PDA

View Full Version : Có nên làm sơ đồ 4rum

ngayxua
31-01-2007, 10:37 AM
Xin chào cả nhà mình! :D
Mình có ý kiến thế này: Vì 4rum của mình lớn và rộng,khi vào 4rum mà cứ vào từng topic, chủ đề thì rất lâu và mất công, mà chưa chắc đã tìm được hết nội dung của từng topic. :((
Kính mong các bô lão, các ông cố vấn có thể tạo ra một sơ đồ hoặc một đường linh view khi vào 4rum, như vậy sẽ hay mà tiện lợi hơn cho các memb vào thăm quan và giao lưu. :)>-
Vậy nay kính mong hội đồng cấp cao để ý và lưu xét :compu:

Pisces
31-01-2007, 10:55 AM
Cấu trúc 4rum như thế nào, nhìn ở bên ngoài là biết ngay rồi :|. Ai muốn vào chuyên mục nào thì vào. Chứ mỗi ngày thêm tầm chục topic, mấy chục bài post thì làm sao mà làm sơ đồ cho toàn bộ đươc :-@.

Người ta chỉ làm sơ đồ đối với những phần không thay đổi hoặc ít khi phải thay đổi thôi. Cho nên yêu cầu này ko cần thiết (và cũng khó khả thi), vì Nội dung những gì có trên forum đều đã được hiển thị ngay trang index của diễn đàn rồi.

hrockvn
31-01-2007, 12:20 PM
Không, tớ thấy ý kiến này hay. Pisces làm thử coi. Bằng tay hoặc dùng dịch vụ đi

Pisces
31-01-2007, 12:44 PM
Làm thế nào được bác 8-O? Vấn đề là bác ngày xưa nêu ý kiến chưa rõ ràng. Chứ nếu theo bài này:

Mình có ý kiến thế này: Vì 4rum của mình lớn và rộng,khi vào 4rum mà cứ vào từng topic, chủ đề thì rất lâu và mất công, mà chưa chắc đã tìm được hết nội dung của từng topic. :((
Kính mong các bô lão, các ông cố vấn có thể tạo ra một sơ đồ hoặc một đường linh view khi vào 4rum, như vậy sẽ hay mà tiện lợi hơn cho các memb vào thăm quan và giao lưu. :)>-
Theo em hiểu thì ý bác ấy là làm một trang tập hợp tất cả các đường link dẫn đến box và từng topic một và có ghi chú nội dung của từng topic 8-}...

Sơ đồ 4rum, em thấy mọi box lớn cũng như box con đều đã hiển thị đầy đủ ở ngay trang index, tên box cũng thể hiện được chủ đề của các thể loại bài trong box rồi. Còn khi vào box, tên topic thể hiện nội dung của topic đó. Cái này đòi người viết nêu bật đc nội dung của nó, còn những tiêu đề mập mờ thì chịu rồi <--- phụ thuộc vào memb. Còn nếu muốn có sơ đồ trong box thì cái này chỉ cần mod box đó hàng ngày cập nhập tên topic vào một topic đc đặt chú ý ở trên cùng <-- cái này thì có thể làm được.

Giống như việc vẽ bản đồ, người ta chỉ ghi tên phường, đường, phố, chứ có bao giờ người ta ghi cả số nhà của từng nhà trên phố vào đó ko??? Vì những cái đó ít thay đổi, còn nhà thì nay đập đi mai xây lại, bán cho người này người kia... là những nội dung rất hay thay đổi, ai đưa vào làm gì, vì đưa vào hôm nay, mai đã có thể sai lệch với thực tế rồi :-@.

Mà em hỏi thật, vào 4rum mà ko vào box, hay vào topic thì làm gì ~:>?

4rum mình đang còn tương đối hẹp, chưa nhiều mục nên hầu như các topic cũng đều đảo qua hết rồi, hàng ngày cũng chỉ có một lượng nhỏ topic và bài post mới <--- Hoàn toàn kiểm soát đc.

Theo ý hiểu của em là thế. Nếu ko giống như ý của các bác thì mọi người cứ nêu ý kiến ~8P

1stPrO
31-01-2007, 01:28 PM
Oài , Member nào vào đây thì ít cũng ...15 tuổi ( lớp 10) mà nhiều thì ..ko biết =====>> tuổi này đâu còn phải là trẻ con nữa , chả lẻ lại ko biết chõ nào cần vào chỗ nào chưa vào, theo tôi làm cái này hơi thừa ::"> , nên tập trung vào những cái chưa dc hoàn thiện thì hơn

ngayxua
31-01-2007, 02:45 PM
Oái, ý mình là chỉ cần làm sơ đồ 4rum và những box và topic quan trọng thôi, tạo ra các đường link hoặc dạng bản đồ nhỏ nằm ngay trên 4rum ấy.

alex
31-01-2007, 06:51 PM
Oái, ý mình là chỉ cần làm sơ đồ 4rum và những box và topic quan trọng thôi, tạo ra các đường link hoặc dạng bản đồ nhỏ nằm ngay trên 4rum ấy.

Box thì đã hiển thị rõ trên diễn đàn rồi, các topic quan trong thì đặt sticky là ok. Vậy sơ đồ làm gì cho rách việc hả bác.Nên tập trung vào chất lượng bài viết thì hơn