PDA

View Full Version : Giúp tui với >_<

cogaibachkim_nc
30-12-2006, 07:59 PM
mọi người sẽ nghĩ gì khi biết người bạn thân nhất của mình lừa dối mình

blue_horizon
30-12-2006, 08:18 PM
Tất nhiên là sẽ rất buồn rồi. Đau khổ nhất là bị bạn thân phản bội
Nhưng tớ sẽ tìm hiểu kĩ mọi việc, sau đó yêu cầu một lời giải thích. Bởi cái gì cũng có nguyên do của nó.

cogaibachkim_nc
31-12-2006, 12:31 PM
biết là thế ? nhưng chẳng lẽ không nói đc ngay từ đầu sao? đã là bạn thì phải tin tưởng nhau chứ ! tại sao lại giối nhau như vậy

live*to*love
31-12-2006, 03:37 PM
Chậc chuyện này bà đã tìm rõ nguyên nhân chưa tui đồng ý với ý kiến của Vân đó . Cái j` cũng có nguyên nhân của nó tìm hiểu xem roài quyết định cũng chưa muộn mà

cogaibachkim_nc
31-12-2006, 08:14 PM
ay`! tui cũng không biết nữa nhưng tui thấy buồn quá ông bà ạ ?bây giờ mỗi khi gặp nó tui không đủ bình tĩnh để nói chuyện nữa bởi tui biết nếu nói chuyện thì kiểu gì nó hoặc tui sẽ bị tổn thương hu hu huhuhu

blue_horizon
31-12-2006, 09:07 PM
Cái gì cũng cần có thời gian của nó. Bà hãy cho bạn bà và cho chính mình một khoảng thời gian. Im lặng không hẳn là không tốt.
Tôi đã cho bạn tôi 4 năm đấy :D

cogaibachkim_nc
31-12-2006, 09:21 PM
nghê thế cơ á ! bà cho bạn bà những 4 năm thế 4 năm đó bà và bạn bà có nói chuyện với nhau không

blue_horizon
31-12-2006, 09:47 PM
Bây giờ thì có. Tui và bà ấy học cùng lớp mà. Không nói sao được
Vấn đề không phải là bà cho bạn bà thời gian bao nhiêu mà là bạn có tha thứ cho bạn bà hay không? Hãy tha thứ nhé, dù mất bao lâu đi nữa. Mất đi tình bạn thì sẽ rất tiếc nuối đó

cogaibachkim_nc
01-01-2007, 02:17 PM
ok ? tui sẽ nghe lời bà thử cho nó một cơ hội xem sao

live*to*love
01-01-2007, 04:34 PM
thế là cuộc sống lại có một người bạn được cơ hội thể hiện mình roài

live*to*love
01-01-2007, 04:41 PM
nè tiện về tình bạn cho tui hỏi nè : tui với t` bạn tui dạo này đang giận nhau vì chuyện tui có vẻ hơi thân với con người iêu nó . Con đó nó hỏi tui chuyện ty của t` kia . Tui nghĩ là thôi đằng nào 2 đứa nó cũng ấy roài thì mình nói cho con kia nghe thì giúp con kia không bị hiểu lầm vì các ex của nó . Nhưng khi t` bạn tui biết chuyện này thì nó bảo tui lắm chuyện mà trong khi đó nó toàn lấy chuyện tui ra kể cho con kia nghe . Ko nói chuyện với nhau hơn 1 tuần roài

live*to*love
01-01-2007, 04:43 PM
ah` đến khi tui viết thư sang làm hòa thì nó không viết còn trả lại . Tui bực wa' viết thư căng sang cho nó thì ko thấy nó viết lại . Thế là seo ?

ToanA4_03_06
01-01-2007, 05:57 PM
hà hà chuyện bị lừa dối anh bị như cơm bữa hồi còn nhỏ bây giờ thì cảnh giác đủ thứ
1 lần vấp ngã là 1 lần đau mà

blue_horizon
02-01-2007, 11:51 AM
nè tiện về tình bạn cho tui hỏi nè : tui với t` bạn tui dạo này đang giận nhau vì chuyện tui có vẻ hơi thân với con người iêu nó . Con đó nó hỏi tui chuyện ty của t` kia . Tui nghĩ là thôi đằng nào 2 đứa nó cũng ấy roài thì mình nói cho con kia nghe thì giúp con kia không bị hiểu lầm vì các ex của nó . Nhưng khi t` bạn tui biết chuyện này thì nó bảo tui lắm chuyện mà trong khi đó nó toàn lấy chuyện tui ra kể cho con kia nghe . Ko nói chuyện với nhau hơn 1 tuần roài
Cái này thì miễn bình luận, để cho các bác con trai giúp đỡ nhau vậy
Nhưng theo tôi bọn con trai chắc là không giận nhau lâu đâu, có gì thì nói thẳng ra
To: ToanA4_03_06: Bác nói thế không có nghĩa là bác mất hết lòng tin vào bạn bè đấy chứ?

HiepA4_03_06_ga
02-01-2007, 12:14 PM
Chài, nói dối là chuyện bình thường hiện nay. Thế các ông các bà chẳng ai ko nói dối bố mẹ cả( đoán là thế, ai ko nói dối ông bà già cứ phản ánh). Còn bạn bè, đôi lúc mình có những chuyện không thể nói lên sự thật đc. Đã là bạn thân, hãy tìm hiểu xem nguyên nhân tại sao bạn ấy lại nói dối mình, như thế mới khẳng định đc mình có phải là bạn thân của bạn ấy không. Bằng không thì mình chỉ nghĩ đến lợi ích của mình mà thôi.

live*to*love
02-01-2007, 04:20 PM
nhưng tui đã nói thật rồi mà thẳng thắn với nhau thế là hết rồi còn đâu nữa chẵng lê phải xuống nước xin nó nữa

live*to*love
02-01-2007, 04:22 PM
còn con trai nói thế nhưng có phải là lúc nào giận nhau là dễ giảng hòa đâu . Đứa nào cũng có cái tôi cá nhân cả má

live*to*love
02-01-2007, 04:26 PM
bác toàn hình như hơi bị bi quan vào tình bạn nhỉ đâu phải lúc nào lừa cũng là xấu đâu

cogaibachkim_nc
02-01-2007, 10:56 PM
uh` tui đồng ý ? tình bạn luôn đc xây dựng bởi sự tốt đẹp hi` nhưng quay lại chủ đề của ông thì tui nói cũng phải công nhận bạn của ông bụng nhỏ như chôn kim ấy ?con trai gì mà giận giai thế . Đã là con trai thì ko nên giận giỗi nhau như thế có gì cứ nói thẳng ra . tui nghĩ ông cứ giải thích rõ với nó thì đâu ắt vào đấy

live*to*love
03-01-2007, 04:47 PM
à nó nói với con người iu nó là tui có bao giờ nói tốt về ai bao giờ con kia thì bảo ko phải thế mà đúng là tui nói tốt về nó đấy chứ . Chẳng lẽ giờ ra kể với nó khó nói thế nào ấy

HiepA4_03_06_ga
03-01-2007, 06:46 PM
uh` tui đồng ý ? tình bạn luôn đc xây dựng bởi sự tốt đẹp hi` nhưng quay lại chủ đề của ông thì tui nói cũng phải công nhận bạn của ông bụng nhỏ như chôn kim ấy ?con trai gì mà giận giai thế . Đã là con trai thì ko nên giận giỗi nhau như thế có gì cứ nói thẳng ra . tui nghĩ ông cứ giải thích rõ với nó thì đâu ắt vào đấy

Con trai cũng là con người chứ. Cũng sầu, bi, hỉ, nộ chứ. Nhưng suy cho cùng, hãy tha thứ như thế chúng ta sẽ tạo cho người đó 1 cơ hội cũng như giúp chúng ta có 1 người bạn bên cuộc sống. :tay: :tay: :tay:

doantuan
03-01-2007, 06:49 PM
Con trai cũng là con người chứ. Cũng sầu, bi, hỉ, nộ chứ. Nhưng suy cho cùng, hãy tha thứ như thế chúng ta sẽ tạo cho người đó 1 cơ hội cũng như giúp chúng ta có 1 người bạn bên cuộc sống. :tay: :tay: :tay:

tau đồng ý với ý kiến của mày Hiệp

HiepA4_03_06_ga
03-01-2007, 06:53 PM
Mi thấy tau nói giốn nhà hiền triết không. Tau nói thì nói thế thôi, đôi khi không thể dẹp bỏ được tính ích kỷ của mình được, nhưng dù thế nào cũng phải cố gắng mà thôi.

doantuan
03-01-2007, 06:54 PM
thì củng phải cố gắng chứ biết làm sao dc
mà thang nào chẳng thế ko riêng mình ai

cogaibachkim_nc
03-01-2007, 11:12 PM
đúng rùi ? nhưng theo em nghĩ cai gì bỏ qua đc thì cứ bỏ qua đi .cái gì tha thứ đc thì hãy cứ tha thứ đi ông nên bảo bạn ông như vậy
live*to*love

blue_horizon
04-01-2007, 11:58 AM
nhưng tui đã nói thật rồi mà thẳng thắn với nhau thế là hết rồi còn đâu nữa chẵng lê phải xuống nước xin nó nữa
Xin làm gì? Tại sao phải xin? Ông có làm gì sai đâu. Chán cái thằng bạn ông, con trai gì mà ích kỉ, bảo thủ. Thì cứ cho con trai cũng là người đi, nhưng như thằng bạn ông thì......b-(

live*to*love
04-01-2007, 04:22 PM
Đúng đó tui thích ý kiến của bà Vân đó mình đâu có j` mà phải sr đúng ko ? Mà mình đã làm hòa trước mà ko đồng ý thì thôi . Bạn bè chơi với nhau lâu roài mà ko hiểu nhau hay sao

1stPrO
04-01-2007, 10:26 PM
chài rõ là tuổi ô mai mơ;)) , bạn bè có khúc mắc gì thì cứ hỏi rõ ràng ra , có gì xấu đâu mà phải che với chả đậy , để lâu nó lại bốc mùi ,

cogaibachkim_nc
04-01-2007, 10:28 PM
nói vậy thì thằng bạn ông chẳng hiểu gì về ông cả roài

live*to*love
05-01-2007, 01:05 AM
thế hử ? Nhưng nó ko hiểu tui thì cũng phải vì chẳng lẽ tui lại đi kể tui nói gì với con kia . Mà cũng phải xem vì sao thằng kia lại như thế chắc gì nó đã ko hiểu rõ chuyện này còn lí do khác thì sao ?!?

lauthaimi
05-01-2007, 09:59 AM
biết là thế ? nhưng chẳng lẽ không nói đc ngay từ đầu sao? đã là bạn thì phải tin tưởng nhau chứ ! tại sao lại giối nhau như vậy

thì chắc tại vì người ta có lí do nào đó khó nói,cứ từ từ cái đã,tì hiểu kĩ xem sao

blue_horizon
10-01-2007, 07:49 PM
thì chắc tại vì người ta có lí do nào đó khó nói,cứ từ từ cái đã,tì hiểu kĩ xem sao
Ừ, bạn này nói đúng đó. Tìm hiểu kỹ rồi giận tiếp cũng không muộn:D

cogaibachkim_nc
10-01-2007, 09:28 PM
thế tui hỏi ông đã tìm hiểu đc đến đâu roai` gần một tháng trời rùi mà vẫn chưa tìm ra manh mối gì hả? tui hơi nghi ngờ về thằng bạn của ông rùi đó

Diệp lục
10-01-2007, 09:55 PM
Cái topic này đang làm gì vậy ? Đọc chả hiểu gì mà thấy toàn là sai lỗi chính tả rõ nhiều ! Đến chịu ! Đề nghị các cô các cậu xem lại văn hóa cấp III nhé ! :vn: :vn: :vn: :vn:

live*to*love
12-01-2007, 06:06 PM
Cái topic này đang làm gì vậy ? Đọc chả hiểu gì mà thấy toàn là sai lỗi chính tả rõ nhiều ! Đến chịu ! Đề nghị các cô các cậu xem lại văn hóa cấp III nhé ! :vn: :vn: :vn: :vn:

Bà chị phải đọc lại từ đầu đi ! Topic này dùng để nói chuyện về những tâm sự của mình mà ko biết nói với ai , ko biết xử lí thế nào

HiepA4_03_06_ga
17-01-2007, 10:05 PM

Cho pà ngồi đó mà dò lỗi chính tả, rồi về dạy tụi lớp 1. Chứ cấp 3 thầy cô giáo nào chấm chính tả nhẩy. Còn cái topic này thảo luận về 1 người bạn thân lừa dối mình, hay đại khái đó là làm mất lòng tin người bạn của mình.