không phải ổn mà cực ổn đấy , chắc bố mẹ sẽ rất vui

ToanA4_03_06
21-12-2006, 07:25 PM
sẽ vui hơn khi kết quả học tập của em tốt hơn mà bố mẹ không phải đến nhà các thầy các cô

Pisces
21-12-2006, 09:34 PM
sẽ vui hơn khi kết quả học tập của em tốt hơn mà bố mẹ không phải đến nhà các thầy các cô

Kô đến là ko được ấy chứ ;))

hrockvn
22-12-2006, 11:16 AM
Cô Trang mằn tặng anh cái nữa đi. Nội dung lãng mạn vào nhé.
PS: Anh nghĩ bố mẹ em sẽ rất vui khi nhận đc món quà đấy. Nghĩ lại, mình chưa làm gì để bố mẹ vui. :(

ToanA4_03_06
22-12-2006, 07:37 PM
Kô đến là ko được ấy chứ ;))

thời buổi bây giờ thì đúng thế thật-:??

HiepA4_03_06_ga
22-12-2006, 07:58 PM

Mày nói như ai cũng như mài đấy,

HoangHiep12C6
22-12-2006, 08:25 PM
thời buổi bây giờ thì đúng thế thật-:??

Hahaha . Quá đúng . Em lại kể cho các anh nghe 1 chuyện nữa . Chuyện có thật 100% diễn ra ở trong trường ta . Các anh có biết thầy Bình " thọt " dậy Lí không ? Ông ý đến cuối năm làm hẳn 1 danh sách những đứa thiếu điểm , để mang nộp tiền cho ông ý , nếu không thì thiếu điểm , thi lại . Thế thôi . Còn nhiều thầy giáo nữa mà em không tiện nêu tên . Sự việc diễn ra tại lớp C12 và lớp C2 + ....

huynguyene2
23-12-2006, 04:50 AM
Ông đấy là ông nào đấy, già hay trẻ, làm đ#+cj bao nhiêu năm rồi mà bây giờ lại trái tính trở trời như vậy. Các bạn lớp C12 và C2 đâu rồi chết hết cả rồi hay sao. Diễn đàn là nới cho anh em trao đổi thông tin cả xấu lẫn tốt của trường mà. Hiệp có bằng chứng đấy không Post lên cho anh em để anh em xử lí cái. Để tình trạng này trường Đào Duy Từ ngày càng tồi tệ đi, một số được gọi là thầy cô giáo xuống cấp về mặt đạo đức quá. Cho mọi ngường bằng chứng đi hay chỉ nói chơi thế thôi

ToanA4_03_06
23-12-2006, 12:36 PM
Mày nói như ai cũng như mài đấy,

mày nói gì tao chẳng hiểu bố tao làm chi hội nên phải đến . Nhưng đau nhất là đến nhà thầy Lễ thầy báo cho bố mẹ biết mình thiếu cả kì học thêm thế là hôm đó về bị ăn chửi

ToanA4_03_06
23-12-2006, 12:38 PM
. Cho mọi ngường bằng chứng đi hay chỉ nói chơi thế thôi

Bác ạ cho dù có đúng sự thật thì chúng ta biết làm gì bác lớn tuổi thì có thể nhưng như tụi học sinh đang học trong trường thì đó là điều không thể bởi VN khác với nền giáo dục phương Tây chúng ta còn nhiều bất cập lắm

HiepA4_03_06_ga
23-12-2006, 04:44 PM
mày nói gì tao chẳng hiểu bố tao làm chi hội nên phải đến . Nhưng đau nhất là đến nhà thầy Lễ thầy báo cho bố mẹ biết mình thiếu cả kì học thêm thế là hôm đó về bị ăn chửi

Ha ha tau thiếu thầy từ tháng 11 đến tận tháng 4 năm sau thì sao, thế là tao cúp cua luôn( bẩn wa')

ngayxua
24-12-2006, 04:46 PM
Niềm tin

Mẹ muốn viết bài thơ đẹp nhất
Tặng con yêu nhân ngày lễ đầu tiên
Của đời con,người chiến sĩ học viên
Trường Kỹ thuật không quân từ nay con gắn bó.

Con trai ơi cửa đời đang rộng mở
Mười bảy tuổi đầu con xa mẹ ra đi
Biết không con mẹ đã nghĩ những gì
Khi mẹ mở vòng tay cho con vào cuộc sống.

Mẹ tin con một niềm tin sống động
Mười bảy năm rồi con đã chứng minh
Từ buổi ấu thơ đến tuổi thư sinh
Con xây đắp niềm tin trong lòng mẹ.

Mẹ nhớ mãi một ngày hè lớp một
Con mang về tấm giấy Bác Hồ khen
Trân trọng nâng niu con đặt lên bàn
Dâng ba mẹ lần đầu tiên thành quả.

Rồi từ đó mười năm liền nối tiếp
Mỗi hè về một thành quả lớn hơn
Năm "tám ba" đã là một đoàn viên
Một đoàn viên chưa tròn mười bốn tuổi.

Biết không con,mẹ ấp ôm hy vọng
Một ngày kia con trai mẹ trưởng thành
Sẽ vững vàng nối tiếp bước cha anh
Con giữ vững nếp nhà truyền thống.

Mẹ tin lắm,dưới mái trường con sống
Sẽ là nơi thử thách luyện rèn
Ở nơi đây các chú bác,cha,anh
Sẽ mở rộng đôi tay dìu dắt con bước tiếp.....

Mẹ tin lắm những người đi trước
Sẽ hết lòng chăm sóc cho con,
Những chàng trai như những búp măng non,
Với trách nhiệm va tình yêu đồng đội.

Mẹ tin lắm những bạn đường sôi nổi,
Một tập thể chàng trai cùng lý tưởng ra đi,
Dù gian lao khó nhọc có quản gì,
Cùng phấn đấu cho quân đội ta lớn mãi.....

Con hãy sống như chim ưng tung cánh sải.
Dũng mãnh,khiêm nhường kỷ luật quân nhân,
Với đôi tay người kỹ thuật không quân,
Con hãy vươn lên với tầm nhìn khoa học

Vươn tới tầm cao không dừng lại nơi nào....
Nhớ nghe con bao tình cảm dạt dào
Mẹ giữ trọn cho con,con trai yêu của mẹ.
Hãy giữ vững niềm tin tư thơ bé
Xây mỗi ngày thêm vững chắc,nghe con.

Gió đông về Hà Nội có lạnh hơn
Mẹ gửi niềm tin về Nha Trang không tắt.

:vn:

Mẹ ơi con nhớ mẹ...

huynguyene2
24-12-2006, 04:48 PM
Chào cả nhà
Năm nay có một vụ ở Thanh hóa http://diendan.edu.net.vn/forums/774/ShowForum.aspx
các bạn cố gắng đọc và tham khảo nhé. Mọi người hãy nhớ rằng phải bí mật thông tin cá nhân khi đụng đến vấn đề nhạy cảm này đặc biệt Admin phải đảm bảo bí mật cho thành viên. Nếu không có thể đề cập trực tiếp tại trang edu.net.vn của Bộ giáo dục và đào tạo. Hãy tin và sự thật luôn được bảo vệ. Chúng ta làm để cho cuộc sống tốt đẹp hơn và mình mong có nhiều bài như bài của Hiệp nữa.
Chúc mọi người Noel vui vẻ năm mới mạnh khỏe, tươi trẻ mạnh mẽ.<:-P

huyentrang25
24-12-2006, 06:22 PM
Chuyện Thầy Bình thọt là có thật, em là nhân lớp c12 mà.Nhưng thật ra tính của thầy ko phải vậy đâu. Em nghĩ là do học sinh cần điểm nên dãn đến thầy cho điểm học sinh thông qua tiền.
Những buổi học ở lớp, thầy giảng trên lớp mà trò ở dưới thì ồn, tự dưng em thấy thương thầy lắm.Nhiều lúc cứ muốn làm j cho thầy nhưng lại chẳng biết làm j cả. Thầy lấy tiền của những người học kém, ý thức tồi thôi chứ những người học giỏi , tôn trọng thầy bao h thầy cũng quý.
Lớp em có mấy người ko đi tiền thầy nhưng mà cuối học kì thầy vẫn tổng kết đư điểm, chứng tỏ thầy đâu có coi trọng tiền.
Thầy đi dạy học cũng chỉ đi cái xe đạp xanh trong khi các thầy khác thì xe máy đắt tiền, mà thầy đi dáng hơi khập khiễng , em lại càng thấy thương thầy. Nếu quan tâm tới thầy hơn thì sẽ chẳng ai ghét thầy đâu.
Lớp em cũng có nhân đi mấy trăm nhưng vẫn bị tổng kết thiếu điểm vì hỗn với thầy.
Mà thầy cũng hay đùa lắm, nhiều lúc đọc những bài thơ con cóc về xã hội, về nhiều thứ khác làm cả lớp ai cũng cười nghiêng ngả.
Những khi lớp quá ồn, Thầy ghi mấy nhân vào sổ đầu bài nhưng cuối giờ học , cả lớp lên xin là thầy lại xóa tên đi.
Thực ra thầy ko xấu như Hiepc6 nghĩ đâu.
Hi vong bạn đừng nghĩ thầy theo hướng tiêu cực như thế.Bạn xem lại xem bạn đã học giỏi môn lí chưa? đã ngoan chưa rùi hãy nghĩ đến tại sao thầy lại đối xử với lớp bạn và cả lớp tôi như thế.

HoangHiep12C6
24-12-2006, 06:25 PM
Chuyện Thầy Bình thọt là có thật, em là nhân lớp c12 mà.Nhưng thật ra tính của thầy ko phải vậy đâu. Em nghĩ là do học sinh cần điểm nên dãn đến thầy cho điểm học sinh thông qua tiền.
Những buổi học ở lớp, thầy giảng trên lớp mà trò ở dưới thì ồn, tự dưng em thấy thương thầy lắm.Nhiều lúc cứ muốn làm j cho thầy nhưng lại chẳng biết làm j cả. Thầy lấy tiền của những người học kém, ý thức tồi thôi chứ những người học giỏi , tôn trọng thầy bao h thầy cũng quý.
Lớp em có mấy người ko đi tiền thầy nhưng mà cuối học kì thầy vẫn tổng kết đư điểm, chứng tỏ thầy đâu có coi trọng tiền.
Thầy đi dạy học cũng chỉ đi cái xe đạp xanh trong khi các thầy khác thì xe máy đắt tiền, mà thầy đi dáng hơi khập khiễng , em lại càng thấy thương thầy. Nếu quan tâm tới thầy hơn thì sẽ chẳng ai ghét thầy đâu.
Lớp em cũng có nhân đi mấy trăm nhưng vẫn bị tổng kết thiếu điểm vì hỗn với thầy.
Mà thầy cũng hay đùa lắm, nhiều lúc đọc những bài thơ con cóc về xã hội, về nhiều thứ khác làm cả lớp ai cũng cười nghiêng ngả.
Những khi lớp quá ồn, Thầy ghi mấy nhân vào sổ đầu bài nhưng cuối giờ học , cả lớp lên xin là thầy lại xóa tên đi.
Thực ra thầy ko xấu như Hiepc6 nghĩ đâu.
Hi vong bạn đừng nghĩ thầy theo hướng tiêu cực như thế.Bạn xem lại xem bạn đã học giỏi môn lí chưa? đã ngoan chưa rùi hãy nghĩ đến tại sao thầy lại đối xử với lớp bạn và cả lớp tôi như thế.

Ấy . Pà lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi . Sự việc thế nào mình nói thế ấy . Có nhiều chuyện về thầy Bình mà pà chưa biết đâu . Và cũng nên nhớ rằng , mình không học với thầy Bình . Và mình học lí cũng không kém , sự thật là bài kiểm tra lí học kì của mình cũng chỉ có >8<10 ma` thôi ( mình đề riêng )

HoangHiep12C6
24-12-2006, 06:30 PM
Ông đấy là ông nào đấy, già hay trẻ, làm đ#+cj bao nhiêu năm rồi mà bây giờ lại trái tính trở trời như vậy. Các bạn lớp C12 và C2 đâu rồi chết hết cả rồi hay sao. Diễn đàn là nới cho anh em trao đổi thông tin cả xấu lẫn tốt của trường mà. Hiệp có bằng chứng đấy không Post lên cho anh em để anh em xử lí cái. Để tình trạng này trường Đào Duy Từ ngày càng tồi tệ đi, một số được gọi là thầy cô giáo xuống cấp về mặt đạo đức quá. Cho mọi ngường bằng chứng đi hay chỉ nói chơi thế thôi

Hahaha . Bằng chứng hả . Okie thôi . Để em bảo bọn lớp C12 với C2 tham gia diễn đàn rồi bọn nó kể cho mà coi . VD 1 trường hợp của lớp C2 nhé : Thằng Đức Anh phải nộp 200k để có điểm trên 5,0 nè , ...

HiepA4_03_06_ga
24-12-2006, 07:36 PM
Hu hu, các pác post bài sai chủ đề rồi, chủ đề là bài thơ nhớ về công ơn cha mẹ, các pác toàn lôi lỗi của thầy giáo mang ra mà phê phán. Sao mọi người không nhìn lại mình coi, thứ nhất thầy giáo cũng là 1 con người; thứ 2 mình phải cố gắng chứ. Nhưng mà cũng đúng, điểm kém cũng là 1 lỗi do mình đấy chứ. Nói chung muốn trách người khác hãy xem lại mình( tui cũng không đủ khả năng để trách các pác đâu, nhưng là bậc tiền bối đi trước 1 bước có kinh nghiệm hơn).

huyentrang25
25-12-2006, 02:10 PM
Ấy . Pà lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi . Sự việc thế nào mình nói thế ấy . Có nhiều chuyện về thầy Bình mà pà chưa biết đâu . Và cũng nên nhớ rằng , mình không học với thầy Bình . Và mình học lí cũng không kém , sự thật là bài kiểm tra lí học kì của mình cũng chỉ có >8<10 ma` thôi ( mình đề riêng )

cha, giỏi nhỉ, thật ra đó cũng chỉ là một khía cạnh mà tôi nghĩ thôi.Chứ có lẽ nó ko đúng lắm cũng nên