PDA

View Full Version : Bình chọn về title của memb nào!

Pisces
05-02-2007, 03:46 PM
Lập ra cái này tại vì các memb kêu la cái title hiện tại của bác Hảo quá ;)).
Giờ sẽ có các lựa chọn sau:
1- Title kiểu kiếm hiệp (ý của tớ ::D):
Những title liên quan đến một môn phái hay lớp học ngày xưa như" Đệ tử nhập môn, đệ tử chính thức, hộ pháp đệ tử.... cho đến Xuất sư xuống núi và cuối cùng là Sư tổ lập môn. Dự kiến có khoảng 10-15 cấp :-?

2- Title kiểu các lớp và cấp học:
Từ lớp 1 HS tiểu học cho đến Tốt nghiệp đại học, cái này cỡ khoảng 16,17 cấp :-?. Nhiều quá hơi khó phân và khó đạt đc ;)).

3- Title kiểu tư sản:
Như ý kiến bác Ngày xưa đưa ra là có nông dân, người thành phố, triệu phú tỉ phú... bác còn định đưa cả Chị Dậu vào nữa ;)). Bao nhiêu cấp thì đợi xem bác ấy đề xuất ý kiến.

ToanA4_03_06
05-02-2007, 03:54 PM
trời áp đảo ác quá hehe, như vậy phần thắng chắc chắn là phương án 1 roai`

1stPrO
05-02-2007, 03:54 PM
theo như trưng cầu dân ý có thể thấy kiể title kỉu Kiếm hiệp là dc nhìu mem thích nhất roài , còn chờ gì nữa:D

Pisces
05-02-2007, 03:56 PM
Cứ đợi một thời gian đã :))
Ai muốn xem thêm thông tin bàn luận thì đọc ở đây: http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=2813

hrockvn
05-02-2007, 03:58 PM
Tớ nghĩ lấy title theo kiểu của quân đội. Cấp bậc á. Lính mới, binh bét, binh nhì,...

aries_thl
05-02-2007, 03:58 PM
nhưng tại vì ở đây hầu hết là con trai mờ, BẤT CÔNG..

Pisces
05-02-2007, 04:00 PM
Tớ nghĩ lấy title theo kiểu của quân đội. Cấp bậc á. Lính mới, binh bét, binh nhì,...

cái này cũng hay :-?, nhưng nghe có vẻ ko hề và độc đáo như cái title kiếm hiệp nhỉ ::D

ngayxua
05-02-2007, 04:02 PM
he... anh em hãy cố gắng lên title nào cũng được miễn là các thần dân thích và yêu quý cái title đó.
Làm sao để mọi người yêu quý diễn đàn và anh em ngày càng thân thiết hơn vui hơn.

zinzin_muido2000
05-02-2007, 04:14 PM
Xem nào:deokinh: title kiểu anh Pha,chị Dậu hay đấy.That's a good idea!;;)

aries_thl
05-02-2007, 04:17 PM
but it is too difficul to practise...

-OT-
05-02-2007, 06:17 PM
Bỏ đi được không, Đâu có điều kiện spam bài để lấy thành tích đâu, nhìn mấy cái title ức chế vật

culanbk
05-02-2007, 06:30 PM
à cái tile kiếm hiệp mà cho được cái tên tiểu long nữ , hay nữ nữ gì đó cho riêng phái đó thì hay đó . khè khè

classic_arc
05-02-2007, 06:46 PM
tiile chị Dậu chí phèo được đó

Pisces
05-02-2007, 06:47 PM
Thế thì thêm phần giới tính vào mục thông tin cá nhân của memb nữa ;)). Như thế sẽ tách memb thành hai khối (gay với les ko tính nhá =)) ).

ToanA4_03_06
07-02-2007, 06:49 AM
tiile chị Dậu chí phèo được đó

không phải đâu bác hiểu nhầm rồi ý không ngày xưa là theo kiểu nhiều tiền đó tá điền trọc phú triệu phú tỉ phú đó, còn anh chị Dậu là nghèo đói đó:))

Pisces
07-02-2007, 08:13 AM
Về cái title Kiếm hiệp, tớ nghĩ ra 1 danh sánh thế này, mọi người xem có đc ko :-?:

Đệ tử nhập môn---------------------------------------
Đệ tử chính thức---------------------------------------
Tu luyện đệ tử---------------------------------------
Hộ pháp đệ tử---------------------------------------
Trấn môn đệ tử---------------------------------------
Đệ tử chân truyền---------------------------------------
Đại đệ tử---------------------------------------
Xuất sư môn---------------------------------------
Hành tẩu giang hồ---------------------------------------
Vang danh môn phái---------------------------------------
Uy trấn một vùng---------------------------------------
Quy ẩn giang hồ---------------------------------------
Trưởng lão ---------------------------------------
Cảnh giới tôn sư---------------------------------------
Sư tổ lập môn---------------------------------------

-OT-
07-02-2007, 10:45 AM
Hề hề. Cũng hay. Xí cái title " Quy ẩn giang hồ ". Mà không cho xí thì cho cái mức dễ dễ tí để biết đường sì pam :D

Pisces
07-02-2007, 10:49 AM
Hah hah hah.... =))
Cái title đó nằm tận cấp 12 liền ;)), bác bảo cho nó dễ dễ làm sao đc >:)
Cái đó ít ra cũng phải 15k bài >:). Em định làm 1 cái title lâu dài cho nên phải đặt nhiều và mức đạt cũng khá cao =).

-OT-
07-02-2007, 10:58 AM
Gì ? 15k bài à ? Chú trèo cao quá đấy, thú thật đừng buồn chứ, với diễn đàn này, bao giờ 1 người mới được 15k bài, 1 năm trời, các chú mới lên được con số 1k với lượng post bài toành toạch thế kia. Giờ phải lên 15k thì 15 năm nữa à ?. Trèo thì cũng thấp thấp thôi chứ.

Pisces
07-02-2007, 11:08 AM
Hừh, em đã bảo là lâu dài kia mà [-X
Giờ ít memb nên chưa sôi nổi thôi [-(.
Chứ nó mà đông thì nhiều lắm
Nói thật với bác chứ ở diễn đàn khác chỉ cần 1 tháng em lên được gần 3k bài kia >:)
diễn đàn mình 1 năm mới lên đc hơn 1k bài, là tại vì mới đầu làm gì biết post cái gì, ko ai hưởng ứng nên nó ít thế thôi :/, cứ chờ đấy.
Mà để cao thì các memb mới máu chứ >:)

-OT-
07-02-2007, 11:20 AM
Cậu đi 1 vòng quanh diễn đàn xem, ngay như đại cao thủ " buôn bàn phím " nức danh thiên hạ ở 4rum này là ku ngayxua, topic nào cũng chui đầu vô, phọt vài câu rồi đi ra. Đấy 1 ngày hắn post cũng đâu kém, ngày trước còn ku Hão, riêng mấy cái bài hướng dẫn nọ, hướng dẫn kia của bên box tin học cũng đủ làm anh phát nể rồi. Thế mà chúng nó vẫn được có ngót 1k5. Phận anh thì đến lúc nào mới được " Quy ẩn giang hồ" đây chứ hả :(.

Còn nữa : Để cao chắc gì đã máu. Nản thì sao ??? :D.
Giờ mới để ý : cái Rep Power ở cùng ô với cái nick của mình là gì thế nhỉ ? Sao anh là số 0 mà cậu lại số 13 ???

1stPrO
07-02-2007, 11:32 AM
15k bài mới dc quy ẩn giang hồ à , khi nào trong 4rum tui dc Quy Ẩn thì ngoài đời lúc đó tui cũng quy ẩn âm phủ luôn quá B-/ , nhưng thôi ko sao để thế cũng dc , cũng giống như tập võ luyện công vậy muốn là cao thủ thiên hạ vô đối thì phải dày công luyện tập , chúng ta cũng phải cố gắng luyên công để đạt đến cái thành công lực " Quy Ẩn Giang Hồ " nó mới hay chứ , vẫn biết nó là khó nếu ko nói là... xa vời B-/

ngayxua
07-02-2007, 11:33 AM
Cậu đi 1 vòng quanh diễn đàn xem, ngay như đại cao thủ " buôn bàn phím " nức danh thiên hạ ở 4rum này là ku ngayxua, topic nào cũng chui đầu vô, phọt vài câu rồi đi ra. Đấy 1 ngày hắn post cũng đâu kém, ngày trước còn ku Hão, riêng mấy cái bài hướng dẫn nọ, hướng dẫn kia của bên box tin học cũng đủ làm anh phát nể rồi. Thế mà chúng nó vẫn được có ngót 1k5. Phận anh thì đến lúc nào mới được " Quy ẩn giang hồ" đây chứ hả :(.

Giờ mới để ý : cái Rep Power ở cùng ô với cái nick của mình là gì thế nhỉ ? Sao anh là số 0 mà cậu lại số 13 ???

Này chú nói đểu anh cái gì vậy, đó là sự siêng năng tích cực, cần cù lao động. Siêng nhặt thì chật bị mà.
Còn chú thì chỉ có lên phê phán anh em thôi, vụ off tết này ông liệu hồn.
To piscec: Theo anh nghe được thì có một số thầy cô cũng vào 4rum của chúng ta, họ bảo là mấy cái title vớ vẩn và không có tính chất gì của một diễn đàn mà giống như một trang tán ngẫu của bọn trẻ con.
Nên mấy vụ title của anh mà chú phải nghiên cứu và chỉnh lại đi. 8-)

-OT-
07-02-2007, 04:10 PM
Khà ! Chú ngayxua định nói anh gì thế. Bài của anh mang tính chất "xây dựng" mà chú lại bảo là phê phán. Các chú ưa thành tích quá trời đất. Anh tuy post ít bài ( thực ra là không đủ công lực để viết như cậu gì ở trên so sánh ). Nhưng ít ra những bài anh post phần lớn nó cũng có "nội dung", chứ không phải là chỉ có mình " tiêu đề " hay "kết luận" chú hiểu không ? :D. 1 bài văn quan trọng ở phần nội dung chứ không phải vì 1 tiêu đề nhá.

Còn chú dọa anh tết về sao nào ? Định chơi kiểu gì thế ? Anh chiều hết trừ món Karate ra nhá ? Khoản đó thì anh kiếu :D.

Ơ mà sao không thấy ai giải thích cái món "Rep Power" nhỉ : Sao cậu nào cũng có mà mình lại con số 0 tròn trịa nhỉ. Ghen ăn tức ở quá . Chú Hão đâu B-)

ToanA4_03_06
07-02-2007, 04:19 PM
thành tích ai mà chả thích , thành tích gọi là bệnh nhiễm vào máu mỗi người dân Việt Nam rồi, VD như GD đang chống lại bệnh thành tich, tiêu cực trong thi cử kia kìa

ngayxua
07-02-2007, 04:36 PM
Khà ! Chú ngayxua định nói anh gì thế. Bài của anh mang tính chất "xây dựng" mà chú lại bảo là phê phán. Các chú ưa thành tích quá trời đất. Anh tuy post ít bài ( thực ra là không đủ công lực để viết như cậu gì ở trên so sánh ). Nhưng ít ra những bài anh post phần lớn nó cũng có "nội dung", chứ không phải là chỉ có mình " tiêu đề " hay "kết luận" chú hiểu không ? :D. 1 bài văn quan trọng ở phần nội dung chứ không phải vì 1 tiêu đề nhá.

Ơ mà sao không thấy ai giải thích cái món "Rep Power" nhỉ : Sao cậu nào cũng có mà mình lại con số 0 tròn trịa nhỉ. Ghen ăn tức ở quá . Chú Hão đâu B-)

Mà sao chú lại cứ đè anh mà soi mói vậy, ghen ăn tức ở cái vụ chi thì nói rõ coi.

To: (Ơ mà sao không thấy ai giải thích cái món "Rep Power" nhỉ : Sao cậu nào cũng có mà mình lại con số 0 tròn trịa nhỉ. Ghen ăn tức ở quá . Chú Hão đâu.)
Tại ông ghen ăn tức ở nên nó như thế, kêu ai nữa, phải tích cực đóng góp vào 4rum thì sẽ có thôi :)) Còn mà muốn tự dung có thì còn khuya nhé :devil:

-OT-
07-02-2007, 04:40 PM
Sặc nói rõ ra là cái gì đi, nói chung chung thế papa tôi hiểu được chắc B-). Ớ mà tớ đang "về thành dưỡng sức" có cafe cà pháo gì à lố tớ nhé. Đang rỗi hơi. Tranh thủ chơi bời trước khi lao đầu sắm tết với dọn dẹp nhà cửa.

Nhìn mấy cái Lvl, Hp, MP, EXP mà ngứa hết cả mắt, chẳng hiểu nó hoạt động a răng ? hỏi mấy bố tự xưng là "bô lão" hay "bộ chỉ huy" "bộ tư lệnh" thì chả bố nào trả nhời. Làm ăn như 4k. :D.

DỪng hỏi 4k là gì nhé. Ngại phát biểu lắm. :D

hrockvn
07-02-2007, 04:41 PM
Rep Power là viết tắt của Reputations Power. Nó là chức năng để cộng điểm hoặc trừ cho các thành viên có bài tốt hoặc xấu. Chú Pisces hình như có nói rồi. Bác để ý bên trên mỗi bài viết có hình cái cân á. Bác chưa có ai click cho một ẻm thì bác vẫn 0. Thậm chí bác mà bị ẻm nào ẻm cáu ẻm đá cho cái lại còn đi xuống á

ngayxua
07-02-2007, 04:48 PM
Sặc nói rõ ra là cái gì đi, nói chung chung thế papa tôi hiểu được chắc B-). Ớ mà tớ đang "về thành dưỡng sức" có cafe cà pháo gì à lố tớ nhé. Đang rỗi hơi. Tranh thủ chơi bời trước khi lao đầu sắm tết với dọn dẹp nhà cửa.
:D

Dạo nàu chú có vẻ ăn nói giang hồ nhỉ, người nhớn rồi phải nói năng nhỏ nhẹ chứ.
Còn các cái chú thắc mắc thì Addmin nói rõ rồi chịu khó đọc và suy nghĩ " sống là làm theo hiến pháp và pháp luật" :))
Còn đi uống caffe thì ok, alo phát là tôi và em Hằng đi ngay :-c , lâu lắm không được ông mời caffe nhỉ :devil:

-OT-
07-02-2007, 04:49 PM
Ơ thấy rồi, rắc rối nhỉ. Ai rỗi hơi đâu để ý mấy cái đó làm gì, mà mấy cái chức năng này nó cho vào để làm đẹp à ? Hôm nào phải rành ra 1 tháng để nghiên cứu hết mấy cái lặt vặt này mới được. Lâu không lọ mọ lung tung nên giờ thấy 1 4rum nó thay đổi nhiều quá. Chẳng giống ngày xưa tý nào

Dạo nàu chú có vẻ ăn nói giang hồ nhỉ, người nhớn rồi phải nói năng nhỏ nhẹ chứ.
Còn các cái chú thắc mắc thì Addmin nói rõ rồi chịu khó đọc và suy nghĩ " sống là làm theo hiến pháp và pháp luật"

cáii này anh nói theo " Ẩn dụ " chứ đâu phải giang hồ gì đâu chú. Chú cứ nhầm nhọt sang trồng trọt anh em hiểu lầm anh chết. " Bầu trời tư cách" đấy B-).

Còn đi uống caffe thì ok, alo phát là tôi và em Hằng đi ngay , lâu lắm không được ông mời caffe nhỉ

Ối mẹ thằng Tây ơi. Lại phải mời 2 hồn đi nữa à. Mời 2 hồn 1 lần rồi, giờ đến lượt 2 hồn trả bài đi chứ. Cho 0 điểm bây giờ. Tết nhất bị bớt xén $ công tác với lễ tết thì chớ, về lại bị bóc lột thế này thì sống sao được B-)

hrockvn
07-02-2007, 04:49 PM
Cũng có "công nghệ" qua mặt cái này, nhưng hì hì, tụi em sẽ xem xét kiểm tra :)).
------------------------------------------
Đấy, bác xem đấy, em có power 14 nhưng mà có cái icon xanh nào đâu. :))
Không có memb nào click cho em cái, thành ra em vẫn cứ đen đen rứa đóa

ToanA4_03_06
07-02-2007, 04:53 PM
icon là xanh là chi vậy bác em không hiểu
với cái power là cái gi` zay

ngayxua
07-02-2007, 04:55 PM
Cũng có "công nghệ" qua mặt cái này, nhưng hì hì, tụi em sẽ xem xét kiểm tra :)).

Các chú Addmin này chơi ăn gian lắm, chỉ qua mặt được một só anh em thôi, đề nghị nghiêm túc như mọi người đê, Sao mà chú Hảo lên leve nhanh vậy nhỉ ;;D .
Chú thế là không được đâu định mượn tay giêt người à (Không có memb nào click cho em cái, thành ra em vẫn cứ đen đen rứa đóa) >:)E

hrockvn
07-02-2007, 04:59 PM
Các bác cứ post đi post lại, định câu bài à. Em thì em chẳng để ý đến mấy cái này. Em như thế nào các bạn hiểu cả. Bài viết thế nào thì em nghĩ rằng em cũng có thể yên tâm không trong nhóm "thần câu". LEvel của em bao nhiêu thì em cũng kệ nó thôi. Có điều anh em hỏi thì em phải trả lời cho nó đầy đủ. Bác lại đi nói rứa

-OT-
07-02-2007, 05:01 PM
hề hề . thể theo tình trạng này, mình mà phọt ra chắc mang tội câu bài quá. Thôi ngồi im xem chiến sự thế nào đã.

Anh Cờ ních cho chú rồi sao không lên icon xanh nhỉ. ( Chú vừa Cờ ních cho anh phải không ? ) :D

Pisces
07-02-2007, 05:53 PM
Cái đó thể hiện "quyền lực" thôi ;;D. Memb thường muốn có rep cao thì chịu khó đọc cái bài hướng dẫn của em ấy :-".

To piscec: Theo anh nghe được thì có một số thầy cô cũng vào 4rum của chúng ta, họ bảo là mấy cái title vớ vẩn và không có tính chất gì của một diễn đàn mà giống như một trang tán ngẫu của bọn trẻ con.
Nên mấy vụ title của anh mà chú phải nghiên cứu và chỉnh lại đi. 8-)
Dạ vâng... thế sao bác ko hỏi lại là nên để title như thế nào cho hợp lý :|. Các thấy cứ thấy ko vừa ý là la, vậy sao các thầy ko đưa ra ý kiếm của mình. 4rum gì dù gì cũng dành cho lứa học sinh, mà học sinh thì phải nghịch ngợm. Để title như thế cho vui vẻ ko được sao? Hay lại học tập như các forum khác chơi title bằng tiếng Anh hết, như vậy cho đỡ bị kêu!
Mà có la thì là la cái title nào, chắc là cái hiện tại chứ gì, cái này mới đưa lên đc vài ngày, chắc chưa có ai để ý đến đâu :/.

To: (Ơ mà sao không thấy ai giải thích cái món "Rep Power" nhỉ : Sao cậu nào cũng có mà mình lại con số 0 tròn trịa nhỉ. Ghen ăn tức ở quá . Chú Hão đâu.)

Chú thế là không được đâu định mượn tay giêt người à (Không có memb nào click cho em cái, thành ra em vẫn cứ đen đen rứa đóa) >:)E
Những đoạn trích dẫn lời người khác, yêu cầu bác dùng chứ năng quote bài nhé! Nếu ko tính vào tội câu MP và sẽ bị xử lý đấy >:)

Nhìn mấy cái Lvl, Hp, MP, EXP mà ngứa hết cả mắt, chẳng hiểu nó hoạt động a răng ? hỏi mấy bố tự xưng là "bô lão" hay "bộ chỉ huy" "bộ tư lệnh" thì chả bố nào trả nhời. Làm ăn như 4k. :D.

Nếu bác thắc mắc gì lên box hướng dẫn trợ giúp, ai biết người đó sẽ trả lời. Bọn em có phải là ol 24/24 đâu mà chực chờ xoi ai hởi mà trả lời ngay đc :/. Hơn nữa cũng hỏi ko đúng chỗ thì bọn em phải lùng từng bài một của các bác để coi ai hỏi thì trả lời àh :-@? Sức mô ra rứa >:P

Của bác đen xì là vì bác ẩn chế độ đó đi mà ;)).

icon là xanh là chi vậy bác em không hiểu
với cái power là cái gi` zay
Cái đó là số điểm công cho bài viết của người khác. những Ai làm mod trở lên đều được cấp cho 1 số repuatation cơ bản để có thể cộng điểm cho memb khác. Còn memb thường thì phải tự kiếm qua bài viết và chất lượng bài viết thôi >:D.

Các chú Addmin này chơi ăn gian lắm, chỉ qua mặt được một só anh em thôi, đề nghị nghiêm túc như mọi người đê, Sao mà chú Hảo lên leve nhanh vậy nhỉ ;;D .
Nói thật chứ bác cũng là 1 trong những thành phần đc cộng nhiều nhất đấy, đừng có lên án bọn em nhá [-X. Sao bác ko hỏi tại sao RP của mình cao thế, HP của mình ngất ngưởng thế [-(.

Mà mọi người nên post đúng chủ đề và đúng chỗ hộ em cái :/. Như thế mới dễ quản lý hơn. Giờ có chế độ cộng điểm rồi, cho nên pháp chế cũng sẽ khép chặt hơn đấy >:)E

-OT-
07-02-2007, 06:19 PM
Nếu bác thắc mắc gì lên box hướng dẫn trợ giúp, ai biết người đó sẽ trả lời. Bọn em có phải là ol 24/24 đâu mà chực chờ xoi ai hởi mà trả lời ngay đc :/. Hơn nữa cũng hỏi ko đúng chỗ thì bọn em phải lùng từng bài một của các bác để coi ai hỏi thì trả lời àh ? Sức mô ra rứa

hãi hùng thật. Bài trả lời thật hoành tráng. Admin có khác nhể. Đấy là cậu không để ý thôi. Tớ đang tranh luận với cậu về cái chủ đề title , tiện thể chèn 1 câu hỏi thôi, sau đó ku ngayxua cũng vào topic này, tớ lại hỏi tiếp --> không thấy phản ứng + trả lời chung chung nên tớ mới phọt ra cái bài trên, chứ tiện cậu tranh luận với tớ tiếp thì reply ko thì thôi, chứ đụng cái lại vào Box trợ giúp, thì há phải chăng tớ tự chia bài viết đó thành 2 bài à...--> cậu đang khuyến khích tớ spam đấy à ? Tớ thấy việc cậu lên giải thích, và nói ra như có vẻ nhọc nhằn lắm, có cái gì đó trách móc ... tớ đọc mà cả kinh. E như tiếp xúc, đàm đạo với cậu hơi khó nhỉ ?. Nghe cái phân biệt " mem thường và mem xịn " tớ cũng chả hiểu. Hình thức quá.

Pisces
07-02-2007, 06:30 PM
hãi hùng thật. Bài trả lời thật hoành tráng. Admin có khác nhể. Đấy là cậu không để ý thôi. Tớ đang tranh luận với cậu về cái chủ đề title , tiện thể chèn 1 câu hỏi thôi, sau đó ku ngayxua cũng vào topic này, tớ lại hỏi tiếp --> không thấy phản ứng + trả lời chung chung nên tớ mới phọt ra cái bài trên, chứ tiện cậu tranh luận với tớ tiếp thì reply ko thì thôi, chứ đụng cái lại vào Box trợ giúp, thì há phải chăng tớ tự chia bài viết đó thành 2 bài à...--> cậu đang khuyến khích tớ spam đấy à ? Tớ thấy việc cậu lên giải thích, và nói ra như có vẻ nhọc nhằn lắm, có cái gì đó trách móc ... tớ đọc mà cả kinh. E như tiếp xúc, đàm đạo với cậu hơi khó nhỉ ?

Bác bẩu em hằn học cũng đc, em nhận, chẳng qua mới thức cả đêm hôm qua và sáng nay thức để thử chạy server mới với bác Hảo, cho nên ngủ muộn, dễ sinh cáu bẳn là phải =). Lên lại đọc lời trách móc của bác rằng:

hỏi mấy bố tự xưng là "bô lão" hay "bộ chỉ huy" "bộ tư lệnh" thì chả bố nào trả nhời. Làm ăn như 4k. :D.

Bác thử xem câu hỏi của bác mới đưa ra, mà lại ko đúng chỗ của nó thì làm sao mà trả lời bác nhanh được. Mà hơn nữa những cái đó em cũng đã nói rồi chứ có phải ko đâu.

Em ko khuyến khích ai spam, chỉ là muốn rõ ràng mục đích của từng box ra cho dễ quản lý. Chứ các memb lúc nào cũng đòi hỏi cao quá ở ban điều hành nhưng lại cũng ko chịu giúp bọn em dễ dàng hơn trong quản lý --> em khó chịu. Nếu em có nói gì quá đáng bác cũng bỏ qua cho cái.
Nhưng tự bản thân em thấy bài đó chả có gì năng nề hằn học như bác nói cả ;)).

Nghe cái phân biệt " mem thường và mem xịn " tớ cũng chả hiểu. Hình thức quá.
Giờ đọc lại mới thấy bác thêm câu này. Cái đó bác bảo hình thức cũng được, em nói memb thường tức là memb bình thường, Ko phải điều hành viên, tức là mọi thứ như "danh tiếng", HP, MP, EXP đều kiếm theo quy tắc ban đầu của nó. Còn em ko nói memb xịn, mà chỉ là những điều hành viên thì được ưu tiên cấp cho 1 số điểm cơ bản để còn có thể cộng điểm cho bài của memb. Việc này coi như để khích lệ memb tham gia post bài tích cực và có ích. Còn nếu bác ko quan tâm thì thôi, có ai nói gì đâu.

-OT-
07-02-2007, 07:03 PM
Thôi rồi ! Đọc đi đọc lại mới ngẫm ra mình sai, mình sai bởi cái qui tắc ( theo tớ ) củ chuối :D. Kậu vẫn không hiểu ý tớ sao ? Giải thích thế nào đây nhỉ. Chậc ! ( Sao nhỉ, tớ đọc lại 1 hồi từ lúc tớ tham gia vớii topic này, cho đến bài cuối cùng cậu gửi ) nhìn qua tớ hiểu mọi vấn đề ngay mà. Còn cái bài mà kậu cho rằng tớ trách các cậu thì cho xin lỗi nhé. Hơi sơ xuất tý, bởi vì cái câu mà cậu " trích dẫn " ấy tớ vít để trêu thèng ku ngayxua :D nhưng viết chưa mạch lạc lắm. Đâm ra kậu lại hiểu nhầm tớ. Cho là tớ thế này tớ thế kia. Tất nhiên chuyện tớ hỏi các cậu ( ở bài trước đó ) là có thật. Vì sao tớ không vào box hỏi đáp vì nếu làm như thế thì phải tách bài đó ra làm 2 bài, tớ thì ... hạn chế viết bài được vài từ lắm, nên đâm ra không thích. Với lại tớ biết cậu cũng đang tranh luận với tớ ở topic đó mà, tiện thể hỏi luôn không được à ??? Hay nếu kậu trả lời bài tôi liệu kậu kó nói " Thắc mắc lên phường " không ( ý là box hỏi đáp :D )?

Còn em ko nói memb xịn, mà chỉ là những điều hành viên thì được ưu tiên cấp cho 1 số điểm cơ bản để còn có thể cộng điểm cho bài của memb. Việc này coi như để khích lệ memb tham gia post bài tích cực và có ích. Còn nếu bác ko quan tâm thì thôi, có ai nói gì đâu.

Không biết là tớ có đang quan tâm hay không. Đúng là bây giờ chỉ sợ các cậu nghĩ tớ đang đòi hỏi điều gì đó, không có đâu nhé, đừng nghĩ oan tớ.

Nhìn lại 1 số bài viết ở trên thấy cậu có đề cập đến chuyện " không thể ol 24/24 " chài ơi, thời đại này thì ai chả bận, kậu nghĩ tôi rỗi hơi ngồi đây post những cái vớ vẩn để bắt cậu phải bỏ 1 chút thời gian trả lời sao ? Kậu cũng đỏng đảnh quá.

Pisces
08-02-2007, 12:02 AM
Đỏng đảnh hay gì đó cũng được, chả quan trọng. EM cứ làm đúng phận sự thôi =).

Còn cái bài mà kậu cho rằng tớ trách các cậu thì cho xin lỗi nhé. Hơi sơ xuất tý, bởi vì cái câu mà cậu " trích dẫn " ấy tớ vít để trêu thèng ku ngayxua nhưng viết chưa mạch lạc lắm. Đâm ra kậu lại hiểu nhầm tớ. Cho là tớ thế này tớ thế kia. Tất nhiên chuyện tớ hỏi các cậu ( ở bài trước đó ) là có thật. Vì sao tớ không vào box hỏi đáp vì nếu làm như thế thì phải tách bài đó ra làm 2 bài, tớ thì ... hạn chế viết bài được vài từ lắm, nên đâm ra không thích. Với lại tớ biết cậu cũng đang tranh luận với tớ ở topic đó mà, tiện thể hỏi luôn không được à ??? Hay nếu kậu trả lời bài tôi liệu kậu kó nói " Thắc mắc lên phường " không ( ý là box hỏi đáp )?
Tất nhiên nếu lúc đó em đang online, em sẵn sàng trả lời bác, nhưng tất nhiên vẫn sẽ khuyến khích bác "lên phường" ;)). Còn cái bài của bác em trích dẫn và viết như thế, em biết là bác "vít để trêu thèng ku ngayxua", và bài của em viết cũng tương tự, vui vẻ là chính. Ai ngờ sau khi bác đọc xong lại nghĩ là em "cửa quyền hách dịch"[-X, lại còn phản ứng mạnh thế :-SS. Rồi vì cái dòng "24/24" mà bảo em chảnh =((.
Thôi thì từ nay em xin câm vậy :(.

Bác có biết là làm lãnh đạo mà ko đc dân tin tưởng là khổ lắm ko :((.

-------------

Mà thôi, tranh luận ngoài lề nấy thôi ::D. Vào chủ đề chính đê nào :))

1stPrO
08-02-2007, 12:59 AM
Thế sau khi các pác tranh cãi nhau hết 4 trang giấy trắng mực đen , các pác đã tìm dc cái title nào chính chưa , hay nhỉ vẫn biết đây là 4rum dân chủ dc tự do thoải mái bàn luân nói chuyên nhưng nên chọn đúng chuồng chứ , ngô ra ngô mà khoai ra khoai, đề nghị các pác sang box tâm sự mà nói chuyên nhá , thẻ đỏ cảnh cáo ( nói thế thôi em là trọng tài biên làm dek gì có thẻ mà rút ;)) ) nói đùa thế thôi tết đến nơi rồi thời gian gần tết có lẽ anh em ai cũng ít online hơn , tết mà , cho nên nên tận dùng khoảng thời ít ỏi còn lại trong cái năm cũ này để giải quyết vấn đề còn tồn đọng và nhiều tranh cãi này đi , đừng để rây rưa ( ko biết chữ " rưa" viết bằng r hay d hay g nhỉ ::"> " sang năm mới nó mất cái pro đi , nói tóm lại theo như biểu quyết chưng cầu dân ý mọi người thấy rồi đấy , đề xuất title Kiếm Hiệp dc nhiều người ủng hộ nhất 55,56% số phiếu cách rất xa so với những đề xuất khác , vì vây chúng ta hãy quyết dinh là đẻ title kiếm hiêp đi , nếu các bác mà ko nghe thì dân người ta ko phục đâu , chả khác gì quá coi thường ý kiến họ
còn đề xuất tên goi các cấp bạc thế nào em cũng đang nghĩ , pác Pisces có đưa ra giải pháp của mình rồi ( các pác đọc mấy trang đầu ) em thấy nó cũng hay mà hợp lý , nếu ko còn pác nào thắc mắc gì nữa thì có lẻ nên biểu quyết để chon thôi nhỉ , còn nếu co ý kiến thì nói ra , đè nghị ko dc nói chuyện riêng với nhau nữa OK

Noa
08-02-2007, 01:14 AM
Số bài viết của từng cấp như thế này là đc chưa :|?
0 -->49 ---------------------------------------
50 -->149 ---------------------------------------
150 -->299 ---------------------------------------
300 -->499 ---------------------------------------
500 --> 999 ---------------------------------------
1000 --> 1499 ---------------------------------------
1500 --> 2499 ---------------------------------------
2500 --> 3499 ---------------------------------------
3500 --> 4999 ---------------------------------------
5000 --> 7499 ---------------------------------------
7500 --> 9999 ---------------------------------------
10000 --> 14999 ---------------------------------------
15000 --> 19999 ---------------------------------------
20000 --> 27499 ---------------------------------------
27500---------------------------------------

Àh cũng nói luôn, nếu như bác ngày xưa nói là các thầy cô phàn nàn về việc title này trẻ con hay gì gì đó, nếu các thầy ko có ý kiến gì hay hơn thì tốt nhất bỏ title làm theo rank = Sao như thế này: http://www.daoduytu.net/forum/images/icons/start.gif. Tất nhiên là từ ko màu cho đến màu bạc và rồi cuối cùng là sao vàng :/.

Pisces
08-02-2007, 01:25 AM
Title hiện tại đã xóa bỏ, tránh làm mếch lòng bô lão thêm nữa :-@.

Tương lai có thay đổi ko thì đó là tùy ở các memb.

Còn nếu ai có ý kiến gì thì xin mời nói tiếp :|.

Noa
08-02-2007, 01:55 AM
Số bài viết của từng cấp như thế này là đc chưa :|?
500 --> 999 ---------------------------------------
1000 --> 1499 ---------------------------------------
1500 --> 2499 ---------------------------------------
2500 --> 3499 ---------------------------------------
3500 --> 4999 ---------------------------------------
5000 --> 7499 ---------------------------------------
7500 --> 9999 ---------------------------------------
10000 --> 14999 ---------------------------------------
15000 --> 19999 ---------------------------------------
20000 --> 27499 ---------------------------------------
27500---------------------------------------

Hmm... :-?
Giờ nghĩ lại đúng là forum mình là forum trường học, nên yêu cầu này có vẻ hơi bị cao :|.
Cho nên có lẽ thay đổi lại như sau:

500 --> 799 ---------------------------------------
800 --> 1199 ---------------------------------------
1200 --> 1699 ---------------------------------------
1750 --> 2499 ---------------------------------------
2500 --> 3349 ---------------------------------------
3350 --> 4349 ---------------------------------------
4350 --> 5499 ---------------------------------------
5500 --> 6999 ---------------------------------------
7000 --> 8999 ---------------------------------------
9000 --> 11999 ---------------------------------------
12000---------------------------------------

ngayxua
08-02-2007, 08:06 AM
Trời à, anh em có vậy thôi mà mất hết hòa khí, đã bảo rồi nói năng trên này thì cẩn thận một chút. Còn nếu mà muốn trêu nhau hoặc nói xấu nhau thì đề nghị chúng ta nên lập thêm một box khác.
Đang bàn về cái title thì lại đi sang chủ đề khác, chán vậy. Khi mọi người vào post thì hãy post đúng nội dung nhé, còn tranh luận thì có hẵn 1 box rồi mà.

Pisces
08-02-2007, 08:22 AM
Em nói gì sai mờ bác bảo em cẩn thận nào [-X.
Mà chuyện đó qua rồi bác còn nhắc lại làm gì :-W, và nó cũng dính dáng đến bác chứ ko phải là bác "trong sạch" đâu nhá [-X.
Ban đầu ai là người đã lạc chủ đề trước [-(.
Mờ bác định trốn tránh câu hỏi của em hở :-W?

Edit: thôi em đi ngủ \:D/, có gì tí dậy xem tiếp =).

ngayxua
08-02-2007, 08:42 AM
Em nói gì sai mờ bác bảo em cẩn thận nào [-X.
Mà chuyện đó qua rồi bác còn nhắc lại làm gì :-W, và nó cũng dính dáng đến bác chứ ko phải là bác "trong sạch" đâu nhá [-X.
Ban đầu ai là người đã lạc chủ đề trước [-(.
Mờ bác định trốn tránh câu hỏi của em hở :-W?

Edit: thôi em đi ngủ \:D/, có gì tí dậy xem tiếp =).

Trong trường hợp này thì mình cũng chẳng thể nói gì được cả.
Mình chỉ nói mọi người chung thôi, còn vấn đề Addmin thì tất nhiên là phải trả lời cho các memb rồi, còn về những ý kiến của các memb thì tất nhiên sẽ có những lời nói khó nghe và những ý kiến phản bác rồi. >:D :xpam:

hrockvn
08-02-2007, 09:49 AM
Lèm bèm, chat chít cấy chi qua box Tâm sự hay Linh tinh nhá. Chủ đề là Title thì các bác nhảy qua nhảy lại mấy cái level mí lậy phân biệt đối xử mí lậy cao thấp. Em cờ nâu nó lại cho các bác đỡ câu bài. Nếu ai có ý kiến cứ thẳng thắn lên box Trợ giúp góp ý á, rồi khiếu nại kiện cáo á. Xét cho cùng các bác có góp ý cũng vì diễn đàn mà thôi, mong muốn diễn đàn phát triển mạnh hơn. Em ủng hộ. Và BQT cũng làm là vì diễn đàn. Có thiếu sót là chẳng thể tránh. Anh em một nhà không nên soi xét nhau quá. Nhẩy :D

Pisces
08-02-2007, 03:12 PM
Xời ơi,... chuyện đó qua rồi, chỉ là hiểu nhầm và phản ứng thái quá... ừh thì là cửa hai bên :-".

Bàn tiếp về chuyện cái title đê. Theo như hiện tại thì cái title KH chiếm đa số. Bác ngày xưa vào nói rõ cái ý của bác như thế này:

Nên mấy vụ title của anh mà chú phải nghiên cứu và chỉnh lại đi.
Nói chung là giải quyết khúc mắc tồn đọng để có gì còn đưa vào thực thi chứ. Forum chúng ta là forum Dân chủ kia mà >:).

-OT-
10-02-2007, 08:05 PM
Mấy hôm rồi bận nên không ol được. Giờ tớ cũng chả muốn tranh cãi làm cái gì nữa. Tớ chốt lại 1 câu thế này. 4rum mình là nơi giao lưu, giảm sì trét. Các bố cứ làm như tổ chức của đảng hay chính phủ shit gì mà lúc nào cũng nguyên tắc, lúc nào cũng tự coi mình ở trên đâu đâu ấy, ra giọng thế này thế kia, tớ nói thật, có thể làm các chú tự ái, hay giận tớ cũng được, chứ cái suy nghĩ như thế thì vứt mẹ đi.

Pisces
10-02-2007, 09:24 PM
Dạ vâng, bác cứ đọc lại mấy bài trên đi, rồi xem lại cái bài vừa viết nó nên dành cho ai.
Em ko nói và cũng ko dám nói nữa, sợ lại bị bảo là lên giọng này nọ lắm =).

HoangHiep12C6
11-02-2007, 01:14 AM
Mấy hôm rồi bận nên không ol được. Giờ tớ cũng chả muốn tranh cãi làm cái gì nữa. Tớ chốt lại 1 câu thế này. 4rum mình là nơi giao lưu, giảm sì trét. Các bố cứ làm như tổ chức của đảng hay chính phủ shit gì mà lúc nào cũng nguyên tắc, lúc nào cũng tự coi mình ở trên đâu đâu ấy, ra giọng thế này thế kia, tớ nói thật, có thể làm các chú tự ái, hay giận tớ cũng được, chứ cái suy nghĩ như thế thì vứt mẹ đi.

Oh good ! Rất chí khí =D> =D> =D> =D> =D> Bác nói rất hay , em đồng ý và hoàn toàn tán thành với ý kiến của pác . Thiểu số phải phục tùng đa số , kể cả trong cơ quan nhà nước cũng thế mà thôi .

Noa
11-02-2007, 02:23 AM
Ừh chí khí, bản lĩnh! Đã biết rằng lên 4rum để giao lưu giải trí, nhưng lại khơi nguồn 1 cuộc tranh luận, khiến những người tham gia ko khó chịu,bức xúc thì cũng thấy rắc rối. Đến khi vấn đề đã đc cho qua vì nguồn gốc là do hiểu lầm thì lại vào làm một bài ra ý là "anh người lớn, anh ko chấp các chú con trẻ suy nghĩ bồng bột".etc.etc...

Vâng, "giảm sì trét" nhiều lắm ạh.

ngayxua
11-02-2007, 08:26 AM

:)) =)) ha...ha... chú này mới đúng là trẻ con nè, chú cứ kệ đi, để ý gì mấy cái chuyện này, lâu ngày vào thì tìm cái gì hay mà đọc mà xem, chứ tìm cái bực mình làm chi :read: