PDA

View Full Version : Tóc của một nữ sinh đột nhiên bốc cháy

ngayxua
10-01-2007, 10:47 AM
Tóc của một nữ sinh đột nhiên bốc cháy

:( :( :(

Chỉ trong hai ngày 8 và 9/1, mái tóc của em B.V.H (15 tuổi), học sinh lớp 9 trường H.V.T ở thành phố Nam Định đã bốc cháy tới ba lần.
Chiều 8/1, khi đang ở lớp học, thầy giáo dạy môn Văn bỗng nhiên nhìn thấy mái tóc của học sinh B.V.H bốc khói. Hiện tượng chỉ kéo dài khoảng 10 giây, nhưng cả lớp náo loạn vì đám khói lan rộng ra xung quanh lớp với đường kính 2m, có mùi khét.

Đám tóc rụng khá dày, khiến mái tóc của em bị sém nhẹ, trông như mái tóc bị gãy.
Đến 16h50, khi em H đang ở nhà, hiện tượng lặp lại, nhưng thời gian ngắn hơn, chỉ khoảng 5 giây.
Ngoài em H, em gái em cũng nhìn thấy. Tuy đã bốc cháy tóc hai lần, nhưng em H. vẫn sinh hoạt, học tập bình thường. Nhưng đột nhiên từ 21 giờ tối, em H. bắt đầu đau đầu. Theo H miêu tả thì trong đầu em như có ngọn lửa đang đốt.

Ngay sau đó H được gia đình đưa tới bệnh viện. Theo ông B.C.B (45 tuổi), bố em H: “Các bác sĩ tỏ ra rất hoài nghi về sự việc. Đo huyết áp, nhiệt độ của em đều thấy bình thường. Em đã phải uống thuốc ngủ, tuy nhiên vẫn không ngủ được vì rất đau đầu”.

Lần tóc tự bốc cháy thứ ba của em H. là lúc 10 giờ sáng 9/1, khi em đang ở bệnh viện. Nghe thấy em H kêu “Bố ơi!”, ông B. chạy vào phòng bệnh thì thấy đúng là mái tóc em đang bốc khói như đun bếp than. Em H cũng đang ôm đầu. Ông B vội gói lại các đầu chân tóc rơi trên nền đá hoa vào tờ giấy để làm bằng chứng, vì sợ rằng các bác sĩ không chứng kiến sự việc cũng không tin.
Em H. là con đầu trong gia đình công chức - nghệ sĩ, em học giỏi môn Anh và Văn. H rất có năng khiếu về guitar và hát, từng đạt các giải thưởng văn nghệ tại trường. Từ nhỏ, em không có bệnh tật gì. Sức khoẻ các thành viên khác đều rất tốt, chỉ có mẹ là bị huyết áp cao.
:-$

Theo Lao Động

ToanA4_03_06
10-01-2007, 11:28 AM
thế thì đưa lên trong chuyện lạ Việt Nam được đấy khó tin quá

ck.no love
03-08-2008, 03:36 PM
Chuyện ni lạ thật , lần đầu nghe >.< . Con ni cho lên chuyện lạ Việt Nam, lúc sau vác âmý thùng nước ngọt về được đá =))