PDA

View Full Version : Các bạn hãy đọc và suy nghĩ

ngayxua
18-01-2007, 09:06 AM
Bài ngữ pháp cho bạn trẻ

Hãy sống ở thể chủ động, tránh xa thể thụ động. Nghĩ nhiều đến những gì mà bạn có khả năng làm được hơn là những gì có thể xảy đến cho bạn.

Hãy sống ở cách khách quan. Hãy quan tâm đến thực tế cuộc sống đúng với những gì đang thật sự diễn ra, hơn là mong muốn chuyện đời sẽ xảy ra như bạn mơ ước.

Hãy sống ở thì hiện tại, can đảm trực diện đối đầu với công việc ngày hôm nay. Không luyến tiếc quá khứ, cũng đừng lo lắng vớ vẩn đến tương lai.

Hãy sống ở ngôi thứ nhất, nghiêm khắc tự kiểm điểm mình hơn là đi bới móc những sai sót, lỗi lầm của thiên hạ.

Hãy sống ở số ít, lắng nghe lời phê bình xuất phát từ lương tâm mình hơn là thích thú với những lời tán thưởng của đám đông.
Và nếu như phải chọn một động từ thì hãy chọn lấy động từ yêu thương.

ngayxua
18-01-2007, 09:12 AM
Đừng

* Ðừng nên thờ ơ với những gì đã quá quen thuộc với bạn. Hãy giữ chắc lấy chúng như những gì quan trọng nhất, vì sẽ có lúc bạn cảm thấy tiếc nuối khi những điều thân thuộc ấy mất đi.

* Ðừng hạ thấp giá trị của mình bằng cách so sánh bản thân mình với người khác. Mỗi chúng ta là một con người khác nhau và đều có những giá trị khác nhau.

* Ðừng mãi mê theo đuổi những mục tiêu mà người khác cho là quan trọng, vì chỉ có bạn mới hiểu rõ những mục tiêu nào là tốt cho mình.

* Ðừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

* Ðừng ngại mạo hiểm để làm những điều tốt. Ít nhất bạn cũng học được cách sống dũng cảm với những lần mạo hiểm.

* Ðừng nên phí phạm thời gian hoặc những lời nói thiếu suy nghĩ. Cả hai thứ ấy một khi đã qua đi hay thốt ra thì không thể nào bắt lại được.

* Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

* Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

* Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình, chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

* Đừng lấy của cải vật chất để đo lường thành công hay thất bại, chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ " giàu có" trong cuộc sống của mình.

* Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

* Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

* Đừng chạy trốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.

* Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

* Đừng từ chối nếu bạn vẫn còn cái để cho.

* Đừng ngần ngại thừa nhận rằng bạn chưa hoàn hảo.

* Đừng e dè đối mặt thử thách. Chỉ khi thử sức mình, bạn mới học được can đảm.

* Đừng đóng cửa trái tim và ngăn cản tình yêu đến chỉ vì bạn nghĩ không thể nào tìm ra nó.

* Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do.

* Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.

* Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

* Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là vô bờ, là một kho báu mà ta luôn có thể mang theo dễ dàng.

* Đừng sử dụng thời gian hay ngôn từ bất cẩn. Cả hai thứ đó đều không thể lấy lại.

* Cuộc sống không phải là một cuộc chạy đua, nó là một cuộc hành trình mà bạn có thể tận hưởng từng bước khám phá...

* Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

* Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống.

* Đừng quên tìm cho mình một người bạn thực sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

* Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.

ngayxua
18-01-2007, 09:17 AM
Thành công và thất bại

- Người thành công biết chính xác những gì mình muốn, tin tưởng vào khả năng của mình và sẵn sàng cống hiến hết thời gian của cuộc đời để đạt được điều đó.

- Người thất bại không có mục đích cụ thể cho cuộc sống, luôn tin rằng mọi thành công đều là kết quả của vận may và chỉ thật sự bắt tay vào việc khi có sự tác động từ bên ngoài.

- Người thành công có khả năng ảnh hưởng đến những người xung quanh và hợp tác với họ trong thái độ thân thiện.

- Người thất bại tìm thấy khuyết điểm của mình ở người khác.

- Người thành công chỉ bày tỏ ý kiến về những điều mình biết và họ hoàn toàn có thể thực hiện điều đó một cách rất khôn ngoan.

- Người thất bại phát biểu ý kiến về mọi vấn đề mà họ chỉ biết chút ít hoặc hoàn toàn không có một chút kiến thức gì về chúng.

- Người thành công dung hoà quan hệ với tất cả mọi người mà không quan tâm đến lợi ích đạt được.

- Người thất bại chỉ nuôi dưỡng quan hệ với những ai mà từ đó họ sẽ có những thứ mà họ muốn.

- Người thành công luôn trao dồi kiến thức và mở rộng lòng khoan dung. Họ sống hướng đến quyền lợi chung của cộng đồng.

- Người thất bại có trí tuệ hạn chế, sự vị kỷ chiến thắng lòng vị tha. Vì vậy họ tách khỏi những cơ hội thuận lợi và mối quan hệ thân thiện với xã hội.

- Người thành công theo kịp thời đại và xem đây là một trách nhiệm quan trọng để biết được điều gì đang diễn ra.

- Người thất bại chỉ quan tâm đến bản thân với những nhu cầu trước mắt và bất chấp mọi thứ để thực hiện, không cần biết đó là điều tốt hay xấu.

ngayxua
18-01-2007, 09:17 AM
Hãy cám ơn

Hãy cảm ơn vì bạn chưa có tất cả những thứ bạn muốn. Vì nếu bạn có rồi thì bạn còn có gì để trông chờ và hy vọng nữa đâu.

Hãy cảm ơn vì còn nhiều điều bạn chưa biết. Vì nếu bạn biết hết rồi thì bạn chẳng còn gì để học hỏi nữa sao?

Hãy cảm ơn những lúc khó khăn. Vì nếu không có một lúc khó khăn thì liệu bạn có trưởng thành được không?

Hãy cảm ơn vì bạn còn có những nhược điểm. Vì nếu không còn nhược điểm gì thì bạn sẽ chẳng còn cơ hội để tiến bộ, để cải thiện bản thân.

Hãy cảm ơn những thử thách. Vì nếu không có thử thách nào thì liệu cái gì có thể xây dựng nên sức mạnh và cá tính của bạn?

Hãy cảm ơn những lỗi lầm bạn đã có. Vì nếu bạn không có lỗi lầm gì thì cái gì sẽ dạy cho bạn những bài học đáng giá như thế đây?

Hãy cảm ơn những khi bạn mệt mỏi. Vì nếu bạn không khi nào mệt mỏi tức là bạn không làm việc gì hay sao?

Thật là dễ nếu cảm ơn những thứ tốt đẹp, nhưng cuộc sống bao giờ cũng tạo cơ hội mới cho mọi người cảm ơn cả những thứ chưa hoàn hảo nữa. Suy nghĩ luôn có thể chuyển tiêu cực thành tích cực. Nếu bạn biết cách biết ơn những thứ rắc rối của bạn thì chúng có thể giúp ích nhiều cho bạn đấy!
Trước người thất ý đừng nói chuyện đắc ý, vì như thế chỉ làm tăng thêm nỗi buồn của đối phương. Vì vậy cho dù vạn sự như ý thì cũng nên cố ý nói những điều buồn khổ cho đối phương nghe.
Trước người đắc ý đừng nói chuyện thất ý, vì người đắc ý thường không thể thông cảm với nỗi buồn khổ của người thất ý.

Vì vậy cho dù có nhiều điều không như ý thì cũng phải cố gắng phấn chấn tinh thần lên.

Bạn bè kết giao lúc thất ý thì lúc đắc ý thường dễ mất đi, vì người đó cảm thấy cuộc sống của bạn tốt đẹp hơn, không còn là bạn. .. nối khố của mình nữa, người đó không muốn trèo cao, kết thân với người cao sang, và cũng không thể trèo cao, nếu bạn có những lời nói hay hành động vô tâm có thể khiến người ấy mặc cảm tự ti.

Mắc lỗi với bạn bè lúc đắc ý thì lúc thất ý cũng khó vãn hồi, người ta cảm thấy cái uy phong khí thế ngày xưa của bạn mất đi, không phải do bạn trở nên khiêm tốn, nhũn nhặn hơn mà là vì bạn bế tắc hết đường mới quay lui xây đắp lại mối giao hảo xưa. Ngày xưa bạn không nhận họ thì hôm nay họ không nhận bạn!

ngayxua
18-01-2007, 09:19 AM
Hãy nhìn đời như một ly cocktail

Cuộc sống ngon lành như một ly cocktail vậy, đấy là khi bạn biết pha chế và thưởng thức nó

1. Mỗi người chỉ có một cơ thể của riêng mình. bạn có thể làm gì tuỳ thích với nó nhưng nên nhớ rằng nó là thứ duy nhất thực sự của bạn và ở bên bạn cho đến cuối cuộc đời. Vì thế hãy đối xử tử tế với nó.

2. Không có điều gì trong cuộc sống mà không hàm chứa trong đó những bài học. có lúc bạn sẽ vô cùng thích thú nhưng cũng có lúc bạn sẽ thấy chán phèo và có những bài học khiến bạn đau. Nhưng hãy hiểu rằng điều quan trọng là bạn rút được gì sau những bài học đó.

3.”Kia” không bao giờ tốt bằng “đây”. Khi những cái “kia” trở thành cái “đây” của bạn, bạn sẽ dễ dàng để mắt tới những cái “kia” khác vì nghĩ rằng nó có vẻ tốt hơn cái “đây” bạn đang có. Nên học cách bằng lòng với chính mình vì đôi khi thực chất những cái “kia” không thể bằng những cái “đây” được.

4. Tự bạn sẽ quyết định cuộc sống của mình. Bạn sẽ có những công cụ và nguyên liệu cần thiết nhưng pha chế nó như thế nào là nhờ chính đôi tay trái tim và khối óc của bạn. Vì vậy đừng trông chờ vào may mắn mà hãy chú ý đến chính bản thân mình đi.

5. Bạn sẽ quên tất cả những điều tôi nói ở trên. Thật đấy, cũng không cần thiết phải nhớ quá nhiều như vậy. hãy cứ nhìn đời như một ly cocktail đủ mọi hương vị và màu sắc. Chua vẫn có thể làm cho ngọt. ngọt vẫn có thể làm cho đằm. không một bartender nào có thể pha một ly cocktail thật tuyệt ngay từ lần đầu tiên. Và chắc chắn là bạn sẽ luôn có đủ nghị lực, niềm tin và lạc quan để pha ly cocktail cho mình chứ.

ngayxua
18-01-2007, 09:20 AM
Nên và không nên

Có những điều bạn nghĩ rằng nó sẽ làm bạn tốt hơn nhưng không phải vậy.

1. Không nên giấu diếm cảm xúc của mình quá nhiều.

Bạn nghĩ rằng mọi người sẽ yêu quý bạn hơn nếu lúc nào nụ cười cũng thường trực trên khuôn mặt bạn. Đôi khi điều đó là đúng, người ta sẽ thấy bạn là một người đáng yêu, lạc quan và dễ gần. Nhưng nếu phải giả tạo quá nhiều như vậy, bạn sẽ tự mang đến cho mình sự mệt mỏi. Và chuyện cười cả ngày sẽ biến bạn thành một người bị chai sạn cảm xúc. Tốt nhất là hãy thể hiện rõ tình cảm thật của mình, hãy buồn khi bạn buồn, hãy khóc khi bạn muốn khóc, và gào lên khi bạn sợ hãi. Đừng bao giờ đeo cái mặt nạ cho mình bởi nếu bạn làm như vậy thì bạn cũng sẽ chỉ nhận được những nét mặt tương tự mà thôi.

2. Không nên tỏ ra quá thận trọng.

Tất nhiên biết thận trọng là tốt nhưng để thận trọng thành rón rén thì hỏng hẳn. Bạn đang muốn đi làm thêm nhưng lại sợ không biết mình có đủ khả năng hay không? Bạn không dám kêu khi thấy một tên cướp đang móc ví của người bên cạnh mình vì sợ nó..... đánh mình.Bạn thấy mình có khả năng thiết kế nhưng không dám đi thi vì sợ. ...trượt. Nếu thận trọng kiểu đó thì chắc chắn bạn không thể đạt được thành công và cũng không được nếm trải cảm giác thử thách. phải mạnh dạn hơn và làm bất kỳ việc gì khi có cơ hội. Hãy tập ngã trước khi biết đứng vững.

3. Không nên xây dựng quá nhiều tham vọng.

Bạn muốn là người thật thành công, bạn muốn có thật nhiều tiền, bạn muốn đạt được những địa vị thật cao trong xã hội, bạn muốn có mọi thứ và bạn cắm đầu theo đuổi những tham vọng xa vời đó. Bạn có hiểu thành công nghĩa là gì không? Thay vì cố gắng giành được mọi thứ, bạn hãy cố gắng đạt được những gì thích hợp và tốt nhất cho bản thân bạn. Điều gì quan trọng và cần thiết nhất cho bạn trong thời điểm hiện tại? Hãy tự lên kế hoạch cụ thể và thực hiện từng bước một. Chúng ta có thể làm được bất kỳ việc gì nhưng không có nghĩa là chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc, hai khái niệm đó hoàn toàn khác nhau đấy.

4. Không nên quá xét nét bản thân mình.

Bạn luôn lo lắng cho rằng mình kém cỏi nhất quả đất, bạn cảm thấy ai cũng hơn mình, đôi khi bạn cảm thấy mình thật vô dụng và sự có mặt của bạn quả là thừa thãi. Đây là một trong những cách tự giết mình hiệu qủa nhất. Hãy hiểu rằng ai cũng có cá tính và tài năng riêng của mình. Vấn đề bây giờ là bạn phải phát huy và chứng tỏ nó cho mọi người thấy, chứ không phải rầu rĩ và buông xuôi như vậy. Nếu bạn không yêu bản thân bạn thì sẽ chẳng ai yêu bạn đâu. Thứ duy nhất hoàn toàn thuộc về bạn chính là bạn thân bạn. Hãy giữ gìn và làm cho mọi người cảm thấy nó tuyệt vời thế nào nhé.

5. Và những gì bạn nên ghi vào bộ nhớ.

- Nên yêu quý và tự đối xử tốt với bản thân bạn giống như bạn đối xử với những người bạn yêu quý.

- Hãy đối xử với mọi người theo cách mà bạn muốn mọi người đối xử lại với mình.

- Không phải quá cổ hủ nhưng bạn cũng đừng bỏ qua những gì thuộc về truyền thống, hãy biết kính trọng những người hơn tuổi mình.

- Dành thời gian chú ý đến sức khoẻ của mình

ngayxua
19-01-2007, 10:00 AM
Cuộc đời là một cơ hội , bạn hãy hưởng ích lợi từ nó .

Cuộc đời là vẻ đẹp , bạn hãy ngưỡng mộ nó .

Cuộc đời là niềm vui, bạn hãy thưởng thức nó.

Cuộc đời là một giấc mơ ,bạn hãy khám phá nó .

Cuộc đời là một thách đố ,bạn hãy đương đầu với nó .

Cuộc đời là bổn phận , bạn hãy gánh vác nó.

Cuộc đời là một trò chơi, bạn hãy vui chơi với nó .

Cuộc đời thật đắt giá, bạn hãy quan tâm đến nó .

Cuộc đời thật phong phú ,bạn hãy gìn giữ nó.

Cuộc đời thật đáng yêu , bạn hãy tận hưởng nó.

Cuộc đời đầy bí ẩn , bạn hãy tìm hiểu nó.

Cuộc đời là một cam kết , bạn hãy thực hiện nó.

Cuộc đời là nỗi buồn , bạn hãy vuợt lên nó .

Cuộc đời là khúc ca, bạn hãy hát về nó.

Cuộc đời là đấu tranh , bạn hãy chấp nhận nó.

Cuộc đời là thảm kịch , bạn hãy thích nghi với nó.

Cuộc đời là một cuộc phiêu lưu , bạn hãy can đảm sống với nó.

Cuộc đời là những cơ may, bạn hãy nắm lấy nó.

Cuộc đời quá quý giá ,bạn đừng làm hỏng nó.

Cuộc đời là cuộc đời , bạn hãy chiến đấu vì những điều tốt đẹp nhất cho nó.

ngayxua
19-01-2007, 10:00 AM
GIEO & GẶT

Nếu bạn vun trồng sự chân thật , bạn sẽ gặt hái được chân lý .

Nếu bạn vun trồng điều lương thiện ,bạn sẽ gặp được những người bạn ,

Nếu bạn vun trồng khiêm tốn , bạn sẽ hái đuợc sự vĩ đại ,

Nếu bạn vun trồng lòng kiên nhẫn , bạn sẽ gặt hái chiến thắng ,

Nếu bạn vun trồng sự quan tâm chăm sóc người khác , bạn gặt được sự hòa thuận,

Nếu bạn vun trồng sự chăm chỉ ,bạn sẽ gặt hái được thành công ,

Nếu bạn vun trồng sự tha thứ ,bạn sẽ gặt được sự hòa giải,

Nếu bạn vun trồng sự cởi mở ,bạn sẽ hái được sự thật mật,

Nếu bạn vun trồng lòng nhẫn nại, bạn sẽ gặt được những thành quả ,

Nếu bạn vun trồng niềm tin , bạn sẽ hái được phép màu ,

NHƯNG :

Nếu bạn gieo hạt dối trá , bạn sẽ gặt quả mất lòng tin ,

Nếu bạn gieo mầm ích kỷ , bạn sẽ hái cô đơn ,

Nếu bạn gieo kiêu ngạo , bạn sẽ hái hủy diệt ,

Nếu bạn gieo ghen tuông, bạn sẽ gặp rắc rối ,

Nếu bạn gieo lười biếng , bạn sẽ gặt đói khổ ,

Nếu bạn gieo đắng cay , bạn sẽ hái cô độc ,

Nếu bạn gieo tham lam, bạn sẽ gặt mất mát ,

Nếu bạn gieo nhảm nhí , bạn sẽ gặt kẻ thù,

Nếu bạn gieo lo lắng , bạn sẽ hái nếp nhăn của tuổi già ,

Nếu bạn gieo tội lỗi ,bạn sẽ gặt tội ác.

DO ĐÓ :

Hãy cận thận về những gì mà bạn sẽ gieo ngay bây giờ

....vì chính nó sẽ quyết định những gì mà bạn sẽ gặt vào ngày mai

....sẽ làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn hoặc đem lại thuận lợi cho những kẻ đến sau bạn .

Vâng , một ngày nào đó , bạn sẽ hưởng niềm vui của cây trái thu hoạch được

....hoặc bạn sẽ phải trả giá cho những gì bạn đã gieo vào ngày hôm nay

ngayxua
19-01-2007, 10:03 AM
HÃY HỌC TẬP ....

Hãy học tập từ ngọn nến ...

để mang ánh sáng vào bóng đêm !

Hãy học tập từ loài chim ...

để luôn yêu đời ca hát !

Hãy học tập từ loài kiến ...

để siêng năng cặm cụi làm việc mỗi ngày !

Hãy học tập từ trẻ thơ ...

để luôn sống hồn nhiên , chân thật và hạnh phúc !

Hãy học tập từ hoa hồng ...

để mang lại vẻ đẹp cho đời dẫu luôn phải sống cùng gai góc !

Hãy học tập tữ những ngọn núi ...

để luôn đứng vững vàng giữa mưa sa bão táp !

Hạy học tập từ cái kén tằm ...

để biết hóa thân thành con bướm sau những vật lộn đớn đau !

Hãy học tập từ những vì sao ...

để nhấp nháy , mỉm cười và sáng láng !

Hãy học tập từ loài cá ...

để biết bơi trong giá lạnh mùa đông !

Hãy học tập từ lòng đất ...

để biết nuôi dưỡng cây đời phong phú , tốt tươi !

Hạy học tập từ những loài cây ...

để đem bóng mát chở che những khách bộ hành mệt mỏi

whitecoral
23-02-2007, 04:28 PM
Anh nè hôk bít ngoài đời có đa sầu đa cảm hôk mà sao toàn post bài về tình yêu hôk hà... Chắc tuổi trẻ anh cũng trải qua khá nhìu cuộc tình đó nhỉ...

oitinhyeu
27-02-2007, 07:30 PM
nhìu quá ta.. cái này cứ suy ngẫm từ từ.
mà mình mới học được một điều. đó là bạn hãy thu thập cho mình thật nhiều những câu danh ngôn. lúc này nó như là những hạt sỏi nhưng khi ta gặp khó khăn thất bại thì nó là những viên ngọc giúp ta vực dậy::">

duynamckbk7
28-02-2007, 10:26 PM
Nếu ta yêu 1 người...
Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả.

Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thội

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà ta không thể đáp lại.

Đừng nhận để không gây đau khổ. Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình.

Mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta nhưng rồi tình yêu lại ra đi , thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi.

Mỗi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu.

Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu mà tình yêu lựa chọn ta .Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kỳ diệu của nó khi tình yêu đến.

Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.

Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.

Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu.

Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân.

Họ quên đi điều kỳ diệu nhất của tình yêu, đó là - tình yêu là một món quà - mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi. Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong tim mình.

Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ trong khoảnh khắc nào đó của cuộc đời mình.

aries_thl
28-02-2007, 11:07 PM
đây đích thị là một phiên bản thứ n +...
nhiều lúc đọc thấy hay nhưng càng đọc càng thấy nản vì nói thì dễ nhưng làm thì khó lắm,
nếu như có 1 người đó yêu ta nhưng ta không yêu ư, có chắc là các chàng trai sẽ từ chối 1 món quà trời ban thế không hay là cứ tặc lưỡi rằng giờ chưa có người yêu thì cứ yêu đại đi cho đỡ buồn...???
nếu như tình yêu ra đi giữa 2 người yêu nhau thì có chắc họ có đủ dũng khí để không níu kéo, để ra đi nhẹ nhàng không...???
MÃI MÃI TÌNH YÊU LÀ MỘT ĐIỀU BÍ MẬT, nên không thể nói trước điều gì đâu anh ạ.

Pisces
01-03-2007, 02:07 AM
đây đích thị là một phiên bản thứ n +...
nhiều lúc đọc thấy hay nhưng càng đọc càng thấy nản vì nói thì dễ nhưng làm thì khó lắm,

Chính xác đấy =). Cho nên phương châm của tớ là cứ làm đã, nói sau. Còn nếu ko làm thì cũng ko sao vì trước đó chưa nói gì cả =)).

nếu như có 1 người đó yêu ta nhưng ta không yêu ư, có chắc là các chàng trai sẽ từ chối 1 món quà trời ban thế không hay là cứ tặc lưỡi rằng giờ chưa có người yêu thì cứ yêu đại đi cho đỡ buồn...???

"Yêu thì khổ ko yêu thì lỗ
Thà chịu khổ chứ ko chịu lỗ"
Cho nên ko có chuyện một thằng đàn ông lại từ chối chuyện đó đâu =)). Àh,... trừ một số TH đặc biêt :-" :">

nếu như tình yêu ra đi giữa 2 người yêu nhau thì có chắc họ có đủ dũng khí để không níu kéo, để ra đi nhẹ nhàng không...???
MÃI MÃI TÌNH YÊU LÀ MỘT ĐIỀU BÍ MẬT, nên không thể nói trước điều gì đâu anh ạ.
cái này thì hỏi chúa để biết thêm chi tiết =).

duynamckbk7
01-03-2007, 06:04 PM
:), nói là nói thế thôi chứ. Nhìn bài này lại nhớ đến câu châm ngôn của mấy đứa con gái cạnh phòng :" Không yêu người bạn yêu_không yêu người yêu của bạn".
Nhìn thấy câu đó mình chỉ mong nó thành hiện thực, nhưng sự thực lại có bao giờ tốt đẹp như vậy đâu :(