PDA

View Full Version : Cấu trúc diễn đàn !

culanbk
04-02-2007, 11:35 AM
Diễn đàn mình bây giờ thực sự cần có nhiều thay đổi để có thể mang lại sự phát triển mạnh mẽ hơn . Mọi người ai có ý tưởng gì thì có thể đề xuất ý tưởng. Tiện đây tớ có đề xuất ý tưởng về cấu trúc diễn đàn :
1/về box trường cũ lớp xưa thì nên nhập " thầy cô của con" vào mục con.
2/ Cần có thêm nhiều mục con và mục nhánh để mọi người tiện theo dõi và truy cập khi cần thíết . Ví dụ như mấy thằng bạn mình mới vào nó bảo , chẳng thấy gì cả ( thực ra là rất khó cho ai mới vào hoặc it vào mạng). Vì thế cho nên cần chia thành các mục con "đã ra trường " và "đang học tại trường. Và cái trường xưa lớp cũ là cái "đã ra trường". Tiếp theo cần chia các mục con đó thành các mục nhỏ hơn , ví dụ thành các khóa học . Và các lớp sẽ vào các khóa để lập cho box cho lớp mình. Trước tớ có gửi link cho các bạn cùng lớp đố nó mà tìm được bài viết 12c6 vì nó lặn tăm sâu vào trong rồi.
3/ để phát triển các mục con kia thì không khó ngay cả với các bạn đang học trong trường. Cái này có khi còn dễ hơn, ví như lớp bạn đi chơi đâu đó , bạn post ảnh lên đây , hay một bài viết hay về hoạt động của lớp ai cũng kháo nhau và rủ nhau lên xem chẳng hạn.
4/ 3 box "hướng nghiệp" "tuyển sinh"và " du học " nên cho làm một và chia thành các mục con. Riêng cái "tuyển sinh 2007" cần chia thành các mục con là "kinh nghiệm " của khóa trên và "tư liệu " cho các môn thi .
5/ nên bỏ cái box tìm người đi vì chẳng ai vào đó mà xem mình có được ai tìm không .
6/ Nhóm Newmanagement không nên post các cái xấu của trường mà nên post các hoạt động , kế hoạch trong tuần trong tháng của trường để mọi người trong và ngoài trường còn biết.
7/ là mục tin căn bản nên chia thêm thành các mục như Word , excel,...
Thôi mình cứ góp ý thế đã , suy nghĩ thêm rồi post tiếp . Mọi người đưa ra ý kiến của mình để xây dựng diễn đàn nhé.

Pisces
04-02-2007, 03:15 PM
1/ Trường cũ lớp xưa: Dành cho cựu học sinh, viết về những kỉ niệm trong trường. còn box "Thầy cô của con" thì ngay cả những học sinh trong trường cũng vẫn tham gia viết, như việc mấy thầy cô mới nghỉ hưu đấy <---- ko nên nhập hay cho làm box con.

2/ "chẳng thấy gì" là chẳng thấy gì :-/? Nội dung box đều thể hiện qua tên và dòng mô tả phía dưới. Nếu lập nhiều box con --> những box đó ko thể hiện dòng mô tả <--- còn khó tìm hơn.
Chuyện chia thành hai phần "đã ra trường" và "đang học trong trường" thì như bác Hảo đã nói, Ko nên! Chia như thế thì "phân biệt giai cấp" quá ::D, và mức độ giao lưu của hai bên sẽ giảm đi <--- như thế thì ko nên.
Còn chuyện lập các box con cho các khóa hay lớp học: Như chủ trương trước đây, nếu lớp nào, khóa nào muốn lập box thì có thể gửi ý kiếp vào box này để xin lập box với ĐK là khóa đó, lớp đó có nhiều người thường xuyên online trên diễn đàn. Việc lập quá nhiều box thậm chí ko làm cho diễn đàn rõ ràng hơn mà có khi còn làm cho nó rối hơn, vì vậy ko thể lập tràn lan.

3/ Lý thuyết là thế nhưng thực tế đang chứng minh điều ngược lại =). Memb còn trong trường rất ít tham gia hoặc cũng không được năng nổ như thế.

4/ 3 box hướng nghiệp, tuyển sinh và du học, riêng em thấy ko cần thiết phải nhập :-?. Còn việc thêm box con cho box tuyển sinh 2007, ko khả thi lắm. Bình thường chỉ lập box con khi trong box có quá nhiều bài và chủ đề, lúc đó mới cần phải phân cấp.
Nói thì đơn giản, nhưng phải dùng thực tế chứng minh thì mới có sức thuyết phục, nếu mọi người hưởng ứng nhiệt tình thì em sẵn sàng lập box mới. Chứ giờ cứ lập ra rồi để đó thì... :-@

5/ Em ko có ý kiến, chờ mọi người lên tiếng ^^

6/ Ko nên chỉ khoe cái tốt mà giấu cái xấu đi ::D. Nhưng nói chung là cũng đúng, nhóm này hoạt động chưa hiệu quả.

7/ Tin căn bản? Ý bác là Tin học căn bản? Cái box đó tổng hợp kiến thức về tin học, Word, excel hay Access... chỉ là một phần rất nhỏ, ko đáng để phân thành box con. Nếu cứ phân như thế thì sẽ có rất nhiều box chứ ko chỉ là 1,2 box:
Word, Excel, Access, PowerPoint, Pascal, C&C++, VB, .NET& C#,....
Kể ra ko hết :)). Mấy cái này thật ra chỉ cần tập trung mỗi thể loại vào 1,2 topic là được :|.

culanbk
04-02-2007, 05:53 PM
thực ra thì có tranh luận thì mới tìm được cách phát triển diễn đàn
1/tớ nói nhầm không phải đưa thầy cô của con vào mục con của trường xưa lớp cũ mà là nó cùng với '' truong xua lop cu" , 'dang học trong trường' làm một mục.
2/ cái chăng thấy gì là thực tế không phủ nhận được vì bạn tớ ai cũng bảo thế . dòng mô tả sẽ không quan trọng nếu cái tên của nó đã thể hiện được hết. nói "phân biệt giai cấp" như hảo là sai vì để chung như thế này hỏi giao lưu được gì vì chẳng biết lớp cần vào ở đâu, mà giao lưu ở dưới đó thôi.Cậu nói rối là sao tớ chưa hiểu , chia cấu trúc thành dạng cây phân nhánh bao giờ cũng rõ ràng nhất về gọn nhất, đang để thế này mới rối , cùng là trường xưa lớp cũ người thì post "c6 2001-2204 ơi" người post 'kỉ niệm' , nói chung tớ đã post link cho lớp nhưng đố bọn nó tìm được cái 'c6..' ở đâu . nói thật mới vào có người còn chưa biết post bài ở đâu , post lung tung là chuyện thường.
3/ khổ quá không thể ngồi chờ mem năng nổ được khi mem chẳng biết nên làm thế nào . nhiều khi vào ngay đến tớ và nhiều người chẳng biết nên viết vào đâu , đâu cũng thấy spam , chán . viết xong được lúc nó trôi về các trang sau thì tìm thế nào được.
4/ không nhập 3 cái đó cũng được còn tuyển sinh 2007 không có cái mục con cũng được
5/ đừng chờ mọi người lên tiếng , mình bao giờ cũng phải chủ động nhất . Cái đó có lâu lắm rồi mà chẳng có tác dụng gì ' vân ơi vân ở đâu, nhớ v lắm 1' (vân có lên mạng đâu đang đi với bạn trai rồi.)
6/uh dấu cái xấu đi là không đúng nhưng có cái cần dấu là cậu hiệp c6 thì ko dấu thì đố cậu dám nói.
7/ cái này tớ sai , tớ nhận ! Nhưng tin căn bản chỉ có mấy cái thôi sao cậu chèn mấy cái VB , c++ , net .. trông sợ thật.
8/ tớ đây có tranh cãi cũng chỉ góp ý có gì đừng giận bỏ qua nhé !

Pisces
04-02-2007, 06:41 PM
thực ra thì có tranh luận thì mới tìm được cách phát triển diễn đàn
1/tớ nói nhầm không phải đưa thầy cô của con vào mục con của trường xưa lớp cũ mà là nó cùng với '' truong xua lop cu" , 'dang học trong trường' làm một mục.
Được, nếu thích bác cứ lập poll về việc phân tách làm 2 phần là "cựu học sinh" và "học sinh đang học trong trường" đi, xem ý kiến mọi người thế nào? Em sẽ làm theo số đông, chứ giờ chỉ có hai người quan điểm đối lập ngồi nói với nhau thì ko giải quyết đc gì cả =).

2/ cái chăng thấy gì là thực tế không phủ nhận được vì bạn tớ ai cũng bảo thế . dòng mô tả sẽ không quan trọng nếu cái tên của nó đã thể hiện được hết.

Bác nói rằng là do cái tên nó chưa thể hiện hết và cái dòng mô tả ko quan trọng:-?? Vậy bác thử đưa ra ý kiến nên đổi tên chúng như thế nào cho hợp lí http://www.daoduytu.net/forum/images/icons/icon12.gif

nói "phân biệt giai cấp" như hảo là sai vì để chung như thế này hỏi giao lưu được gì vì chẳng biết lớp cần vào ở đâu, mà giao lưu ở dưới đó thôi.Cậu nói rối là sao tớ chưa hiểu , chia cấu trúc thành dạng cây phân nhánh bao giờ cũng rõ ràng nhất về gọn nhất, đang để thế này mới rối , cùng là trường xưa lớp cũ người thì post "c6 2001-2204 ơi" người post 'kỉ niệm' , nói chung tớ đã post link cho lớp nhưng đố bọn nó tìm được cái 'c6..' ở đâu . nói thật mới vào có người còn chưa biết post bài ở đâu , post lung tung là chuyện thường.
Bác đã post link trực tiếp cho bạn mà họ còn bảo là ko biết đường vào '_________' ???
Nếu bác chỉ post link forum ko thôi thì đối với những người ko chịu khó xem xét chắc cũng chả tìm ra đâu. Nếu bị lấp qua trang khác --> Ko giở trang được sao? Hoặc sắp xếp các chủ đề theo tên topic hoặc môt tiêu chí nào đó để dễ tìm kiếm? Rồi còn chức năng tìm kiếm của diễn đàn để làm cảnh chắc :-@?

Có thể bác nói rằng họ ko biết sử dụng những chắc năng đó. Đc, em biết là có chuyện đó nên đang viết những bài hướng dẫn sử dụng các chức năng của diễn đàn.

Nếu bác muốn xem theo dạng cây cho dễ ---> dùng chức năng archive bên dưới của diễn đàn, nó sẽ show dạng cây cho bác đấy =).

Việc Post bài lung tung, thật ra chỉ cần để ý một chút là biết mình cần phải post vào đâu. Chẳng lẽ ko biết nên post thơ vào box thơ văn, góp ý vào box góp ý, giới thiệu bản thân vào box GLKB?... Người tham gia 4rum ít ra cũng đã 13,14 tuôit trở lên. Chẳng lẽ kô biết phân biệt, ko biết đảo qua diễn đàn một chút để xem xét xem mình nên post bài ở đâu àh?

Chuyện tên topic như thế nào, nội dung của nó nói về cái gì <--- cái này là do người lập. Còn lập đúng nơi đúng chỗ hay ko thì đọc ý trên.

Chuyện lập box con cho từng lớp hay khoá học, em đã nói ở trên rồi. Nếu muốn bác cứ việc đăng ký, em sẽ xem cái box đó liệu có được bao nhiêu người tham gia, và có khả năng phát triển ko? Chứ nếu 1 box lập ra chỉ có 2,3 người ngồi lập topic rồi tán chuyện với nhau thì thà ra Y!m lập 1 conference cho xong ::D.

3/ khổ quá không thể ngồi chờ mem năng nổ được khi mem chẳng biết nên làm thế nào . nhiều khi vào ngay đến tớ và nhiều người chẳng biết nên viết vào đâu , đâu cũng thấy spam , chán . viết xong được lúc nó trôi về các trang sau thì tìm thế nào được.
Spam <-- là do ai? Mem ko biết nên làm thế nào? Vậy hai box Trợ giúp và góp ý để làm gì? Chuyện viết bài vào đâu, thì cứ theo tên box mà post, còn nếu bác bảo tên box ko rõ ràng thì xem lại ý 2 phía trên ::).

5/ đừng chờ mọi người lên tiếng , mình bao giờ cũng phải chủ động nhất . Cái đó có lâu lắm rồi mà chẳng có tác dụng gì ' vân ơi vân ở đâu, nhớ v lắm 1' (vân có lên mạng đâu đang đi với bạn trai rồi.)

Em đã nói em ko có ý kiến về cái đó =). Chờ ý kiến mọi người nữa. 4rum lập ra để phục vụ nhiều người, ko thể chỉ làm hài lòng 1 số người đc. Cho nên em chỉ có thể giải quyết theo số đông.

6/uh dấu cái xấu đi là không đúng nhưng có cái cần dấu là cậu hiệp c6 thì ko dấu thì đố cậu dám nói.

Cái này là bác than phiền về nhóm New Manager, vậy chờ thành viên của nhóm vào đối chất. Mà câu bác viết nói thật em cũng chưa hiểu lắm '________'???

7/ cái này tớ sai , tớ nhận ! Nhưng tin căn bản chỉ có mấy cái thôi sao cậu chèn mấy cái VB , c++ , net .. trông sợ thật.
Em đưa nó vào vì đơn giản nó cũng thuộc phần tin học ::D, dù gì cũng chỉ là minh hoạ thôi :-j.

8/ tớ đây có tranh cãi cũng chỉ góp ý có gì đừng giận bỏ qua nhé !
=))Bác đừng thấy em "quyền cao chức trọng" mà nghĩ em ỷ quyền cậy thế :)). Nếu bác đi góp ý mà cũng ko tin tưởng vào quan điểm của mình thì còn góp ý gì nữa ;)). Bác góp ý đúng thì em tiếp thu, còn nếu em thấy chưa hợp lý thì sẽ phân tích lại thôi ::D.

Em chỉ có thể giải quyết nếu như số đông mọi người cũng thấy như thế là bất hợp lý . Vì vậy em muốn xem ý kiến của những người khác.

aries_thl
04-02-2007, 07:14 PM
em thấy : nếu chia ra nhiều bõ thì cũng được hưng có chắc là bõ nào cũng có người ghé vào như nhau đâu, như em đây chỉ thích vào trường xưa lớp cũ thôi, còn mấy vụ tin học thì dốt đặc có biết gì đâu mà vào, nhiều bõ quá e lại hoa mắt chẳng biết vào đâu mới đúng.
Ý kiến chia ra các khóa thì em hoa nghênh nhưng em cũng muốn chung nữa, hay la vẫn để các khóa nhưng trong đó vẫn giao lưu các khóa với nhau chứ hôm trước em vào một box hỏi thăm nhưng là người ngoại bang nên chẳng ai thèm trả lời , xí hổ kinh ...em thì dốt về mấy vụ tin học mạng này lắm nhưng em chỉ góp ý thế thôi, thực ra em đăng ký lâu rồi nhưng mãi khi ra trường mới có dịp bàn luận trên diễn đàn đấy, nên có gì thiếu sót xin các pác thông cảm...>:/

Noa
04-02-2007, 08:46 PM
Việc Lập box cho khóa hay lớp học các đồng chí có thể tham khảo ở đây :|:
Quy định lập forum riêng cho các khóa: (http://daoduytu.net/forum/showthread.php?t=1213)
Mở box cho lớp-khóa học (http://daoduytu.net/forum/showthread.php?t=1307)
Trong này cũng có một số ý kiến để mọi người tham khảo về việc có nên tách diễn đàn làn hai phần "cựu học sinh" với là "học sinh trong trường" hay ko đấy.

Cái box Thông báo của ban quản trị đó chứa những thông tin về các thay đổi và quy định trên diễn đàn. Đáng lý mọi người nên để mắt đến một chút rồi hãy đưa ra yêu cầu mới chứ :/.

Với cấu trúc như hiện tại mà các bác còn không tìm thấy, chỉ chứng tỏ khả năng tự tìm tòi của các bác kém quá, hoặc là do các bác ko mấy mặn mà, cho nên ko đủ kiên nhẫn mà tìm -_-'.

Chưa biết thì phải tìm hiểu. Ban đầu mới vào diễn đàn thì phải xem qua coi nó có những gì đã. Còn nếu thật sự là ko biết nên làm gì thì vào box hướng dẫn trợ giúp mà hỏi.

aries_thl
04-02-2007, 09:15 PM
ầy dà , nhưng có phải ai cũng như anh đâu, tụi em chẳng có mấy thời gian mà ngồi nghiền ngẫm , may mà nhà vừa nối mạng mới lên thăm forum được ko thì ngồi hàng net cũng chỉ đủ thời gian nhắn tin chứ sao mà nghiên cứu kỹ được, thế mới bảo cần rõ ràng để các em tiết kiệm được thời gian chứ nếu như ai cũng phải ngồi đọc trợ giúp thì em không chắc có đủ kiên nhẫn đâu..

Noa
04-02-2007, 09:40 PM
Ko bắt buộc ai cũng phải ngồi nghiền ngẫm :|.

Nhưng khi góp ý, tức là đã có tâm huyết với diễn đàn rồi, thì ít ra các bác cũng phải nghiền ngẫm và tìm hiểu đủ để có thể đưa ra những bằng chứng có sức thuyết phục, như vậy thì khuyến nghị mới có thể được chấp nhận chứ :/.

Forum mình đang còn ít đấy, mới như thế này mà còn chưa tìm ra được cái cần tìm thì thử hỏi khi vào các diễn đàn khác lớn hơn ở trên mạng, mỗi ngày có đến hàng trăm, thậm chí hàng nghìn bài mới, chủ đề thì cũng cứ tầm 1,2 trăm topic/ngày liệu mọi người có tìm được ko :-@?

aries_thl
04-02-2007, 10:27 PM
kinh, bác lí luận kiểu này thì em chịu thua thôi, người như em chỉ biết nói chuyện tầm pháo thôi, kiến thức nhỏ hẹp mà, em chỉ nhìn thấy những thứ nhỏ bé mà em cảm nhận được nên nói thôi, em nghĩ nhiều người cũng khù khờ như em nên nói thế thôi... vì vậy em đã nói là đây chỉ lá 1 ý kiến của riêng em thôi mờ.

HoangHiep12C6
05-02-2007, 12:03 AM
Chà chà chà . Ai than phiền về nhóm News của moa nào .
Pm anh culanbk : " 6/ Nhóm Newmanagement không nên post các cái xấu của trường mà nên post các hoạt động , kế hoạch trong tuần trong tháng của trường để mọi người trong và ngoài trường còn biết. " . Bác nói thế là không được . Hiện giờ em theo tiêu chí : " Nói không với căn bệnh thành tích . " Nên em ko thể che giấu cái xấu đi được , nếu che giấu đi thì khi nào trường ta mới tốt lên được :
" 6/uh dấu cái xấu đi là không đúng nhưng có cái cần dấu là cậu hiệp c6 thì ko dấu thì đố cậu dám nói. " Em ko hiểu câu này lắm . Và cũng nói luôn , em mới nhận chức vụ News Manager thôi ạ .

ngayxua
05-02-2007, 08:36 AM
Trời ơi tranh luận rôm rả nhỉ.
Theo mình thì không nên mở nhiều topic và mục quá, vì như vậy cang rối thêm khi vào diễn đàn thôi. Còn nếu thì có thể tạo các menu, list, sơ đồ các bài viết hoặc topic thôi, như vậy thì sẽ gọn và dễ tìm thấy hơn.
Còn đã tham ra 4rum là dân chủ, bình dẵng ( nhưng đừng có quá đáng quá là được ) Mọi người nên đưa ra những ý riêng của mình và cũng nên đọc và hiểu ý của người khác.

hrockvn
05-02-2007, 09:27 AM
Hì, mới có 1 ngày chủ nhật tớ đi nhởn mí mấy pé cùng lớp cấp 3 cấy mà sôi nổi thế này (dù có mấy người bàn). Nhưng tớ rất vui. Vì nếu memb không tâm huyết, không yêu thích diễn đàn sẽ chẳng bao giờ bỏ thời gian ra mà xem xét và góp ý. Tớ ủng hộ mọi ý kiến đóng góp.
1/ Về Box trường cũ lớp xưa và thầy cô của con. Đúng như sếp Pisces nói. Trường cũ lớp xưa dành cho các cựu học sinh viết về mái trường, về kỷ niệm của mình với trường. Còn box Thầy cô của con dành cho các bạn muốn viết những câu chuyện, kỷ niệm với thầy cô của mình. Hoàn toàn không có "sự phân biệt" ở bất cứ đâu trên diễn đàn. Và nhiệm vụ, mục đích hai box này hoàn toàn khác nhau, không thể tách rời.
Về cơ bản tớ nhất trí hết với bài trả lời thứ hai của Pisces (http://www.daoduytu.net/forum/showpost.php?p=18482&postcount=2). Chỉ xin giải thích thêm thôi.

2/ Về việc các bạn không tìm ra đc bài viết của mình và việc mở thêm box.
Chính xác là các bạn có thiếu sót ở đây. Khi gửi bài, cần phải nhớ minhg gửi ở đâu. Và nếu lỡ quên, cần dùng chức năng search của diễn đàn. Đơn giản.
Việc lập thêm nhiều box sẽ khiến diễn đàn rối thêm thôi chứ không dễ tìm hơn đâu. Tuy nhiên, nếu các lớp, khóa yêu câu lập box, tớ cũng đã có thông báo rồi. Pisces cũng đã dẫn lại ở trên rồi. Phải đạt yêu cầu mới đc lập box. Chứ lập ra rồi các cậu bỏ đó chạy, tụi tớ biết làm gì. Còn khi đã có lớp, khóa đạt yêu cầu, đơn giản thôi. Tụi tớ lập Cat riêng, và như thế theo dõi sẽ dễ hơn.

3/ Mục thứ ba này Thành nói khá đúng ý tớ. Tớ muốn các bạn ở trường, khi lớp có việc gì đấy đi chơi, có ảnh, sự kiện gì có thể gửi lên diễn đàn làm ky niệm, sau này sẽ có cái để xem lại. Và nếu cần có thể yêu cầu lập box nếu cảm thấy đạt yêu cầu lập box ở trên, nếu không thì mở Topic. Tiếc là chẳng thấy lớp nào gửi lên. Có lẽ cần làm thêm cái trang upload ảnh mới đc.
4/ Tớ nhất trí với Pisces nên không nói thêm gì. Riêng box Tuyển sinh 2007 chưa cần tách nhỏ nữa.
5/ Box tìm người không thể bỏ. Các khóa trước có thể cần tìm lại bạn bè. Các bạn mới ra trường đôi khi cũng cần thế. Không thể bỏ.
6/ Nhóm News Manager với Badsanta là trưởng nhóm hoạt động không hiệu quả, hay đúng hơn là chẳng hoạt động gì. Chú Hiệp nhiệt tình nhưng tiếc là sắp ra trường mất rồi. Giờ chú còn "trăn trối" đc gì :D thì chú ý làm nốt. Riêng Badsanta Tết này về tớ sẽ nói chuyện. Có thể sẽ có sự thay đổi về nhóm này. Tớ thực sự bức xúc. Việc gửi tin, tớ ủng hộ cả việc post các hoạt động lẫn "đánh mạnh vào bệnh thành tích" nhưng tớ nghĩ mấy cái tin như là lớp này óanh lớp kia, chẳng nên đưa làm gì. Chỉ nên đưa các hoạt động đoàn, lớp, trường. Hay các buổi đá bóng các lớp, buổi ngoại khóa. Rồi thì gương các bạn tốt, bạn học giỏi. Chỉ cần một tháng ghé em bí thư là các news manager có bài ngay. Tháng nào thầy bí thư đoàn chả gửi văn bản kế hoạch hoạt động tháng. Vấn đề các bạn có chịu tìm thông tin không thôi.

7/ Box ICT sẽ có sự thay đổi. Tớ đang ngâm kíu. Nhưng việc đưa VB mí C vào đây có lẽ không cần thiết. Diễn đàn mình không phải diễn đàn IT. Hay ít ra là không cần tách box ra. Vẫn để trong Tin căn bản thôi. Ai có thắc mắc về VB hay C, .NET,.. có thể gửi vào đó luôn.

Cảm ơn các bạn góp ý. Tớ mong nhận đc nhiều sự đóng góp hơn. Một ngày mới bắt đầu bằng một niềm vui. Cảm ơn.

Pisces
05-02-2007, 01:00 PM
Hìh... Tối qua ghé sang bên hàng xóm Lam Sơn::D, nói thật là nhìn bên đó rối hơn mình nhiều, các box cũng ko có dòng miêu tả, tên thì chung chung... Mà đặc biệt mà admin và mod bên đó làm việc độc tài hơn bên mình nhiều =)). Một số sai phạm mà ở bên mình có thể chỉ bị nhắc nhở hoặc cảnh cáo nhẹ thì bên đó cho ban nick luôn :-SS.

Cho nên là diễn đàn mình đang còn tốt chán :)). Chỉ tội chưa đc nhiều memb thôi >:/

Chỉ có một cái có vẻ như họ hơn chúng ta là cái phần box dành cho các lớp học đc phân ra làm các lớp chuyên... Trường mình ko có lớp chuyên mà chỉ có các khối A,B,C... liệu phần Trường xưa lớp cũ hay hội cựu học sinh có nên phân theo tên khóa nhu thế ko nhỉ ::D>?

culanbk
05-02-2007, 06:23 PM
Ko bắt buộc ai cũng phải ngồi nghiền ngẫm :|.

Nhưng khi góp ý, tức là đã có tâm huyết với diễn đàn rồi, thì ít ra các bác cũng phải nghiền ngẫm và tìm hiểu đủ để có thể đưa ra những bằng chứng có sức thuyết phục, như vậy thì khuyến nghị mới có thể được chấp nhận chứ :/.

Forum mình đang còn ít đấy, mới như thế này mà còn chưa tìm ra được cái cần tìm thì thử hỏi khi vào các diễn đàn khác lớn hơn ở trên mạng, mỗi ngày có đến hàng trăm, thậm chí hàng nghìn bài mới, chủ đề thì cũng cứ tầm 1,2 trăm topic/ngày liệu mọi người có tìm được ko :-@?
cậu nói đúng nếu diễn đàn phát triển lên mà không phân rõ ràng thì sẽ rất rối , bạn gì ở trên cũng nói là vào lớp khác chào làm quen cũng có ai nói lại đâu . Cái thực tế nhất là số thành viên viết trên 4 bài không quá 250 người ( 2 tuần trước chỉ là 200) trong khi diễn đàn có tới 750 người chứng tỏ số thành viên viết bài là ít hơn rất nhiều so với không viết hơn là mấy. Bàn luận là thế nhưng cho đến hôm nay cũng chẳng thấy mấy người đưa ra ý kiến của mình . Còn những cái tớ nói trên là thực tế của nó không ít thì nhiều chúng ta cũng phải thay đổi .
À còn cái câu của cậu Hiệp thế mà ko hiểu : nếu cậu nói xẫu bọn trong trường thì chỉ khổ thân cậu thôi . Nếu nói xấu thì cần ẩn danh thì tốt hơn . khè khè

Pisces
05-02-2007, 06:51 PM
Bác ko hiểu ý rồi ;)), bài đó ý là diễn đàn mình thế này là đang còn rõ ràng chán ;)), như thế mà còn ko tìm đc thì những forum lớn hơn chắc chắn tìm ko nổi :)).

Chả nói đâu xa như bên LS đấy, lập lờ hơn bên mình nhiều :)

HoangHiep12C6
07-02-2007, 11:22 PM
À còn cái câu của cậu Hiệp thế mà ko hiểu : nếu cậu nói xẫu bọn trong trường thì chỉ khổ thân cậu thôi . Nếu nói xấu thì cần ẩn danh thì tốt hơn . khè khè

Anh yên tâm đi . Em 1 khi đã công khai thế này rồi thì anh phải biết chứ :) Hihihihi
------------------------------------------

6/ Nhóm News Manager với Badsanta là trưởng nhóm hoạt động không hiệu quả, hay đúng hơn là chẳng hoạt động gì. Chú Hiệp nhiệt tình nhưng tiếc là sắp ra trường mất rồi. Giờ chú còn "trăn trối" đc gì :D thì chú ý làm nốt. Riêng Badsanta Tết này về tớ sẽ nói chuyện. Có thể sẽ có sự thay đổi về nhóm này. Tớ thực sự bức xúc. Việc gửi tin, tớ ủng hộ cả việc post các hoạt động lẫn "đánh mạnh vào bệnh thành tích" nhưng tớ nghĩ mấy cái tin như là lớp này óanh lớp kia, chẳng nên đưa làm gì. Chỉ nên đưa các hoạt động đoàn, lớp, trường. Hay các buổi đá bóng các lớp, buổi ngoại khóa. Rồi thì gương các bạn tốt, bạn học giỏi. Chỉ cần một tháng ghé em bí thư là các news manager có bài ngay. Tháng nào thầy bí thư đoàn chả gửi văn bản kế hoạch hoạt động tháng. Vấn đề các bạn có chịu tìm thông tin không thôi.

Okie ! Cái này thì em đã hiểu . Thanks đại K đã góp ý . :-c
------------------------------------------