PDA

View Full Version : Từ bàn phím đến trái tim - Nhắn tin miễn phí lào

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18

kẻ xấu
30-05-2010, 08:14 AM
Hihi, Mấy hôm nay, mấy hôm rồi đấy, anh cảm thấy giọng điệu, lời nói, cử chỉ, " phong cách " nói chuyện, phong cách nhắn tin và trả lời điện thoại của em khiến anh sợ lắm, thật sự là như thế. Anh luôn lo nghĩ rằng em có vấn đề gì ko, dù sao cũng sắp đến kì thì rồi, em cần phải có một tinh thần tốt, một sức khỏe tốt để chuẩn bị cho kì thi. Em phải chuẩn bị kĩ điều này nhé.

Hôm nay, chat với em, anh chỉ nghe em nói và dường như ko nói lại quá nhiều như các lần trước nữa, lần này anh cố gắng, cố gắng đọc để xem em viết những gì và anh đã cảm nhận được những gì em nói. Em cảm thấy thế, mà nó cũng chỉ làm cảm thấy mà thôi, riêng anh. Anh đành phải thật lòng nói với em rằng, anh đã lỡ yêu một người con gái rồi. Người đó chính là em.

Anh thấy tình yêu của anh đối với em khác trước rất nhiều. H trong lòng anh, hiện tại thôi nhé chỉ có duy nhất một mình em, " duy nhất " mà thôi. Ngọn lửa trong lòng anh lúc nào cũng cháy bừng bừng ko hề suy giảm dù em ở xa hay gần bên anh. Anh biết cái cảm nhận của em, anh biết tại sao em có cái cảm nhận đó, nhưng anh sẽ giúp em giải quyết sau. Hiện h việc học đối với em là quan trọng nhất, vì vậy em cứ cố gắng học đi đã ... Đừng lo lắng, anh luôn bên em mà.

blue_horizon
30-05-2010, 03:09 PM
@:...
Tự dưng nay điên điên. Tự dưng nghĩ đến ngày mai-31/5. Ngày mai, chỉ muốn đến những nơi...từng đến, để tìm lại chút gì đó kỉ niệm. Tìm lại và rồi lại để quên đi thôi, nhưng vẫn nhớ. Ngày xưa ấy đã qua còn đâu.

AJCer
31-05-2010, 04:16 AM
To: Anh
Bắt đầu từ hnay...e chính thức chinh chiến:fallout: Và bỗng dưng e mún f5 mọi thứ..cho nhẹ nhõm:D
Mí hnay đi wa NT...e cứ nhìn mãi về phía ấy:-"....phía mà mỗi cuối tuần A&E& T.Y của bọn mình:D
E thjck những giây phút ấy....những giây phút e có thể thoải mái nói mọi điều e nghĩ...về T.y của bọn mình...Mỗi lúc như thế...A lại trêu là sao nhìn e nữ tính thế mà...:P
Những lúc ấy...nc vs a...về T.y của bọn mình....làm e nhẹ nhõm và zui lém A bít hok:D
Thế mà cũng lâu oy nhỉ...a invi hay ko? e chưa 1 lần check:D
Có lẽ ngoài T.y của bọn mình, A&E chẳng có cái j....đáng để:D hơn cả :)
Thực sự....a đến và đi cũng nhanh thật....nhưng để lại cho e 1 dư vị j đó...mà đến bi h e vẫn ko quên dc:D
A vẫn chưa thực hiện lời hứa vs e đây naz;) Sn e...e chờ mes của a;)
Nhẹ nhõm....
Đi ngủ....một tuần mới đầy hứa hẹn;)

snow_b7
31-05-2010, 08:26 AM
To me: cuộc sống an nhàn. Bề ngoài có vẻ rất thoải mái vô tư nhưng bên trong lại hay suy nghĩ... là người đa cảm, dễ tự ái và hơi ngang bướng...:whaat::ign::ign:sao lại nói trúng phóc thế nhỉ
To... : chán thật, tự nhiên cảm thấy chán. Nghĩ về tương lai, toàn thấy mây đen mù mịt:ign::ign:. Còn trẻ mà suy nghi tiêu cực hơn bà già 90 như thế này thì không biết khi nhớn thêm ít nữa sẽ như thế nào đây?? Mình không tự giúp mình thì không ai có thể giúp mình đc. Biết thế mà cứ ì ra :swing::swing:

snow_a5_online
31-05-2010, 10:06 PM
To : Tr
Khổ thân m....đen đủ dg:(
Như thế này tâm trí đâu mà ôn thi:sigh:
T cũng chả jup j dc m....chỉ bít bắt m phải ăn...ko dc vì ch của khỉ mà quên bẵng bản thân mình.....bắt m về đi....đừng có lang thang thế nữa....vì t bít....t đã từng...
M ak....đã lăn lộn ngoài đây gần năm trời....mỗi lần gặp ch của khỉ...t đều nhớ đến những j Thầy dậy ngày trc....
Đừng bao h trách ông Trời bất công....c.s là do tự mình quyết định!!!
Mí hum nữa mình đi lượn lờ nhaz......t vs m sẽ bắn như súng liên thanh nhaz...chứ ko phải là những dòng conver trên Yahoo vô cảm...m vẫn thjk đi lượn vs t mà, đúng ko;) 2 con hâm sẽ lang thang khắp nơi...chém đủ thứ ch...sà vaò 1 quán nào đó chén cái j để lấy sức ...chém típ:))
T thjk bánh trôi m làm lém, t iu m những lúc m quát um bọn a Thành ở Cường hói:D iu m những lúc m nấu cơm cho t ăn oy ôm t ngủ:^_^: iu m những lúc t vs m xì xụp bún bò...lần nào về t cũng ghé nhà m ăn bún mà:)
T iu cả hnay lúc mắt m sưng húp..chạy lại vs t:D
Tr của t sẽ ko dc để bụng đói nhaz....ko dc đi lang thang ko mục đích..mà ko rủ t nữa naz;)

snow_a5_online
10-06-2010, 02:32 PM
to: Anh
..........
" Chỉ những ai có duyên
phận mới trở thành người thân của nhau...
Cho dù
trong cuộc sống bận rộn
con ít khi gặp mọi người, nhưng con hãy
trân trọng từng khoảnh khắc khi
còn bên họ.... hãy dành cho họ thời
gian để yêu thương con hơn, và hãy.. gọi điện cho mẹ con..."
...................

vitaminb12
10-06-2010, 02:34 PM
to: Anh
..........
" Chỉ những ai có duyên
phận mới trở thành người thân của nhau...
Cho dù
trong cuộc sống bận rộn
con ít khi gặp mọi người, nhưng con hãy
trân trọng từng khoảnh khắc khi
còn bên họ.... hãy dành cho họ thời
gian để yêu thương con hơn, và hãy.. gọi điện cho mẹ con..."
...................
@ sờ lâu : ủa :empty: cái lày là Bố gửi Con gái mà :roar:

snow_a5_online
10-06-2010, 02:40 PM
@ sờ lâu : ủa :empty: cái lày là Bố gửi Con gái mà :roar:

Ngú ngù..ko thấy ng` ta cho vào nháy nháy rùi ah?
mà VA j mà thọc mạch thế hả:warn:
Liên wan j đến nhà a ko?:dummy::dummy:

He0pr0_B7
10-06-2010, 03:08 PM
To : Chị vs Anh !
Về đi, về cho em bám càng ra chơi nào !!! Huhu ! Ở nhà thấy thời gian cứ trôi qua lãng phí tn ấy..! Đây là hè cuối cùng của cấp III rồi...=.= !!!

To: Ku !!!
Hơi bị shock, và bất ngờ...!!!
Không chỉ vì chuyện K đã chọn con đường đc ít ng chọn nhất cho tương lai..., mà vì điều tối qua K đã nói với H !!!
Thật thế ư ?! Một ng H k bao h ngờ tới cả...! Vẫn vô tư tâm sự tất cả những suy nghĩ thật mà lâu nay chẳng nói với ai...!!! Từ lúc nào thế ?! Sao H k cảm nhận được ?!!!
Cầu Chúa, mong là chuyện hôm qua là mình mơ !!!

Tester_B1
10-06-2010, 06:56 PM
To:...
Thật may khi nó lại chính là bài học mà tớ mong muốn, cảm ơn cậu nhiều, bây giờ thì tớ đã hiểu rồi :D

snow_b7
10-06-2010, 08:08 PM
To e: E ah!! Tệ thật...
Đàn ông muôn đời vẫn vậy, yêu là đòi hỏi, yêu là mồm mép, yêu là hứa hẹn nhưng lời nói gió bay, dứt áo ra đi cũng nhanh không kém sau khi đạt mục đích...ôi.... quá trẻ, suy nghĩ còn có thể thay đổi rất nhiều. Dù bây giờ em có cảm giác yêu nhiều đến mấy, cũng chưa thể khẳng định cho bất cứ điều gì. Em hiểu không? Cố gắng em nhé...

Micyarak.A5
13-06-2010, 02:24 AM
To...:
http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW68AB99||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

Đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi
Đôi khi em tin rằng em đã thầm yêu
Mà sao khi bên nhau em không thấy ngượng ngùng
Mà vì sao khi xa anh lòng em không thấy nhớ nhung
Phải vì anh vội vàng nên đành lỡ mất con tim muộn màng?
Như mây lang thang ngập ngừng lời muốn nói
Bao năm bên nhau sao đành chia xa
Còn đâu ánh mắt nào em muốn gửi trao anh
Nụ hôn nồng say ấm áp trên môi
Thôi nay đã xa rồi ôi dĩ vãng ngây thơ
Một tình yêu dại khờ cũng theo người đi mãi xa
Anh, tình yêu đã xa rồi
Dẫu có em bên mình anh vẫn hay rằng anh chỉ nâng cánh chim bay
Chẳng bao giờ có được người yêu dấu
Chất chứa trong lòng bao đắng cay
Người hỡi! Tình yêu đã xa rồi thiêu đốt con tim bằng ngọn lửa đắm say
Để lại nơi đây một lời nói giá băng.
Dù mãi chỉ là khát khao mong nhớ.
Vẫn biết trong đời một ước mơ còn mãi.

Jimmy Page
13-06-2010, 10:42 AM
To ...

"Is this the M.P.L.A
Is this the U.D.A
Is this the I.R.A
I thought it was the UK
Or just another country"

=))

I feel so ease now

=))

:ign:

blue_horizon
15-06-2010, 09:05 AM
To: Sâu
From: Many people
- Bây giờ mày có 3 việc cần làm, thứ 1...., thứ 2...., thứ 3..... Và mày đừng có nghĩ nhiều nữa, tao biết cái tính của mày rồi, sống như lâu nay mày vẫn thế ấy
- Cậu hãy làm theo ý mình, miễn cậu vui và hạnh phúc là được
- Vì mày là bạn yêu của tao, nên tao tin ở lựa chọn của mày, nhưng cần phải nghĩ thêm cho mày nữa, lựa chọn làm sao để giảm thiểu thương đau
- Nếu em còn yêu thì đừng để sau này mình phải hối hận,
- Let it be
- Tao tin vào tình yêu của mày
Hóa ra mọi người hiểu nó nhiều hơn nó tưởng :|

thanda
19-06-2010, 10:16 AM
To: Anh:D
Trc đây e ko nghĩ mình lại có lúc tốn nhìu nc mắt vì con trai như thế :))
Nhưng khóc vì` 1 ng` đã yêu em nhất nhà, đã lo lắng cho e nhiều lắm, đã xót xa cho e đến mức 1 số lời nói và hành động làm e ko thjk, chỉ là ko thjk thui chứ ko bùn đâu anh nhaz:D, thì e chẳng sợ tốn nc mắt :D
Thật sự tg qua e đã càng ngày càng cố chấp, lúc nào cũng để a ở ngoài c.s của e. E ương bướng, ngang ngạnh. Lo cho anh và " yo anh dã man" nhưng lại ko " vâng " vs a dc 1 lần nào :D
Thui dù sao cũng là 1 kết thúc mở đúng ko anh, nhắc lại những sai lầm của mình có ích j :P
Cám ơn anh nhiều nhiều nhiều............vì đã yo e thật lòng. Đơn giản thế thui anh ak :D
A đừng onl khuya nữa, cũng đừng ăn mỳ tôm nữa nhaz ;)
Ra đường nhớ đeo khẩu trang :D Ăn nhìu vào cho péo naz :D

Bow
19-06-2010, 01:30 PM
Gửi tới tình yêu của anh...
http://www.fileden.com/files/2008/11/15/2188503/Betsy%20Foster%20-%20Loving%20you.mp3

AJCer
19-06-2010, 06:06 PM
To: con điên
Uh có lẽ là thế đấy
Tại mày ngú ngù..mày phải chấp nhận thui cưng ak :))
Mày hảo ngọt mà.....mày đâu có dị ứng vs đường mật :))
Đấy...mày sáng mắt ra chưa?
Còn j để nói nữa ko? Uh đấy khôn cho lắm vào :))
Mày không dám phủ nhận thời gian qua đúng ko??? Nên mày ko hề hối hận tý ty...vì mày ngú ngù :))
Đơn giản là 1 câu nói.....1 câu nói giúp mày nhìn lại chính mình....nhưng muộn rồi.....mất rồi thì lấy lại bằng niềm tin :)) à mày có bao nhiêu niềm tin cũng ko lấy lại cái đấy dc đâu :))
Nhớ đời nhaz cưng :))

snow_a5_online
19-06-2010, 10:17 PM
to : Billy^^
Thank bạn iu nhìu nhìu naz ;)
T suýt sặc coca vì bạn chém ảo quá :)) Nhưng mà zui :))
Thank bạn vì cứ ép t ăn, nhưng mà đúng là t ghét fastfoot mà, vs lại trời này ứ nuốt dc thứ j #:-s
to :Em :D
Suy nghĩ của e lớn lắm :) làm chị thấy xấu hổ đấy :))
à là c e rùi thì ko phải nói cảm ơn đúng ko, nghe nó như ng` dưng ý em nhỉ;) Thế nên c ứ cảm ơn e đâu^^
C e mình cùng cố gắng...ngại dek j cái thời tiết này e nhỉ ;)

ܓܨOrion.p0n
19-06-2010, 10:20 PM
to: các tyo
tớ sắp bb các tyo rồi, các tyo mà nhớ đến tớ thì cứ pm choa tớ nhá :))
cần gì cứ nhắn thoãi mái, có thể tớ sẽ pm lại trong một tương lai gần hoặc gần xa :))
lần tới tớ sẽ hok phải xa các tyo nữa đâu :)
đừng nhớ tớ nhiều quá mà hại đến sức khỏe nhá =))

Precious Stone
20-06-2010, 08:08 PM
To: Thiên thần của e!
Tỏa sáng trọng trận đấu quyết định này nhé ty. Thiên thần thì sẽ luôn là thiên thần!

Reddevils
21-06-2010, 01:31 AM
To: Chị : Thi tốt nhá chị, ko khỏi chúc đi , vì e biết chị sẽ thi tốt mà , nhờ #Devil

Precious Stone
21-06-2010, 02:11 AM
To : Em
thi xong còn về ăn ra mắt nữa chứ nhẩy? :)) Chị thông báo rộng rãi lắm rồi ấy!

snow_b7
21-06-2010, 12:06 PM
To ông trời: ông trời ơi... mưa nhiều nhiều lên tí cho người ta đừng cắt điện nhà con và mọi người nữa... Ông không biết là dưới này nóng, nắng đến phát điên như thế nào đâu c:too_sad:c:too_sad: Ông phải thương tình cho các anh chị và các em sắp thi cử nữa chứ... Ông mà thực hiện được mong ước của con thì mỗi năm con xin hứa sẽ thả nhiều bóng bay lên làm quà cho ông chơi c:smile:c:smile:c:smile:

thanhkhoeo
21-06-2010, 01:19 PM
to thím nó: Nó hận thím hận đến tận xương. Nhưng nó sẽ không trả thù theo cách thông thường nó sẽ trả thù theo cách riêng của nó: khẳng định nó hơn thím nó nhiều thứ

He0pr0_B7
22-06-2010, 04:20 PM
Cuối cùng cũng chịu ổn định tâm lý...!!!
Nhà ng mà còn thay đổi xoành xoạch như mấy hôm trc làm ta khốn đốn nữa thì biết tay ta, nghe ko ?!!!
À, còn vụ thi cử ng có lừa ta không đá đồ chết tiệt c:cool:?!

Micyarak.A5
22-06-2010, 11:14 PM
To...: Nói chuyện với anh rất thú vị...hài hước và tâm lý :) Nụ cười của anh cũng rất duyên nữa :) Nhưng...e ko có cảm giác gì với anh cả. Vậy nên...đừng gọi cho e vào mỗi tối nữa anh nhé...

ܓܨOrion.p0n
22-06-2010, 11:19 PM
hừ thật quá đên đủi, thế mà đứa nào cũng bảo hôm nay hok mất điện đâu, làm mềnh tưởng bở, đến giữa sáng thì mất điện, má hok cóa nhà nên phải lăn vô bếp nấu cơm ==', khổ lại hok biết nấu, nấu cơm khê, bố ăn được bát rồi nghỉ (hok nuốt nổi), mình chỉ mún chửi một câu :sư cha thằng nhà điện c:ah:

thomit.com
23-06-2010, 08:37 AM
To : Cuộc sống
Càng ngày cuộc sống càng có ý nghĩa hơn với mình . Mình ko còn cảm thấy mình vô dụng ở giữa cuộc sông bộn bề lo toan này nữa rồi :D

000_000
24-06-2010, 11:22 PM
To: a new friend
Biết rằng a rất buồn nhưng hãy cố gắng vượt qua anh nhé :) Em k bao h ngờ được sẽ thấy a trong lúc a yếu đuối như thế này :) Chúc a thành công và hạnh phúc :D

..::^^::..
25-06-2010, 12:32 PM
to: mogami
Bà này có tính kết thúc skip beat ko???? Tập 26 rồi, mà Ren vs Kyoko vẫn chưa tiến triển thêm tẹo nào c:sure: Kyoko mà ko đến vs Ren thì bà chít chắc c:embarrassed:

snow_b7
25-06-2010, 10:29 PM
To c : Ghéeeeeeetttttttttt:dummy::dummy::dummy::dummy: -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ܓܨOrion.p0n
25-06-2010, 10:35 PM
to all: biết tin sock chưa, tin này nghe xoc:cry:ng mà ngã ngửa, đời đang tươi đẹp mà làm cho xoẹp cái luôn. giết tôi đi

He0pr0_B7
27-06-2010, 05:21 PM
To: S.Bựa c:smile:!!!
Mấy hôm ko gặp, nhớ Bựa lắm Bựa ạ !!! Hiz..!!! Em mà là con zai có khi em iu Bựa rùi ý chứ ! Hy vọng mai lên tv sẽ gặp Bựa ! Iu Bựa nhắm c:sweet_kiss:!!!

Nói như Ku thì chiến tranh thế giới lần 3 chắc chắn sẽ xảy ra, hiểu chưa đồ ngốc ?!

To: Tẻo !!!
Mấy hn tau với mi lượn suốt nhở ?!!! Dính với nhau như sam, nhưng chỉ đc trong hè này nữa thui ! Ước gì mi đừng chuyển nhà như thế, có phải bây h tau với mi học cùng trg r ko ! Con bạn thân yêu quý của tau..:).!!!

Sở Khanh
27-06-2010, 07:22 PM
To tình yêu bé nhỏ của anh: cố lên em nhé. Chỉ là một bài kiểm tra 180p thôi em. Hãy nhìn về tương lai, vứt bỏ tất cả những cái mà em gọi là áp lực đi.
Yêu em nhiều. Cố lên tình yêu của anh!

Precious Stone
27-06-2010, 11:51 PM
To: Cô
Èo ôi, em thích học với cô kinh lên được ấy. Nhưng 9 tuần đã kết thúc rồi. Cảm ơn cô rất rất nhiều ivif đã làm em thích môn học này. Cảm ơn vì cô đã nhiệt tình giải đáp tất cả thắc mắc của 1 đứa hay suy luận vớ vẩn như em. Em đã sẵn sàng cho bài thi rồi! ^^

snow_b7
28-06-2010, 08:09 AM
To lớp mềnh: định chuyển nhóm sang học buổi sáng cho mát mẻ tí... nhưng xa lớp mềnh thấy nhớ lắm..c:too_sad:. Quyết định ở lại c:smile:c:smile:c:smile:
To Hate...: tôi thấy khó chịu lắm rồi đấy... Thật không thể hiểu đc...Tốt nhất là tránh xa tôi ra

He0pr0_B7
28-06-2010, 03:15 PM
To : Đầu to !!!
Lâu nay ng khó chịu cái gì thế ?!
Hôm nay đọc lại mấy cái tin cũ...!! Ngọt quá !!! Nhưng chắc chẳng thế như thế nữa đâu nhỉ ?!!!
To: S.B !!!
Chiều nhớ mang truyện cho em, không thì....c:hell_boy:!!!

snow_b7
28-06-2010, 05:36 PM
To Heo: hôm nào ta rủ ng đi ăn ốc nhá!!! Lâu rùi không đi nhởn với ng. Ah... cũng không có chi đâu. Ta đang có chuyện hơi buồnc:sad:

He0pr0_B7
28-06-2010, 08:36 PM
To: Đầu to !!!
Ốc á ?! Ố ồ...!!! Lâu lắm chưa ăn món đó à nha !!!
Phải ăn cũng vs món gì thì ta mới đi cơ...!!!
Mà chết r...!!! Tự dưng rủ t đi ăn ốc, htrc lại còn karaoke...!!!
Hay là ng có bệnh gì r hả Diệu ?!!!!

snow_b7
29-06-2010, 08:19 PM
@ Heo: Buồn tâm sinh lí :(( :((. Có ăn không thì bảo??? thắc mắc quá ah. Ốc không thui... nghèo mà c:cry:
-----------------------------------------
To các bé: chúc các bé thi tốt nha!!! Cố gắng đậu hết nhá!! ;)) ;))c:embarrassed:c:embarrassed:

thomit.com
29-06-2010, 11:10 PM
To SS : Muốn đc tắm quá , từ đầu hè đến giờ mới đi có 1 lần , tắm chưa đc 15 p :((
Giờ mà đi phải tắm hẳn 150p cho nó dã đời

He0pr0_B7
30-06-2010, 07:12 AM
To : ĐT !
Ốc không thôi..., không cả nước chấm à ?!

snow_b7
30-06-2010, 09:35 AM
To : ĐT !
Ốc không thôi..., không cả nước chấm à ?!

ăn chay cho béo c:big_smile:c:big_smile: ốc không thui chứ mấy,... thui đầu tư thêm bát nước chấm c:sweat:c:sweat:

Snow
30-06-2010, 01:57 PM
@nhok: hôm nay nhok thi rồi, anh chẳng dám chúc em thi tốt trước khi em thi vì anh chúc ai người đó làm bài thường hok đc tốt ^^ thôi h chúc cũng hok muộn nhỉ.
H chắc em vào phòng thi rồi. Thi tốt em nhá :x vào học cùng với anh.

¶\/¶iC ¥aR[a]¶«
01-07-2010, 12:47 AM
To anh: Nhớ lắm, cả ngày hôm nay ko phút nào ko nghĩ về a, cứ đọc đi đọc lại những dòng tin nhắn của a :) E cũng đã quá nghiện những cuộc gọi lúc nửa đêm của a mất rồi :)

Tester_B1
01-07-2010, 07:51 AM
Cậu ơi tớ nhớ cậu nhiều lắm, tớ không thể nào giấu nổi nó vì bây giờ nó đã quá lớn. Không lúc nào là cái đầu tớ có giây phút nghỉ ngơi cậu ạ, hết lao vào học hành, những lúc rảnh rỗi thì lại nhớ cậu, thực sự tớ không thể tự điều khiển nó nữa rồi. Ngày qua ngày, tớ thấy mình cứ lạc lõng dần dù biết mình đã suy nghĩ quá nhiều, đôi lúc tớ cũng cảm thấy buồn khi rào cản về khoảng cách thật đúng là khá lớn. Đôi lúc tớ vẫn thường ngộ nhận rằng cậu có để ý đến tớ, rằng cậu cũng nhớ đến tớ, nhưng không phải như vậy, chỉ là ảo tưởng của một kẻ đang nhớ một người một cách điên khùng. Cậu biết không, tớ luôn nghĩ đến cậu như một động lực riêng cho mình, những lúc buồn, tớ lại tự nhủ rằng: "không sao, tớ còn có cậu mà", nhưng ngộ nhận thì vẫn là ngộ nhận phải không, bởi vì tớ chẳng có gì cả, tớ vẫn mãi chỉ là một kẻ nhút nhát không thể có được cái mà mình muốn, vẫn mãi là một kẻ thất bại...

Precious Stone
04-07-2010, 09:47 PM
To: B B F - ít nhất t vẫn coi m là như thế!
T vẫn ko thấy t sai tí nào cả. T cũng chán cái kiểu cãi nhau này lắm rồi. Tự nhiên m cáu t, mà ko hẳn là cáu đâu, m còn so sánh t với cái bọn lung tung nào đó cơ mà - cái này làm t ức chế nhất, như thể t đã làm gì đó tội lỗi lắm. T đã ko chửi cho m 1 trận - như M và như lẽ ra phải thế. T có quyền đó, phải ko? T im lặng, vì t chán nản rồi. Kệ m. Chả thiết tha gì nữa. T thề là sẽ ko nt gì với m, trừ khi m làm lành trc.T nt cho m lúc đó, đơn giản vì t nghĩ m hiểu t, ai ngờ lại nhận đựoc gáo nước lạnh như thế, thử hỏi có tức ko?

He0pr0_B7
05-07-2010, 07:55 AM
To: Nhím !!!
Đặt ng vào hoàn cảnh của ta chắc ng cũng sẽ có 1 thoáng chút nghi ngờ gì đó...!!!
Nhưng chuyện đã xảy ra như thế rồi...!!! Dù sao ng cũng phải kiếm tiền trả lại rồi nộp học cho ta...!! Tiền học nợ lâu quá, nể thầy..c:baffle:.!!!

snow_a5_online
06-07-2010, 06:47 PM
To: Em:D
Sắp về vs c rùi hả :D
Thui cứ về cho mẹ chăm đi đã...khổ thân e c...nắng nôi thế này...1 mình vật lộn...ko ốm mới lạ:-<
E chờ 1 cuộc đt của A....A đã hứa là sẽ gọi cho E mà ;)
Dù kq thế nào....A trong E vẫn ko thay đổi j :)
Start again.....E tin ở A :)
To : Tr
Chít mja...quên béng mất SN m..:-s
Htrc nt thì chả thấy m reply...hnay đt thì m tắt máy..vào Fb thì mí bít m có tâm trạng...t lo cho m :( m ơi về nhanh t còn tự kiểm nữa nào :-<

blue_horizon
06-07-2010, 11:43 PM
To: D.B
Có một nỗi nhớ không thành tên!!! và phải cất ở một nơi rất sâu

Ariel
07-07-2010, 04:02 PM
@ kute: Nhớ Đậu Đậu quá :D

Micyarak.A5
09-07-2010, 11:38 PM
To a: E thật sự...thật sự xin lỗi a...Lỗi hoàn toàn là do e...tất cả là vì e. E xin a đừng như thế, nếu ko thì e dày vò đến chết mất. A nghĩ sao cũng được, chỉ xin anh đừng bao giờ nghĩ e đùa giỡn với tình cảm của a. Xung quanh a còn rất nhiều người con gái tốt đẹp hơn e, tại sao phải vì một người như e mà a phải dày vò mình đến thế? Mối quan hệ giữa a và e đâu phải đã đi quá xa, nó chưa sâu đậm đến mức a phải như thế? E biết a là người tự trọng cao, vậy nên đừng cố níu kéo những gì ko thuộc về mình. Vì rất tôn trọng a nên e đã quyết định nói thật. E ko thể lừa dối a và lừa dối chính mình. Sai lầm này là do e, a hoàn toàn có thể trách cứ e. Nhưng có một điều, điều duy nhất e luôn luôn mong a hiểu, đó là chưa bao giờ e muốn đùa giỡn với tình cảm của a. Thật sự! Cảm ơn tất cả những gì a đã mang đến cho e, e luôn trân trọng và coi đó là một kỉ niệm đẹp. Với e, a vẫn là...mối tình đầu...dù nó chỉ là gió thoảng mây bay, đến nhanh và ra đi cũng vội vã.

snow_b7
10-07-2010, 09:11 AM
@ 2 chị iu: cố lên 2 pa` chị đáng iu của em... còn có mỗi hôm nay nữa thui là có thể trút đc gánh nặng rùi... Chazo... Cố lên!!!
THi xong khăn gói xuống nhởn với em nha!!! c:embarrassed:

He0pr0_B7
10-07-2010, 09:35 AM
To : Đt !
Tội nghiệp !
Đang đâu bị đeo bám như miếng mồi mật ngọt !!!! Khổ vì ruồi nhặng !!!

Reddevils
11-07-2010, 01:53 PM
TO Rn'B
Mãi yêu .

Precious Stone
11-07-2010, 04:33 PM
[[[[[[[[[[[[[[
To:
Là tớ ngốc, phải ko? Là lí trí tớ ko đủ mạnh mẽ để quên đi. Tớ đã bần thần cả ngày chỉ vì...Nhưng, tớ biết, có những thứ, ngay trước mắt đấy, nhưng đã xa lắm rồi, có chạy theo cũng ko kịp nữa...
Là những ngày bình yên, vùi mình vào phim ảnh, bóng đá bên gia đình, cố quên đi những tổn thương. Ru lòng mình bằng những suy nghĩ lạc quan nhất có thể. Nhưng vẫn thấy chông chênh quá...
Ấy ko phải xin lỗi...vì chính tớ cũng ko hoàn toàn đúng...Tớ đã nhất quyết như vậy, là tại tớ ko đủ lí lẽ để bắt mình thôi thổn thức...
HN nắng, nên ấy ko bình thường phải ko? Sẽ ổn thôi...

hrockvn
11-07-2010, 04:57 PM
To chị: Đây là lần đầu tiên gửi cho chị. Nhưng chị chẳng bao giờ đọc được đâu. Em thương chị lắm. Nhiều lắm. Về gặp chị mà chẳng nói được gì. Cố lên chị nhé. Em yêu chị nhất. Cố lên chị.

Tester_B1
11-07-2010, 08:34 PM
Tớ đã cố để thực hiện lời hứa, nhưng sự cố đến bất ngờ quá cậu ạ, và bây giờ phải nằm ở nhà 2 tuần (bác sĩ bảo là 3 tuần nhưng tớ muốn nhanh nhanh đi học để thực hiện lời hứa của tớ) thấy ôi sao mình bất lực quá. Hãy hiểu cho tớ, tớ muốn chứng tỏ rằng tớ chỉ làm những gì đã hứa và hứa những gì sẽ làm :) giống như tớ đã hứa rằng cậu nhất định sẽ là người yêu tớ vậy

He0pr0_B7
11-07-2010, 08:40 PM
To : Mí bác hàng xóm !!!
2 con chó con thì nó biết cái gì mà cứ chửi nó chứ...!!! Nhà các bác k hiểu sao mà chẳng bao h nuôi chó đc...!!! K nuôi đc chứ k phải k nuôi...!!! Lạ thật !!!

To : Đấy !!!
Thực sự đấy rất khó mua đồ....!!! Đúng ra thì quà không phải cái đấy đâu...!!!
Đừng có chê đấy !!!

snow_b7
12-07-2010, 09:13 AM
To NKOL & Từ bàn phím đến S2: tớ rất thích các cậu....tha hồ để tớ phóng bút c:smile:c:smile:c:smile:

OLSJ13
12-07-2010, 03:30 PM
To: những người đang ở nhà mình

Làm ơn cho cháu/chị một phút để nghỉ:(
nắng và nóng làm cháu/chị lúc nào cũng muốn ngất ra mà thôi:((
còn đống việc phải làm cho xong mà sao lúc nào cũng bắt cháu/chị phải kè kè đi cùng mấy người thế:((
Mệttttttttttttttttttttt quaaaaaaaaaaaaaaaaá:((((((((((((((

kẻ xấu
12-07-2010, 06:48 PM
@ Huyền Ninh =)) : Thanks. Tối nay tiếp tục giúp tớ nhé :X

Don Juan
12-07-2010, 08:33 PM
to L : :-< mấy ngày nữa về em mới đọc được cái này, nhưng mà ngay bây h anh đang nhớ em lắm nè :-<

Reddevils
12-07-2010, 09:57 PM
to Rn'B
Không thể thiếu vắng em .

Micyarak.A5
13-07-2010, 12:00 AM
To Mèo hui :x chúc mừng sinh nhật Mèo hui đáng iu :-*:-*:-* thi cử xong cả 3 đứa vội lo đủ thứ việc trước khi về nhà, thành ra ko ăn mừng SN Mèo hui trước như dự tính đc :( thui hum sau ra Hn rùi đi ăn bù nhá hí hí :">

To T: Tốt nhất là đừng để cả 2 phải mệt mỏi thêm phút nào nữa. Tôi chán lắm rồi. A có biết mỗi lần điện thoại báo tin nhắn hay cuộc gọi đến là một lần người tôi giật thót lên ko????? Chẳng có cái người thứ 3 quái nào ở đây cả, đơn giản vì tôi ko còn cảm giác gì với a, thế thôi. A thích nghĩ thế nào thì nghĩ, nghĩ xấu cũng đc, miễn là để tôi đc yên, đừng có cố níu kéo những gì đã thuộc về quá khứ nữa. Mới chỉ là 1 tháng thôi, chưa nhiều nhặn gì để khiến anh phải khổ sở thế đâu. Tôi ko ngờ a lại yếu đuối đến thế. Lòng tự trọng của a đâu rồi??? Như vậy là quá đủ rồi, buông tha cho tôi đc chưa? tôi ko muốn ngày nào cũng phải dằn vặt nghĩ ngợi nữa. Tôi thật sự thấy mệt mỏi lắm rồi.

OLSJ13
16-07-2010, 09:51 AM
To http://img249.imageshack.us/img249/2020/2e4j6tl.jpg

Lee Dong Hae là đồ ngốc - ngốc nhất trên đời này!
Lee Dong Hae là đô hâm - hâm nhất trên đời này!
Lee Dong Hae là đồ điền - điên nhất trên đời này!
Lee Dong Hae là đồ bệnh - bệnh nhất trên đời này!
Lee Dong Hae ....
Lee Dong Hae ....
Lee Dong Hae ....
Lee Dong Hae ....
Lee Dong Hae ....
Lee - Dong - Hae

Lee Dong Hae là đồ dễ thương - dễ thương nhất trên đời này!
Lee Dong Hae là đồ đáng yêu - đáng yêu nhất trên đời này!

Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh! Em yêu anh!

Em - yêu - anh!

Vy và Hải là một cặp trời sinh!
Vy và Hải sinh ra chỉ để yêu nhau mà thôi!

-Em yêu Hải!
-Anh yêu Vy!

-Người yêu anh là Vy!
-Người em yêu là Hải!

Precious Stone
17-07-2010, 07:46 PM
To: B B F
Chịu khó đi, t ở nhà hưởng sung sướng 1 tháng nữa mới ra đi chơi với m đc. Nửa tháng nữa Mai mèo ra rồi, tha hồ hú hí ko có t ná.

HN mưa phải ko? Cứ kiên nhẫn nt mà ko đc rep như thế, đc ko? Để t biết, ấy vẫn ổn.
Ấy đang onli. T biết, chỉ cần buzz 1 cái thôi. Nhưng thôi.

Mưa
18-07-2010, 02:57 PM
To: Past.
Ngày xưa ấy, đã qua còn đâu .

blue_horizon
18-07-2010, 08:56 PM
@Anh: Nhanh khỏi chân anh nhé, em lo .

ܓܨOrion.p0n
18-07-2010, 09:59 PM
to all: ta mà có thời gian thì đừng trách, cứ tưởng bở đi rồi có ngày chết với ta.....

Micyarak.A5
20-07-2010, 12:36 AM
To T: :) Thôi nào, đừng vội vàng, e gái ngoan của c :) Có lẽ cái tính bướng của e còn lâu lắm mới sửa đc :-w lúc nào cũng nhờ chị quân sư này nọ, chuyện gì cũng hỏi ý kiến chị rồi gật đầu lia lia, thế rồi cuối cùng lại chuyên gia làm hỏng chuyện :-w chẳng bao giờ làm theo lời chị cả [-X
Một người tốt đẹp đến như vậy, hoàn hảo đến như vậy, nếu từ giờ ko khéo léo và biết suy nghĩ hơn, e sẽ phải nuối tiếc nhìn ng ta ra đi. E đã sai, nhìn nhận một cách khách quan đi. E đã đụng chạm đến lòng tự trọng của ng ta, nghĩa là e sai và e phải xin lỗi. Dẹp bỏ cái tôi vĩ đại và sự ương ngạnh đó sang một bên để xin lỗi ng ta đi. Chị ko dám chắc rằng a ấy có thật sự tha thứ cho e ko, nhưng chắc chắn một điều là ấn tượng tốt đẹp về e trong a ấy cũng vơi đi phần nào. Dù kết quả ra sao, tương lai thế nào thì e cũng vẫn phải xin lỗi, e ko thể nợ ng ta một lời xin lỗi chân thành!
Chị luôn mong em và anh ấy luôn và mãi là một đôi hạnh phúc. Chính vì thế, chị hi vọng e sẽ thay đổi cách hành xử. Hãy làm theo những gì con tim cảm nhận, đừng để cái tôi vĩ đại và sự bướng bỉnh kia điều khiển chính mình. E biết là nếu nghe lời c thì e sẽ có một tình yêu đẹp hơn gấp nhiều lần mà he he >:)

To a: :) Cảm ơn a, cảm ơn rất nhiều :) Đến với a chắc chắn ko phải là một quyết định sai lầm. Chỉ tiếc rằng Tình yêu đã ko lựa chọn anh và em, vậy nên mọi thứ trở nên quá ngắn ngủi, kết thúc khi mới chớm nở.
E vẫn nợ a, nợ a một lời xin lỗi chân thành. E biết câu nói đó của e thực sự đã khiến a tổn thương. Đáng lẽ ra e ko nên nói...E giận mình, giận mình trong lúc ko kìm chế đc đã nói ra câu đó, để giờ tự giam mình trong mớ suy tư. Câu cuối cùng của lần nói chuyện cuối cùng ấy, a nói "A đau lắm..."...A có biết ko? tim e gần như ko chịu đựng nổi. Cái câu nói đó bám riết lấy e trong suốt những ngày qua...
Giờ a và e đã trở thành 2 người xa lạ rồi. Sẽ ko còn những cuộc gọi lúc nửa đêm, ko còn những lời âu yếm, dịu dàng nữa...E sẽ ko còn là Heo của a, a cũng sẽ ko còn là Peter thân thương của e như ngày ấy nữa. Mình...ko quen nhau nữa rồi. E sẽ nhớ mãi lần đầu tiên e gặp a, nhớ cái điệu cười hihi đáng yêu kia nữa :) E đã và sẽ ko bao giờ nuối tiếc khi lựa chọn a, mãi mãi là như thế. Dù xa lạ, e vẫn sẽ luôn dõi theo và mong a có một cuộc sống tốt đẹp. Rồi a sẽ lại tìm được một ng con gái mà a thực yêu và yêu a :)
Cảm ơn a, cảm ơn một lần sau cuối vì sau tất cả, a vẫn nói về e với những gì tốt đẹp nhất. A cao thượng và vì thế mà e tôn trọng a. A thực sự là một ng tốt. Với e, a là một kỉ niệm đẹp :)

blue_horizon
20-07-2010, 01:16 AM
To: IC
I've thought that I'll never let you go, but now, I know that I can't do it. I hope you'll be happy without me :). However, don't forget to remember me. I'm still your little worm :).

He0pr0_B7
20-07-2010, 07:42 AM
To : Phố mình !!!
Cố gắng kiếm cái giải rút gì cho rạng danh phố chứ....!! Lâu lắm chưa có cái giải gì, lần này đầu tư cao mà khôgn làm ra hồn các bác ý diệt cả nút ;)) !!!

To : Đầu to !!!!
Ta lại thèm Bm ng ạ ;)) !!!

snow_b7
20-07-2010, 08:31 AM
Cố gắng kiếm cái giải rút gì cho rạng danh phố chứ....!! Lâu lắm chưa có cái giải gì, lần này đầu tư cao mà khôgn làm ra hồn các bác ý diệt cả nút ;)) !!!

To : Đầu to !!!!
Ta lại thèm Bm ng ạ ;)) !!!

ờ... để ta xem hôm nào đc... có ng trả tiền cho chúng ta đấy c:smile:c:smile:c:smile:

He0pr0_B7
20-07-2010, 09:14 AM
To : Đầu To !!!
SH à ?! Đừng nói thế nhóe c:beat_brick:!!!

Precious Stone
21-07-2010, 04:25 PM
Ghét m những lúc như này kinh khủng. Rõ là có chuyện, thế mà vẫn tỏ ra bt, lại còn bảo: " T ổn" mới đáng cú chứ. Vẫn biết là có những chuyện rất khó chia sẻ, hoặc đơn giản là chỉ muốn tự mình giải quyết, nhưng m đừng có như thế nữa, có đc ko?
Bình yên nhé!

cur_sera
21-07-2010, 08:18 PM
to Ruby,ufo,Thùy: xin lỗi bọn mày,tại tao vô trách nhiệm quá :(( Tha lỗi cho tao :((

snow_b7
22-07-2010, 08:30 AM
To : Đầu To !!!
SH à ?! Đừng nói thế nhóe c:beat_brick:!!!

Úi chài... không mô... vì hắn ta không thích ăn bánh mì c:sweat:c:sweat:c:sweat:

He0pr0_B7
22-07-2010, 01:49 PM
To : Cái ngủ !!!
Ôi ôi, dạo này mày ghét tao hay sao thế ?! Làm ơn đi, làm sao tao sống đc nếu không có mày...?!!! Hức, cả tháng nay rồi, mày cứ đến kiểu chập chà chập chờn, có lúc còn tức tao cái gì mà đêm nào cũng để tao đợi rõ là lâu...!!!! Mày chính là nguyên nhân biến tao thành 1 kẻ phá đám giấc mơ đẹp của ng khác đấy, biết không ...?! Tao phải làm gì đây, để có mày dễ dàng như trước ?!!!

snow_b7
23-07-2010, 08:30 AM
To me: mi giỏi lắm ấy chứ... Từ chối ngta rõ ràng thế... được, tau thấy mi biết nghĩ hơn rùi đấy!!!c:smile: Tiền đâu phải tất cả...c:baffle:c:baffle:

thomit.com
23-07-2010, 09:39 AM
To ... : Chảng biết gửi đứa nào , mà cũng chảng biết viết cái gì :))
Spam câu bài vậy :))

Gac Kiem_No.1
24-07-2010, 11:33 PM
To: Chị gái: chị ơi, nửa tháng không gặp chị rùi, nhớ chị lắm, biết chị không đọc được nhưng vẫn lên đây send cho chị :(
From: Em Trai

blue_horizon
25-07-2010, 05:31 PM
@ You:
To be honest, I hate you, so all I want from you is for you to disappear. Get out of my sight.

He0pr0_B7
26-07-2010, 07:37 AM
Hehe, chúng ta giỏi thiệt :)) !!!
Đây là năm đầu tiên đc giải buổi tối, lại còn giải Nhì nữa mí oách chứ ;)) !!!
Hú hú hú !!!

Mưa
28-07-2010, 10:07 PM
To: Sờ-nâu: Anh yêu của em :x
Anh có biết cả tuần vừa qua không được nghe thấy giọng anh là khó khăn như thế nào vs em không :(
Em nhớ anh kinh khủng. Sao anh laị nói em là cáo già gian ác :(
Ôi cái cuộc đời thật là trớ trêu sao mà em lại yêu anh nhiều thế nhỉ :((
Nhớ anh kinh khủng luôn. Huhu.

chàng đọc được mấy dòng này thì tha cho tiểu nữ nha. Miss U :D

blue_horizon
29-07-2010, 11:08 AM
Cứ như thế này mãi thì tốt anh nhể, hì hì :D

phantom12137
29-07-2010, 01:50 PM
ko hiểu mình có thể tán được ai đó bằng bán phím của mình đi mượn được ko nhỉ
rất vui được làm wen
phantom12137@yahoo.com
-----------------------------------------
ko hiểu mình có thể tán được ai đó bằng bán phím của mình đi mượn được ko nhỉ
rất vui được làm wen
phantom12137@yahoo.com

Precious Stone
05-08-2010, 05:26 PM
Vậy là m 21 tuổi, nhỉ? 3 đứa mình, chỉ còn mỗi t ung dung với tuổi 20 thôi.
" Có được tn của m để bắt đầu tuổi mới, với t, thế là quá đủ rồi" - có thật thế ko m? Rõ ràng là m đang có chuyện, vậy mà giấu. Là con trai, ừ thì phải mạnh mẽ. Nhưng, hãy dựa vào bạn bè khi cần - chính m đã nói thế mà. Biết m ngót nghét chục năm trời, từ chỗ cả ngày chửi bới, nói đểu nhau, rồi chơi thân - t thừa hiểu đằng sau cái vẻ ngoài mà m đang cố tạo cho mình là 1 nỗi đau...NHiều khi m gọi điện, chỉ để nói bâng quơ, hay khuya lắm rồi vẫn nt chỉ để hỏi t: " Ngủ chưa? Có gì hay ho kể t nghe đi m". T biết, biết là m đang rất ko ổn...Nhưng, t ko biết mình phải làm gì.
Đã lớn rồi, phải ko m? T vẫn giữ thói quen kêu ca với m mỗi khi " chán đời" hay tiếc nuối những gì đã qua. M vẫn nt cho t những khi m hoài niệm...Khi băn khoăn trc cuộc đời dài rộng, t lại ỉ ôi vs m, rồi sau đó lại cười, vì thấy đời tươi sáng hơn 1 tẹo. Khỉ nối hứng, m lại alô: " Có nhà ko, 5ph nữa t qua rồi đi lượn". Mẹ t đã ko còn tẹo tèo teo nghi ngờ về cái gọi là " tình bạn khác giới" khi thấy t, m vs Mai mèo buôn chuyện.
Cảm ơn m, ko phải vì m đã "cun cút làm culi cho t", xách đồ ra hộ t khi t để quên ở nhà, ko phải vì m đã làm nước mắt t ngừng rơi chỉ bằng những tin nhắn, ko phải vì m chịu khó hầu chuyện t khi t mất ngủ, ko phải vì m galant đèo t đi hóng gió vì t "ko thể kiếm nổi 1 thằng xe ôm", ko phải vì m giúp t nâng cao khả năng ngôn ngữ nhờ chửi nhau với m, ko phải vì m giúp t nhận ra mình đã lớn lên...
Cảm ơn m, đơn giản vì m đã là bạn của t! Cứ thế này mãi, cũng tốt, m nhỉ?
Tuổi mới rồi, hi vọng m sẽ suôn sẻ, nếu ko m sẽ dằn vặt t chết mất vì đã " mở hàng"!

ܓܨOrion.p0n
05-08-2010, 09:53 PM
chán quá, chẳng có việc chi mà lừm c:nosebleed:, đợi vô năm học xem thế nào mới được c:tire:

snow_a5_online
07-08-2010, 09:30 AM
to : Em của c :D
Khá lâu nữa c e mình mí gặp nhau :P
Đừng để lời nói chỉ là lời nói naz e ;)
Lúc này c nhớ đến một câu Thầy c hay nói :)
" Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi......."
:)

thanda
07-08-2010, 09:43 AM
To: xk
Bắt đầu lại cũng ek dễ dàng gì nhỉ :D
Thoai cứ đổ cho thời gian đi :))

Snow
07-08-2010, 10:03 AM
@chị của em
em bik rồi chị ạ.
Em sẽ làm và em sẽ làm đc.
à hôm qua mới có ng` nhận em làm chồng sắp cưới chị à
Cười lắm đi thôi
hôm nào chị về em giới thiệu cho ;;)

BẢN THAM LUẬN HỌC TẬP

Kính thưa các vị đại biểu, các thầy cô giáo và các đồng chí đoàn viên có mặt trong “Đại Hội Chi Đoàn 12B3”. Tôi tên là ....................... Hôm nay đến với đại hội, tôi rất vinh dự được thay mặt tập thể 12B3 trình bày tình hình học tập hiện nay và các phương pháp học tập để đạt hiệu quả cao.

Năm học 2009 - 2010 đã kết thúc thành công tốt đẹp. Tỉ lệ học sinh được lên lớp chiếm 98%, hơn 50% học sinh đạt học lực học sinh khá giỏi trở lên,... Tình hình học tập tương đối ổn định, phần lớn đã có ý thức chuẩn bị kiến thức thật tốt từ năm lớp 11, đấy là bước tiền đề vững chắc cho năm học 2010 - 2010 - năm học quyết định tới tương lai của mỗi học sinh chúng ta. Nhưng bên cạnh đó, vẫn còn rất nhiều nỗi lo. Kết quả thi đại học của khóa đi trước là một con số đáng phải suy nghĩ. Đấy là một sự tụt dốc không thể chấp nhận được ở ngôi trường giàu truyến thống như trường ta, vậy vì đâu mà dẫn đến kết quả như thế? Chẳng phải đâu xa, đó chính là từ ý thức học tập của học sinh chúng ta, rồi những phương pháp học tập không đúng đắn.

Trước khi bước vào năm học mới, mỗi học sinh cần xác định rõ ràng mục tiêu học tập. Cụ thể hơn, là phải xác định được lực học của mình đến đâu, để dặt ra mục tiêu điểm số hay kết quả mà mình cần đạt tới. Việc xác định mục tiêu rõ ràng sẽ giúp mỗi học sinh sẽ có con đường đi đúng đắn và cách học tập phù hợp.
Chúng ta không nên ỷ vào thầy cô giáo hay gia đình, vì thầy cô giáo cũng như gia đình chỉ chiếm 30% kết quả học của chúng ta, và 70% quyết định đến kết quả đạt được là do chính bản thân mỗi người học sinh. Trong quá trình học tập, ý thức tự giác là điều rất quan trọng.
Tự giác sẽ giúp ta độc lập hơn, không phụ thuộc vào ai, đây không chỉ là một lợi thế trong học tập mà đó còn là một kinh nghiệm quý báu cho bước đường đời tiếp nữa. Thêm vào đó là sự tích cực trong học tập sẽ giúp chúng ta thu thập được nhiều kiến thức hơn những gì gọi là khuôn mẫu sách giáo khoa, hay bài giảng của thầy cô giáo.

Để sự học được tốt nhất, đem lại hiệu quả cao, chúng ta nên có những phương pháp học tập tích cực. Mỗi người có một cách học khác nhau, có một suy nghĩ về tầm quan trọng của việc học khác nhau. Do đó, phương pháp học tập và quan điểm của mỗi người cũng khác nhau. Nhưng tất cả đều hướng vào nội dung “Học sao cho tốt nhất? Sao cho đạt được kết quả cao nhất? Sao cho đạt được mục đích mà bản thân hướng tới”.
Chính các phương pháp học tập tích cực của mỗi người sẽ giúp chúng ta có được vốn kiến thức quan trọng, giải thích được nhiều hiện tương khoa học trong đời sống và cũng là hành trang vững chắc nhất trên con đường sự nghiệp sau này. Muốn được như thế chúng ta phải cố gắng học tập khi còn ngồi trên ghế nhà trường. Sau đây sẽ là một số kinh nghiệm học tập.

Trước hết, các bạn cần nghiên cứu trước bài học ở nhà. Công đoạn này sẽ giúp các bạn có thể nắm được 30 đến 50% kiến thức. Khi trên lớp các bạn chú ý nghe giảng để nắm được dàn bài, các khái niệm hoặc công thức là ta đã nắm được 70% kiến thức. Khi về nhà ta xem lại sách vở tức là xem lại lý thuyết, cố gắng nhớ các phần cô giáo giảng trên lớp, kết hợp với trả lời và làm bài trong sách giáo khoa là phần cơ bản, sách bài tập là phần nâng cao. Như thế là ta nắm được 90% kiến thức. Còn lại 10% chính là do chúng ta áp dụng kiến thức đã học vào thực tế cuộc sống, là kĩ năng của mỗi người .Cách này giúp ta học môn học vững hơn. Hơn nữa nó giúp ta tiếp thu kiến thức nhanh hơn, học thuộc bài dễ hơn. Điều quan trọng nhất là phải tập trung khi ở trên lớp cũng như ở nhà. Khi học bạn cần thực sự tập chung vào một môn học duy nhất trong thời gian nhất định. Để làm được điều đó bạn nên thả lỏng bộ não không nghĩ tới những việc khác, nên cất sách vở của những môn không liên quan để tránh phân tâm.

Theo tôi là học sinh lớp 12, chúng ta cần tự ý thức được nhiệm vụ quan trọng nhất là ôn thi tốt nghiệp và thi đại học. Chắc các bạn ai cũng biết câu chuyện về rùa và thỏ?. Cả Rùa và Thỏ đều đi thi xem ai vượt qua đoạn đường dài để đến điểm đích trước nhất. Rùa là con vật chậm chạp, nó biết mình chậm chạp nên gắng sức liên tục đi mà không nghỉ. Còn Thỏ, ỉ mình lanh lợi chạy nhanh nên nó khinh địch. Thỏ nhở nhơ gặm cỏ, dong chơi. Và kết quả Rùa đã thắng Thỏ.

Chuyện hai con vật xem ra đơn giản nhưng nếu suy cho cùng thì đây là vấn đề chúng ta phải suy nghĩ.

Có những bạn học giỏi nhưng ỉ lại sức học của mình vẫn xem thường môn học không chịu học cho chín. Nên họ trượt trong kỳ thi. Ngược lại những bạn tự thấy sức mình không xuất sắc nên họ lập kế hoạch từ đầu là chuyện học tập rất quan trọng và họ học tập rất chuyên cần. Họ dốc toàn tâm toàn lực vào chuyện học tập, cái mà chúng ta goi là nỗ lực, phải họ đã cố gắng hàng ngày. Và kỳ thi họ thắng cuộc. Như vậy sự quyết tâm, nỗ lực học tập đã đóng góp rất nhiều vào sự chiến thắng trong học tập.

Tôi nhớ đến một câu nói của Bác: “Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông”.

Một câu hỏi đặt ra là bạn có ý chí không? Có lúc bạn vùi đầu vào sách vở tưởng như quên ăn quên ngủ. Ngược lại có ngày bạn rong chơi. Còn nữa, bạn thấy chán nản và bỏ hẳn những môn bạn cảm thấy khó. Bạn chỉ tập trung học môn sở trường mà thôi. Với cách học này, bạn bè, thầy cô, cha mẹ thấy bạn chăm chỉ song chẳng thấy cái lỗ hổng trong môn học khác. Do vậy bạn nên chia đều thời gian cho các môn thi tốt nghiệp và thi đại học. Môn nào bạn kém nhất, bạn sẽ học môn đó trước tiên. Học phần nào chắc phần đấy, sau đó bạn cũng chớ quên học kỹ các môn sở trường nữa đấy.
Quyết tâm, nỗ lực bền bỉ cũng không phát huy tác dụng nếu bạn không có một phương pháp học tập khoa học. Bạn phân chia giờ giấc học tập trong ngày một cách hợp lý. Không thức quá khuya hoặc dậy quá sớm sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Học tập như vậy bạn cũng nên có một chế độ dinh dưỡng hợp lý để đảm bảo sức khoẻ cho kỳ thi.
Khi bước vào kỳ thi bạn hãy thật tự tin. Bởi sự tự tin sẽ giúp bạn vượt sự sợ hãi và làm bài tốt. Trên đây là một trong những kinh nghiệm học tập mà tôi muốn chia sẻ với các bạn. Mong rằng với cách học của bản thân kết hợp với sự tự giác, các bạn sẽ có được kết quả cao và tập được thói quen kiên trì không ngại khó không ngại khổ trong học tập.

Cuối cùng, tôi xin chúc các quý vị đại biểu, thầy cô giáo, cùng toàn thể các bạn học sinh mạnh khỏe. Chúc cho năm học mới thắng lơi mới.
Tôi xin chân thành cảm ơn.

snow_b7
07-09-2010, 04:45 PM
@ Anh: em nhớ anh quá!!!! c:too_sad:c:too_sad:

-----------------------
@ Tên điên: đồ điên... tưởng ai cũng dễ dàng bj dụ dỗ thế hử... còn khuya nhá!! Ng của thập kỉ là hy đấy, thì sao nào... có điên mới chung suy nghĩ với cái đồ điên

Precious Stone
08-09-2010, 09:47 PM
To: B O S
Là t ngốc, t biết mà. T đã tự nhủ sẽ ko để nước mắt rơi thêm 1 lần nào nữa, vì ng đó. Khi m ôm t, bảo:" T biết lí do của những sự thay đổi này ở m, nhưng thôi, cũng tốt...Thế này là ổn rồi!", t lại thấy nghèn nghẹn. Sẽ ko vì ai nữa cả, ngoại trừ chính bản thân t.
T, đã ko còn ngô nghê như những ngày tháng 10 ấy...Những gì còn lại, chỉ nhạt nhòa như ảo ảnh. Ừ, thì chỉ là 1 giấc mơ thôi!
Phải quên để bước tiếp thôi, m nhỉ? T xứng đáng nhận được nhiều hơn thế!

duy dai ca
09-09-2010, 04:45 PM
to: thằng hàng xóm
đá xoáy anh vừa thôi cu. anh xoáy lại khóc nhè giống hôm trước!!! khổ anh c:look_down:c:look_down:c:look_down:

snow_b7
09-09-2010, 07:47 PM
@mi: răng mà ngày càng phì ra thế hử c:amazed:c:amazed: chết mất. ngta học nhiều ngày càng gầy đi. m thì càng ngày càng phì ra...c:ah:c:ah:
@ u: nếu miss u, t có thể đến gặp u ngay lập tức không ? :) :)

thomit.com
09-09-2010, 11:43 PM
To : Thằng chủ lô c:what:
Cho t ăn lấy vài hôm kiếm tiền mua sữa cho con nào :(( :(( :((

cur_sera
12-09-2010, 01:41 AM
to...: don't be so sad :) it í just a minor failure in many failures u have ever met :) try ur best next time :) Go ahead, I believe u :)

HoangHiep12C6
13-09-2010, 11:27 AM
@@@ ... @@@ Anh đã từng nói với em, lúc trước mỗi ngày anh đều phải tự thuyết phục mình yêu em, cho đến bây giờ khi anh thực sự cảm thấy cần em thì em lại ra đi, nếu như vậy thì mỗi ngày anh phải tự thuyết phục mình quên em, anh ko muốn như thế đâu, em đừng đi ...

snow_a5_online
17-09-2010, 03:15 PM
to : L
haizz... ctay m, t đã khóc...khóc vì cái sự ctay thì ít mà khóc cho t thì nhìu m ak :-<
M đã quyết định, từ bỏ...để rẽ sang dg khác, thoáng hơn...ít ổ gà hơn :-< Dù m rất rất rất iu con dg t và m đã từng đi chung...
Nhìu ng` bảo t, m chọn dg này là rất hợp, rất đúng 8-x
Thế rồi m thì đã rẽ cái rụp....còn t thì chơi vơi quá m ak :-<
Hwa t đã gạt nc mắt để chào m....nhưng nc mắt khóc cho chính mình....t ko gạt nổi...
Những ng` đã đi chung dg, đúng hơn là đi trc bọn mình, ah giờ thì chỉ mình t thui, ko phải bọn mình nữa, cũng đã từng hâm đơ như thế này nhiều lắm m ak :( Mấy hnay a Th, Trung úy, đ/c Bơm....chửi t suốt... các a ý bảo thương cô lắm, nhưng ae mình...đâm lao thì phải theo lao thui :-<
Tối wa a WC cũng đt...nói nhìu lém...t chỉ bít nghe mà ko dám khóc thành tiếng..."em gái tầm cỡ của a " là thế đấy :-<
haizzzzz
Rảnh thì t sẽ lên chơi vs m, nếu năm tới đi tình nguyện, t sẽ mang lan rừng cho m...t đã hứa vs m rùi mà :)