PDA

View Full Version : FlashGet Hack

hrockvn
03-01-2007, 08:25 AM
Dân mạng chắc chẳng ai lạ gì phần mềm FlashGet giúp tăng tốc độ download từ trên mạng và còn nhiều chức năng khác nữa. Nhưng mặc định FG chỉ có thể chia tối đa file cần tải thành 10 file. Bạn muốn làm hơn thế có thể dùng FlashGet hack (vào google search nguyên từ đó sẽ ra) nhưng nó cũng chỉ lên tới 30 "mảnh" thôi. Nếu muốn làm hơn nữa ta có thể chỉnh trực tiếp Registry bởi chính cái Flashget hack cũng chỉ làm nhiệm vụ chỉnh sửa Registry mà thôi. Tuy nhiên nó không tăng quá cao đơn giản vì mạng của bạn có đủ "năng lực" mà chạy với 100 mảnh phân nhỏ không thôi.
Nếu bạn khoái tăng tốc, có thể làm như sau:

Vào menu Start >> vào Run >> Gõ regedit >> ấn ENTER để khởi động chương trình Registry Editor của Windows
Đến khóa:
HKEY_CURRENT_USER\Software\JetCar\JetCar\General
click chuột phải vào khoảng trống ở ô bên phải, click vào New >> String Value >> Gõ vào "Max Parallel Num" (có 2 khoảng trắng giữa 3 từ, không có ngoặc kép) và ấn Enter. Sau đó Double click vào giá trị "Max Parallel Num" >> Trong trường value data gõ vào số 100.

(Giá trị này sẽ giúp tăng số phần download của 1 file lên đến 100, bạn có thể sửa số này tùy thích)

Tiếp theo lại click chuột phải vào khoảng trống ở ô bên phải (vẫn ở khóa
HKEY_CURRENT_USER\Software\JetCar\JetCar\General ) >> click vào NEW >> String Value >> Gõ vào "MaxSimJobs" (không có ngoặc kép) >> ấn ENTER. Sau đó Double Click vào giá trị MaxSimJobs để mở hộp Edit String, trong trường value data gõ vào số 100.

(Giá trị này sẽ giúp FlashGet Download 100 File cùng 1 lúc, bạn có thể sửa số này tùy thích).

Đóng Registry Editor lại, bây giờ chạy FlashGet bạn sẽ thấy có sự thay đổi, bạn có thể tăng số splits của 1 file lên đến 100 , và bạn có thể download 100 files trong cùng 1 thời điểm.

Bạn cũng có thể làm cách khác là tạo 1 file .reg để tự động nhập vào Registry những nội dung trên như sau: copy đoạn sau và paste vào chương trình Notepad (mở notepad bằng cách vào menu Start >> Programs >> Accessories>> Notepad):

[HKEY_CURRENT_USER\Software\JetCar\JetCar\General]
"Max Parallel Num"="100"
"MaxSimJobs"="100"

Save file này với tên "FGsuper_hack.reg" chẳng hạn (nhớ để dấu ngoặc kép khi đánh tên file để ghi lại dưới dạng .reg).Khi bạn Double click vào file .reg này, và ấn OK nó sẽ tự động nhập vào registry để tăng số file download và số phần của 1 file download lên 100.

1stPrO
03-01-2007, 03:57 PM
Hi rất hay, nhưng máy mình nó đời cũ ko dám chỉnh sửa để tăng tốc, mình đang xai FG 1.2 thấy tốc độ download phê lắm roài :D

haidh
04-01-2007, 10:48 AM
Em bỏ FlashGet rồi!
Bác dùng GigaGet chứ?
Nhanh hơn FlashGet nhiều các bác ạ!