PDA

View Full Version : trọn Visual Basic hay Java ?

1stPrO
22-01-2007, 03:01 PM
hai ngôn ngữ thông dụng nhất cho dân lập trình hẳn ai cũng biết ,vậy theo mọi người khi mới làm quyen với môn lập trình chúng ta nên chọn ngôn ngữ nào để học trong hai ngôn ngữ trên , VB hay java ?

haidh
26-01-2007, 03:37 PM
Ặc,thế thì bác lại có một tí lầm lẫn bác ạ
Nói thế này có khi chính xác hơn: Hai loại ngôn ngữ lập trình phổ biến là:
Các ngôn ngữ thuộc nhóm .NET

Các ngôn ngữ thuộc nhóm JAVA!
VB.NET(em không rõ bác nói ở đây là VB hay VB.NET-nhưng VB.NET thì ăn đứt VB là cái chắc!)-theo em(và theo nhiều người khác) còn thua C# cơ bác ạ!

1stPrO
27-01-2007, 04:31 PM
vậy ah , mình mới làm quyen với lập trình nên cũng ko rõ lắm , ý mình với là VB chứ ko phải VB.NET , vậy theo bạn mình muốn theo học lập trình thì mình nên chọn ngôn ngữ nào để học :-$

haidh
27-01-2007, 06:19 PM
vậy theo bạn mình muốn theo học lập trình thì mình nên chọn ngôn ngữ nào để học

Cái này là ở bác chứ? Bác thấy thích cái nào?
Hoặc em tỉ dụ bác khoái kiếm nhiều xiền thì đi học C# hay VB.NET đi là vừa(đấy là em ví dụ thế,có thể không đúng trong 1 số trường hợp)
Nhìn chung phải từ căn bản đến nâng cao,và khi bác biết được 1 cái rồi thì những cái khác sẽ đơn giản hơn.Chẳng hạn bác biết PHP rồi thì học C# sẽ đễ hơn nhiều!

1stPrO
28-01-2007, 06:55 PM
mình bắt đầu từ hai bàn tay trắng , nói chung mới làm quyen với lập trình , hiện giờ mình đang cày VB6.0 ban nói rất đúng cái gì cũng thế phải học từ căn bản đến nâng cao , mình tính học VB 6.0 thành thạo đã rồi sẽ theo VB.NET

shevchenbe90
17-02-2007, 10:59 PM
Yeah.Java khó hơn nhìu nên lập trình viên java có lương rất cao các bác ạ.

hijack
22-02-2007, 06:04 PM
Đừng có đi tắt đón đầu, nếu mới bắt đầu thì nên đi từ C -> C++ -> Java, bởi vì tớ thấy các công ty tuyển LTV Java rất nhiều, .Net cũng được

1stPrO
06-03-2007, 01:01 PM
đúng vậy các công ty hiện nay tuyển lập trình viên Java rất nhiều , mà nguồn nhân lực CNTT này nước ta vừa thiếu lại vừa yếu ( nước ta cái gì mà chả yếu ::D ) , nhưng với sự phát triển chóng mặt như hiện nay ,nếu bảo học từ đầu từ cơ bản đến nang cao theo tôi sẽ ko bắt kịp dc với thời đại , cho nên đi trước đón đầu là hay nhứt , biết là làm dc diều này ko dễ nhưng thực tế thì .. có cái gì là dễ đâu::D