PDA

View Full Version : Ra đường mới thấy mình còn thua bạn bè nhiêu quá

bức tường
22-12-2006, 12:24 PM
:-S phải làm sao đây bây giờ

Đứng ở ngã ba đường không biết nên chọn đi đường nào đây

hanvanhuynh
23-12-2006, 01:53 AM
Mình cũng chịu.
Lơ ngơ đứng giữa ngã ba đường
Chọn ngã nào? hay chọn cả ba
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Đường về Thanh hóa bao xa?
Nô el nhất quyết về nhà offline!

live*to*love
25-12-2006, 05:36 PM
thế thì anh phải hỏi các chú công an giao thông đi không là đi sai đường là bị phạt dó

Quanganh
25-12-2006, 05:39 PM
theo tôi nên chọn đường lên thiên đàng

HiepA4_03_06_ga
25-12-2006, 05:41 PM
Hix, giỏi thì lên đi. Làm bao nhiêu việc xấu mà cứ đòi lên thiên đàng. Hãy sống với tấm lòng bao dung thì chúng ta chọn con đường nào cũng tốt cả.

alex
27-12-2006, 09:25 PM

Tuy em chưa ra trường , nhưng năm thứ tư rồi giật mình nhìn lại thì thấy mình chẳng biết cái gì về chính cái ngành mình đang học cả.Bây h mới hối hận vì mấy năm trước chơi nhiều quá. Chán !

culanbk
27-12-2006, 09:55 PM
toàn người tâm trạng giống mình không à. Nhưng bạn để nick là Bức Tường thế khó đi là phải .

live*to*love
02-01-2007, 05:17 PM
hờ em giờ đang học lớp 11 mà cũng phân vân wa' ko biết phải theo ngành nào đây rồi sức ép từ nhiều phía bức bối ghê

hanvietkien
03-09-2007, 01:52 AM
Mình cũng chịu.
Lơ ngơ đứng giữa ngã ba đường
Chọn ngã nào? hay chọn cả ba
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Đường về Thanh hóa bao xa?
Nô el nhất quyết về nhà offline!

Ông bạn vẫn thơ thẩn như ngày nào nhỉ

cuong_linkent
03-09-2007, 10:11 AM
Theo Em ! Quay đầu là bờ=:)=:)=:)=:);));))

ngayxua
03-09-2007, 10:39 AM
Ở nhà nhất mẹ nhì con
Ra đường lắm kẻ còn ngon hơn mình.

Học xong còn phải bôn ba (bon chen) một thời gian thì mới tìm được cho mình một công việc tàm tạm, sau đó từng bước phát triển thôi!

HoangHiep12C6
03-09-2007, 11:46 PM
Em giờ toàn thấy nhất vợ nhì con :D Chẳng thấy mấy là nhất mẹ nhì con cả :D Học xong đi bôn ba đó đây học hỏi thêm roài mới ngon được :D

xumi
04-09-2007, 09:56 AM

Pác ui E thấy là pác hình như ra tr lâu rùi mà, sao lại vẫn đứng ở ngã ba đng hả pác. Pác học XD a? Pác cứ bình tĩnh bi giừ cơ chế thị trường mở mà, nhiều cơ hội lắm vấn đề chỉ ở chỗ là tìm cái j cho phù hợp khả năng của mình thui. E chúc pác sớm tìm đc ngã rẽ nhé :)
---------------------------

hoanghiep : ai bảo chú thế nhất vợ nhì bà ngoại chứ. Thế chú đã chọn đc đng đi cho m chưa?

quangthanhxdsg
04-09-2007, 10:22 AM
Ở nhà nhất mẹ nhì con
Ra đường lắm kẻ còn ngon hơn mình.

Học xong còn phải bôn ba (bon chen) một thời gian thì mới tìm được cho mình một công việc tàm tạm, sau đó từng bước phát triển thôi!
~o)Suy nghĩ này rất đại trà,là mong ước của nhiều người hướng tới 1 cuộc sống ổn định,nhưng chỉ hợp với thế hệ trước thôi còn với giới trẻ Dynamic bây giờ(Chủ động tiếp xúc cong việc tích luỹ kinh nghiẹm từ khi ở ghế nhà trường....) thì đòi hỏi về cuộc sống đã cao hơn nhiều rồi.Có lẽ anh em mình cũng nên ném mục tiêu lên cao hơn một tý để phát triển kịp với thời cuộc~o)

sám_hối
14-09-2007, 12:37 AM
ra trường cố gắng kiếm việc làm ổn định cưới vợ xong là hết đời trai =))

xumi
14-09-2007, 09:44 AM
cưới nhưng có phải là muốn là đc đâu, chú có công ăn việc làm ổn định rùi thì cứoi đi. Pác ạ đứng ở ngã ba đường đôi khi cũng có cái hay của nó, mặc dù là hơi chông chênh.

sám_hối
15-09-2007, 01:21 AM
ngã 3 đường là quyết định khó khăn nhưng đánh dấu bước ngoặt của cuộc đời

letheanh
28-09-2007, 02:11 PM
đâu phải cứ học xong lấy vợ có gia đình là xong đâu, cuộc sống còn nhiều điều để làm trước khi mất tự do dân chủ( lấy vợ) VD như là du học nè, kinh doanh .... mọi người nên suy nghĩ kĩ trước khi quyết định

ngayxua
01-10-2007, 03:46 PM
đâu phải cứ học xong lấy vợ có gia đình là xong đâu, cuộc sống còn nhiều điều để làm trước khi mất tự do dân chủ( lấy vợ) VD như là du học nè, kinh doanh .... mọi người nên suy nghĩ kĩ trước khi quyết định

đúng vậy cưới vợ sớm làm gì cho khổ. đang tự do tung hoành cơ mà, cuộc sống đang ngao du vân sơn, chớ đừng tự tụt suống mà làm gì, đời nam nhi còn dài mà.
:noo:

ngoc12b8
08-11-2007, 09:36 AM
Năm năm đại học có là bao..
Lối về ngõ nhỏ nở hoa đào
Người yêu bế con ra chào bác
Đau lòng bác lắm,mẹ cháu ơi....

sv_luat
08-11-2007, 10:31 AM
hờ em giờ đang học lớp 11 mà cũng phân vân wa' ko biết phải theo ngành nào đây rồi sức ép từ nhiều phía bức bối ghê

Chọn trường đúng quyết định thắng lợi trong khi đi thi đến 50% đấy em ạ !

Tư tưởng chung của mọi người là như vậy

Chọn trường cho mình còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố,bây giờ em đang còn học lớp 11 thì còn nhiều lựa chọn lắm.Vì bây giờ lực học của mình đang còn có thể điều chỉnh được rất nhiều.

Và chọn trường còn phụ thuộc vào gia đình có thể tìm việc cho mình khi ra trường hay ko ? Nói chung là em đang còn học lớp 11 nên cứ thoải mái mà lựa chọn nha

Chúc em lựa chọn chính xác.Và có kết quả tốt trong kì thi

bức tường
27-12-2008, 02:39 PM
Pác ui E thấy là pác hình như ra tr lâu rùi mà, sao lại vẫn đứng ở ngã ba đng hả pác. Pác học XD a? Pác cứ bình tĩnh bi giừ cơ chế thị trường mở mà, nhiều cơ hội lắm vấn đề chỉ ở chỗ là tìm cái j cho phù hợp khả năng của mình thui. E chúc pác sớm tìm đc ngã rẽ nhé :)
---------------------------

Em nhầm rồi. Anh học Giao thông. Anh vừa ra trường mà. Đi làm được gần một năm. Tìm được công việc đúng khả năng của mình uh, cái này thì mình phấn đấu đến mực nào thì khả năng của mình đến mức đấy, khi chưa thực sự phấn đấu thì chưa biết được khả năng của mình.

Trong cuộc sống ai mà chẳng muốn hơn người khác, mỗi người chọn cho mình một con đường riêng, không ai giống ai.

Đôi khi chọn một ngã rẽ cho mình thật khó... vì nhiều điều lắm.

nothing_4ever
29-12-2008, 07:50 PM
nên chọn trường jif đúng với sức mình á...............:luckybadge:

ai chả bit thế, vấn đề là có bit sức mình đến đâu mà thui....kais đó mới wan trọng:rideon:...đừng có học trường xây dựng gia đình lun na được