PDA

View Full Version : Nhật kí Vàng Anh

blue_horizon
21-01-2007, 04:37 PM
Nhật kí Vàng Anh là phim truyền hình tương tác đầu tiên của Việt Nam. Pà kon có ai xem phim này thì cho ít cảm nhận.
Còn tớ thì thích dàn diễn viên teen trẻ trung, tuy không thực sự chuyên nghiệp nhưng nói chung là được :D

hrockvn
22-01-2007, 09:02 AM
Anh lại thấy rất hay. Thứ nhất vì diễn viên khá xinh (:-P). Thứ hai là vì nội dung gần với tuổi học trò. Thứ ba là nó phản ảnh khá chính xác những gì của tuổi trẻ, "vân vân" và "vân vân" :)). Nhạc phim cũng đc. Nhưng cô diễn viên chính lại không đẹp lắm

blue_horizon
22-01-2007, 08:12 PM
Hơ, em cũng đồng ý với bác.

1stPrO
23-01-2007, 12:59 AM
film này kịch bản viết dc, em Vàng Anh xinh gái" (mặc dù cái tên em nghe hơi bị chuối ), film tuổi mới nhớn :P , mình nhớn rồi nhưng vẫn thích xem :D

Pisces
23-01-2007, 04:39 AM
Nhật kí Vàng Anh là phim truyền hình tương tác đầu tiên của Việt Nam. Pà kon có ai xem phim này thì cho ít cảm nhận.
Còn tớ thì thích dàn diễn viên teen trẻ trung, tuy không thực sự chuyên nghiệp nhưng nói chung là được :D
Cái này bản quyền nước ngoài mờ :/. Nhưng thôi gọi là của VN cũng đc :-J.
Ông anh mình rất khoái xem , háh háh háh =)).
Riêng tớ thấy cũng tạm đc. Có điều 1 vài chi tiết hơi quá lố, hồi mình đi học, lớp làm gì có chia bè chia phái ghê như hội Vàng Anh với Bích thơlơ =)).
Mà lạ 1 cái là lớp 12 rồi mà sao mấy tên này lắm chuyện thế, chả thấy học khủng bố như dân cuối cấp tí nào cả :)). "Em" Vàng Anh cũng suy nghĩ trăn trở nhiều quá, như bà cụ non ấy ;))

blue_horizon
23-01-2007, 05:20 PM
Em cũng thích xem phim này nhưng không được xem thường xuyên, bữa được bữa mất.

Cái này bản quyền nước ngoài mờ :/. Nhưng thôi gọi là của VN cũng đc :-J
Phim này dựa theo phim "Nhật kí Sophia" của Thụy Điển
Có thể xem chi tiết tại trang: www.nhatkyvanganh.com

Pisces
24-01-2007, 08:27 AM
"Nhật ký Shophia" áh :/???
Sao thấy cuối chương trình nó đề là "beActive"?

hrockvn
24-01-2007, 08:35 AM
Cái website bị đi webservice lúc tớ vào:

Service Unavailable
Phim này là bản quyền của beActive chứ phim nhật ký gì tớ chả rõ, thấy ở cuối có cái beActive.
Phim dạo này hơi nặng tình iu tình páo. Thấy suốt ngày iu đương. Lớp 12 mà chả thấy học gì

blue_horizon
24-01-2007, 12:05 PM
Chả bít thế nào. Cuối phim có đề là bản quyền Be active của Bồ Đào Nha nhưng em đọc trong web thì lại thấy là bản quyền của phim " Nhật kí Sophia"

1stPrO
24-01-2007, 01:05 PM
chài thế mà tưởng phim Việt Nam tự biên tự diễn chứ , chán Việt Nam mình chả có cái gì là tự tay làm ra cả , chỉ dc cái Edit lại là giỏi thôi!

blue_horizon
26-01-2007, 02:59 PM
chài thế mà tưởng phim Việt Nam tự biên tự diễn chứ , chán Việt Nam mình chả có cái gì là tự tay làm ra cả , chỉ dc cái Edit lại là giỏi thôi!
Việt Nam cũng có nhiều phim hay, tự biên tự diễn mà
:vn:

chiphoi001
27-01-2007, 11:51 AM
film này cũng được muh tuy không hay lém chắc tại tui qua tủi ômai rùi nên vậy chứ ,bọn cấp 3 vẫn thích xem đấy thôi

hrockvn
27-01-2007, 03:08 PM
Anh cũng khoái xem này, đâu mình tụi cấp 3 đâu. Cơ bản mí em xin xin :-P. Mí lại nội dung khá gần với học sinh

culanbk
27-01-2007, 03:40 PM
phim này hay có nhiều em xih tươi với lại bài hát hay do ca sĩ Phương Linh thanh hóa ta hát . Chỉ có điều bất cập là mới học sinh cấp 3 đã cho đi SH với sài di động rồi , lại còn fấn son loè loẹt nữa chứ.

Pisces
27-01-2007, 03:43 PM
Thực tế là nó thế mà ;))
Cho nên phản ánh khá chân thực đời sống đấy =)) <--- nhiều người thích xem

1stPrO
27-01-2007, 04:15 PM
hehe nhà có điều kiện thì SH di động là chuyện bình thường thui mà , đó là trào lưu, à tôi biết 1 thông tin hơi bị hay đó , em đóng Vàng Anh nhà ở trong ngõ Gốc Đề ý :D, hôm trước vào đó chơi với thằng bạn gặp nó đang đi con Nouvo :D, nó xinh lắm ^^

thúy vân b11
27-01-2007, 07:18 PM
trong phim đó thích nhất nhân vật Quang , trông ngố ngố , đáng yêu thật

1stPrO
29-01-2007, 04:02 PM
mấy em tuổi teen đóng cũng có phong cách phết , lối diễn khá tự nhiên , kịch bản viết có nhiều câu đối thoại rất hài hước , nhưng film vẫn có cái gì đó mang nặng tính tuổi mới nhớn :D

ks_thu
29-01-2007, 04:24 PM
Tất cả nhận xét trên đều cho thấy NKVA khá hấp dẫn người xem và lợi ích giáo dục giới trẻ tốt.Ngay cả mình cũng học hỏi đc nhiều đấy chứ(Những thắc mắc ngày còn tuổi teen ấy...giờ nhớ lại những nỗi buồn,ấm ức xưa bị xua tan đi chỉ thấy niềm vui thôi)
Tuy nhiên film chưa giải quyết đc vấn đề tăng hiểu biết cho HS cách học tập rồi ôn tập cho kỳ thi ĐH-các diễn viên chính trong film đang học lớp 12 mà.
Nhận xét vui là film này kô phải nói về HS Xứ Thanh mình(kể cả trên thành phố) mà nói về HS HN thì lại chưa thể hiện đúng hết chất HN...haha HS dùng điện thoại,ăn mặc kô đồng phục,đi "bốt",dùng di động mà lại đi xe đạp đi học có mà đãi vàng tìm cát.

hrockvn
30-01-2007, 08:47 AM
:D. Cái này là xu hướng rồi. Tránh sao đc.
Còn cái vụ Sophia mí beActive. Tớ nghĩ beActive là chủ giữ bản quyền của Sophia

1stPrO
30-01-2007, 11:54 AM
nói đúng lắm :D , film này là loịa film khá là sành điệu :) , học sinh trong film ăn mặc quá là thời trang , có thể nói ăn mặc theo xu hướng thời trang rất Hà Nội hiện nay , nhưng nó có cái gì đó rất ... nữa mùa .... ăn mặc thế mà đi xe ... đạp thì ko có đâu cái đó thanh hóa quê choa may ra có :))

HoangHiep12C6
30-01-2007, 11:58 AM
Em thì chẳng thấy hay tẹo nào , vớ va vớ vẩn . Đúng là nó giải thích khá nhiều chuyện thắc mắc ở tuổi học trò . Nhưng em thử hỏi , có ai dở hơi mà chuyện gì cũng phải đau đầu đi suy nghĩ như Vàng Anh ko ? Nói chung là " Nhàm , Quá Nhàm " ~> Chán
------------------------------------------

phim này hay có nhiều em xih tươi với lại bài hát hay do ca sĩ Phương Linh thanh hóa ta hát . Chỉ có điều bất cập là mới học sinh cấp 3 đã cho đi SH với sài di động rồi , lại còn fấn son loè loẹt nữa chứ.

Cái chuyện học sinh cấp 3 đi Sh với sài di động ở ngoài HN bây giờ là chuyện quá chi là bình thường rồi bác ạ . Chẳng ở đâu xa , như Tiến Tùng B6 đấy , cũng đi học = Sh , Camry đấy thôi . Lại còn làm chủ 1 cửa hàng điện thoại di động to đùng to đoành nữa đấy thôi . Còn cái vụ phấn son á , con gái bi giờ đứa nào chẳng thế , điệu chảy mỡ ra .

thúy vân b11
30-01-2007, 03:42 PM
Em thì chẳng thấy hay tẹo nào , vớ va vớ vẩn . Đúng là nó giải thích khá nhiều chuyện thắc mắc ở tuổi học trò . Nhưng em thử hỏi , có ai dở hơi mà chuyện gì cũng phải đau đầu đi suy nghĩ như Vàng Anh ko ? Nói chung là " Nhàm , Quá Nhàm " ~> Chán

Cái chuyện học sinh cấp 3 đi Sh với sài di động ở ngoài HN bây giờ là chuyện quá chi là bình thường rồi bác ạ . Chẳng ở đâu xa , như Tiến Tùng B6 đấy , cũng đi học = Sh , Camry đấy thôi . Lại còn làm chủ 1 cửa hàng điện thoại di động to đùng to đoành nữa đấy thôi . Còn cái vụ phấn son á , con gái bi giờ đứa nào chẳng thế , điệu chảy mỡ ra .

nè nè , ăn nói kiểu gì thế , có phải ai cũng thế đâu , cái gì mà điệu chảy mỡ. chỉ lên phim mới vậy chứ. Với lại anh thấy được mấy người đánh phấn mà anh nói , chỉ có mấy chị nào gó người yêu , di chơi mới diện chứ

blue_horizon
30-01-2007, 04:02 PM
Đúng, anh Hiệp đừng có mà vơ đũa cả nắm nhá. Đâu phải ai cũng vậy.

1stPrO
30-01-2007, 05:57 PM
haha ai nói cũng có lý , xét 1 cách chính xác thì đã lên film thì phải make up ăn mặc đẹp là đúng rồi :D , ko có gì là lạ

haidh
03-02-2007, 12:25 AM
chắc tại tui qua tủi ômai rùi
Thật không nhóc??Papa thì không dám chắc lắm đâu,haha!

HoangHiep12C6
05-02-2007, 12:13 AM
Anh thì thấy con gái đứa nào cũng điệu . Cả vợ anh cũng thế . Điệu vãi tè :))

Pisces
05-02-2007, 12:16 AM
KO điệu thì lại bị nói là ko phải con gái, là "nam tính" =)).
Cho nên các em phải điệu thôi ;))

cogaibachkim_nc
07-02-2007, 08:12 PM
em cũng thấy đúng đó . nhưng điệu có từng kỉu anh ạ ? ko phải ai cũng phấn son đâu ? có những người rất giản dị mà. => câu bác hiệp nói sai hoàn toàn? ko thể gọi là điệu vãi tè đc

Jimmy Page
14-02-2007, 08:55 PM
Một bộ phim nói chung về cơ bản là có nhiều điều để phê phán. Đài truyền hình không nên chạy theo giới trẻ quá sâu như vậy
Rất may là các "diễn viên" nam của phim không ai "được" học với Sir Tạo nhà mình. Không thì "anh đi đâu mà bò nó liếm cho tóc dựng ngược cả lên thế kia"

blue_horizon
14-02-2007, 09:02 PM
Bây giờ thấy phim này chán chán. Lúc nào cũng yêu đương, giận dỗi. Nhàm!

cogaibachkim_nc
15-02-2007, 08:46 PM
từ hồi đến giờ . bây giờ mới thấy Vân nói đc câu hay heheeheh8->

shevchenbe90
16-02-2007, 07:57 AM
Hic, em chẳng thấy hay ho gì ! Ở nhà cứ đến chương trình đó là tắt Tivi, xem đựoc 1,2 tập thấy đúng là phim dành cho con nhà giàu.Bối cảnh, kịch bản không có cái gì gọi là khuyến khích học hành.Lớp 12 gì mà Di động, xe máy xài tùm lum (cái này ngoài đời có, trong phim có nhưng mà cứ thêm cái đoạn, bố mẹ khuyên ko nân dùng, vậy có hay hơn ko) <====== Không thích loại phim kiểu này.

000_000
16-02-2007, 04:54 PM

-----------------------------------------------
sao mọi người lại không thích nhỉ , em thấy hay đấy chứ , hiếm có bộ phim nào dành cho tuổi mình lại hay như vậy , mà các anh nói sao con gái bi giờ son phấn nhiều á, chỉ là một số thôi, như ở lớp em đây này làm gì có ai tô son điểm phấn

Jimmy Page
17-02-2007, 03:51 PM
Cái trò chạy theo giới trẻ này chẳng có gì hay cả.
Lại giống cái báo hoa học trò chứ gì. Từ 1 tờ báo có triển vọng 10 năm trước bây giờ đã trở thành 1 tờ báo đua đòi.
Nhìn vào cái đó là đủ thấy giới trẻ đã biến dạng như thế nào trong 10 năm qua

blue_horizon
17-02-2007, 04:37 PM
Cái trò chạy theo giới trẻ này chẳng có gì hay cả.
Lại giống cái báo hoa học trò chứ gì. Từ 1 tờ báo có triển vọng 10 năm trước bây giờ đã trở thành 1 tờ báo đua đòi.
Nhìn vào cái đó là đủ thấy giới trẻ đã biến dạng như thế nào trong 10 năm qua
Nếu nói giới trẻ "biến dạng" thì hình như hơi nặng lời.
Còn về báo Hoa học trò, tôi thấy ông nói cũng đúng. Nếu so với báo HHT cách đây vài năm, thì bây giờ tờ báo này thay đổi khá lớn. Nội dung thì chẳng có mấy cái hay ngoài truyện ngắn và những mẩu tin tức. Nhưng hầu hết toàn thấy quảng cáo, thời trang. Một tờ báo mà phần phụ mục dành cho quảng cáo chiếm phần lớn số trang. Đọc bây giờ cũng không thấy hấp dẫn nữa.

shevchenbe90
17-02-2007, 07:20 PM
sì pam rùi.Chán mấy cái chương trình truyền hình gần đây.Hình như bây giờ VTV 1-2-3 ngoài bóng đá ra chẳng còn gì hấp dẫn với em nữa rồi.Mua cái đầu DTH thôi bà con.
_Nhật kí Vàng Anh: em thấy tính giáo dục của nó ko cao, tính hiện đại và xác thực cũng thiếu.Nhưng tùy thôi, có người thích có người không.Cả lớp em chỉ có 1 mình em ghét thôi.======>vẫn turn off TV từ 10hk5---->10h25 Pm

casaunammi
17-02-2007, 11:36 PM
Hic xem phim nói chung nội dung thìẩchns chết , suôt ngày chỉ mấy chuyện vớ vẩn , nhiều lúc còn chẳng hiểu nổi Vàng Anh thắc mắc cái gì ở cuối phim nữa! Mà em cũng xhưa thấy lớp nào mà lại chia rẽ như kiểu trong phim cả->kinh dị .Nhưng mà ko xem thì lại ko chịu được ->thế mới lạ chứ!:-S

blue_horizon
18-02-2007, 05:24 PM
sao mọi người lại không thích nhỉ , em thấy hay đấy chứ , hiếm có bộ phim nào dành cho tuổi mình lại hay như vậy , mà các anh nói sao con gái bi giờ son phấn nhiều á, chỉ là một số thôi, như ở lớp em đây này làm gì có ai tô son điểm phấn
Tùy vào cách cảm nhận của từng người thôi bạn à. Vì đây là topic thảo luận nên mọi người đưa ra ý kiến của mình thôi.
Còn chuyện con gái bây giờ điệu, con gái bao giờ chẳng điệu. Chuyện son phấn thì không phải ai cũng thế. Ông Hiệp ông ấy vơ đũa cả nắm đấy mà.

sì pam rùi.Chán mấy cái chương trình truyền hình gần đây.Hình như bây giờ VTV 1-2-3 ngoài bóng đá ra chẳng còn gì hấp dẫn với em nữa rồi.Mua cái đầu DTH thôi bà con.
_Nhật kí Vàng Anh: em thấy tính giáo dục của nó ko cao, tính hiện đại và xác thực cũng thiếu.Nhưng tùy thôi, có người thích có người không.Cả lớp em chỉ có 1 mình em ghét thôi.======>vẫn turn off TV từ 10hk5---->10h25 Pm
Ờ, sorry, không bàn chuyện ngoài lề nữa.

Hic xem phim nói chung nội dung thìẩchns chết , suôt ngày chỉ mấy chuyện vớ vẩn , nhiều lúc còn chẳng hiểu nổi Vàng Anh thắc mắc cái gì ở cuối phim nữa! Mà em cũng xhưa thấy lớp nào mà lại chia rẽ như kiểu trong phim cả->kinh dị .Nhưng mà ko xem thì lại ko chịu được ->thế mới lạ chứ!:-S
Hờ, bạn lạ à nha ;))
Lâu nay tớ chẳng coi phim này, không biết thế nào nữa. Thấy chán => không xem

000_000
18-02-2007, 09:33 PM
em thấy Nhật kí Vàng Anh hay đấy chứ, dàn diễn viên thì miễn chê , khá hợp với học sinh nhưng chỉ có điều hơi sến

blue_horizon
19-02-2007, 04:34 PM
em thấy Nhật kí Vàng Anh hay đấy chứ, dàn diễn viên thì miễn chê , khá hợp với học sinh nhưng chỉ có điều hơi sến
Hay nhưng hơi sến là sao ;))
Ừ, đồng ý là diễn phim đẹp, nhạc phim hay. Nhưng mà xem mấy tập đầu còn đỡ, sau thì thấy nó chán.

ToanA4_03_06
19-02-2007, 08:41 PM
tôi chẳng thấy tính giáo dục mà chỉ thấy nó dạy cách ứng xử sao cho không mất lòng nhau thôi, học sinh gì mà nhí nhố bỏ xừ chán

chiphoi001
19-02-2007, 09:16 PM
khổ nghĩ lại thấy film nì quả là không chịu nổi,chỉ thích xem cô em vàng anh ,diễn hay thế nghĩ lại thấy hơi giống mình nên chẹp chẹp

Jimmy Page
20-02-2007, 04:04 PM
Hmm
Trẻ con bây giờ chán quá, chỉ toàn nói chuyện lung tung. Khổ lắm TV nhà nước nó thế.
Đóng cửa cái topic này đi là vừa
I'm a thinker, not a doer

blue_horizon
23-02-2007, 03:02 PM
Đóng cửa cái topic này đi là vừa
Êu, sao lại close. Đang bàn luận mà. Có nhiều ý kiến khen chê khác nhau chứ. Với lại ông không thích nhưng người khác thích thì sao?

haitacc6
23-02-2007, 03:21 PM
Hay nhưng hơi sến là sao ;))
Ừ, đồng ý là diễn phim đẹp, nhạc phim hay. Nhưng mà xem mấy tập đầu còn đỡ, sau thì thấy nó chán.

ban nao phat bieu linh tinh do.NKVA hay the ma con che a'
co biet thuong thuc phim anh ko vay

blue_horizon
23-02-2007, 03:29 PM
ban nao phat bieu linh tinh do.NKVA hay the ma con che a'
co biet thuong thuc phim anh ko vay
Thứ nhất: Lần sau bạn gõ có dấu nhá
Thứ hai: Khen hay chê là quyền của tớ. Tớ thấy hay thì tớ bảo là hay, không hay thì bảo là không hay. Nói chung là tùy vào sở thích của mỗi người.

Jimmy Page
25-02-2007, 04:35 PM
He he, Cloud lại nối sùng rồi kìa. hahahah
Nói rồi, cái phim này có gì đâu mà cứ bàn với chả luận. Chán chết

blue_horizon
25-02-2007, 04:42 PM
Thế mà Richard ơi, có người đang bảo hay kìa. Vẫn còn có cái mà bàn luận đó ông ah. Không hiểu bây giờ là bàn luận hay tranh luận đây

Jimmy Page
25-02-2007, 04:53 PM
Ouch, các cậu này có kiến thức cảm nhận kém quá nên mới thấy hay đó thôi. Phim đã bắt chước, lại thêm diễn viên (chính) ko chuyên nghiệp, chán chết

blue_horizon
25-02-2007, 05:17 PM
Hehe, thế mà bác haitacc6 bác ấy biểu tớ không biết cảm nhận phim ảnh đá.

lại thêm diễn viên (chính) ko chuyên nghiệp, chán chết
Do đây là phim làm cho tuổi teen nên tớ nghĩ mục đích chọn diễn viên của đạo diễn là dàn diễn viên tuổi teen cho nó gần gũi. Một bộ phim muốn thành công đâu phải lúc nào cũng có diễn viên chuyên nghiệp đóng đâu. Diễn viên nổi tiếng là do đóng những bộ phim mà nếu phim đó thành công thì diễn viên mới được biết đến. Đồng ý chứ? ::D

Jimmy Page
25-02-2007, 06:04 PM
Đồng ý, nhưng diễn viên nhà ta quá là bán nghiệp dư, đang còn non quá. Thế mà hở mồm ra cái là yêu với đương. Học không lo học đi thi trượt thẳng cẳng rồi đi lấy chồng, đỡ phải yêu

blue_horizon
25-02-2007, 06:09 PM
Ờ, đồng ý là tốt :D. Đùa thôi, cái này thì đâu trách diễn viên được, kịch bản là của đạo diễn mà. Đồng ý tiếp chứ, ông bạn?

culanbk
26-02-2007, 04:04 PM
Nói thật chứ ,bộ văn hóa thông tin làm thế là không được . Ai đời để cho trình chiếu một bộ phim nhí nhố như vậy được . Học hành không thấy đâu , chỉ thấy yêu đương , học sinh cấp 3 đã đi xe máy di động ầm ầm đi ngược với văn hóa nếp sống người Việt . Có thể theo một vài người nó chỉ là một bộ phim nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đến suy nghĩ của cả một thế hệ trẻ chứ không đùa. Thực sự nhà đài bây giờ chỉ cố làm sao để phim được ăn khách mà không chú trọng đến văn hóa tý nào !!!

blue_horizon
26-02-2007, 05:08 PM
Nhưng theo giới trẻ thì tuy bộ phim này không hay nhưng vẫn cứ xem(lạ thế). Bên cạnh đó họ còn mong chờ phần II nữa kia.

ToanA4_03_06
26-02-2007, 05:10 PM
à ờ mấy phim này hợp với tuôit teen của anh chị lắm thời tôi qua dc 1 năm rồi nhưng tôi không thích nhí nhố lắm nhất là con em của Vang Anh chán chết loại đó mà lấy về làm cảnh à, mà mới lớp 12 xe máy phóng ầm ầm công an khuyến khích đi xe không có bằng lái à =))

blue_horizon
26-02-2007, 05:19 PM
Anh lại thấy rất hay. Thứ nhất vì diễn viên khá xinh (:-P). Thứ hai là vì nội dung gần với tuổi học trò. Thứ ba là nó phản ảnh khá chính xác những gì của tuổi trẻ, "vân vân" và "vân vân" :)). Nhạc phim cũng đc. Nhưng cô diễn viên chính lại không đẹp lắm

film này kịch bản viết dc, em Vàng Anh xinh gái" (mặc dù cái tên em nghe hơi bị chuối ), film tuổi mới nhớn :P , mình nhớn rồi nhưng vẫn thích xem :D
Bằng chứng đây, hai người này đâu còn là teen nữa.

ToanA4_03_06
26-02-2007, 05:30 PM
ôi xồi nói ông 1stPrO làm gì thấy gái xinh là tít cả mắt lên còn chú ý gì đến nôi dung hehe

doantuan
26-02-2007, 07:01 PM
à ờ mấy phim này hợp với tuôit teen của anh chị lắm thời tôi qua dc 1 năm rồi nhưng tôi không thích nhí nhố lắm nhất là con em của Vang Anh chán chết loại đó mà lấy về làm cảnh à, mà mới lớp 12 xe máy phóng ầm ầm công an khuyến khích đi xe không có bằng lái à =))

này Toàn mi ko thích xem NKVA.
anh thấy chú lạc hậu qua.mà tuổi teen là tử 13-19 cơ mà.nên nó vẩn còn hợp voi hầu hết mọi người trong diển đàn.:D

culanbk
27-02-2007, 10:55 AM
Chà chà cãi nhau có bộ gắt quá nhỉ , thôi thùy tùy mỗi người thôi , nhưng không phải cái gì người ta thích cũng tôi , ai mà chẳng thích ăn chơi , yêu đương , được sống sa hoa ...hay như mấy cô gái nhà ta xem phim Hàn ngồi khóc sướt mướt khè khè , khổ thân các nàng đâu có biết dân Hàn là dân máu lạnh kia chứ .

Jimmy Page
27-02-2007, 03:52 PM
Hoàn toàn đồng ý với lão ca ca. Bọn Hàn chỉ giỏi đào sâm ăn vã, chả làm nên cái gì cả. Còn cái phim củ khoai kia cũng chẳng có gì ngoài chuyện nhăng nhít của trẻ con. Khó có thể tưởng tượng được xã hội Việt Nam sẽ ra thế nào nếu cái thứ trong phim kia thành hiện thực

hoaly_kho
27-02-2007, 04:13 PM
Thấy mọi người bạn bạc đến chuyện này nhiều quá nên mình cũng muốn góp một chút ít cảm nghĩ .
Thực ra mà nói , đạo diễn của chương trình này là một người khá hiểu đến thế giới "teen" . Bởi có thể trên sách vở , trên mặt gọi là truyền thống thì chắc chắn sẽ chẳng có những chuyện như thế , nhưng thực tế hiện nay thì còn kinh khủng hơn nhiều .
Thời buổi ngày càng phát triển , cuộc sống của một số gia đình cũng phát triển theo , mà câu chuyện Nhật kí Vàng Anh lại nói đến một số gia đình gọi là có điều kiện ở HN , việc học sinh cấp 3 dùng di động , đi xe máy , yêu đương nhăng nhít là chuyện quá đỗi bình thường .
Nhưng.... ( ko thể thoát khỏi chữ này ) Các nhân vật trong chuyện làm cho người xem thấy ác cảm . Ai đời chưa bao h tôi xem phim mà lại ghét nhân vật chính đến thế , nó thảo mai , rùi lại ra vẻ bà già , ghét , ghét ko thể chịu nổi . Trong phim mình thích mỗi cô em Trang , Tuấn và Bích .
Dẫu sao mỗi người một cảm nhận , cũng khó mà chiều hết ý của mọi người được .

classic_arc
27-02-2007, 05:52 PM
phim đấy làm theo kiểu giả tạo
ai sống thực tế thì thấy khó chịu ngay

blue_horizon
30-03-2007, 04:58 PM
Hiện giờ thì đang tuyển diễn viên cho Nhật kí Vàng Anh phần II, nghe nói tham gia đông lắm.

1stPrO
31-03-2007, 02:23 AM
theo thông tin mới nhất từ nhà đài , phần 2 của bộ phim sẽ có tên khác , tên phim là " Nhật Ký Vàng Nổi " ISO9001

aries_thl
31-03-2007, 01:18 PM
đang tuyển diễn viên cho phim này à, chán chỉ, ước gì mình cũng được 1 lần làm diễn viên để gặp Tuấn và anh Lớp trưởng 1 lần. hic hic

duynamckbk7
31-03-2007, 02:22 PM
:), có mơ ước tại sao ko dám thực hiện nó

blue_horizon
01-04-2007, 12:38 PM
Cuộc thi tuyển diễn viên cho series phim truyền hình Nhật kí Vàng anh đã có kết quả. Có 36 bạn được lựa chọn thay vì 25 như dự kiến.
Chờ xem phần II thế nào nào pà kon

thang_bom
09-04-2007, 11:26 AM
ờ Mình thấy NKVA đc đóL-)
theo mọi người thì ai đc nhất trong fiml này???????:-?
còn theo tớ thì chỉ có em gái vàng anh là đcB-/
tính cách của ả giống hệt bạn gái của tớY:DY
Nói nhỏ mình bít thôi nha kẻo dến tai ả là.........8-X
hoan hô NKVA
oài oài.....bao giờ mới đc xem lại??????

aries_thl
09-04-2007, 11:38 AM
tui cũng thích con em đó nhất , trông hay hay nhưng chẳng hỉu chị iem rì mà nó hơi láo với chị nó wa'.

1stPrO
15-04-2007, 11:29 PM
cả bộ này xem tui xem hải dc tới ..gần 1 tâp chứ ko ít đâu ;)) ,nhưng xem qua thấy film này hội thoại khá hay hợp với tuổi ô mai mơ tuổi mới nhớn ;)) , nhưng điêu quá nhìn dân chơi thế mà đi con cào cào :-& không đỡ được !