PDA

View Full Version : lời vàng dành cho bạn

tragiangb11
07-01-2007, 08:30 PM
Đẹp mà được yêu đó mới chỉ là đàn bà . Xấu mà biết làm cho người ta yêu đó là nữ hoàng ( D'Aurevilly )

Đừng định nghĩa mình là " 1 người cô đơn " dù bạn có cảm thấy tệ đến đâu , chắc chắn sự cô đơn sẽ giảm và biến mất . Khi bạn tập trung chú ý và năng lượng vào những nhu cầu khác và khi bạn học cách yêu thương bản thân mình nhiều hơn . Đừng đợi những cảm xúc tốt đẩy bạn chạy _ hãy chạy đi rồi những cảm xúc tốt sẽ duổi kịp bạn .

Cuộc sống là vậy . Không hẳn ngọt ngào , không phải toàn những chuyện vui . Chẳng thiếu những phút giây lúc bạn bị hiểu nhầm , bị xa lánh , bị trách cứ . Những lời nói nhọn hoắt có khi khiến bạn nghi ngờ bản thân , thất vọng về chính mình , có khi khiến bạn buông xuôi , quăng bỏ những điều tử tế mà hàng ngày theo đuổi . Bạn cần hỏi liệu mình có cần tử tế ko khi những người xung quanh chẳng hiểu cho , chĩa vào bạn những lời khiến tâm hồn bạn đau nhói _ Nhưng hãy luôn tin vào trái tim mình , tin rằng bạn sinh ra để là 1 người tử tế, và trước sau mọi người cũng thấy sự chân thành bên trong bạn.

Thành công không bao giờ là điều được đảm bảo dù chúng ta thực hiện đúng công thức đến đâu . Thất bại chắc chắn hơn nhiều . Thế nhưng , điều quan trọng là : hãy tin vào chính mình và tiếp tục nỗ lực hơn .

tragiangb11
08-01-2007, 01:38 PM
Trong lúc khó khăn nhất của cuộc sống , đừng quá tập trung vào những bất hạnh để quên rằng những điều bạn đã có chính là hạnh phúc mà bao người bất hạnh ước mơ cũng ko thể có được.

Những người hạnh phúc nhất ko bận tâm tìm xem cuộc đời có công bằng ko . Họ chỉ tận dụng những gì đã có.
Cuộc đời có " công bằng " ko ? Có thể là ko, nhưng hỏi " tại sao " thì làm được gì ?

khi mọi việc ngoài tầm kiểm soát của ta , hãy tự nhủ : " Mình muốn A hơn , nhưng nếu có B thì cũng tốt thôi "
Thật tình đó chỉ là mẹo thoát hiểm của tâm trí , nhưng nếu chúng ta biến nó thành thói quen , thì tâm chúng ta sẽ thoải mái hơn.

Nếu bạn cảm thấy bực bội hay khổ sở trong công việc bạn làm_dù bạn là công nhân nhổ lông gà hay bác sĩ chuyên giải phẫu não _ thì phương cách hay nhất là ....LÀM HẾT SỨC MÌNH .

Khi hình dung trong trí óc 1 cách cư xử hoàn hảo , chúng ta đã cài đặt chương trình cho các tế bào não 1 cách thể hiẹn tốt đẹp hơn
trong tâm trí hãy hình dung mình là người ngon lành , tự tin hay đang ở phong độ đỉnh cao . Qua nhiều tuần hay nhiều tháng , bạn sẽ nhận thấy sự thay đổi. Rất đơn giản , dễ thực hiện , và rất hiệu quả_cho bất cứ ai .

tragiangb11
08-01-2007, 07:57 PM
Một người thầy có thể fê bình chỉ trích bạn nhưng điều đó ko có nghĩa là trí thông minh hay giá trị , tính cách nhân fẩm của bạn bị hạ thấp . Mỗi người đều có những nhận xét riêng của mình và có thể vào thời điểm đó nhận xét của họ là đúng , nhưng nó ko thể đại diện để khái quát toàn bộ giá trị con người bạn.

Cuộc sống đâu chỉ là những kì thi . Cuộc sống này đâu chỉ là 1 lối mòn độc đạo . Em có thể ko fải là người giỏi nhất nhưng em vẫn cần được hạnh fúc . Đừng đánh giá em qua những kì thi nó vượt qua , những bằng cấp mà nó dành được , hay trường Đại học mà nó học , nghề nghiệp nó theo đuổi chức vụ mà nó dành được...Hãy đánh giá em theo ý chí , sự lạc quan , niềm vui sống , sự sẵn lòng giúp đỡ , những tình cảm âu yếm mà nó dành cho mọi người xung quanh và cả thế giới này..Đừng đánh giá thành đạt của đời người theo những công thức có sẵn , gạt bỏ những niềm vui . Hãy để em được thành công theo kiểu của riêng em...

tragiangb11
09-01-2007, 06:30 PM
Người khác nói gì , làm gì , với tôi điều đó ko quan trọng . Điều tôi quan tâm là cách sống và cách tôi tin tưởng vào bản thân .

Những người thích ganh đua thường là những người cảm thấy ko yên tâm về chính bản thân mình . Hãy hỏi tại sao bạn lại cảm thấy ghen tị , hoặc dễ bị " de dọa vị trí " như thế , và chỉnh sửa nó . Trên Thế Giới có đủ chỗ cho mọi người tỏa sáng , bạn ạ !!

Mình cứ dám sống trước đã , còn có được người khác thừa nhận hay ko thì cứ chờ vào thời gian và những góc nhìn mở rộng , vậy thôi !

Hôm nay không nơi nào , không ai và không điều gì có thể gây phiền toái hoặc khiến tôi khó chịu . Tôi chọn cách mang lại cho mình sự bình yên .

Tha thứ có dễ dàng ko ? Thường thì ko
Nhưng bạn tha thứ cho ai đó ko fải vì họ
Bạn tha thứ cho người vì ích lợi của bạn _ chỉ vì bạn muốn cuộc đời nhẹ nhàng thanh thản thôi.

tragiangb11
11-01-2007, 08:54 PM
Khi bạn trao yêu thương cho một ai đó , nếu cái bạn nhận được là một con số 0 thì cũng đừng quá đau lòng . Vì chắc chắn bạn sẽ nhận lại nó đầy đủ và có thể hơn thế nữa bởi một người khác , vào một thời điểm khác . Vấn đề chỉ là thời gian . Vậy thì cứ hãy tin rằng : đến một lúc nào đó ....

Bạn nên biết rằng chỉ vì một người không yêu bạn theo đúng cách mà bạn muốn thì không có nghĩa là họ không yêu bạn với tất cả những gì họ có.

Trước hôn nhân , ai cũng là thi sĩ
Trong hôn nhân , ai cũng là gián điệp
Sau li hôn, tất cả đều là nhà fê bình

Anh muốn thoát khỏi tình ái , anh fải làm việc bận rộn và anh sẽ thoát khỏi . Vì ái tình nhường lại cho sự hoạt động. ( Ovid )

Tôi không cố dành giật những gì không thuộc về mình . Vì tôi sẽ đau lòng biết chừng nào khi nhận ra rằng đằng sau lăng kính màu hồng tôi đang soi , sự thực không đẹp như tôi nghĩ .

tragiangb11
13-01-2007, 01:41 PM
Bạn có tin không khi chúng ta than vãn , kêu ca thì đến 90% người nghe không hề không hề quan tâm đến những vấn đề của bạn . Còn lại thì lấy làm đắc chí , hài lòng vì bạn đã vướng phải những chuyện đó ! Vì vậy hãy luôn nhớ rằng , kêu ca chẳng hề có ích gì cho bạn .

Lời thừa nhận thua cuộc đúng lúc , không cố chấp , không hằn học , không hoài nghi . Mỗi khi vấp ngã , chẳng việc gì phải quá dằn vặt mình và đừng bao biện . Cũng chẳng khó lắm đâu mà...

Hãy cười vì : ít nhất có 1 người luôn mong được nhìn thấy bạn cười.

Không nên để nỗi buồn tồn tại lâu . Nỗi buồn chẳng khác nào cái bánh rán nguội , lúc ăn sẽ chẳng ai thấy ngon , nhưng ăn xong rồi nó coi như biến mất .

" Không sao đâu , con trai đôi khi cũng cần phải khóc , như thế cũng không sao cả "

tragiangb11
13-01-2007, 01:53 PM
Cuộc sống này rất ngắn ngủi vì thế đừng hối tiếc những gì đã qua mà hãy đón nhận những thử thách mới .

Những người hay kêu ca thường thiếu một tầm nhìn về mọi việc-họ thường quan tâm đến những vấn đề vặt vãnh , nhỏ nhặt , quan trọng hóa vấn đề suy nghĩ không khoa học hay tự thương hại mình quá mức .
Những người lạc quan thường chỉ chú ý đến những gì thực sự có ý nghĩa sống còn trong cuộc sống của họ - và luôn ngăn chặn những suy nghĩ tiêu cực , hướng suy nghĩ và sự tập trung của mình vào những điều tốt đẹp.

Cuộc sống sẽ thoải mái và nhẹ nhàng hơn 1 khi bạn biết rằng cách mình đi trên đường còn quan trọng gấp bội lần những thành quả đã đạt được .

Sự lo phiền , suy nghĩ tiêu cực cũng như những thói xấu-lớn lên nhờ được nuôi dưỡng , dung túng .

tragiangb11
20-01-2007, 07:45 PM
" Quy tắc thứ nhất của bạn là fải tự kính trọng bản thân bạn "

Sống ung dung và không dè chừng trong một chừng mực là một cách hay ho giúp cho cuộc sống của bạn nhẹ nhàng hơn . Nhưng trong những trường hợp cụ thể , xù lông để bảo vệ mình cũng là cách giúp bạn tự cân bằng và khẳng định cho mọi người thấy bạn không dễ bị bắt nạt như họ tưởng .

" Cách tốt nhất là học cách chấp nhận và đối mặt . Bản thân dư luận không đáng sợ . Điều đáng sợ nhất chính là nỗi sợ hãi do chính bạn tạo ra . Nó khiến bạn mất tự tin . Và khi mất tự tin thì thường hỏng việc . Điều chỉnh 1 chút lệch lạc tâm lý này nhé ! "

"Cuộc sống là 1 chuỗi vận động ko ngừng , thất bại là đương nhiên , nhưng thành công cũng không hề viễn tưởng . Người ta thường nói : ko ai hoàn hảo để luôn thành công mãi mãi cả ! Vậy thì ngược lại , thất bại luôn mở ra cho bạn những cơ hội mới , ít ra là bạn sẽ có được một kinh nghiệm để làm tốt hơn ."

hoaly_kho
20-01-2007, 08:58 PM
Cảm ơn em nhé , quả thật những lời vàng của em có thể làm cho chị cảm thấy cuộc sống có khá nhiều ý nghĩa !!!

1stPrO
21-01-2007, 02:55 AM
ẹc thiệt tình , chả có lời nào hay bằng chữ " Tiền " cả :)) :)) có tiền là có tất cả Ok men

tragiangb11
22-01-2007, 07:55 PM
"Khi một chàng trai ko ưa bạn , ko có nghĩa là bạn mất cơ hội . Bước tiếp theo ko phải là bạn thay đổi thế nào cho vừa lòng hắn , mà là làm thế nào để hắn thấy cái hay của bạn ."

" Nghệ thuật của sự khôn ngoan là biết bỏ qua những gì ko cần thiết "

" Đàn ông có thể ngồi xổm trên dư luận , còn đàn bà fải chiều theo dư luận ."

" Phần lớn người khác đâu có nghĩ giống bạn , bạn bị trật đường ray . Vậy càng ít trông đợi vào thế giới chừng nào , thì cuộc sống ta sẽ dễ chịu hơn chừng ấy ."

" Nếu có ai nói ko tốt về tôi thì tôi fải tiếp tục sống cho đến khi ko ai còn tin vào điều đó ."

" Khó nhất là khi bắt đầu . Một khi đã khởi động , mọi chuyện thường diễn ra khỏe re ! "

tragiangb11
22-01-2007, 08:04 PM
" Đừng có muốn kiểm soát người khác
Đừng có muốn người khác suy nghĩ giống như ta
đừng trông cậy người khác làm cho ta hạnh phúc ."

" Mỗi ngày bạn vững vàng thêm một chút , dần dà bạn tạo được cho mình một thái độ tích cực . Khi cuộc sống trở nên khắc nghiệt , hãy tự nhủ rằng " Chuyện này làm tinh thần mình càng cứng cáp , mình càng hạnh phúc hơn "
Cuộc sống dễ dàng ko hẳn cho bạn hạnh phúc . Thông thường chính là cái ngược lại kia !"

Những người đọc sách tuy chưa thành danh nhưng cũng đã có một tư cách cao thượng . Những người làm điều thiện tuy ko mong báo đáp , nhưng tự trong lòng khoan khoái .( Sách cách ngôn )

" Tha thứ là cách trả thù đau đớn nhất "

miss_online
28-01-2007, 02:34 PM
lời vảng nhưng dài hok có hứng thú đọc

tragiangb11
28-01-2007, 05:56 PM
Ai có lời nào , hay kinh nghiệm gì muốn chia sẻ ko ?

quangthanhxdsg
28-01-2007, 06:20 PM
Bỏ mịe, các cô các chú đưa mấy cái lí thuyết suông ấy lên đây làm ☀☀☀☀ gì! Anh thật thời buổi nào còn mấy thứ này cơ chứ, đọc thì thằng nào, con ☀☀☀☀ nào chả đọc được, thực hiện mới khó các cô các chú ợ[-X

1stPrO
28-01-2007, 06:28 PM
ờ thì lý thuyết là thế , con ai thích thực hành thì thực hành , thế thôi

quangthanhxdsg
28-01-2007, 06:33 PM
Chú nói ngu bỏ mịe, chú biết thế sao e'o đưa cái thực hành lên đây rồi cùng nhau thực hiện, tìm giải pháp!
Anh là anh ghét cái thằng trong cũi còn hay bi bô, e'o vì tập thể mà mạnh ai nấy làm. Chú kiểm điểm bản thân đi [-X

1stPrO
28-01-2007, 06:44 PM
Chú nói ngu bỏ mịe, chú biết thế sao e'o đưa cái thực hành lên đây rồi cùng nhau thực hiện, tìm giải pháp!
Anh là anh ghét cái thằng trong cũi còn hay bi bô, e'o vì tập thể mà mạnh ai nấy làm. Chú kiểm điểm bản thân đi [-X
ah uh nói nghe dc dấy , ai là thằng trong cũi vậy ta , xét cho cùng ông anh cũng hơn tôi 2 tuổi thôi , đừng lên mặt như bố khệnh thế , nghe nó sến lắm , nói chung là ko ngửi dc ok men =)) , còn nữa anh em Đào vào đây giao lưu , ông anh ăn nói cho nó tử tế đừng có 1 câu hai câu là văng bậy , văn hóa ko bằng con ruồi ok men

Pisces
28-01-2007, 06:47 PM
Thứ nhất, nếu mọi người ko thích post những câu đại loại như mấy bài đầu thì ko cần phải vào đây post bài reply, nhỉ =)?

Thứ hai, cẩn thận ngôn từ và thái độ khi thảo luận với memb khác. Dù gì cũng là đồng môn, đừng có để vì vài ba bài viết mà dẫn đến hiềm khích, thù địch lẫn nhau.

quangthanhxdsg
28-01-2007, 06:53 PM
Anh thật, chẳng nhẽ lời anh nói mà chú không hiểu được 1 chút nào sao, anh buồn lắm. Sắp ra rồi :(
Em anh ấy mà có tính hay khi, hay dỗi, làm thằng đàn ông mà e'o có tính đó hỏi thế đi'u nào mà nũng gái được phỏng chú:-"

Anh nói chú trong cũi, chú nghĩ anh có jã tâm thì anh cũng phục, thế có nghĩa là chú hạ thấp và qui cho mình trong vị trí đó quá, cái vị trí mà chú tưởng tượng ra ấy :)).
Anh nói có ý chú đang còn con nít, đó thế thôi chú. Thắc mắc gì nữa không :)) . Còn không thì ngồi nuốt lại từng từ, từng câu chữ cho anh nhé =)).

ToanA4_03_06
28-01-2007, 09:26 PM
chưa biết nghe bài 'lợi danh' của Duy Mạnh chưa, tiền có thể làm con người xa cách nhau hơn tốt nhất là có cuộc sống mỗi ngày thức đậy lại thấy nụ cươivaf sự quan tâm chăm sóc của người yêu( có thể là vợ sau này) để ta có nghị lực hơn trong công việc của mình, vun đắp cho cuộc sống ( ám chỉ vật chất)
đó là quan niệm của tôi chắc lạc hậu quá nhỉ

cbm
01-02-2007, 11:37 PM
Hay, hay quá! Mà chú Thanh đừng nạt em anh nhé, các em cứ mạnh dạn bày tỏ ý kiến lên cho anh, k fải sợ [-X

1stPrO
02-02-2007, 01:56 AM
Anh thật, chẳng nhẽ lời anh nói mà chú không hiểu được 1 chút nào sao, anh buồn lắm. Sắp ra rồi :(
Em anh ấy mà có tính hay khi, hay dỗi, làm thằng đàn ông mà e'o có tính đó hỏi thế đi'u nào mà nũng gái được phỏng chú:-"

Anh nói chú trong cũi, chú nghĩ anh có jã tâm thì anh cũng phục, thế có nghĩa là chú hạ thấp và qui cho mình trong vị trí đó quá, cái vị trí mà chú tưởng tượng ra ấy :)).
Anh nói có ý chú đang còn con nít, đó thế thôi chú. Thắc mắc gì nữa không :)) . Còn không thì ngồi nuốt lại từng từ, từng câu chữ cho anh nhé =)).
http://i65.photobucket.com/albums/h228/TrungVua/anh%20dong/38.gif Ohh ông anh nói cái gì nhỉ à đây rồi ông anh nói là " lời anh nói mà chú không hiểu được 1 chút nào sao ":-j Vâng thằng em hiểu , cái ý tầm thường thế nói hiểu không thì có... nói quá không:-j , câu này phẩi để\:D/ thằng em nói với thằng anh nó mới hợp ,mà ý thằng em nói lần trước thằng anh ko hiểu gì hay sao ý :-j chán ko tiến bộ được;)) , ko tiến bộ dc hay là ..chậm tiến đây , xem ra cũng có cá tính đấy , nhưng người ta bảo rồi học cái hay cái tốt chứ đùng học cái hư cái xấu , Ừ thì tuổi thì có thể cao hơn , nhưng cái vấn đề giao tiếp xã hội cũng như kiến thức chắc gì đã tỷ lệ thuận với tuổi 8-} , tin thằng em đi người đi trước người ta biếthttp://i65.photobucket.com/albums/h228/TrungVua/anh%20dong/Teen9x_143.gif
------------------------------------------

Hay, hay quá! Mà chú Thanh đừng nạt em anh nhé, các em cứ mạnh dạn bày tỏ ý kiến lên cho anh, k fải sợ [-X

Ai tên là sợ ở đây vậy pác :-j :-j , lâu quyên mất cái box này , hôm nay vào mới nhớ ra đang lên lớp cho 1 "anh" khóa trước ::"> ;))

classic_arc
02-02-2007, 11:46 AM
chưa biết nghe bài 'lợi danh' của Duy Mạnh chưa, ...

bố khỉ cái thằng duy mạnh hát nhạc sến và vẫn lắm đứa nghe :-&

ngayxua
02-02-2007, 02:06 PM
bố khỉ cái thằng duy mạnh hát nhạc sến và vẫn lắm đứa nghe :-&

oài... chậc...chậc...-:?? Mod mà sao lại ăn nói như vậy nhỉ, có gì thì dạy bảo mọi người chứ :-@
Tất nhiên nhạc thị trường bây giờ là như vậy mà, phải hơi lạ tai thì mọi người mới tò mò mà nghe chứ >:)E

Pisces
02-02-2007, 02:28 PM
Topic đã đi quá xa mục đích ban đầu của nó. Tạm thời lock lại, tránh một vụ đấu khẩu "tiền năng" và các thợ câu chuyên nghiệp hoạt động. Nếu chủ topic còn muốn tiếp tục chủ đề thì cứ việc lập topic mới, tớ sẽ move bài sang, còn những bài không liên quan ở đây sẽ cho vào thùng rác.