PDA

View Full Version : He he, tình huống bất ngờ khi đi mí người iu

hrockvn
08-02-2007, 03:43 PM
Nay đồng chí anh tớ mang về tờ báo. Báo chí thì toàn đồ giật gân. Đọc xong cũng thương cô pé ở trong đó. Anh đây cũng nhớn nhớn đc tí roài :-", xương các pé nên nêu lên tình huống này để xem các bác giai nhà ta sẽ mằn ăn răng nếu gặp chiện nầy. Hề hề, nan giải đá [-X [-X

Một buổi tối đẹp giời. Pé của thấy bùn bùn. Call cho bạn mãi à ơi đong đưa mãi mà kô thấy hết bùn, không thấy đỡ nhớ. Nàng káu quá liền qua nhà bạn, năn nỉ, đe dọa lẫn khóc lóc (có đến thế này không nhỉ :-?, cứ ví dụ thế nhá) để bạn đưa pé đi đến một nơi thật đẹp, thật lãng mạn, thật yên tĩnh, thật,....:"> :"> vân vân và vân vân.

Chuyện không có gì để nói nến như hôm đó bạn ra khỏi cửa mà không ngó trước ngó sau, không thắp hương khấn vái thần linh nên đang đi giữa đường thì lại gặp lũ du côn đòi "xin điếu thuốc" lại còn định giở trò abc mí pé.

Trong hoàn cảnh đóa các bạn sẽ làm gì. Quỳ xuống [-O< [-O< năn nỉ tha mạng bỏ mặc cái "hoành choáng" của mình. Hoặc là các bạn sẽ :xpam: păm cho tụi nó mấy "chén", vì tình máu rơi đầu lìa cũng vô tư.
Hè hè mấy pé giai diễn đàn sẽ làm gì nào ;)) :)>- :)>-

Pisces
08-02-2007, 03:51 PM
Em chưa có người ui :). Nếu có thì em chả dại gì đưa pé đến nơi có khả năng xuất hiện côn đồ đâu=).
Em ko có ý kín :). Nếu có thật thì nói chung là đầu tiên phải hạ mình xin xỏ (nếu nhắm đánh ko đc), còn xin ko đc thì mình phải đứng ra cản đường cho pé chạy trốn thôi =).

hrockvn
08-02-2007, 04:02 PM
Chú giả sử đê. Chú sẽ oánh chít tụi nó hay chú theo đạo xưa chú thực thi kế 36. He he. Chú cho ý kiến đê, cơ hội ni mà lấy le mí pé ;))

Pisces
08-02-2007, 04:05 PM
Chú giả sử đê. Chú sẽ oánh chít tụi nó hay chú theo đạo xưa chú thực thi kế 36. He he. Chú cho ý kiến đê, cơ hội ni mà lấy le mí pé ;))

Bác là bác cứ đọc lại kĩ bài em đê ;)). Em là em trả lời rồi mà O:)

hrockvn
08-02-2007, 04:11 PM
;)) ;)) Chú lại giở cái trò này :)) :)). Chắc pé ở trong đây goài. Há há. Nhưng mà xử như chú có gì xấu đâu :)).
Đâu gòi mấy đồng trí đâu hết gòi. Vô cho cấy ý kiến coi. Mọi khi choảng nhau to lém mà. Giờ gặp chiện vô xử lý cấy coi
------------------------------------------
@Pisces: Ai biết đc là cái chỗ của chú có bọn kia không. Mình đâu có muốn. Mình thấy chỗ nào đó đẹp thì tụi nó cũng thấy mà. Chú định dẫn đi đâu. Anh bảo là ra đường không cúng bái mà lị :)) :-"

aries_thl
08-02-2007, 04:12 PM
nếu như gặp trường hợp đó thì còn tùy người yêu mình như thế nào nừa, nhưng mà đi đâu để đến mức gặp du côn cơ, ai bwor thích đi vào chỗ vắng vẻ...>:)

Pisces
08-02-2007, 04:15 PM
Cơ bản tại forum nhà mình màu nền đơn giản quá ;)), chỉ cần white cái là được ;)), Chứ ko thì lại mất công ngồi mọ ra cái mã hex của nó thì chắc chả mấy người làm đâu :)). Tất nhiên là em vẫn sẽ làm >:).

Còn chuyện pé đó có trên đây hay ko thì em chưa biết được :). Hiện vẫn trống chỗ O:).
Có ai đăng ký ko :))

hrockvn
08-02-2007, 04:15 PM
Tớ bẩu là đến chỗ nào đẹp, lãng mạn, yên tĩnh cơ mà có bảo vắng vẻ đâu :read:. Đọc kỹ nhá. Đây là tình huống tự dưng nó nhảy da do lúc ra khỏi nhà các bé giai chưa cúng bái :)) ;)) mà.

quangthanhxdsg
08-02-2007, 04:34 PM
:compu: Các cô ẻm yên tâm đi,gặp tinh huống này 99,9% các đức lang quân sẽ thế thiên hành đạo,chỉ tội họ ko muốn nói thôi:)>-
Với lại,khi đi cạnh em yêu thì cái tôi của thằng con trai nó to to lắm,ko phải mấy cái sẹo của chú du côn là có thể dọa đc [-X
[-O< "Chấp nhận đổ máu bảo vệ em yêu"Có lẽ sẽ thế@};-

aries_thl
08-02-2007, 04:37 PM
hic hic, cảm động ghê, nhưng mà nếu em mà à cô pé đó thì em nên chạy đi báo công an là vừa , chứ không người yêu em làm sao thì có mà khcos cả ngày.

Pisces
08-02-2007, 04:41 PM
Tất nhiên là phải như thế =). Chứ nếu pé chạy luôn thì làm sao xứng với sự hy sinh của các anh [-X

aries_thl
08-02-2007, 04:49 PM
ôi, nếu mà người ta bị sao thì mình là người lo lắng đầu tiên chớ , sao lại chạy di được. Còn nếu mà chạy đi thì cu cậu kia cũng chẳng tội gì mà hi sinh cho mất công.

Pisces
08-02-2007, 04:54 PM
Thì thế ;)), phải chọn mặt gửi vàng mới dán hy sinh chứ ;)).

Ai đời đi đầu tư mà ko nghiên cứu thị trường thật kỹ thì chỉ có phá sản nhanh chóng thôi [-X.

Chỉ sợ là ở đó ko có công an :-S, hoặc là khi công an đến thì anh đã ... :-SS

hrockvn
08-02-2007, 04:55 PM
Tớ mà là pé tớ là tớ té lun ;)) :)). Dại chi ở lại mí cấy tụi "mùi" đóa =)).

Pisces
08-02-2007, 04:57 PM
Vì thế cho nên bác mới ko phải là pé ;)).
Bác là "đực rựa" mờ >:)
Con trai khác con gái chứ [-X

aries_thl
08-02-2007, 04:58 PM
eo oi, té thì cũng được nhưng nghĩ đến người iu mình thì lương tâ, cắn rứt lắm. Đúng là chỉ sợ không có công an thôi, nhưng mà em vẫn thắc mắc là làm gì mà đi tới chỗ không có lấy 1 bống người để bon du côn có thể hoạt động cơ chứ.

quangthanhxdsg
08-02-2007, 05:02 PM
:-?
hic hic, cảm động ghê, nhưng mà nếu em mà à cô pé đó thì em nên chạy đi báo công an là vừa , ....
Ý này cũng ko tệ,tại hạ chỉ nghĩ là quân cường đạo sẽ ko để cô nương đi dễ dàng như thế đâu.Có điều nếu lúc đó mỹ nam của cô nương bảo cô nương đi thì cô nương nên đi đừng áy náy đứng lại làm gì,gạch ném thì đã có người khac che,dao chém thì đã có người khác đỡ..(Thiên hướng của con trai là bảo vệ mà)Theo ngu ý của tại hạ không thằng đàn ông nào muốn đánh nhau trước mặt con gái đâu,mà biết đâu còn thua nữa ý.Chắc cô nương hiểu chứ!.Đa tạB-)

Pisces
08-02-2007, 05:03 PM
nhưng mà em vẫn thắc mắc là làm gì mà đi tới chỗ không có lấy 1 bống người để bon du côn có thể hoạt động cơ chứ.
Tại pé đòi... ;)) :">

Một buổi tối đẹp giời. Pé của thấy bùn bùn. Call cho bạn mãi à ơi đong đưa mãi mà kô thấy hết bùn, không thấy đỡ nhớ. Nàng káu quá liền qua nhà bạn, năn nỉ, đe dọa lẫn khóc lóc (có đến thế này không nhỉ http://www.daoduytu.net/forum/images/smilies1/39.gif, cứ ví dụ thế nhá) để bạn đưa pé đi đến một nơi thật đẹp, thật lãng mạn, thật yên tĩnh, thật,....http://www.daoduytu.net/forum/images/smilies/9.gif http://www.daoduytu.net/forum/images/smilies/9.gif vân vân và vân vân.

hrockvn
08-02-2007, 05:05 PM
Vẫn chưa có ý nào hoàn thiện tí nhẩy. Tớ thấy ý của aries khá hay, nhưng chưa hoàn thiện lắm :D

aries_thl
08-02-2007, 05:11 PM
này nhé , đành rằng con trai là thế luôn có thiên hường bảo vệ nhưng đôi khi con gái cũng có thể bảo vệ con trai mà, trong trường hợp này thì phải dùng sự nhanh trí của cô gái thôi, nếu cô mà cũng là 1 dân không vừa thì đố đứa nào dám nha, nhưng nếu là 1 người hiền lành quá thì nguy, chạy cũng không xong mà ở cũng không đựoc.
thế mới nói con gái không nên hiền quá.!!!!!!!!!!!!!!!!

quangthanhxdsg
08-02-2007, 05:31 PM
:xpam: Xem ra cô aries_thl cũng là 1 dân ko vừa rồi,thất lễ thất lễ....Tai hạ mạo muội muốn hỏi cô nương là lúc đó cô nương bảo vệ tri kỷ của cô nương như thế nào nếu ko chạy đc ra ngoài để gọi police,hay là.."Em cắn răng cắn cỏ em lạy các anh đầu gấu đại hiệp tha cho em con đường sống,chết thằng nay thì em có thể yêu thằng khác, chứ em mà chết thì coi như là hết".Hiii..Chắc là ko phải thế đâu cô nhể
Xin đc lắng nghe lời tâm huyết của cô ẻm,thiện tai.......[-X

aries_thl
08-02-2007, 05:43 PM
sao lại phải lạy chúng nhỉ, em có phải anh đâu mà làm như thế( haaaaaaaaaaa>:) ) ai bảo anh là không thể chạy ra ngoài được, em sẽ dùng độc chiêu để thoát ra chứ..( cái này thì đừng hỏi em là độc chiêu gì nha) . Còn nếu không thể thoát ra được mà phải đổi 1 cái hun để bảo vệ người yêu mình thì cũng được( nếu lường trước người yêu mình không thể thắng trong cuộc đọ sưc ) , CÒN NẾU người yêu mình mà là 1 anh hùng oai phong lẫm liệt thì em chẳng chạy đi đâu cả. Em đưng cổ vũ cho anh ấy.

blue_horizon
08-02-2007, 05:51 PM
sao lại phải lạy chúng nhỉ, em có phải anh đâu mà làm như thế( haaaaaaaaaaa>:) ) ai bảo anh là không thể chạy ra ngoài được, em sẽ dùng độc chiêu để thoát ra chứ..( cái này thì đừng hỏi em là độc chiêu gì nha) . Còn nếu không thể thoát ra được mà phải đổi 1 cái hun để bảo vệ người yêu mình thì cũng được( nếu lường trước người yêu mình không thể thắng trong cuộc đọ sưc ) , CÒN NẾU người yêu mình mà là 1 anh hùng oai phong lẫm liệt thì em chẳng chạy đi đâu cả. Em đưng cổ vũ cho anh ấy.
Hoan hô ,bác này nói hay thế. Tuy chị em mình là con gái nhưng đâu có thể quỳ xuống van xin được nhỉ :D
"Khóc là hèn, rên nhục, van yếu đuối" mờ :)>-

Pisces
08-02-2007, 05:54 PM
"Khóc là hèn, rên nhục, van yếu đuối" mờ :)>-

Thế... thế cho anh hỏi là có ai "ko hèn, ko nhục, ko yếu đuối" ko em :-SS.
Anh chưa bao giờ thấy đứa con gái nào ko khóc đâu nhá [-X

quangthanhxdsg
08-02-2007, 05:59 PM
:-? A hay..... thì ra đi hôn người khác là bảo vệ người yêu mình,anh đây bất tài ko có dã tâm như cô ẻm để nghĩ ra cách này,thật đáng mừng.
E rằng 4 chữ "lòng dạ đàn bà " ko nói hết đc con người của cô em.Luận về mặt đạo đức cô ẻm ko khác gì ĐÁT KỶ ngày xưa,quả thật là nhân tài ko đợi tuổi,"tri nhân bất tri tâm" nhìn mặt thế kia mà......
A di la phật,quay đầu là bờ[-X

aries_thl
08-02-2007, 06:00 PM
đấy không phải ý kiến của em, nhưng em thấy câu này trong trường hợp này cũng đúng đấy. Mà em nghĩ em ấy đang nói đến con trai thôi, chứ lôi vụ khóc lóc ra mà nói con gái thì chẳng có nàng nào ko khóc cả đâu.
------------------------------------------
anh quangthanhxdsg này, đừng "khen" em thế em ngại, khi ở trong những trường hợp cần thiết thì để bảo vẹ người rất quan trọng với mình thì 1 cái hun không còn qua trọng nữa.
em chẳng phải Đát Kỷ, cũng không phai nhân tài, em chỉ làm theo trái tim thôi.

Pisces
08-02-2007, 06:04 PM
:-? A hay..... thì ra đi hôn người khác là bảo vệ người yêu mình,anh đây bất tài ko có dã tâm như cô ẻm để nghĩ ra cách này,thật đáng mừng.
E rằng 4 chữ "lòng dạ đàn bà " ko nói hết đc con người của cô em.Luận về mặt đạo đức cô ẻm ko khác gì ĐÁT KỶ ngày xưa,quả thật là nhân tài ko đợi tuổi,"tri nhân bất tri tâm" nhìn mặt thế kia mà......
Cái đó gọi là hy sinh đấy =((
Hy sinh vì người mình yêu còn gì hạnh phúc bằng :((, hãnh diện lắm, cao cả lắm :((.

đấy không phải ý kiến của em, nhưng em thấy câu này trong trường hợp này cũng đúng đấy. Mà em nghĩ em ấy đang nói đến con trai thôi, chứ lôi vụ khóc lóc ra mà nói con gái thì chẳng có nàng nào ko khóc cả đâu.
........
Đọc lại coi bài đó nói ai L-)

aries_thl
08-02-2007, 06:07 PM
hic. sorry, không đọc kỹ, thế thì chị không đồng ý với em đâu cô bé ạ. khóc cũng là 1 vũ khí đấy, đừng coi thường.

blue_horizon
08-02-2007, 06:28 PM
Dạ không ạ, em chỉ minh họa thôi mờ. Nhưng tại ông tác giả ông ấy vơ vào cả 1 câu. He...he

aries_thl
08-02-2007, 06:33 PM
uhf, mấy ông này hay vơ đũa cả nắm lắm, mà lại có cái tật coi thường chị em con gái chúng mình. Thử hỏi nếu mà không có con gái thì không biết ai sẽ khóc chứ nhỉ.:xpam:

1stPrO
08-02-2007, 06:43 PM
O Là lá văn chương của bác nghe thật kiếm hiệp , em đọc xong tý tẩu hỏa nhập ma may mà nội công thâm hậu đã đẩy hết dc chất độc từ văn chương của bác ra khỏi người
hẳn ông bác là 1 người rất mê chuyện trưởng vì vậy trong người ông bác hẳn luôn luôn có dong máu ..hiệp nghĩa đúng ko , nêu gặp tình huống trên có lẽ bác sẽ xông vào tung 1 giáng long thập bát trưởng vào kẻ xấu chăng >:) >:) .
à bác nói câu gì nhỉ bác bảo aries_thl là " luân vè mặt đạo đức cô ẻm ko khác gì dát kỷ ngày xưa" ồ vậy sao vậy để em nói nhé cũng luận về mặt đạo đức thằng em thấy ông anh ko đủ tư cách để phê phán cũng như chê bai aries_thl , và cũng luận về mặt đạo đức thằng em thấy ông anh chẳng khác gì " chí Phèo " thủa xưa đang hiện về! aries_thl đang nói lên suy nghĩ của cô ấy về trường hợp trên nếu bác mà cảm thấy ko thích bác có thể ngồi dạy đi về thế thôi ai cấm bác phải ngồi lại đâu!
à còn nữa cái gì nhỉ bác bảo aries_thl là " nhìn mặt thế kia mà..." thưa bác nói thật bác là cái đ.. gì mà bác dám nói bạn tôi như thế , mặt bạn tôi làm sao nào bác nói xem , xin lỗi bác dù có hơn tuổi nhưng những câu nói của bác với các cô trong diễn đàn này làm thằng em cảm thấy quá khinh [-X [-X

aries_thl
08-02-2007, 06:53 PM
hic hic. Anh trai tốt của em , cảm động quá, không ngờ anh vì em mà phỉ báng ông kia ghê thật. Em cũng muốn xử ông ấy lắm nhưng sợ quá hổng dám chửi.
mà thui anh ạ, cũng không cần nói thế làm gì, kệ người ta, mĩnh nghĩ sao nói vạy thui, em nghĩ cũng chẳng ai nói em là Đát Kỷ đâu, mà anh biêt không Đát Kỷ là 1 trong những người đàn bà đẹp nhất trung hoa đấy. Hay là anh ta muốn khen em đẹp nhỉ.

Pisces
08-02-2007, 06:55 PM
Hoh hoh... có mùi cãi nhau rồi :/.

Yêu cầu kiềm chế nhá ;)), cãi nhau là ko hay đâu [-X. Nhất là trước mặt phụ nữ nữa chứ [-(.

Nói thật chứ bài đó nói vui, trêu chọc thì có làm sao đâu. Tại sao cứ quá để ý câu chữ như thế :|. Đúng là khi con người ta bị đụng chạm (cái gì đó như quyền lợi, hay người thân.etc.etc.) thì ngưòi tốt cũng xù cả lông lên >:).

liknight_b4
08-02-2007, 07:17 PM
Ối giời ôi,ý kiến ý cò j` mà mệt quá,như tui á,chạy trược cho nhanh về kiếm pé khác

1stPrO
08-02-2007, 07:19 PM
Hoh hoh... có mùi cãi nhau rồi :/.

Yêu cầu kiềm chế nhá ;)), cãi nhau là ko hay đâu [-X. Nhất là trước mặt phụ nữ nữa chứ [-(.

Nói thật chứ bài đó nói vui, trêu chọc thì có làm sao đâu. Tại sao cứ quá để ý câu chữ như thế :|. Đúng là khi con người ta bị đụng chạm (cái gì đó như quyền lợi, hay người thân.etc.etc.) thì ngưòi tốt cũng xù cả lông lên >:).

Vấn đề ko phải là đụng chạm Pisces ạ , nếu chú là aries_thl khi nghe những câu nói trên thì chú nghĩ thế nào , ko lẽ nói thế gọi là nói đùa sao, con người ta cũng có chừng mực thôi, nói chung sống trên đời phải biết mình là ai ;;)
vẫn biết mỗi người 1 tính nhưng tốt nhất cái gì cũng thế đừng đụng chạm đến người khác 1 cách sốc nổi thế , đừng để trẻ con nó khinh

Pisces
08-02-2007, 08:15 PM
Ko, người em nói là bác kia >:).

Em nói bị đụng chạm đến người thân - ở đây là aries... ;)).
pé ấy ko nói gì thì thôi, còn bác thì ;))... Áh àh biết rồi nhá \:D/

hrockvn
08-02-2007, 08:29 PM
Bi rờ trú Pisces mí biết thì hơi muộn đá [-X . Ờ nhưng mừ thôi. Biết còn hơn không :)>- ;)).
Quay lại chủ đề nào. Có bác nào có đề xuất mới không. Cho tí cao kiến đê. Thấy toàn đong đưa nhau thôi :-?

1stPrO
08-02-2007, 08:37 PM
[QUOTE=Em nói bị đụng chạm đến người thân - ở đây là aries... ;)).
pé ấy ko nói gì thì thôi, còn bác thì ;))... Áh àh biết rồi nhá \:D/[/QUOTE]
haha chú cứ phải khích anh =)) =)), mọi người cùng vào diễn đàn thì tớ coi ai cũng là anh em cả ;;) ;;) , mà anh thì phải bảo vệ nhau chứ đúng không L-) , mà gớm hôm trước anh trêu chú với aries_thl tý mà chú thù anh zai ghê luôn á =))lại còn bắt bẻ nữa chứ .Pisces ghen khi thấy aries_thl nói chuyện với người khác nhé >:) >:) , đây là gia vị tình yêu đấy chết nhé , thích rùi nhé thế mà lại còn gắp lủa bỏ tay người hả >:) >:) >:)
to : hrocvn : đong đưa dâu mà đong đưa , cái chú này thiệt tình =)) =))

Pisces
08-02-2007, 08:52 PM
Àh vâng, em ghen ;)), ghen lắm bác ạh ;)).

Bác nói đúng quá cơ, làm em nãy giờ ngồi cười sằng sặc =)) vì... ko ngờ có người "hiểu" mình thế =)).

Nếu đọ nói chuyện thì chưa biết ai hơn đâu ;)), chưa biết ai phải ghen đâu >:).

1stPrO
08-02-2007, 08:59 PM
(
Àh vâng, em ghen ;)), ghen lắm bác ạh ;)).

Bác nói đúng quá cơ, làm em nãy giờ ngồi cười sằng sặc =)) vì... ko ngờ có người "hiểu" mình thế =)).

Nếu đọ nói chuyện thì chưa biết ai hơn đâu ;)), chưa biết ai phải ghen đâu >:).
thôi có gì sau về off anh em ta " luận " tiếp ;;) nói ở đây chú Hão chú ý lại quy vào cái tội sì pam nhốt tù mọt gông đóa . hện ngày tái ngộ nhé , chú pisces hay phết đấy:-h :-h

classic_arc
08-02-2007, 10:15 PM
(
thôi có gì sau về off anh em ta " luận " tiếp ;;) nói ở đây chú Hão chú ý lại quy vào cái tội sì pam nhốt tù mọt gông đóa . hện ngày tái ngộ nhé , chú pisces hay phết đấy:-h :-h

hehe vui nhỉ >:)
đọc liền tù tì 4 trang
có chiện này mà mình không biết
tình huống này rất là khó xử
nhưng thể hiện bản lĩnh thằng con trai là ở lúc này đây
phải cânf thêm nhiều tình tiết nữa thì mới trả lời rõ ràng được , cậu hảo nêu vẫn còn chung chung nên trả lời cũng chỉ chung chung được thôi 9 , xử lí như pises với cả iem gì gì ấy là đuwocj rồi
:"> O:)

hrockvn
09-02-2007, 04:05 PM
Chung chung là răng bác, cụ thể đến thế còn gì nữa.

Pisces
09-02-2007, 04:17 PM
Ừh đúng rồi, cụ thể thế còn gì ;)).

Tình huống: Hai anh em đi dạo thì gặp đầu mấu chặn đường xin "xiền hút thuốc" :-S, còn có "hảo ý" mời ẻm đi chơi :-SS.

Giải quyết: Anh thì đứng chặn đường cho pé chạy :">, còn bé thì đi báo công an :X.

Thế bác còn định mần chi nữa ;)).

aries_thl
09-02-2007, 04:33 PM
hic, đấy là ý kiến của em nha...không được đánh cắp bản quyền.

ngayxua
09-02-2007, 04:40 PM
Ừh đúng rồi, cụ thể thế còn gì ;)).

Tình huống: Hai anh em đi dạo thì gặp đầu mấu chặn đường xin "xiền hút thuốc" :-S, còn có "hảo ý" mời ẻm đi chơi :-SS.

Giải quyết: Anh thì đứng chặn đường cho pé chạy :">, còn bé thì đi báo công an :X.

Thế bác còn định mần chi nữa ;)).

He...he... Y:DY ý kiến như thế là hay. Nếu có 1 đến 2 chú thì oke, nhìu hown thì đợi em đi kêu viện binh.
Nhưng trong trường hợp này thì nghĩ cách mà hành tẩu thôi, chứ đợi iem kêu công an thì đời coi như toi... :D (:O

aries_thl
09-02-2007, 04:43 PM
thì cũng tùy trường hợp thôi, nhưng câu chuyện này đưa ra để khuyên ai yêu nhau thì đừng dại mà tìm chỗ không thấy 1 bóng người mà tâm sự nha...:-@

Pisces
09-02-2007, 04:49 PM
hic, đấy là ý kiến của em nha...không được đánh cắp bản quyền.
Ai ăn cắp gì đâu ;)). Đọc kĩ lại từ đầu để hiểu rõ thêm chi tiết >:).
Cần thiết thì Ctrl +A lên nhìn cho rõ =)).

He...he... Y:DY ý kiến như thế là hay. Nếu có 1 đến 2 chú thì oke, nhìu hown thì đợi em đi kêu viện binh.
Nhưng trong trường hợp này thì nghĩ cách mà hành tẩu thôi, chứ đợi iem kêu công an thì đời coi như toi... :D (:O
Tất nhiên là cũng phải tẩu, nhưng phải đợi bé trốn an toàn đã chứ [-X, chẳng lẽ giả vờ đứng ra ngăn đc 1,2 s rồi cong ass bỏ chạy àh [-(.
Hoặc tệ hơn là em chạy hướng kia còn mình thì đứng chặn hướng này =)). Thế thì bọn nó lùa theo pé "rủ đi chơi" luôn chứ ở lại "tâm sự" với mình làm gì =)) >:).

hrockvn
09-02-2007, 04:58 PM
Huầy, đọc mãi, tớ thấy vẫn chưa ổn lắm. Theo tớ thế này
Nếu chú nào mà gặp tình huống này á, làm như sau:
1/ Gọi thât to một cái tên nào đó. Ví dụ: Anh Hảo (hay bất cứ cái tên nào khác, yên tâm là tớ không tới đâu :-P ;)) ) ơi, chạy đến đây đi, có vài chú muốn chơi mèo bắt chuột này. <~~ để tui kia hiểu rằng bạn có đồng minh
2/ Hét thật to: Bớ người ta, có kẻ côn đồ hiếp đáp người khác kìa hoặc la có kẻ trộm ở đây bà con ơi

3/ Rút ngay cái Alo ra gọi 113. Tớ đảm bảo là tụi kia nghe thấy 113 chẳng giám làm gì đâu. Nếu mà chúng là là đi ngay, 113 nhanh lắm

4/ Nếu "chả thấy thằng bạn nào đến" hoặc nếu 113 cũng đang à ơi ở đâu. Pí lắm gòi thì phải ngay lập tức bấm cho pé chạy đi, nhanh vào, đến chỗ nào gần nhà dân nhất, đừng gọi công an chi cho mệt, gọi dân trước đã. Trước khi đẩy em đi, ra vẻ mặt ủ rũ tí, trăn trối: Anh iu em nhất chuồng, quên, nhất nhà :-P :)), nếu có mệnh hệ gì, anh có mỗi mấy cái quần đùi để đó, em ... giặt anh cấy nhá :)).
Tóm lại là phải để cho pé đi gọi người, bạn sẽ ở lại chặn tụi kia. Cũng nhanh thôi, kiếm vài hòn đá tương thẳng đầu nó á, sợ quái gì, đăng nào ta chả chết (nếu rủi) thì phảy mằn đc vài chú. Còn nếu may mắn sống sót, rõ ràng có hậu gòi. Pé có mà chả bám lấy các chú ấy chứ lị :))
Thế nhỉ

Pisces
09-02-2007, 05:03 PM
Ý chà ;)), nghi lắm nhá ;)). Có khi bác Hảo lại chả phím với mấy anh đầu mấu kia từ trước rồi - là quân của bác Hảo >:). Định diễn màn kịch "anh hùng cứu mỹ nhân" để lấy lòng mí em đây mà >:) =))

aries_thl
09-02-2007, 05:04 PM
nhưng thời buổi này ghê lắm, đánh nhau cũng không xong đâu, gây thù chuốc oán xong gọi người đến chém nhau thì sợ lắm...

hrockvn
09-02-2007, 05:14 PM
Hik, tí tớ quên, khi nãy type cái bài trên là đã định viết cái câu của chú Pis vô rồi đá. Nhắn mấy trú pé giai nhá: Đây là một cách khá hay để "lấy le" mí pé đá. Va lung tung sắp đến gòi, kiếm mấy chú đệ bảo tụi nó "chặn" hai nhỏ lại mà ra tay. Có điều tính toán cho kỹ, che sao cho tốt, kiếm mấy chú phải giữ kín vào và chạy cho nhanh hông có 113 đến là bể mánh đá

Đùa chút thôi, đấy là cách của tớ, chú Pis đừng có mà suy bụng ta ra bụng người nhá :-?

quangthanhxdsg
09-02-2007, 06:12 PM
To : ...pro
:vn: Lâu rồi anh ko bước vào diễn đàn,quả thật nhân tài đầy dẫy...Nhất là cái nick của chú pro,anh ko biết chú Pro đc những cái gì chứ riêng cái khoản về cắn trộm với nói leo thì anh đây phục.Nói chú ngu thì chú ko chịu nhận,anh ko đủ tư cách phê phán aries..thì chú lấy cái tư cách đ...gì mà nói anh
Thằng em anh tính nó trẻ con,đọc trộm được 2-3 cái truyện chưởng cũng bắt trước người khác bi bô "..văn chương của bác nghe thật kiếm hiệp..." anh là anh ghét.Văn chương anh đây viết thế nào ko đến tầm con nít ranh như chú bình phẩm,còn nếu chú cảm thấy thích hay là anh em mình làm tý mạng riêng.
Lời anh tuy đau,nhưng sẽ là cái cũi bảo vệ chú,nếu chú cảm thấy khó chịu thì anh cũng hơi buồn.Anh đây công tư phân minh,em anh nó sai thì anh chủi nó,nhưng việc nó bảo vệ cô em aries..thì anh đây vỗ tay
Thôi,tối về vắt tay lên trán nuốt lại từng chữ của anh chú nhề
-------------------------------------------------------------
Y:DY Vẫn thế "..hôn người khác trước mặt người yêu.."là ko đc

aries_thl
09-02-2007, 06:21 PM
anh là một người không bao giờ biết đến chữ hi sinh à, em không ngờ anh lại nông cạn đến thế anh ạ. Con người như anh chỉ nhìn thấy những cái nông cạn thôi, không bao giờ nhìn xa được.
Anh đang nghĩ trong đầu rằng em là loại con gái không ra gì nên mới nêu ra ý kiến đó chứ gì, đấy chỉ là giả dụ thôi nhưng em nghe anh nói em cũng bắt đầu thấy thương thay cho những người yêu anh rồi đấy. Anh chỉ biết yêu những thứ bề ngoài mà không biết đến cái tâm hồn bên trong, nếu người mình yêu có thể hi sinh tính mạng cho mình trong trường hợp này thì một cái hôn thì chẳng sao cả( mặc dù em chưa bao giờ hôn ai ) , em nói ra cái này vì em biết chẳng thằng con trai nào chịu để người mình yêu hôn người khác , nhưng anh không phải con gái làm sao anh hiểu con gái cũng có thể hi sinh cho người mình yêu như con trai, kể cả tính mạng( nếu can

Pisces
09-02-2007, 06:24 PM
Các bác trình cao kiểu gì thì em ko biết chứ riêng về khoản viết sai chính tả thì em phải gọi bằng sư phụ =)).

Ko biết do "bản năng" như thế hay là các bác lại biểu "tao cố tình thế đấy" ;)).

quangthanhxdsg
09-02-2007, 06:29 PM
anh là một người không bao giờ biết đến chữ hi sinh à, em không ngờ anh lại nông cạn đến thế anh ạ. Con người như anh chỉ nhìn thấy những cái nông cạn thôi, không bao giờ nhìn xa được.
Anh đang nghĩ trong đầu rằng em là loại con gái không ra gì nên mới nêu ra ý kiến đó chứ gì, đấy chỉ là giả dụ thôi nhưng em nghe anh nói em cũng bắt đầu thấy thương thay cho những người yêu anh rồi đấy. Anh chỉ biết yêu những thứ bề ngoài mà không biết đến cái tâm hồn bên trong, nếu người mình yêu có thể hi sinh tính mạng cho mình trong trường hợp này thì một cái hôn thì chẳng sao cả( mặc dù em chưa bao giờ hôn ai ) , em nói ra cái này vì em biết chẳng thằng con trai nào chịu để người mình yêu hôn người khác , nhưng anh không phải con gái làm sao anh hiểu con gái cũng có thể hi sinh cho người mình yêu như con trai, kể cả tính mạng( nếu can

Uh đc,nói như cô thì anh còn chấp nhận.Nhưng đừng bảo anh chỉ yêu bề ngoài ,hơi oan đấy

aries_thl
09-02-2007, 06:32 PM
ai bảo anh đụng chạm đến tự ái của người ta, anh chưa nhìn thấy em , chưa tiếp xúc với em mà dám kết luận em là Đát Kỷ thì chẳng phải anh chỉ biết nhìn người qua lời nói, mà đó chính là bề ngoài đấy anh ạ. Cái này là phải sửa nha!!!!

Pisces
09-02-2007, 06:40 PM
Nói như em cũng ko đúng, con người ta thể hiện một phần qua cử chỉ lời nói đấy chứ =). Chỉ là có người hiểu sai ý bài viết, xuyên tạc hoặc do dùng cái "trí tuệ vốn có" của bản thân để suy diễn nên nó mới thành ra như thế thôi ;)).

Edit: Àh cái "trí tuệ vốn có", là ý nói suy bụng ta ra bụng người thôi nhá ;)), ko có ai đó lại suy diễn lệch lạc đi thì khổ em :)), rồi lại có đơn tố lên trên là nhọc lắm =)).

aries_thl
09-02-2007, 06:47 PM
ơ`, thế thì em nghĩ anh này phải xem xét lại cái "trí tuệ bản thân" đi là vừa.

Pisces
09-02-2007, 06:51 PM
Mà thật ra chủ quan anh thấy thì cái bài bác ấy viết chả có gì quá đáng quá cả, nếu nghĩ đó là một bài viết vui, trêu chọc thì bình thường thôi. Cái chính là sau đó bác 1stPrO vào làm to chuyện nên giờ nó thành ra thế này đây =)).

Thôi, mong mọi người đi gội đầu cho mát đi nhá >:).

aries_thl
09-02-2007, 06:57 PM
hì hì, nhưng ai bảo anh ấy nói em nên mới gây chuyện chớ. Heeeeeeeeeeeeee, em là Đát Kỷ mà, đụng vào không vừa đâu...

zinzin_muido2000
09-02-2007, 07:34 PM
To aries_thl: Chị ơi! sao không cho em add blog?

aries_thl
09-02-2007, 07:41 PM
hả, chị không cho add khi nao` đâu. em xem lại xem có gì nhầm không, hì...

quangthanhxdsg
09-02-2007, 11:11 PM
Mà thật ra chủ quan anh thấy thì cái bài bác ấy viết chả có gì quá đáng quá cả, nếu nghĩ đó là một bài viết vui, trêu chọc thì bình thường thôi. ....=))..
>:)E Đọc bài của chú chả nhẽ anh lại gọi chú là "tri kỷ"
Quả nhiên là anh hùng trọng anh hùng,khẩu xà tâm phật mà chú
Nhưng nếu chú ...pro thich chiến thì cứ vô tư đi,độc cô cầu bại là thần tượng của anh đó[-X

aries_thl
09-02-2007, 11:14 PM
thôi đi anh ạ, mệt quá, sao cứ có cái trò choảng nhau trên này để các em đọc thế nhỉ?? Buồn với các anh quá.

Pisces
09-02-2007, 11:18 PM
Nhưng nếu chú ...pro thich chiến thì cứ vô tư đi,độc cô cầu bại là thần tượng của anh đó[-X
Thôi đi bác ạh, đồng chí Hảo cáu rồi đấy ;)).
http://www.daoduytu.net/forum/showpost.php?p=19537&postcount=1
Mà cẩn thận ko có là em lại tự tay xử bác ấy chứ lại >:)

aries_thl
09-02-2007, 11:20 PM
em có 1 thắc mắc anh ạ, anh hảo có phải là hrockvn khong, tai sao anh ấy học khóa 2001_2004 mà lại 20 tuổi?????

Pisces
09-02-2007, 11:26 PM
em có 1 thắc mắc anh ạ, anh hảo có phải là hrockvn khong, tai sao anh ấy học khóa 2001_2004 mà lại 20 tuổi?????

Ko 20 thì là mấy ?____??
Hơn anh 1 khóa, hơn em 2 khóa, anh 19, em 18...
Đúng rồi còn gì :|.
Mà cái này tính tuổi theo ngày sinh, ko phải theo năm sinh, và cũng tính theo tuổi ta chứ ko phải tuổi tây =).

aries_thl
09-02-2007, 11:30 PM
thế à, em cứ nghĩ la 21 cơ, uh` nhỉ, hi` hi`hi` :))

1stPrO
10-02-2007, 05:01 PM
ồ :D mấy hôm nay về quê ko online dc , hôm nay có thời gian lên mạng , o là lá thấy vui ghê mấy hôm lên vào đây mãi ko thấy anh zai quangthanhxdh lên post bài tưởng cúp đuôi chạy mất rùi chứ>:) , hôm nay lên gặp mừng quá !
to: quangthangxdh
ông anh bảo ký gì nhỉ , à ông anh bảo anh em mình ra làm tý mạng riêng , ồ :D bác thích mạng riêng kiểu gì nhỉ nói rõ ra để làm tý đầu xuân nhỉ :D
bác bảo " chú ***** đủ tư cách nhận xét về anh..." câu này chuẩn , thế bác nghĩ bác có cái' quyền l` gì mà nhận xét về aries_thl... bác cũng chỉ là cái loại sủa bậy là giỏi thôi bác ạ , thằng em thích nhận xét về văn chương của bác đấy , thấy thúi thì nói là thúi , thế thui khó nghe à :D, tối bác đập đầu vào tường suy nghĩ những câu em nói đi nhé , tin em đi người đi trước người ta biết>:)

blue_horizon
10-02-2007, 07:49 PM
Chuyện chẳng có gì sao các bác cứ làm cho nó căng thẳng thêm nhỉ? Mất hòa khí. Sao không tập trung vào nội dung của topic này đi?

quangthanhxdsg
11-02-2007, 01:26 AM
To :..pro em anh
\:D/ Cái da mặt chú dày thì dày thật nhưng dạo này bị tát nhiều chắc nó cũng mỏng dần thôi,nên anh ko quan tâm,nhưng cái bã đậu của chú anh mà ko nhổ mấy bãi vào là éo lên men đc fỏng chú8-}
Anh thật,cái văn ngồi xổm của chú nghe nó quê quê thế nào ấy,đíu có tý sáng tạo nào cả,ko dựa vào bài viết người khác thì chắc chỉ có nước cúi xuống tự ngửi thôi,nhiều lúc anh trộm nghĩ ko hiểu trên cổ chú gắn cái cục đó thì phải:-"
Nói chú ngu thì chú lại ko nhận,thế anh hỏi chú cái đứa nào sợ vãi phải chạy về quê mà lại bảo thằng khác ko dám lên mạng thế thì có đúng là chú ngu ko,anh buồn
Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại,chú ngu thì ngu thật nhưng cũng có một vài điểm "mạnh",chú "mạnh" về ỉa bậy,ỉ nhanh,ỉ nhiều,bạ đâu ỉ đó....:-j Anh thì ko có cái tài bốc mùi như chú,nhưng có vài diều anh phải nói nhỏ đến chú,dạo này wc nhiều rồi nên nếu có nhu cầu thì đừng chạy lung tung ko lại dẫm vào sản phẩm của chú đấy,cái ngưỡng như chú anh đây thấy nhiều rồi ko sai đâu

Noa
11-02-2007, 01:52 AM
:|...
Mấy ông này ko ai nhịn nhau đc một câu àh? Cứ cắn qua cắn lại mãi thế.

Ông anh Pro nghĩ là mình bảo vệ aries là đúng cho nên vẫn tiếp tục tranh cãi chứ gì? Nhưng việc bài viết dùng những từ ngữ như thế thì e rằng tác dụng nó sẽ ngược lại đấy. Chả tốt đẹp gì đâu.

Còn ông bác quangthanh thì ỷ mình là tiền bối nên nói năng cũng chả ra gì. Toàn dùng những từ ngữ rất "có học".

Giờ thằng này mà còn quyền cảnh cáo thì xin tiễn hai người đi một đoạn rồi -__-.

ngayxua
11-02-2007, 09:00 AM
Chiến sự lại xảy ra rồi, chỉ tại chú Hảo đang đâu khơi mào ra rồi lại để đấy anh em vật lôn với nhau, kiểu này có lẽ là phải đóng cái topic nay mất thôi. Đề nghị người mở ra thì phải đóng lại.

blue_horizon
11-02-2007, 11:23 AM
Chà...mấy ông này tham chiến hăng quá. Stop lại đi kẻo ảnh hưởng đến tinh thần đoàn kết. Người ngoài nhìn vào thấy cãi nhau thế này, chẳng hay chút nào.

zid
11-02-2007, 07:16 PM
hihi ah là người có văn hóa mà ăn nói bốc mùi thế :))=))

fu6kddt
11-02-2007, 07:17 PM
ồ :D mấy hôm nay về quê ko online dc , hôm nay có thời gian lên mạng , o là lá thấy vui ghê mấy hôm lên vào đây mãi ko thấy anh zai quangthanhxdh lên post bài tưởng cúp đuôi chạy mất rùi chứ>:) , hôm nay lên gặp mừng quá !
to: quangthangxdh
ông anh bảo ký gì nhỉ , à ông anh bảo anh em mình ra làm tý mạng riêng , ồ :D bác thích mạng riêng kiểu gì nhỉ nói rõ ra để làm tý đầu xuân nhỉ :D
bác bảo " chú ***** đủ tư cách nhận xét về anh..." câu này chuẩn , thế bác nghĩ bác có cái' quyền l` gì mà nhận xét về aries_thl... bác cũng chỉ là cái loại sủa bậy là giỏi thôi bác ạ , thằng em thích nhận xét về văn chương của bác đấy , thấy thúi thì nói là thúi , thế thui khó nghe à :D, tối bác đập đầu vào tường suy nghĩ những câu em nói đi nhé , tin em đi người đi trước người ta biết>:)

Biết thì ho he, éo biết thì ngậm ...B-) mà nghe!
Anh mới vào diễn đàn mà thấy mỗi chú là hỗn nhất với các bậc cha chú. Dẫu biết 1 điều nhịn là chín điều nhục nhưng chú không nhịn mà viết ra những lời kia còn nhục gấp vạn 8-)

LHX
11-02-2007, 08:12 PM
[-X Nghe chú thở ra mấy câu mất dạy anh ngứa lỗ tai lắm,anh chẳng hiểu chú căn cứ ...n nào mà bảo thằng bạn quangthanhxdsg của anh sợ chú,chắc chú đc lắm
[QUOTE=1stPrO;19724]...ông anh bảo ký gì nhỉ , à ông anh bảo anh em mình ra làm tý mạng riêng , ồ :D bác thích mạng riêng kiểu gì nhỉ nói rõ ra để làm tý đầu xuân nhỉ :D ..
.QUOTE]

:)>- Anh nghe nói chú có mạng riêng thế anh thay mặt thằng bạn anh tiếp đón chú,coi như mừng tuổi chú(Đến số 9 Ngõ Giáp bát gặp anh)Chắc là có trò mà chú nói đó.Ko thì chú cứ chọn địa điểm đi anh quá bộ đến.L-)

classic_arc
11-02-2007, 09:51 PM
[-X Nghe chú thở ra mấy câu mất dạy anh ngứa lỗ tai lắm,anh chẳng hiểu chú căn cứ ...n nào mà bảo thằng bạn quangthanhxdsg của anh sợ chú,chắc chú đc lắm
[QUOTE=1stPrO;19724]...ông anh bảo ký gì nhỉ , à ông anh bảo anh em mình ra làm tý mạng riêng , ồ :D bác thích mạng riêng kiểu gì nhỉ nói rõ ra để làm tý đầu xuân nhỉ :D ..
.QUOTE]

:)>- Anh nghe nói chú có mạng riêng thế anh thay mặt thằng bạn anh tiếp đón chú,coi như mừng tuổi chú(Đến số 9 Ngõ Giáp bát gặp anh)Chắc là có trò mà chú nói đó.Ko thì chú cứ chọn địa điểm đi anh quá bộ đến.L-)
thằng em nghe mấy ông anh nói cũng bốc mùi quá , mấy ông cũng có tuổi rồi mà còn không bảo ban nhau lại còn vào hùa , mấy ông anh nên tỏ ra là bậc đàn anh một chút đi . đừng có văng c.. văng đ.. ra đây không hay đâu . Nói là sợ nhau ... làm gì cho nó ghê gớm ra . còn thằng bạn iem để iem về iem bảo ban nó , được chứ ạ8-O

Noa
11-02-2007, 09:56 PM
Mấy ông mod này đúng là bù nhìn -__-'
Mấy ông bác kia vi phạm thì cứ theo luật mà làm, cho vài thẻ cảnh cáo chứ nói nhiều đc cái tích sự gì :-@

fu6kddt
12-02-2007, 07:59 AM
Mấy ông mod này đúng là bù nhìn -__-'
Mấy ông bác kia vi phạm thì cứ theo luật mà làm, cho vài thẻ cảnh cáo chứ nói nhiều đc cái tích sự gì :-@
Mod , Min là cha là mẹ. Chú nói thế khác X gì tra't ... ấy vào mặt chúng nó 8-}

blue_horizon
12-02-2007, 11:25 AM
Yêu cầu dừng cuộc tranh luận này ở đây. Mọi người đi hơi quá đà rồi đó. Nhắc nhở lần 2.

Noa
12-02-2007, 11:44 AM
Đối với những vi phạm này thì ko phải chỉ là nhắc nhở đâu :/. Hành động đi coi nào :-@

A_B
12-02-2007, 04:34 PM
Chài sao mà thiếu người thẳng tay vậy nhỉ. Chẹp tiếc là ....Không biết đợt này công bố thêm 2 AM có ai thẳng tay không chứ để tình trạng này không hay cho lắm. Chả biết mấy chú học khối C hay D mà thở ra toàn văn là văn thế kia. chẹp

ToanA4_03_06
12-02-2007, 05:42 PM
các bác cãi nhau kinh qua; mà mấy pác amind đâu rôi để họ thoải mái như vậy à, hồi trước em cãi nhau thấy các bác răn đe kinh lắm cơ mà =))

ks_thu
12-02-2007, 06:06 PM
Dạo này các AM và Mod đều bận rộn về quê nên còn thiếu quyết liệt giải quyết xung đột.Hôm nay trong buổi off ban quản trị cũng đã đề cập vấn đề này.Đi tới quyết định ban tạm thời những thành viên vi phạm (có liên quan chỉ cảnh cáo )
Mong qua Tết mọi người có cái đầu bình tĩnh hơn và hãy ngồi gần lại bên nhau.

Noa
12-02-2007, 06:07 PM
Vì một số lý do, 2 admin hiện tại đang đi vắng :/. Lần ol gần nhất là hôm kia :-@.

ngayxua
13-02-2007, 04:25 PM
mình đã close rồi mong BQT đừng vào mà spam nữa nhé