PDA

View Full Version : Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

Trang : [1] 2

hrockvn
13-01-2007, 04:58 PM
Dạo qua diễn đàn lúc thấy toàn các vị chức sắc hoặc đã từng làm chức sắc cả mà chả thấy bác nào truyền lại tí kinh nghiệm cho đàn em hocc tập. Nào là chú S_Star8x, nào là chú romeo, nào là bác Bithu12a2, một loạt các anh hào mà toàn giấu nghề cả. Đề nghị các bác có mánh chi hay truyền lại cho em út mí để tụi em út học hỏi. Các bác lười viết bài quá

ks_thu
15-01-2007, 07:34 PM
Ặc ặc Kinh nghiệm của em ư?Ngày cấp 3 chưa lần nào vượt qua chức tổ trưởng.Lên ĐH em mới làm lớp trưởng đc vài tháng thôi!Cũng đang phải học hỏi thêm tuy nhiên với cách nhìn của người lớn hơn chút xíu mình cũng có 1 số lời nhắn tới các em lớp dưới :
Làm lớp trưởng cấp 3 là phải học hành gương mẫu hơn các bạn;việc hoàn thành các nhiệm vụ trường giao kô phải là khó!Cái quan trọng nhất là phải nối kết đc các bạn trong lớp đặc biệt hiểu rõ khả năng của các bạn để tạo 1 đội ngũ cán bộ lớp tốt năng nổ luôn tổ chức hoạt động cho lớp.

haidh
15-01-2007, 07:50 PM
oài,dạo này em đang bận một mớ đồ án mới cả bài tập lớn nên không ghé qua chào hỏi anh chị em nhà mình được.
Mà mấy hôm rồi Server của Đào Duy Từ nhà mình có chuyện nên vào cũng khổ.
Rứa bác thích kinh nghiệm chi??
Và đây là kinh nghiệm của em: người nào có quyền lực nhất trong cái lớp có gần 100 mạng??Câu trả lời đơn giản là...bà(hoặc ông) nào đó mà ông(hoặc bà) lớp trưởng đã trót thương thầm nhớ trộm,hehehe.
Nói đùa thế thôi,làm cán bộ lớp mệt lắm đấy anh em!

mailinh_b11
11-03-2007, 05:58 PM
xin chào mọi người. Em hiện giờ là bí thư lớp 11b11_ phó bí thư đoàn trường. Em cũng có một chút kinh nghiệm về đoàn, cũng muốn chia sẻ cùng mọi người.
------------------------------------------
trước hết để làm được bí thư, lớp trưởng, cán bộ lớp... thì mình phải là một người có tư cách, có đọa đức.
Phải là một người gương mẫu, có trình độ chuyên môn tốt(học hành), có khả năng ăn nói khá...nhiều yếu tố khác nữa như có tài lẻ...
Để lấy được lòng tin, sự ủng hộ của các bạn trong lớp thì cũng không khó, đó là phải thật thà, không được nói dối, phải sống chân thành với bạn bè, phải giúp đỡ các bạn, phải biết quan tâm chia sẻ, phải hòa đồng, không được nói xấu bạn, phải hiểu đựoc tính cách, hoàn cảnh của từng bạn...và một điều cuungs quan trọng đó là phải năng nổ, hoạt động tích cực các phong trào của đoàn..
Đây mới chỉ là những kinh nghiệm nho nhỏ của mình..
và mình muốn khuyên các bạn một điều, đó là nên làm cán bộ lớp(nhất là bí thư)vì mình nghĩ: khi các bạn lam bí thư la mọi cơ hội đang trong tay bạn. bạn học hỏi đươc rất nhiều điều. Làm bí thư thì khả năng giao tiếp của bạn cũng khá hơn, khi nói trước đám đông không phải sợ nữa, làm cho mình luôn luôn ở thế chủ động đó là luôn luôn học hỏi, học của các anh chị lớp trên, các bạn bí thư lớp khác.., là cơ hội cho mình được giao lưu nói chuyện với nhiều người tốt, học giỏi.... Và nó cũng sẽ là động lực đêw bạn học được tốt hơn.
va làm cho mình tự tin hơn, năng động hơn và ......... nhiều thứ khác nưa mà minh sẽ nhận được khi lam bí thư. Bạn có tin không? Hãy thử đi, các bạn sẽ biết.
Chúc các bạn thành công.
Mình muốn kể cho các bạn nghe một câu chuyện của mình. Đây là chuyện tư đầu năm lớp 10, tư khi mới vào nhận lớp. Hôm đó là ngày tập chung lớp của mình, cô giáo có hỏi là : có bạn nào đã làm bí thư thì giơ tay. Mình thấy một lúc lâu không ai giơ tay lên, va lúc đó mình đã giỏ tay lên. Cô giáo hỏi là mình đã làm bí thư được bao nhiêu năm rồi. Mình trả lời: em thư cô, em chư bao giờ làm bí thư nhưng em nghĩ là em làm được. Trời ơi lúc đó tim mình muốn nhâye ra khỏi lồng ngực mất, mình hồi hộp , cảm giác rất khó tả...va từ đó minh đã được làm bí thư.
qua một thời gian lam như vây, mình cũng gặp nhiều khó khăn, nhưng mình đã vượt qua tất cả và đến ngày hôm nay mình đã khác xưa rất nhiều. Các bạn hãy cố lên, hãy làm như mình và không có gì là không thể

hrockvn
12-03-2007, 07:29 AM
À ha, Linh học B11 à.
Đúng là bạn nói đúng, làm sếp có rất nhiều lợi thế, tuy nhiên, đi bên cạnh nó vẫn là vất vả. Quy luật cả thôi, mình bỏ ra nhiều thì phải hưởng nhiều :D. Nhưng các bạn cán sự ở trường mình thiết nghĩ cần năng động hơn vì tớ thấy ở trường không có nhiều hoạt động lắm. Chậc.

mailinh_b11
13-03-2007, 12:07 PM
bạn thấy thế à, mình nghĩ là cũng phải năng động hơn thật để có thể hoàn thành nhiệm vụ một cách xuất sắc. Nhưng theo mình để phong trào đoàn của trường mạnh hơn thì phải có sự quan tâm của các thầy cô cấp trên, đảng bộ.... và cơ bản là thầy bí thư phải năng động hơn nữa, phái sáng tạo và phải manh dạn hơn nữa
nhưng chúng ta cũng phải thông cảm cho các thầy cô chứ vì vừa mới làm thì làm sao mà làm tốt đựoc, phải không. Nói thật nhiều lúc mình cũng cảm thấy bức xúc lắm.........

hijack
14-03-2007, 02:56 AM
Hi, tên Hrockvn ra trường rồi đấy, phải gọi hắn là "bạn già" mới đúng :D Anh nói thật chứ em mà đủ dũng cảm xung phong làm bí thư thì lên tới chức PBT đoàn trường cũng không có gì lạ. Anh còn nhớ ngày xưa khi họp ở đoàn trường. Tất cả mọi ứng cử viên vào BCH chỉ có mỗi anh Trường (nick Bithu_12a2) là tự ứng cử. Sau không biết bằng cách nào 8-> cũng leo lên được chức PBT đoàn trường. Và làm rất tốt.
Chúc em tiếp tục CỐNG và HIẾN cho phong trào đoàn ngày một GIÀU và MẠNH :D>

mailinh_b11
14-03-2007, 05:49 AM
cảm ơn anh đã động viên em, em sẽ cố gắng

Bithu_12a2
14-03-2007, 07:06 PM
Để lấy được lòng tin, sự ủng hộ của các bạn trong lớp thì cũng không khó, đó là phải thật thà, không được nói dối, phải sống chân thành với bạn bè, phải giúp đỡ các bạn, phải biết quan tâm chia sẻ, phải hòa đồng, không được nói xấu bạn, phải hiểu đựoc tính cách, hoàn cảnh của từng bạn...và một điều cuungs quan trọng đó là phải năng nổ, hoạt động tích cực các phong trào của đoàn..
Đây mới chỉ là những kinh nghiệm nho nhỏ của mình..
^^ Mai Linh thân mến. Có đúng là không được nói xấu không?;))

xin chào mọi người. Em hiện giờ là bí thư lớp 11b11_ phó bí thư đoàn trường. Em cũng có một chút kinh nghiệm về đoàn, cũng muốn chia sẻ cùng mọi người.
Con gái làm phó bí thư đoàn trường cơ à? ha ha - Chán - có vẻ thời con trai làm đã từ rất lâu rồi thì phải-:?? Trước đây anh cũng từng...

Phải công nhận là làm bí thư thú vị, ha ha ha - đúng không nào?

mailinh_b11
14-03-2007, 07:16 PM
ừ đúng thế con gái làm thì sao, em có đủ tự tin và bản lĩnh
ý em là như vậy không nên nói xấu người khác.
nhưng có lẽ con gái thì sẽ không thể loại bỏ được tính này cả kể con trai. Nhưng mình phải khắc phục nó và phải hạn chế đến mức tối đa nó và em đang tích cực làm như vậy, phải thay đổi những thói xấu đó chứ, phải không?

mailinh_b11
15-03-2007, 12:11 PM
To Bithu_12a2 :
Anh trai thân mến, sao anh bảo là con gái làm phó bí thư đoàn trường là kém, chắc anh chưa biết em là ai rồi, anh chưa được gặp em nên anh chưa biết em là người như thế nào. Ngày trước em chưa dám nói mình là người như thế nào nhưng bây giơ thì khác rồi. Em đã tự khẳng định được mình.

Bithu_12a2
16-03-2007, 12:38 AM
Anh trai thân mến, sao anh bảo là con gái làm phó bí thư đoàn trường là kém
Em Mai Linh yêu quý ( em gọi trước đó nha!) Anh nói con gái làm phó bí thư là kém lúc nào nhỉ?:-W em chỉ cho anh được không:-S
Chúc mừng em làm tốt công việc của mình nhé! À, Nhân tiện phát triển diễn đàn đi nhé^^

mailinh_b11
16-03-2007, 01:50 PM
em nhầm, anh bảo là chán còn gì, đừng chối

Bithu_12a2
17-03-2007, 01:28 AM
To Mai LInh: thực sự anh không tìm thấy câu nói đó của anh nằm ở đâu. Dù sao đi nữa anh cũng là người lớn. thế nên anh không trách em đâu.

mailinh_b11
17-03-2007, 12:36 PM
người lớn mà lại đánh trống lảng thế à, em đã làm gì đâu mà anh trách, em chưa trách anh thì thôi sao anh lại nói thế

1stPrO
17-03-2007, 01:35 PM
haha chắc ông bithu12a2 edit chỉnh sửa bài viết rồi ( xóa dấu vết ) cho nên giờ làm sao kết tội cho người ta dc hả em linh ::D

Bithu_12a2
17-03-2007, 04:28 PM
Thế này nhé, ta dừng cái này ở đây. Mọi người nghĩ sao thì tùy, Kẻo ta lại sẽ thành những Spammer.

Pisces
17-03-2007, 05:05 PM
Chuyện bác Bithu edit bài là ko có, vì nếu có sẽ hiển thì phía bên dưới bài viết L-). Bác PrO đã ko biết thì thôi đừng đổ thêm dầu vào lửa chứ =).

Còn cái từ chán của bác nó nằm trong bài này:

Con gái làm phó bí thư đoàn trường cơ à? ha ha - Chán - có vẻ thời con trai làm đã từ rất lâu rồi thì phải-:?? Trước đây anh cũng từng...

Phải công nhận là làm bí thư thú vị, ha ha ha - đúng không nào?
Nhưng mailinh hình như đọc ko kĩ, cái từ đó là than phiền về đám con trai bất tài ko làm đc phó bí thư đoàn trường như bác ấy hồi trước (1 kiểu tự lăng xê mình lên thôi ;))), ko có ý chê bai gì mailinh cả =).
Thế nhá, hiểu lầm giải quyết nhá, ko tranh cãi nữa nghe bà con. Sau này đọc bài cho kĩ một cái, nếu thấy có ngôn từ gì ko hợp lí có vấn đề thì yêu cầu đọc kĩ lại ko có là dẫn đến "đánh nhau" đấy >:).

Bithu_12a2
17-03-2007, 10:55 PM
Này chú HảO ,anh đã quay lại cùng anh em rồi, nhưng sao có ít Mem từ trong trường tham gia quá. Uhm - anh em chỉ giao lưu với nhau thì tốt, nhưng chưa được thực chất vì đói tượng anh em hướng tới quá ít. Bà con tham gia đi.

mailinh_b11
18-03-2007, 05:23 PM
thôi được mọi chuyện dừng lại ở đây nhé,

anhtob6
18-03-2007, 07:22 PM
Xin chào ! Tôi mới làm lớp trưởng từ đầu năm lớp 11 . Lớp tôi là 1 lớp tương đối ko biết nghe lời - đến mức là giáo viên hay cán bộ nhắc cũng thế thôi.Mà tất cả cũng do mất trật tự giờ học => nhiều thứ.. Nếu anh Hrockvn và nhưng ng` có kinh nghiệm có thể đưa ra cho tôi ý kiến hay để tôi thực hiện giúp lớp thì tôi cám ơn vô cùng ( nhưng chưa có gì hậu tạ)...!!!
Xin góp ý nhỏ với bạn Mai Linh. Nhưng đừng giận tôi nha.Tôi biết lớp bạn những ai phạm lỗi đều ghi vào 1 quyển sổ hay vở gì đó.Sau đó lớp xét sử sau. Nhưng tôi thấy như vậy quả là việc giấu lỗi cho lớp.
Nếu thấy tôi vô lí với ý kiến đó thì xin phản bác.Đừng tức giận tôi nha...!!!

mailinh_b11
19-03-2007, 04:22 PM
tôi việc gì phải giận bạn, không có gì cả mọi chuyện rất đơn giản.Lớp tôi có nh­ững ph­­­­­­­­­­­­­­­uong pháp riêng mà lớp khác không có được. Nếu bạn muốn biết thì tự tìm hiểu nhé.
Bạn việc gì phải dùng cái từ "xét xử" nghe nó ghê thế, lớp tôi có là gì đến nỗi mọi người phải kêu la đâu, chỉ đánh vào dạ dầy thôi mà,các bạn trong lớp chấp hành rất nghiêm túc.
Còn cái việc giấu lỗi thì bạn nghĩ sao thì tùy bạn

anhtob6
19-03-2007, 04:42 PM
Thôi ko nói chuyện đó nữa. Tôi chỉ góp ý thế thôi. CÒn việc lớp tôi mong các bạn hay anh chị giúp cho cách hay nha...!!!

Bithu_12a2
19-03-2007, 05:30 PM
Uhm - lớp nghịch càng chứng tỏ đó là một lớp thú vị - thực sự đấy

HoangHiep12C6
19-03-2007, 11:50 PM
Lớp em chỉ có 1 cách để trị mà thôi . Đó là phải dùng biện pháp mạnh , ko thể dùng lời nói được . Cứ bàn vói ban cán sự lớp và giáo viên chủ nhiệm . Vì anh thấy , đó là phương pháp hay nhất và quan điểm của anh có lẽ cúng là như thế vì thực sự , anh vào lớp nào , lớp đó ko quản được :D

mailinh_b11
20-03-2007, 09:28 PM
có rất nhiều cách để quán lý lớp, nhưng điều đó cũng tùy thuộc vào hệ thống cán bộ lớp và cô giáo chủ nhiệm.
phải làm thế nào mà các thành viên trong lớp phải thực hiên, phải bị thuyết phục

HoangHiep12C6
20-03-2007, 09:57 PM
Phải làm thế nào ? Đấy là điều mà anhtob6 đang hỏi mà . Em nói thế chung chung quá đấy . Nói rõ ra coi , nhưng từ nói đến làm được cũng là cả 1 vấn đề đấy .

badsanta
20-03-2007, 10:00 PM
Vậy còn trường hợp mất đoàn kết nội bộ và cực kì thiếu nhiệt tình trong tất cả các công việc hay hoạt động của lớp từ thành viên trong lớp đến cả nhiều cán bộ lớp như lớp em thì mọi người có biện pháp gì ko?Em chán quá rùi !Việc gì cũng đến tay mình làm, kể cả mua hoa cho các bạn nữ ngày 8-3 (mặc dù mình cũng sờ sờ là con gái ,cũng muốn nhận được bất ngờ từ bọn con trai lắm nè) hichic! Rùi mỗi lần văn nghệ hay diễn kịch... là i như rằng phải đi năn nỉ bọn nó tham gia, rùi lo từ A->Z luôn , chẳng có ai để nhờ vả cả,bọn nó cứ làm như việc đó là việc của mình bí thư ko bằng..Chán!
Bao nhiêu ý tưởng hay ho của em (em nghĩ nếu có thể thực hiện thì chắc chắn sẽ rất vui) đều bị bọn nó phản bác bằng những lí do ko thể chuối hơn như kiểu làm làm gì cho mệt người , hay kiểu mi dỗi hơi à .. Hic vừa mất hứng vừa buồn ! Bật mí cho mọi người nghe chứ em nhận làm bí thư chẳng vì lí do gì ngoài được danh chính môn thuận bầy mấy trò zui cho lớp cả (Em luôn "mơ" được học trong một lớp học thiệt zui mà)..... vậy mà.. bọn nó cứ thẳng tay dội cho em gáo nước đá như vậy đó! :((
Có ai có cách gì giúp em đi ,ko thì em cũng chỉ còn nước chuyển lớp thôi chứ em ko theer để "ước mơ" nhỏ bé :thiensu: (hic sến quá) của mình bị "tan vỡ" như vậy đâu !:(( :((

HoangHiep12C6
20-03-2007, 10:05 PM
Đã chấp nhận làm trong ban cán sự lớp thì sự chịu thiệt thòi là đương nhiên , và đương nhiên mất đoàn kết nội bộ cũng là 1 lí do khá lớn . Ngay như lớp anh đấy , học với nhau 3 năm rồi nhưng những vụ như thế thì miễn đi , không bao giờ có được đâu . Tổ chức đi chơi thì chạnh chọe nhau , đứa này đi thì đứa kia không đi , lại còn vụ làm gián điệp cho giáo viên chủ nhiệm làm mọi người nghi ngờ lẫn nhau . Để có thể trở thành 1 người quản lí giỏi thì phải học tập nhiều , nói phải có người nghe và góp ý . Nhưng nói gì thì nói , để làm được việc đó không dễ gì khi trong lớp vẫn còn những cái " Tôi " quá lớn .

badsanta
20-03-2007, 10:08 PM
HỜ hờ lớp em cũng có gián điệp nè , mà khổ em xin thề rằng em không có liên quan , dính dáng gì (thậm chí toàn đi bao che cho tụi nó) vậy mà vẫn bị bọn nó nghi ngờ ,đau khổ!:((

mailinh_b11
21-03-2007, 10:01 AM
nghe mọi người nói thì có vẻ khổ quá nhỉ. Thực ra tôi thấy mọi chuyện rất bình thường. Mất đoàn kết nội bộ hả, cách giải quyét tốt nhất là đưa ra trước lớp hoặc có thể góp ý với nhau trực tiếp. Nếu em không nói, để lâu nó sẽ gây hậu quả lớn đấy. Mình làm việc sẽ không có hiệu quả. Còn những thành viên thiếu nhiệt tình thì thôi đưng nhờ nũa, tìm người khác, phải biết chọn người mà giao viêc

HoangHiep12C6
21-03-2007, 10:07 AM
À há ! Nói thì nói dễ thế đấy , nhưng đã như anh nói rồi , em nói nhưng em có làm được hay không mới là vấn đề , chứ nếu cứ nói rồi không thực hiện được thì vứt . Góp ý trực tiếp hả , nói ra trước lớp hả ? Lớp anh đã đưa vấn đề này ra bàn bạc trước lớp rất nhiều , nhưng rồi đâu lại vào đấy , cái " Tôi " trong lớp vẫn còn quá lớn , thử hỏi trong lớp được mấy người sẵn sàng làm những việc của trường , khi không có lợi ích cho họ , liệu họ có làm hay không , nếu làm thì sẽ ảnh hưởng đến việc học tập . Ngay khi lớp anh có người nhận chức vụ bí thư , thầy giáo đã nói luôn rồi , được cái này mất cái kia thôi em ạ . Liệu em có phải là người biết cách sắp xếp thời gian theo ý mình , có lợi cho mình hay không ? Hãy cứ để thực tế chứng minh , nói được thì phải làm được , còn nói được mà không làm được thì đừng có nói ra làm gì . Nhớ uốn lưỡi 7 lần trước khi nói nhé . Okie

hrockvn
21-03-2007, 10:47 AM
Thế mới thấy giờ tụi trẻ nó "tôi" khiếp đến thế nào. Bo bo cho mềnh. Chết chết.
Có lẽ nên copy cho một đoạn Blog của một anh chàng LS đang làm việc ở bên Triều Tiên cho mọi người xem cái "chung" của người Hàn và Nhật nó khủng khiếp ra sao. Chả bảo họ mạnh là phải thôi

HoangHiep12C6
21-03-2007, 11:26 AM
Copy đi anh Hảo ơi . Em muốn xem mấy người không sống vì cái tôi nó như thế nào . Cả cái website của trường mình cũng thế mà thôi , được mấy người sống vì tập thể . Mà cô mailinh_b11 đâu rồi nhỉ , sao ko thấy Reply bài của anh ?????

mailinh_b11
21-03-2007, 03:13 PM
mai linh đây, các anh thân mến, chắc là anh ch­­­u­a biết lớp em đó, anh xem lớp em làm nh­­­­u thế nào, em nói là em làm được.

hrockvn
21-03-2007, 03:34 PM
Bài viết của bác Nothing bên LS:

Anh các bạn dạo này làm việc với các chú Triều Tiên miền nam, sắp tới có thể sẽ làm việc với các bạn Nhật Bổn, hai bạn đại ka của khu vực Đông Bắc Á, và là những nền văn hóa tiêu biểu cho văn hóa Đông Á, cùng với Trung Quốc, Việt Nam tạo nên một nhóm nước gần gũi. Tuy nhiên, có điểm đặc biệt anh để ý là người dân cũng như chính phủ các nước này rất ko ưa nhau. Cho dù tính chất và mức độ có khác nhau đối với từng nước. Ví dụ, cả TQ và Hàn đều rất ghét Nhật, VN lại rất ghét TQ, đây là những mâu thuẫn có tính lịch sử. Nhật đã đô hộ cả 3 nước còn lại, và gây ra nhiều tội ác đối với nhân dân các nước kia, nhưng rõ ràng là 2 nước còn lại đều rất ghét Nhật trừ người Việt. Người Việt có quy trách nhiệm 2 triệu người chết đói cho Nhật bắt nhổ lúa trồng đay, nhưng tâm lý chống Nhật trong nhân dân lại ko như TQ và Hàn. Điều này có phải lòng tự hào dân tộc của chúng ta không mạnh mẽ bằng người dân 2 nước còn lại kia ko?

Có câu chuyện bên lề, hôm rồi đi uống rượu với mấy chú Hàn, có chú say rượu nói năng rất hào hùng. Lúc nói đến đôi giày cô bé cùng đoàn là giày Tàu, anh có bảo là tất cả đều from China, rồi cao hứng anh đùa, bọn tao cũng từ China, mày cũng từ China, thì chú bật dậy, xua tay liên tục, bảo ko phải, nhất định ko phải, tao là người Hàn Quốc. Anh cả cười mà rằng, tao mới đọc trên web đại sứ quán mày thấy bảo lịch sử chúng mày là di cư từ Mông Cổ. Chú càng hăng máu ko phải, tao là người Hàn, ko phải Mông Cổ , rồi quay sang mấy chú bạn, nói gì đó, một chú mặt đỏ gay, giận dữ, bọn tao là người Hàn Quốc. Rồi chú kể là bố tao từng là lính ở chiến tranh VN, tao sorry about chuyện đấy... Bọn anh cuống quít, bỏ mẹ đi quá trớn rồi, nên luôn mồm, okê, okê that's fine ... Rồi bảo đấy là quá khứ thôi giờ anh em mình là bạn, chú bạn kia không chịu, bảo ko, ko phải là bạn mà là brothers Rồi chú giơ tay giảng giải, bọn TQ là tầng dưới này, còn Hàn Quốc với VN là tầng trên, vì thông minh hơn, nhanh nhẹn hơn, blah blah.... Làm anh cười suýt sặc, thôi thì cũng cám ơn bạn, nhé.

Sau hôm đấy về anh mới suy nghĩ là hóa ra người Việt mình dễ tha thứ hơn và điều này cũng đồng nghĩa với việc tinh thần dân tộc cũng ko máu lửa bằng bọn Hàn. Cũng có khi vì chúng nó lúc nào cũng phải sẵn sàng múc nhau nên nó hăng thế, nhờ? Nhưng, lại nhưng nghe nói là kinh tế Hàn phát triển vượt bậc cũng vì nó biết kích động lòng yêu nước như thế.

HoangHiep12C6
21-03-2007, 06:03 PM
mai linh đây, các anh thân mến, chắc là anh ch­­­u­a biết lớp em đó, anh xem lớp em làm nh­­­­u thế nào, em nói là em làm được.

Okie ! Đến lúc anh lên đừng bảo là lớp em " đùa vui " nhé .

Bithu_12a2
21-03-2007, 06:25 PM
Ha Ha - Hiệp thú vị lắm , ha hab-(

HoangHiep12C6
21-03-2007, 06:29 PM
Sao lại bảo em thú vị ? Em chả hiểu .

mailinh_b11
21-03-2007, 06:38 PM
­uh c­­ứ lên đi, rồi anh sẽ thấy

HoangHiep12C6
21-03-2007, 06:41 PM
Thấy gì ? Thấy 1 lớp như cái chợ vỡ ? Hay là ngoan ngoãn không cho thầy cô dạy học ?

mailinh_b11
21-03-2007, 07:21 PM
anh trả lời như thế thì em cũng đủ biết anh là người như thế nào. Hãy xem lại lời nói của mình đi

HoangHiep12C6
21-03-2007, 10:17 PM
=))=))=))=))=)) Chết cười . Ối giời ơi . Chết mất thôi . Khi nào có dịp tiếp xúc với anh em sẽ hiểu . Và em cũng suy nghĩ lại xem vì sao anh cứ phải đụng chạm đến em mà không phải là người khác . Okie .

badsanta
21-03-2007, 10:19 PM
Hic giề đây ?Lục đục nội bộ à???:-O

hrockvn
22-03-2007, 01:05 PM
Hừm, mỗi lớp một khác. Các cô các cậu không thể ép lớp này vào lớp kia được. Phải có sự khôn khéo của người "cầm trịch". Chính điều đó mang lại sự thú vị cho lớp các bạn. Hoàn cảnh các bạn trong lớp là hoàn toàn khác nhau. Do đó, không nên có những lời nói như vậy.
Anh cảnh cáo chú Hiệp ,không nên nói lời quá khích thế.
Đó là quan điểm của từng người về lớp mình.

mailinh_b11
22-03-2007, 01:11 PM
đúng thế, tại sao lại c­­­u bắt ng­ười khác [hải nghe theo ý kiến của mình nhỉ, mỗi người một quan điểm, anh nghĩ sao về lớp em thì tùy anh. Còn cái chuyện tiếp xúc với anh thì em đã biết rồi????????????????????????????////
các bạn nữ nghĩ gì về việc nhà trường yêu cầu học sinh mặc áo dài trong lẽ míttinh 26.3 tới.
tôi nghĩ là các bạn nên mặc áo dài bởi chúng ta chỉ còn có mấy năm học ở cấp 3 mới mặc thôi , không có cơ hội được mặc nhiều nữa đâu. mà khi mặc áo dài tôi cảm thấy như mình đã lớn, cảm thấy tự tinn hơn.....tôi rất thích mặc áo dài. áo dài là một vẻ đẹp truyền thống của ngừoi Việt Nam, nó toát lên được vẻ đẹp, phẩm chất của nhười phụ nữ..........và đặc biệt là đối với các nữ sinh cấp 3 thì nó thể hiện một cái gì đó trong trắng, ngây thơ.........

blue_horizon
23-03-2007, 01:48 PM
Thấy gì ? Thấy 1 lớp như cái chợ vỡ ? Hay là ngoan ngoãn không cho thầy cô dạy học ?
Ngoan tùy lúc và chợ vỡ cũng tùy lúc :D B-)

các bạn nữ nghĩ gì về việc nhà trường yêu cầu học sinh mặc áo dài trong lẽ míttinh 26.3 tới.
tôi nghĩ là các bạn nên mặc áo dài bởi chúng ta chỉ còn có mấy năm học ở cấp 3 mới mặc thôi , không có cơ hội được mặc nhiều nữa đâu. mà khi mặc áo dài tôi cảm thấy như mình đã lớn, cảm thấy tự tinn hơn.....tôi rất thích mặc áo dài. áo dài là một vẻ đẹp truyền thống của ngừoi Việt Nam, nó toát lên được vẻ đẹp, phẩm chất của nhười phụ nữ..........và đặc biệt là đối với các nữ sinh cấp 3 thì nó thể hiện một cái gì đó trong trắng, ngây thơ.........
Không mặc đâu bí ơi ^:)^ ^:)^ ^:)^

Bithu_12a2
23-03-2007, 03:35 PM
Bao nhiêu ý tưởng hay ho của em (em nghĩ nếu có thể thực hiện thì chắc chắn sẽ rất vui) đều bị bọn nó phản bác bằng những lí do ko thể chuối hơn như kiểu làm làm gì cho mệt người , hay kiểu mi dỗi hơi à .. Hic vừa mất hứng vừa buồn ! Bật mí cho mọi người nghe chứ em nhận làm bí thư chẳng vì lí do gì ngoài được danh chính môn thuận bầy mấy trò zui cho lớp cả (Em luôn "mơ" được học trong một lớp học thiệt zui mà)..... vậy mà.. bọn nó cứ thẳng tay dội cho em gáo nước đá như vậy đó!
Cô bé - Nói chung là em nên khoan hẵng nghĩ các bạn vậy ! Đó là ý kiến cá nhân em - Trong khi ý kiến của tập thể mới là quan trọng nhất. anh nghĩ em nên xem lại đi nha ^^
TO Mai Linh
Mình làm việc sẽ không có hiệu quả. Còn những thành viên thiếu nhiệt tình thì thôi đưng nhờ nũa, tìm người khác, phải biết chọn người mà giao viêc Ngay cái tư tưởng này của em đã là sai. Nhiệm vụ củ bí thư chính là việc em phải kết nối tất cả mọi người, phát động phong trào đến toàn thể cả lớp ở tùy từng cấp độ. Anh có ý kiến vậy đó

hrockvn
23-03-2007, 04:23 PM
Đúng, em sai ở chỗ tách riêng các bạn mà theo em là "thiếu nhiệt tình". Em cần phải biết gắn kết tất cả mọi người. Giao nhiệm vụ cho những người thiếu nhiệt tình để họ thấy mihf tin tưởng họ. Và họ sẽ cảm thấy mình cũng là thành viên của lớp. Như thế hợp lòng dân hơn em ạ

thúy vân b11
23-03-2007, 04:51 PM
troi dat .may nguoi dang cai nhau a

mailinh_b11
23-03-2007, 07:16 PM
các anh góp ý thế em rất cảm ơn, nhưng còn những người mà thiếu nhiệt tình đến mức bó tay thì phải làm sao anh?
thư hai tuần này b11 nhớ mặc áo dài đó nhé, ai không mặc phat đấy( đánh vào dạ dầy)

HoangHiep12C6
23-03-2007, 08:00 PM
có rất nhiều cách để quán lý lớp, nhưng điều đó cũng tùy thuộc vào hệ thống cán bộ lớp và cô giáo chủ nhiệm.
phải làm thế nào mà các thành viên trong lớp phải thực hiên, phải bị thuyết phục

=))=))=)) Ối giời . Thế sao em post bảo có cách mà . Chỉ cần phụ thuộc vào ban cán sự lớp là ổn mà ????? Đất nước tồn tại được đều lấy dân làm gốc , chỉ cần 1 bộ phận dân ko theo nhà nước là có bạo động rồi , nhà nước cũng như lớp học của em mà thôi . Hãy làm theo những gì mà em đã nói ở trên nhé . Bài này mâu thuẫn với suy nghĩ và hành động của em rồi đó . có rất nhiều cách để quán lý lớp, nhưng điều đó cũng tùy thuộc vào hệ thống cán bộ lớp và cô giáo chủ nhiệm.
phải làm thế nào mà các thành viên trong lớp phải thực hiên, phải bị thuyết phục=))=))=))=))=))

badsanta
24-03-2007, 07:23 PM
Uh em vừa mới hỏi thầy Kiệt sao trường mình không cho cắm trại , rùi đề xuất nếu ko cho cắm trại thì trường mình nên có hoạt động gì khác , thầy bảo là đã có nhiều ý tưởng như thế nhưng vẫn chưa có ý tưởng nào cụ thể nên thầy chưa xem xét!->Thế nên em đề nghị những anh chị trong BCH Đoàn trường nên đề xuất 1 ý tưởng cụ thể với thầy và ... cố gắng tổ chức cái gì đó cho hoành tráng để cho dân trường mình được nở mày , nở mặt với "thiên hạ" .Và em nghĩ đây cũng là cơ hội để BCH Đoàn trường chứng tỏ năng lực của mình .Nhiều khi em thấy cái BCH Đoàn trường này bầu ra chỉ cho có thôi vậy , chẳng có hoạt động gì cả.:-$ .Mong các anh chị đấu tranh thành công để giành lấy quyền độc lập tự chủ cho dân trường ta

mailinh_b11
24-03-2007, 08:00 PM
ừ chị cũng thấy thế thật nhưng thực ra thì thầy chỉ trả lời như thế thôi, chứ mọi quyền quyết định là thầy Hùng và lại các anh chị 12 sắp thi nên sẽ không tổ chức gì đâu
anh hiệp à: em chỉ hỏi là moij người làm như thế nào thôi, em có cách giải quyết rồi, em chỉ tham khảo ý kiến thôi

ks_thu
24-03-2007, 08:16 PM
To anhtob6: Cậu em đang làm lớp trưởng B6 nôie tiêng hả...EM biêt' kô ngày anh vào học lớp ấy thầy Châu tóc kô bạc nhiều như vậy đâu.Nhưng sau khóa tụi anh rồi tới khóa tụi em đều là những lớp nghịch ngợm nên thầy mới già đi như vậy.Em phải nói với các bạn hiều rằng thầy luôn hết lòng với tụi em,thầy luôn muốn dạy các em thành người.Anh tin rằng lên lớp 12 các bạn sẽ có nhiều đổi khác như tụi anh ngày trước...Chú ý với mục tiêu học tập là số 1...
Quả là Đoàn trường mạnh cùng với sự nhiệt tâm của ban giám hiều thì kô thể thiếu những chi Đoàn hay những tập thể lớp sôi nổi trong hoạt động và học hành giỏi...Những hoạt động của lớp mà kô thông qua phong trào trường chỉ phụ thuôc vào cá nhân thì đó là nét riêng của mỗi người tạo thành cái riêng của từng lớp!!!Biết phát huy cái riêng đó ta sẽ tạo ra sự đột biến đáng kể (đột biến chưa phân biệt tốt xấu ) Đừng nên chìm trong tư tưởng lớp mình kô có gì đặc biệt là hoàn toàn sai lầm.Anh luôn coi lớp học của mình luôn là 1 phần kô thiếu của cuộc sống.Cần tập hợp những cá nhân như vậy trong lớp thì các em sẽ vui biết chừng nào!

mailinh_b11
24-03-2007, 08:29 PM
thầy Châu dậy lý lớp em, thực ra thì thầy cũng hiền và vui tính thấy rất hay trêu em, toàn gọi là taxi, nhưng có lẽ thầy già đi không phải là do bọn em mà là do lớp thầy chủ nhiệm và cả lý do cá nhân nữa, anh biết gì không?

anhtob6
25-03-2007, 03:21 PM
Cám ơn anh Thu và mọi ng` đã đưa ra nhiều ý kiến ju'p đỡ ...!!!

mailinh_b11
28-03-2007, 03:21 PM
LÀM THẾ NÀO ĐỂ THUYẾT PHỤC ĐƯỢC CÁC BẠN NỮ MẶC ÁO DÀI VÀO CÁC BUỔI SÁNG THỨ 2 VÀ CÁC NGÀY LỄ?

Bithu_12a2
29-03-2007, 03:05 AM
Ặc - dễ thế còn j: thực ra ta hãy đi từ lý do căn bản nhất nhé: Tại sao các bạn nữ không thích mặc áo dài. Hí hí. ^^! Các bạn ấy sợ đi đường bất tiện, có thể xảy ra tai nạn ( chính mắt anh đã thấy 1 lần :-" ) . Vì thế cần các bạn nam trong lớp xung phong đi đưa đón các bạn nữ, Thích thế còn j ::D . Hoặc có thể để các bạn thay đồ tại nhà vệ sinh trong trường. Bạn thấy sao?

ks_thu
29-03-2007, 11:42 AM
thầy Châu dậy lý lớp em, thực ra thì thầy cũng hiền và vui tính thấy rất hay trêu em, toàn gọi là taxi, nhưng có lẽ thầy già đi không phải là do bọn em mà là do lớp thầy chủ nhiệm và cả lý do cá nhân nữa, anh biết gì không?
Thầy còn lo về truyện gia đình nữa...Các em học sinh của thầy Châu thỉnh thoảng tới nhà thầy ăn cơm nha.Anh chứng kiến tận mắt thầy nấu ăn ngon lắm=P~ (đang đói nói chuyện này )

Còn việc mặc áo dài thì các bạn nữ có nhiều bất tiện thật.Nhưng đẹp ghê đó các bạn nam kô đc trêu các bạn nữ mà phải tỏ ra ái mộ thì các bạn nữ mới có sở thích mặc áo dài chứ.

Precious Stone
15-05-2008, 04:42 PM
Em thì ko làm chức gì trong lớp cả (nói phải tội chứ thực ra là em giữ sổ đầu bài :D:D). Nhưng đôi khi em còn lấn quyền Bí thư và lớp trưởng ấy chứ.Cũng tại mình học tàm tạm, thầy cô iu, bạn bè quý...Hehe.đùa thôi, chứ theo em điều quan trọng nhất của 1 cán bộ lớp là phải gần dân, hiểu dân...Em ko thích những cán bộ tưởng mình đang ở 1 bậc nào đấy cao hơn mọi người...Ngoài ra, cũng cần có uy tín, thời gian, ý tưởng và nhiệt tình nữa....

000_000
16-05-2008, 04:23 PM
Èo theo em á , Bí thư và Lớp trưởng là những ng biết che giấu những tật xấu của bạn bè trong lớp , biết '' đồng cam cộng khổ'' với nhân dân , biết đứng lên chịu trận trước những tội lỗi do cả lớp gây ra , biết nịnh GV để giúp những '' tội đồ'' dc '' giảm án'' , nói chung 2 tên này đều phải là '' lá chắn'' tốt ^^

hijack
17-05-2008, 12:39 AM
Èo theo em á , Bí thư và Lớp trưởng là những ng biết che giấu những tật xấu của bạn bè trong lớp , biết '' đồng cam cộng khổ'' với nhân dân , biết đứng lên chịu trận trước những tội lỗi do cả lớp gây ra , biết nịnh GV để giúp những '' tội đồ'' dc '' giảm án'' , nói chung 2 tên này đều phải là '' lá chắn'' tốt ^^

Đấy là góc nhìn từ nhân dân lên lãnh đạo, mà lãnh đạo thì được mấy người như nhân dân mong đợi? Theo anh, lãnh đạo phải có có trách nhiệm, phải có sức kêu gọi nhân dân, và phải có năng lực học tập.

Trách nhiệm ở đây là phải gánh vác các công việc chung, nếu có trục trặc trong phạm vi mình quản lý thì phải "đứng mũi chịu sào" chứ ko nên có trách nhiệm "nịnh GV để giúp những tội đồ dc giảm án'' :))

Hiện nay, lãnh đạo còn phải có thêm một kĩ năng, đó là phải biết "giao trách nhiệm". Một mình lớp trưởng không thể kham nổi mọi công việc trong lớp thì phải biết chọn người phù hợp và giao việc cho họ, đồng thời giao luôn cả trách nhiệm cho người đó. Không phải là giao việc xong là lớp trưởng sẽ phủi tay là "ta đây hết trách nhiệm rồi" mà phải giúp đỡ, đốc thúc người ta hoàn thành công việc đúng yêu cầu. Đây cũng chính là một kĩ năng then chốt của các Team Leader, vị trí mà khả năng chuyên môn chỉ được đặt ở hàng thứ yếu.

haminhvan
17-05-2008, 04:15 PM
Em chẳng giữ chức vụ gì trong lớp cả >>> Thoải mái.

ks_thu
17-05-2008, 09:44 PM
Anh làm lớp trưởng khá thất bát hehe dân bầu 100% tái đắc cử chỉ vì cả lớp kô có ai muốn chịu trận sức ép thay lớp trưởng...cái vụ giao nhiệm vụ đúng là kỹ năng quan trọng nhất...Phải học hỏi thêm :(

hazy diamond
18-05-2008, 04:57 PM
Mai Linh ui, răng mà mi viết chuối rứa. Viết thì hay mà làm chẳng ra cái chi. Mi làm đã giỏi hơn ai chưa mà dám viết rứa. Đây là lời góp ý chân thành, nick tau mà bị treo thì chứng tỏ mi có tật giật mình. Ha...ha...

hrockvn
18-05-2008, 11:06 PM
Mai Linh ui, răng mà mi viết chuối rứa. Viết thì hay mà làm chẳng ra cái chi. Mi làm đã giỏi hơn ai chưa mà dám viết rứa. Đây là lời góp ý chân thành, nick tau mà bị treo thì chứng tỏ mi có tật giật mình. Ha...ha...

1. Ban hay không là do admin và SMod.
2. Nếu thấy Linh làm yếu sao không góp ý không bầu lại để giờ ra trường rồi bạn mới nói là sao. Bạn có can đảm nói lên điều đó ở đây vậy hãy thử can đảm quản lý xem sao ;)

letheanh
22-05-2008, 10:47 AM

kinh nghiệm xương máu!! trừ cái điều nịnh GV là ok! Ko phải nịnh mà là thuyết phục!!:luckybadge:

hazy diamond
24-05-2008, 08:17 PM
anh ui, anh nói vậy sai rồi. thứ nhất, em ko bầu cho mai linh trong lớp. thứ 2, trong các lần đại hội đoàn trường ko nhiều người bầu cho linh, nhưng do sự sắp xếp từ trước nên linh vẫn trúng cử. em thề đấy, chắc chắn linh cũng biết chuyện này, nên khi công bố kết quả có lần linh đã khóc, ko phải vì mừng mà vì tức. có lẽ anh cho rằng những lời này là ko đúng và ko nên, cho rằng em là đưa xấu tính. nhưng ko phải ai cũng có can đảm nói ra điều đó. còn chuyện tại sao ko nói ra trong năm học vì em ko muốn ảnh hưởng đến lớp. còn bây giờ chia tay rồi, em có quyền ngôn luận của em

000_000
24-05-2008, 09:54 PM
Đấy là góc nhìn từ nhân dân lên lãnh đạo, mà lãnh đạo thì được mấy người như nhân dân mong đợi? Theo anh, lãnh đạo phải có có trách nhiệm, phải có sức kêu gọi nhân dân, và phải có năng lực học tập.

Trách nhiệm ở đây là phải gánh vác các công việc chung, nếu có trục trặc trong phạm vi mình quản lý thì phải "đứng mũi chịu sào" chứ ko nên có trách nhiệm "nịnh GV để giúp những tội đồ dc giảm án'' :))

Hiện nay, lãnh đạo còn phải có thêm một kĩ năng, đó là phải biết "giao trách nhiệm". Một mình lớp trưởng không thể kham nổi mọi công việc trong lớp thì phải biết chọn người phù hợp và giao việc cho họ, đồng thời giao luôn cả trách nhiệm cho người đó. Không phải là giao việc xong là lớp trưởng sẽ phủi tay là "ta đây hết trách nhiệm rồi" mà phải giúp đỡ, đốc thúc người ta hoàn thành công việc đúng yêu cầu. Đây cũng chính là một kĩ năng then chốt của các Team Leader, vị trí mà khả năng chuyên môn chỉ được đặt ở hàng thứ yếu.

Ặc , nghe chừg chức bí thư và lớp trưởng có vẻ nặng nhọc quá nhẩy . Nhưg để được như anh nói thì chẳng có mấy ai đâu , quan trọg là đc dân tin tưởg , trôg cậy vào , mà dân bây h thì toàn .......:XD::XD:học thì ít mà tội lỗi thì nhiều ^^
@@@letheanh : suy nghĩ giốg chị thế là tốt em ạ

hazy diamond
26-05-2008, 08:47 AM
:sparkling:Anh Admin ui ! Ko cãi nhau nữa à? Cho em nick của anh đi, cãi nhau vui hơn...................

blue_horizon
26-05-2008, 03:52 PM
Bạn hazy diamond là bạn nào á nhờ, học cùng lớp nhưng nói chung là không biết.
Dù sao thì bây giờ hết năm học rồi, và Mai Linh cũng đã làm tốt công việc của nó rồi, dù chưa phải hoàn hảo nhưng cũng có thể coi là cố gắng hết mình, vậy có nhất thiết phải nói ra như thế không nhờ :-?

hazy diamond
26-05-2008, 04:43 PM
Mai linh trên cương vị 1 BT ko ai chê trách cả, công nhận bạn ấy là một người nhiệt tình, rất tự tin............Nhưng sự thật vẫn là sự thật, có nói ra nó cũng ko thay đổi quá khứ, ko phủ nhận những gì mà Mai Linh đã làm, mà chỉ cho cậu ấy nhận ra rằng đã từng có thời đó là 1 thất bại của mình và phải biết chấp nhận nó thôi. :cool:

den_kute_2610
26-05-2008, 05:40 PM
sao có mỗi chuyện làm BT mà cãi nhau nhiều thế.

mailinh_b11
25-07-2008, 10:21 AM
24-05-2008 08:17 PM
hazy diamond Re: Mấy chú máy bác bí thư mí lớp trưởng mô

--------------------------------------------------------------------------------
anh ui, anh nói vậy sai rồi. thứ nhất, em ko bầu cho mai linh trong lớp. thứ 2, trong các lần đại hội đoàn trường ko nhiều người bầu cho linh, nhưng do sự sắp xếp từ trước nên linh vẫn trúng cử. em thề đấy, chắc chắn linh cũng biết chuyện này, nên khi công bố kết quả có lần linh đã khóc, ko phải vì mừng mà vì tức. có lẽ anh cho rằng những lời này là ko đúng và ko nên, cho rằng em là đưa xấu tính. nhưng ko phải ai cũng có can đảm nói ra điều đó. còn chuyện tại sao ko nói ra trong năm học vì em ko muốn ảnh hưởng đến lớp. còn bây giờ chia tay rồi, em có quyền ngôn luận của em ................
..........

Xin lỗi mọi người, bây giờ em mới vào diễn đàn nên mới biết chuyện này.
Gửi bạn hazy diamond : thứ nhất , tớ ko hiểu là bạn đang viết gì!
bạn viết:'' trong các lần đại hội đoàn trường ko nhiều người bầu cho linh, nhưng do sự sắp xếp từ trước nên linh vẫn trúng cử. em thề đấy, chắc chắn linh cũng biết chuyện này, nên khi công bố kết quả có lần linh đã khóc, ko phải vì mừng mà vì tức''. Tại sao lại có trái ngược nhau trong một câu noí thế! Vẫn trúng cử mà tại sao khóc vì tức:amitabha:

Dù chia tay hay chưa chia tay, thì tự do ngôn luận là quyền ở mỗi người. Nếu cậu thực sự là một thành viên trong tập thể B11, cậu sẽ ko làm như thế.
Tớ biết là tớ làm thì cũng chẳng hơn ai , nhưng tớ tự tin vào bản thân mình, hãnh diện vì chính mình. Thế cậu có làm đươcj như tớ ko?:idea:
Cậu chưa bao giờ được tham gia đại hội Đoàn trường lần nào, vậy tại sao cậu biết rõ thế?NHững điều cậu nói ko ảnh hưởng gì đến tớ đâu. Tớ ko còn là con bé MAi Linh lớp 10B11 phải khóc mỗi lần nghe bàn tán về mình đâu.:cool:

Không có thất bại thì ko có thành công, quan trọng là sau thất bại thì cậu làm gì thôi.
MÀ tại sao cậu vừa mở mồm :''Mai linh trên cương vị 1 BT ko ai chê trách cả, công nhận bạn ấy là một người nhiệt tình, rất tự tin............'' thì bây giờ lại nói là ko bầu cho tớ. Rõ ràng là cậu đang ghen với tớ! KHi bầu một lãnh đạo phải dựa trên thực lực, ko ai có thể phủ nhận những gì tớ đã làm, tớ có trách nhiệm trước sự tín nhiệm của cô chủ nhiệm và các bạn trong lớp.

Chắc cậu cũng chờ cơ hội này lâu lắm rồi. Tớ thật bại hay ko ko phải là việc để cậu lôi ra mà bàn tán. Nhìn lại mình đi!:heheh:

hazy diamond
18-08-2008, 09:30 PM
''Vẫn trúng cử mà tại sao khóc vì tức. Tớ thật bại hay ko ko phải là việc để cậu lôi ra mà bàn tán. Nhìn lại mình đi!'' Xem cậu viết xong tớ hết muốn ăn cơm, cậu nghĩ cậu là ai??? Được anh hijack đề cử lên làm mod mà bao nhiêu ngưòi phản đối, vì cậu mà làm 1 phen sóng gió trên diễn đàn. Cậu tham gia dc gần 2 năm rồi và có 1 time kha khá làm mod mà bài viết chỉ có nấy thôi à? ''Rõ ràng là cậu đang ghen với tớ'' cám ơn vì lời nhận xét của cậu nhưng tớ thấy có mùi gì thum thủm ở đây, tớ cảm thấy mình thật tốt số vì mình ko phải là cậu, số tớ đang còn may lắm(amen):D

vitaminb12
20-09-2008, 09:49 AM
chài ơi, bây giờ mới biết là có cãi chỗ cãi nhau hăng thế này đấy :(
Làm cái BT đoàn thôi chứ làm gì mà nhặng xị cả lên. Đường nào thì bây giờ cũng ra trường rồi... Xí xóa cho qua...

quynhchi b12
24-02-2009, 09:08 AM
Mai linh trên cương vị 1 BT ko ai chê trách cả, công nhận bạn ấy là một người nhiệt tình, rất tự tin............Nhưng sự thật vẫn là sự thật, có nói ra nó cũng ko thay đổi quá khứ, ko phủ nhận những gì mà Mai Linh đã làm, mà chỉ cho cậu ấy nhận ra rằng đã từng có thời đó là 1 thất bại của mình và phải biết chấp nhận nó thôi. :cool:

theo tôi biết thì Mai Linh không phải là người như thế vì cũng đã có 1 thời gian tôi đã làm BT cùng ML nên tôi hiểu. còn sự thất bại thì ở bất kì ai khi làm gì cũng có thất bại cả thôi, không phải riêng gì ML. tôi cảm thấy rằng bạn thực sự đang ghen tị với ML

rapperdq
24-02-2009, 09:47 AM
Hồi xưa cũng "suýt" làm bí thư
Tiếc là thầy Văn chỉ cho làm PBT thôi :))

quynhchi b12
24-02-2009, 08:28 PM
Hồi xưa cũng "suýt" làm bí thư
Tiếc là thầy Văn chỉ cho làm PBT thôi :))

caí này đâu phải do thầy Văn mà là do lớp bầu và là do giáo viên chủ nhiệm chứ

rapperdq
24-02-2009, 08:54 PM
Số phiếu anh cao nhất ;))

quynhchi b12
25-02-2009, 06:10 PM
Số phiếu anh cao nhất ;))

ý anh là.......................... chứ gì? :hmm::hmm:

DonGianLaSpam
01-03-2009, 10:59 AM
ý anh là.......................... chứ gì? :hmm::hmm:

ý em là...chứ gì :hmm::hmm:
Nói thế này khó hiểu quá :dead::dead:

rapperdq đã ký >:)

hrockvn
02-03-2009, 08:56 AM
Làm ơn không spam ở topic này .

mailinh_b11
14-07-2009, 01:45 PM
xin lỗi, cho em spam cái nhá.
úi trời, lâu lắm mới vào cái topic đình đám 1 thời này, đọc lại thấy lạ lạ quá. Không biết có phải là Mai LInh nữa không vây? Nhưng đó cũng là 1 thời để nhớ.

Candy
14-07-2009, 03:32 PM
hiện tại đa số các bí thư và lớp trưởng hoạt động trong công tác tập thể đang còn kémm chưa có sự thống nhất và sự linh hoạt :(. chả bù cho mấy khoá trước :(

mailinh_b11
14-07-2009, 09:49 PM
hiện tại đa số các bí thư và lớp trưởng hoạt động trong công tác tập thể đang còn kémm chưa có sự thống nhất và sự linh hoạt :(. chả bù cho mấy khoá trước :(

Chị thấy từ năm chị ra trường, có nhiều nguời có năng lực lắm mà. Em có biết Bé Thanh bí thư A7 không? Rùi Dũng A2, Mai A5. Tụi nó khá lắm.

Candy
15-07-2009, 12:03 AM
nhưng chẳng đc bao nhiu chị ạ. phải nói là những người như thế rất ít. em tuy ko phải là bí thư nhưng cũng bon chen chút ít :)

mailinh_b11
15-07-2009, 10:33 PM
chị thấy làm bí thư hay lớp trưỏng gì đó cũng tốt chứ. Nó giứp em rất nhiều đó, nhưng phải đến khi em hoàn thành nó rùi em mới nhận ra. vào đại học chị không được làm bí thư chi đoàn nữa rùi, nhưng được đứng trên 1 cương vị khác và cũng tham gia cong tác đoàn nhiều lắm và cũng được đứng trên 1 cương vị cao hơn, cũng hay lắm em ạ. em đừng nói là bon chen mà hãy phấn đấu vì nó.

hrockvn
15-07-2009, 10:38 PM
chị thấy làm bí thư hay lớp trưỏng gì đó cũng tốt chứ. Nó giứp em rất nhiều đó, nhưng phải đến khi em hoàn thành nó rùi em mới nhận ra. vào đại học chị không được làm bí thư chi đoàn nữa rùi, nhưng được đứng trên 1 cương vị khác và cũng tham gia cong tác đoàn nhiều lắm và cũng được đứng trên 1 cương vị cao hơn, cũng hay lắm em ạ. em đừng nói là bon chen mà hãy phấn đấu vì nó.
Chuẩn không cẩn chỉnh ;)
Chỉ những bạn nào thực sự yêu thích và tâm huyết với công tác đoàn, đội và thanh niên, muốn cống hiến tuổi trẻ mới hiểu được.
Có định Đảng viên trong trường ko em? ^^

mailinh_b11
15-07-2009, 11:06 PM
Chuẩn không cẩn chỉnh ;)
Chỉ những bạn nào thực sự yêu thích và tâm huyết với công tác đoàn, đội và thanh niên, muốn cống hiến tuổi trẻ mới hiểu được.
Có định Đảng viên trong trường ko em? ^^

em cũng đang phấn đấu. Trường em có nhiều đảng viên trẻ lắm. Trong sinh viên phải có tới gần 200 người là đảng viên ý, Còn cam tình đảng cũng vậy. Nên mình cũng có động lực để mà phấn đấu.Nhưng nói cho cùng, tham gia cũng có nhiều lúc rất nản, bởi môi trương nó cũng khá phức tạp và bon chen, nhiều người tham gia không phải vì lòng đam mê, mà vì 1 chút quyền lợi gì đó theo nghĩa của họ. Hồi kỳ 1 em đã phải xin từ chức khỏi cái tổ chức có tư tưỏng đó. Mình không thể cải tạo được họ. mặc dù mình vẫn muốn cống hiến cho nó. Nhưng cái số mình cũng may, xin rút ra tì lại được bầu vào 1 tổ chức đoàn khác cao hơn. hihi

Candy
16-07-2009, 09:06 AM
em nói là bon chen nhưng ko phải là làm cho vui, em cũng muốn làm mà có đc đâu. đến cuối năm lớp 12 cô Hằng vs thầy Sơn mới cho em làm một vị trí mà ko ai có :))

mailinh_b11
19-07-2009, 01:11 AM
Cô Hằng đang là Bí thư đúng hông em? Hồi lớp 12 là chị đi học cảm tình đảng cùng đợt với cô hằng đó. Mới đây lại gặp cô ý ở trong Sài gòn nữa. Ủa, mà em ưuọc giao cho chức gì vậy?

Candy
19-07-2009, 11:08 AM
cái chức mà chả ai có đc, em cũng ko thể cắt nghĩa hoàn toàn đc là cái chức j. Nói chung là bọn bí thư đang còn phải "nể mặt em" :))

mailinh_b11
19-07-2009, 09:58 PM
em cũng làm trong Ban chấp hành đoàn trưòng ah? em là ai ta? mà chị ko nhớ rõ lắm.

Candy
19-07-2009, 10:14 PM
em hoạt động năm lớp 12 thôi, lúc đó chị ra trường rồi. Nói chung là ko có hoạt động đoàn nào của trường thiếu mặt em cả :)

mailinh_b11
19-07-2009, 10:27 PM
nhưng em ko phải là phó bí thư đoàn trường đúng hông? em tên gì?

minh_hg
19-07-2009, 11:18 PM
Ha ha ha, chị ơi lão Hùng đấy nổ đấy, tai to mặt lớn gì chứ
chân bê ghế quèn thôi à
cho nên việc gì trong trưởng chả có mặt :hahaha::hahaha:
có gì đâu mà tổ chức chứ, được mấy vụ nên hồn đâu mà

mailinh_b11
20-07-2009, 12:17 AM
Ha ha ha, chị ơi lão Hùng đấy nổ đấy, tai to mặt lớn gì chứ
chân bê ghế quèn thôi à
cho nên việc gì trong trưởng chả có mặt :hahaha::hahaha:
có gì đâu mà tổ chức chứ, được mấy vụ nên hồn đâu mà

em nói vậy là dễ làm ngưòi ta hiểu sai về công tác đoàn lắm nha. Mỗi một nhiệm vụ đều có tầm quan trọng khác nhau và Mỗi 1 công việc được giao đều là yếu tố làm nên sự thành công. ko nên nói như vậy em ạ. Mà em học lớp c3 là lớp cô Quỳnh dậy văn ah? em biết Mai Anh lớp c9 hông?

Candy
10-08-2009, 07:24 PM
tình hình là có vụ đoàn trường gọi em đi. đúng hôm đang đi off thì cô hằng gọi cho em, nhắn là 6h30 tối đến nghĩa trang liệt sĩ hàm rồng làm lễ tưởng niệm nhân ngày thương binh liệt sĩ. Khổ, tội thích đú cơ :((. em ko đi đc :(( cũng tiếc :(