PDA

View Full Version : Ai đã học APTECH vào đây chút nha ^^

1stPrO
16-01-2007, 05:44 PM
các bạn ơi! mình đang định theo 1 khóa học ở APTECH , nhưng thật sự là chưa biết học ở đó thế nào có tốt ko , giáo trình có năng ko , mình cũng đi tư vấn ở đó rồi nhưng cũng chưa hiểu rõ ràng và cặn kẽ lắm , trăm nghe ko bằng 1 thấy , trăm thấy ko bằng 1 ... thử mà ^^ , vây rất mong ai đã từng học qua APTECh rồi vào giúp mình nha, thank kiu vi na miu nhìu lém ^_^

hrockvn
16-01-2007, 06:00 PM
Bạn học mạng hay phần mềm. Học cái gì thì học, cơ bản là tự học. Hơn nữa thấy bảo Aptech có mấy cái chuối lắm. Dùng đồ án memb làm site, lỗi nhoe ==> chính người trong đó cũng kém

Pisces
16-01-2007, 11:43 PM
Cơ bản là còn trung tâm Aptech nào nữa kia, có FPT-Aptech, Hanoi-Aptech, Bachkhoa-Aptech. Tất nhiên mấy cái này đều cùng 1 giáo trình thôi :-?.
Có 3 khoá học cơ bản:
ACNA: Học về bảo mật & quản trị mạng - Administrator: 6 Tháng.
ITT: Lập trình mạng và thiết kế Web - Giáo trình bằng TV: 12 tháng.
Và khoá khó nhất là ACCP: lập trình viên quốc tế. Tài liệu giáo trình học tập đều là TA. Học trong 24 tháng. Riêng giáo trình HK I chính là giáo trình của ITT bằng TA, nhưng chỉ học trong 5-6 tháng...

Còn chuyện bảo GV trong đó kém thì ko hẳn, toàn là người làm việc trong các công ty lập trình hàng đầu VN bây giờ, và họ chỉ chuyên về một ngôn ngữ nào đó. Có thể một vài người có cách diễn đạt ko hay nhưng trình độ của họ thì ko có gì là yếu kém cả. Mặt khác GV toàn là người làm hợp đồng, còn người quản lý các trung tâm đó thì chỉ quản lý thôi, ko dính dáng gì đến đào tạo hết, cho nên việc có sử dụng đồ án của SV hay ko thì là do họ quyết định, chả liên quan mấy đến GV cả.
Nhưng thường thì yêu cầu đòi hỏi của GV đối với đề án của học sinh khá cao, ko đơn giản chút nào đâu, nhất là với khoá ACCP, thời gian lại rất ngắn nữa.

Mà cách dạỵ ở đây thì cũng là dạng khuyến khích tự học, tự tìm tòi. Khuyến khích học viên tự tìm hiểu thêm vì những gì dậy trên lớp chỉ là cơ bản, nền tảng thôi.

1stPrO
17-01-2007, 12:33 AM
hì thanhk hai pro , có phải học APTECH ở bách khoa hay FPT hay ha Nội thì cách dạy và học cũng như giáo trình là như nhau phải không, thấy bảo học ở đó ra sau này 97% có việc làm , chả biết có thật ko hay là lại treo đầu dê bán thịt chó như cái vụ HITC vừa qua , tui định theo học khóa ITT ( lập trình viên ) liệu có dc ko nhỉ , liệu học khóa này thì sau ra cái bằng của mình có gia trị bằng ACCp ( lập trình viên quốc tế ) ko nhỉ :-?

Pisces
17-01-2007, 12:55 AM
Việc làm thì ngay trong khi học cũng có tổ chức các kì thi để chọn ra đâu 10 hay 20 người đi thử việc ở các công ty mà :-?. Mấy công ty tin học cũng hay treo các bảng thông báo tuyển dụng ở mấy trung tâm này lắm.

Còn về bằng cấp thì tất nhiên cái ITT ko có giá trị bằng cái ACCP rồi, nhưng mà học cái ACCP lại khó nhằn hơn, nguy cơ học lại khá cao.

1stPrO
19-01-2007, 04:17 PM
uhm cám ơn bạn, học lớp ACCp phải thi đầu vào , mà thi đầu vào có môn tiếng anh chắc tui dc 10 quá :D:D:D, thôi thì học lớp ITT tạm vậy

haidh
19-01-2007, 04:26 PM
hì thanhk hai pro , có phải học APTECH ở bách khoa hay FPT hay ha Nội thì cách dạy và học cũng như giáo trình là như nhau phải không, thấy bảo học ở đó ra sau này 97% có việc làm , chả biết có thật ko hay là lại treo đầu dê bán thịt chó như cái vụ HITC vừa qua , tui định theo học khóa ITT ( lập trình viên ) liệu có dc ko nhỉ , liệu học khóa này thì sau ra cái bằng của mình có gia trị bằng ACCp ( lập trình viên quốc tế ) ko nhỉ

Khóa ITT là khóa kĩ thuật viên quốc tế,không thi tuyển đầu vào,giáo trình đã được dịch sang tiếng Việt!
Giá trị thì không so sánh được(tất nhiên ACCP tốn nhiền time và money hơn) nhưng do đây là hai lĩnh vực khác nhau,việc làm sau này cũng khác nhau nên khó để so sánh!
Tại Hà Nội có nhiều Aptech center như: FPT,Hanoi,Aprotrain,HaUI,BK-APtech...
Khóa ACCP có thi tuyển đầu vào và có học bổng(lớn hơn 41 điểm là nhận 800$ cơ đấy)
Bằng cấp của Aptech có uy tín,giảng viên có trình độ thực sự,chỉ khổ nỗi học viên có học hành nghiêm túc không thôi.
Như APtech ở trường em,máy cấu hình cao,lại có mạng không dây nên các em vừa học vừa chat chít là..chính,---->>chịu khó thi lại cho tới khi nào đạt thì thôi.Vf mỗi lần thi lại cũng kha khá đấy ạ!

haidh
19-01-2007, 04:29 PM
Hehe,bác cần bộ đề thi không em cho,cũng không khó đâu.
Ngày trước em thi ăn 39 điểm cơ đấy bác!=))
Thi trắc nghiệm E đơn thuần(từ mới khá nhiều) vfa thi trắ nghiệm IQ cũng bằng E!

1stPrO
20-01-2007, 02:38 AM
:D , thế ah , cho hỏi 1 câu nha , thế thi tieng anh có khó lắm không , có cái ...mẹo nào để chả lời câu hỏi không :)) , giờ tiếng anh mình gần như là ...ko biết gì :D , mà thi nó dồi hỏi ít nhất băngd B mới làm dc bài , thế thì giấc mộng thi vào ACCP hỏng ngay từ trong trứng roài nhỉ :))

haidh
20-01-2007, 06:12 PM
Test E thì chỉ còn nước phải học thôi,thời gian ít nên nhiều câu cũng chỉ check theo cảm tính!
Còn test IQ(Thực chất là toán logic) thì rất dễ ,bác được phép cầm vào một tờ hướng dẫn làm bài trong đó có cả một list các từ(tiếng Anh) đủ để làm bài..
Nhìn chung em thấy đề test IQ dẽ xơi điểm hơn.(phần này em ăn trọn vẹn điểm). :D

1stPrO
22-01-2007, 02:58 PM
hì vậy ah , hình như ai thi vào APTECH cũng sợ cái thằng English này , hận sao các cụ nhà ta ngày xưa ko dùng tiếng anh làm ngon ngữ chính đi mà dùng từ quốcngữ làm gì để giờ con cháu phải khổ :((

haidh
26-01-2007, 03:32 PM
Nếu ngày xưa các cụ quyết xài tiếng Anh thì giờ này chúng ta đang phải vật lộn với tiếng Đức(hoặc một ngoại ngữ nào đó) như các cô các cậu bên Ấn Độ í!