PDA

View Full Version : Ờ, Windows Media 11 à - Cài được thôi

hrockvn
25-12-2006, 08:15 AM
Qua nhà cu bạn, thấy nó xách con Laptop đang chạy cụ Windows Media 11 mà thấy phê. Đẹp tít mù. Nghĩ mình lại thấy đau lòng. :(
Qua nhà bác Tùng thấy bác cũng đang chạy Win Media 11. Nghĩ lại thấy đau lòng :((
Ku bạn sài Laptop có bản quyền thì chả nói mằn chi. Bác Tùng thì làm quái gì có bản quyền. Ờ, rứa mà cũng chạy Media 11 như ai. Cáu. :-W :-W
Mà cáu thì phải làm cho hết cáu. Ờ, thì ta cũng phải mằn cái Media 11 chạy cho đỡ bực. Trong khi bác Tùng ngay đóa, mất chi không hỏi coi.
Ờ, hỏi thì dĩ nhiên là phải có trả lời. Và có trả lời tớ mới có bài này :)). Chuyện cũng đơn giản, chả cần quái gì mạng để Active, chả cần quái gì bản quyền mà lo bác MS đuổi cổ. Đơn giản đến mức không ngờ. Việc gì phải search đâu cho mệt. Có cả bộ cài ngay đó. Rứa là copy về. Bạn cũng có thể làm một bản TẠI ĐÂY (http://daoduytu.net/kho/wmp11-windowsxp-x86-enu.exe)
Rùi, tải xong chưa. Xong rồi thì nháy đúp vô cái file mới tải về đó, nó sẽ giải nén bộ cài bên trong ra. Mở cái thư mục vừa mới giải nén xong. Chạy lần lượt như sau:
1/ Chạy file wmfdist11.exe ==> Rồi chờ lúc cho nó chạy xong
2/ Chạy file wmp11.exe ==> Chờ thêm tí nữa cho nó chạy
3/ Chạy file setup_wm.exe. File này chạy xong là xong. Khi chạy file này xong WinMedia 11 sẽ tự chạy cho bạn lần đầu. Nhớ phải chạy theo thứ tự nhá.
Rùi, giờ tớ show hàng cái nhẩy :D :)) :-"

Có điều chú ý là với Media 11, thành menu mặc định không hiện ra. Bạn phải nhấn chuột phải vào thanh Title bar của nó mới có menu hoặc nhấn vào chỗ cái đồng hồ đếm thời gian bài hát ấy.
Đau một điều nũa là tớ chưa tìm thấy chỗ Edit thông tin bài hát như bên Media 10, không biết có phải bác Bill Gates bắt giấu đi không. Giờ bất tiện, muốn Edit bài hát cho dễ nhìn thì potay.
Quái, cái Capture màn hình của mình không chụp đc phim. Lạ thật, bị phê roài. :-?

Pisces
25-12-2006, 08:34 AM
Quái, cái Capture màn hình của mình không chụp đc phim. Lạ thật, bị phê roài. :-?
Dùng các chương trình coi phim - video thì khi chụp màn hình sẽ bị đen sì như thế đóa ;)). Ko phải bị phê đâu, chỉ có 1 2 chương trình là có thể chụp màn hình đc thôi.

fithou
28-12-2006, 12:41 PM
Ai bảo là không Edit đc bài hát nào vẫn Edit được bình thường muốn Edit thì phải Thêm nó vào Library rồi vào đó Edit như bình thường. Nói chung là WMP11 có rât nhiều thay đổi và tiện ích thích nhất là nó đồng bộ dữ liệu với USB. Mà cái WMP 11 này cps lâu lắm rồi chứ có phải bây giờ mới có đâu hình như cách đây đã nửa năm rồi cũng nên.
Khi cài cũng không cần chạy 3 file như thế chỉ cần chậy File Chạy file setup_wm.exe là đc rồi

hrockvn
28-12-2006, 03:07 PM
Ủa, thế hả, cảm ơn bác cái, em tìm mãi không ra. Vụ đồng bộ thì bản 10 đã có roài bác ạ

culanbk
28-12-2006, 03:27 PM
Ơ hơ chú Hảo có mỗi cái Media11 mà cũng đưa lên đây à. Sao không nói trước sang nhà tớ cho cop . Khà khà

hrockvn
28-12-2006, 03:35 PM
Sharing everything là tôn chỉ của tớ. Share đc cái gì thì share

culanbk
28-12-2006, 03:39 PM
Uh tốt đấy cố gắng làm tốt vào nhé!

hijack
30-12-2006, 10:51 AM
Dùng các chương trình coi phim - video thì khi chụp màn hình sẽ bị đen sì như thế đóa ;)). Ko phải bị phê đâu, chỉ có 1 2 chương trình là có thể chụp màn hình đc thôi.

Dùng Print Screen cũng được mà,có điều phải dùng chút thủ thuật : Display properties --> Settings --> advanced -->troubleshoot
kéo thanh Hardware acceleration về none --> OK

sau đó muốn chụp cảnh nào thì Pause lại rồi Print Screen thôi

hrockvn
30-12-2006, 10:53 AM
Thế cái vụ Edit tag của nhạc. Tớ chả Edit đc, đưa vào Lib cũng chả biết đâu mà Edit

Pisces
03-01-2007, 01:29 PM
Dùng Print Screen cũng được mà,có điều phải dùng chút thủ thuật : Display properties --> Settings --> advanced -->troubleshoot
kéo thanh Hardware acceleration về none --> OK

sau đó muốn chụp cảnh nào thì Pause lại rồi Print Screen thôi

Rứa hả :D, giờ em mới biết cái trò này đó.
Thank bác ::)

Guliaka
04-01-2007, 01:00 PM
Thanks Hrock nhé .Bản này dùng đã phết đấy !

1stPrO
04-01-2007, 07:16 PM
các pác hãy vào đây mà xem hướng dẫn cụ thể nè :
http://forum.gamethu.net/showthread.php?t=129704

passion
06-03-2007, 06:10 PM
cài được chết liền ai nói cài được giải thích dùm coi hiện tượng này coi
nó hiện ra một bảng
validate your copy of windows

duynamckbk7
06-03-2007, 07:46 PM
Oài, hình như MP11 chạy trên Win SP2 thì phải

hrockvn
07-03-2007, 07:38 AM
Chính xác. Chạy trên SP2 trở lên. Tớ cài đặt đc. Xin xem lại bài hướng dẫn của tớ

duynamckbk7
07-03-2007, 07:54 AM
Hum nay Microsoft chính thức đưa Win Vista có bản quyền vào VN với giá chỉ bằng 1 vé xem ca nhạc kìa, ai mua đi cho tui dùng ké với.

hrockvn
07-03-2007, 08:02 AM
Chẹp, với điều kiện bạn đang sài Win bản quyền hoặc các máy Laptop đã cài sẵn Win bản quyền đc Upgrade lên Vista chỉ với 20$. Bạn có win bản quyền không

Pisces
07-03-2007, 07:58 PM
Đang xài Vista nè ~.~' (tất nhiên là bản quyền...)
Tại thời điểm này có lẽ chưa thích hợp để dùng nó. Nhiều chương trình ko chạy đc trên nó vì cái vụ Compatibility. Hơn nữa đã cài win này, nhưng ko thích thì ko cài lại win khác đc trừ khi Format cài từ DOS. Hoặc là nếu máy đủ trâu để dùng chương trình Virtual PC ;)).

Nói chung hiện tại Vista chưa có nhiều tính năng vượt trội gì so với winXP ngoại trừ cái giao diện 3D đẹp và bắt mắt. Àh, cũng thêm cái khoản thiết lập và khống chế quyền sử dụng nữa, hay phết :X. But, những cái đó chưa đủ bù đắp cho việc những chương trình tiện ích hay khác ko sử dụng đc.

Hiện tại các chương trình đang dần có bản dành cho win Vista, nhưng số này chưa nhiều. Mỗi lần cài chương trình gì mà ko tương thích, lại phải lên mạng search đỏ mắt ra, rồi down,... mà toàn mấy trăm MB trở lên T___T

hrockvn
08-03-2007, 07:36 AM
Chẹp, ai bẩu chú sài laptop mằn chi ;)). Quẳng đây tớ ... sài hộ cho :-P

liknight_b4
22-05-2007, 11:28 PM
Thế cái vụ Edit tag của nhạc. Tớ chả Edit đc, đưa vào Lib cũng chả biết đâu mà Edit

Thê sao bác ko vào trong box Tài liệu chia sẻ ấy,ở trong ấy e có nói đến soft WMAWorkshop mà

1stPrO
22-05-2007, 11:47 PM
hehe chẳng quan win của chúng ta xài là win lỏm win ko bản quyền cho nên ko cài dc WM 11 là phải thôi , vấn đề sẽ ko còn là khó nếu úm ba la biến win lỏm thành win bản quyền đúng ko nào , tôi đọc được bài này ở trên 1 forum tin học đã làm và kết quả thật mỹ mãn , từ win 7K/ đĩa giwof đây tớ đã có 1 win bản quyền pro mời các vị đọc bài viết này và làm theo , các bước cũng rất dơn giản , nếu làm dc rồi thì cho tui ít ...ngân lượng nhé :P
Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEventsỞ ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9BĐánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft