PDA

View Full Version : bùn wa

huyentrang25
31-12-2006, 05:40 PM
có chuyện muốn tâm sự với mọi người quá
chuyện thế này: hôm noel 24-12 tui có tặng quà cho mấy người bạn gái.Thế nhưng mọi chuyện ko như tui mong đợi
-Người thứ nhất thì chỉ cám ơn tui bằng cách: viết câu cảm ơn vào một tờ giấy đi xin và nó thật là cũ kĩ.Tủi thân ghê,mình đã có lòng tặng nó mà nó lại đối xử với mình như vậy?tình bạn ko được đền đáp
_Người thứ 2: tặng nó thậm chí nó ko có 1 lời cảm ơn và cũngchawngr khen đẹp(trong khi đoa là một cây thông rất xinh)
_Người thứ ba: rất vui và cũng tặng lại tui 1 món quà giống như vậy.
_Người thứ 4: nói lời cảm ơn và cười rất tươi
_cuối cùng là bố mẹ: tui tặng một tấm thiêph made in Trang , ý nghĩa vô cùng.Nên bố mẹ rất vui
Nghĩ cũng hơi tủi, mình tặng quà ko , vì muốn họ biết mình quý và quan tâm đến họ , nhưng dường như họ ko để ý hy là ko biết mà chẳng mua tặng lại.
Tui có cần chi vật chất , tui chỉ muốn họ cũng nên tặng tui cho tui đỡ buồn.
Lúc đó tui chỉ muốn khóc nhưng thấy có lẽ mình hơi ích kỉ hay sao ấy.
Nhưng bù lại tui cũng được các anh chị tặng cho 1 buổi noel thật là vui,Và tôi rát cảm ơn họ.và còn chồng tui nữa chứ, hi.
Có nên nói cho những người đó suy nghĩ thật của tui ko nhỉ? cho dù nếu nói ra chẳng biết có sao ko? chán wa=(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

hrockvn
01-01-2007, 09:11 AM
có chuyện muốn tâm sự với mọi người quá
chuyện thế này: hôm noel 24-12 tui có tặng quà cho mấy người bạn gái.Thế nhưng mọi chuyện ko như tui mong đợi
ko , vì muốn họ biết mình quý và quan tâm đến họ , nhưng dường như họ ko để ý hy là ko biết mà chẳng mua tặng lại.
Tui có cần chi vật chất , tui chỉ muốn họ cũng nên tặng tui cho tui đỡ buồn.
Lúc đó tui chỉ muốn khóc nhưng thấy có lẽ mình hơi ích kỉ hay sao ấy.
Nhưng bù lại tui cũng được các anh chị tặng cho 1 buổi noel thật là vui,Và tôi rát cảm ơn họ.và còn chồng tui nữa chứ, hi.
Có nên nói cho những người đó suy nghĩ thật của tui ko nhỉ? cho dù nếu nói ra chẳng biết có sao ko? chán wa=(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Có lẽ em hơi sai lầm về quan điểm. Tuy nhiên, đó là quyền tự do của con người. :-?. Anh nghĩ rằng, "cho" không nên yêu cầu được "nhận". Người ta đã nói rồi: Cho là nhận, mà nhận cũng là cho.
Có điều, người nhận như mấy người bạn của em có lẽ cần xem xét lại.

blue_horizon
01-01-2007, 09:47 AM
Giống trường hợp của em. 8-3 năm ngoái, em tặng quà cho con bạn, nó chẳng nói chẳng rằng gì cả. Buồn 1 tẹo. Sau đó bình thường. Chuyện chẳng có gì là to tát thế nhưng lúc về nó hỏi em một câu làm em buồn và giận nó kinh khủng. Nó hỏi là :Cậu sao thế, cậu giận vì tớ không mua quà tặng cậu à? :(
Trời ơi, ai nghĩ thế bao giờ đâu, thậm chí em cũng chẳng cần 1 lời cảm ơn
Sau đó, em đã nói chuyện với nó, và vấn đề được giải quyết. Chị không nên buồn làm gì, phải thấy vui là khác. Vì món quà lớn nhất ở đây chính là chị đã đem lại niềm vui cho những người bạn của chị, dù không được đền đáp

alan
01-01-2007, 05:52 PM
thương vợ yêu quá , thôi đừng buồn nữa mà , có chồng đây rùi

live*to*love
02-01-2007, 05:01 PM
chậc chuyện đó là thường mà có thể họ quên ko cảm ơn vì đang còn choáng vì món quà đẹp quá thì sao đến lúc nhớ ra thì muộn rồi nên họ ngại cảm ơn . Cười lên đi bà chị !

ToanA4_03_06
02-01-2007, 05:58 PM
đúng là tâm trạng của phụ nữ có khác .Thế cho mình hỏi cái này nhé, nếu tặng quà cho 1 người con gài mà vài bữa sau người đó trả lại thì có phải người đó đã có người khác rồi không

L_T
03-01-2007, 01:01 AM
Tau là người thứ 4 đúng không ? Hix xin lỗi mi nhiều nhé. Không ngờ mi bùn vậy chứ.Tau đúng là con dở hơi chẳng nghĩ gì cả.Tai vì tau chỉ vật vờ nghĩ đến ... thôi. Tau chẳng biết gì nữa cả! SORRY[-O< b-(

Mọi người nói thế thì tau thấy tau tồi quá.Chán quá không ngờ vì một tí không để ý mà làm mi không vui.Ngàn lần xin lỗi mi.

live*to*love
03-01-2007, 04:31 PM
kinh wa' ! Thế là đã hiểu nhau roài nhé cảm ơn forum đi

huyentrang25
04-01-2007, 03:35 PM
Tau là người thứ 4 đúng không ? Hix xin lỗi mi nhiều nhé. Không ngờ mi bùn vậy chứ.Tau đúng là con dở hơi chẳng nghĩ gì cả.Tai vì tau chỉ vật vờ nghĩ đến ... thôi. Tau chẳng biết gì nữa cả! SORRY[-O< b-(

Mọi người nói thế thì tau thấy tau tồi quá.Chán quá không ngờ vì một tí không để ý mà làm mi không vui.Ngàn lần xin lỗi mi.

Cảm ơn mi nhá.Tau ko trách mi đâu, tau biết là con Thảo cần món quà đó hơn tau mà.
Thật ra em cũng ko ccaanf nhận , nhưng giá mà nó khen món quà đó dẹp lắm là em thấy vui rùi, em đâu càn nó tặng lại đâu.Nhung dằng này nó changer đả động j đến chuyện đó nên hơi tủi thân thui.
Cám ơn tất cả mọi người nhé, bây h thì mình thấy nhẹ nhõm hơn rùi.
Đó chỉ còn là "chuyện nhỏ" thôi.hi:">