PDA

View Full Version : [Tin tức] Thông báo việc kích hoạt tài khoản

hrockvn
08-02-2007, 04:52 PM
Thời gian qua, chúng tớ đã bỏ chức năng kích hoạt tài khoản qua Email. Chính vì thế (có lẽ là cố tính vì khi đăng ký chưa hề biết có cần active không) một số thành viên đã sử dụng địa chỉ email không có thật. Mỗi lần send mail, hàng loạt thư đã gửi trả về cho tớ.
BQT diễn đàn đã thoải mái cho các bạn trong việc đăng ký, chúng tớ sợ rằng một số bạn có thể không biết cách kích hoạt tài khoản của mình nên không dám đưa ra chức năng này. Tuy nhiên các bạn đã lợi dụng điều này, khai báo địa chỉ email không có thật. Chúng tớ không hiểu là các bạn lo sợ điều gì, hay các bạn cố tình chơi đùa kiểu đấy. Tớ không nói tất cả mọi người đâu nhé.

Chính vì thế chúng tớ quyết định bật chức năng kích hoạt tài khoản qua email. Tất cả các tài khoản không kích hoạt sẽ bị khóa và sau một thời gian sẽ bị xóa khỏi diễn đàn.

Tuy nhiên, do mail server của diễn đàn không gửi nhận liên tục nên thời gian nhận email kích hoạt có thể khá lâu, có thể đến 24h bạn mới nhận đc email. Trong trường hợp đó bạn có thể nhắn tin cho
1/ Pisces: Yahoo Messenger: ddtsvc
2/ Hrockvn: Yahoo Messenger: hrockvn
3/ Hijack: Yahoo Messenger: nhuhoang_bk

Mong rằng các bạn giới thiệu bạn bè đăng ký tài khoản lưu ý chuyện này.

Pisces
19-03-2007, 06:46 PM
Nếu những tài khoản nào chưa được kích hoạt có thể vào đây để được trợ giúp:
http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=3203

hrockvn
13-10-2010, 10:25 AM
Thông báo xóa các nick chưa kích hoạt thành viên

Dear all!
Diễn đàn chúng ta, vào thời điểm hiện tại có 15.661 thành viên, trong đó có 10634 thành viên chính thức, 267 đồng chí đang đi nghỉ mát ở đảo. Và đặc biệt, có tới 4670 bạn chưa kích hoạt thành viên (kích hoạt thành viên qua email).
Các bạn này có thể do ghi sai email hoặc không check email. Nói chung là vì một lý do nào đó mà hiện giờ chưa kích hoạt được nick.
BQT thông báo xóa toàn bộ 4670 nick này để dọn dẹp diễn đàn, đồng thời là để tạo cơ hội cho các bạn ấy đăng ký lại. Có nhiều bạn đăng ký với cái nick mình thích nhưng lại bị sai email và không kích hoạt được.

Các bạn không đăng ký được có thể thử lại ngay hôm nay. Nick mới đang chờ các bạn c:nosebleed: