PDA

View Full Version : Miss Xuka!

haidh
08-02-2007, 09:05 PM
Ấy à,hôm qua tớ nhận tin ấy đã đi lấy chồng mất rồi!
Thật là tớ bất ngờ lắm!
Nhưng cho dù thế nào thì tớ bao giờ cũng mong cho ấy được hạnh phúc,tớ mong là anh ấy luôn yêu thương ấy,vì như chúng mình đã nói
sẽ mãi mãi là bạn bè tốt của nhau mà!
Đến lúc nào đó,nếu ấy cần một người để khóc và chia sẻ;tớ mong là
ấy còn nhớ đến tớ!
Ngày nào đó nếu có những nỗi buồn,hãy gọi tên tớ nhé!
Ngày nào đó nếu nhớ nhà,hãy gọi tên tớ nhé!
Từ ngày ấy chuyển đi,tớ cũng chẳng mấy khi về nhà được,nhưng Tết này tớ sẽ về !
Bà ngoại thì mất rồi,bây giờ ấy cũng đi xa,chắc là tớ buồn lắm!:)
Tớ thật lòng xin lỗi ấy vì mọi điều đã qua! Tớ chẳng bao giờ có thể cùng chung vai sát cánh,bên cạnh ấy mỗi khi ấy cần nữa!
Ngày nào đó,nếu ấy còn nhớ tuổi con nít của chúng mình,thì ấy hãy cười lên nhé;Nơi xa xôi nào đó tớ chắc là không nghe được tiếng cười của ấy đâu,nhưng tớ sẽ nhớ nụ cười của ấy,y như là khi chúng mình còn chơi trò vui của trẻ con vậy!Thế là tớ thanh thản rồi!
Ngày nào đó,dẫu có chạnh lòng về trò chơi con trẻ của chúng mình,xin ấy hãy đừng buồn,cái gì đã qua sẽ trở thành kỉ niệm....
Tết này lớp mình họp lớp,có lẽ là ấy sẽ không về đâu nhỉ?Nếu vậy thì chúng mình có một quãng 5 năm xa nhau rồi đấy!
Ngày nào đó,nếu chúng mình gặp lại,tớ mong sao vẫn được nhìn thấy nụ cười của ấy,y như là ngày xưa!
"Ta vẫn còn đi mãi,chẳng có nơi nào là chân trời,chẳng có nơi nao là bến bờ cho ta dừng lại.Ta như hạt bụi cuốn trôi trong gió,như ngọn cỏ cuốn trôi trên thảo nguyên bao la....Không bến bờ và chẳng bao giờ dừng lại,vì ta là yakumo-mây ngàn" :) ,có nhớ yakumo không??

hrockvn
09-02-2007, 04:39 PM
Ban nào của Hải đi lấy chồng à. Lấy ở đâu mà xa thế này

ks_thu
09-02-2007, 09:46 PM
Kô những là bạn mà chắc là bạn gái rất thân,thân từ thửa con nít cơ tâm trạng của Hải làm mình rung động nhiều Hic!!! Ngày con em họ cùng học cấp 1 với tớ lấy chồng (đc tháng rồi ) tớ cũng buồn mãi vì tụi mình đã lớn rồi qua rồi cái thời vui vẻ ngồi nói chuyện tào lao với nhau mỗi đứa dần phải lo cho cuộc sống,nhiều lúc bận rộn nó sẽ lướt qua rất nhanh nhưng chỉ với 1 khoảng thời gian yên tĩnh nó lại hiện về rất rõ

Tớ cũng muốn lập chủ đề Miss mama...a best friends những người đã ra đi vĩnh viễn...Biết hoài niệm để sống tốt hơn cho hiện tại biết quý trọng tình cảm hơn...hơi dài dòng rồi đúng trái tim tớ mà

luongducnam
09-02-2007, 09:56 PM
các bác có biết từ xuka trong tiếng nga nghĩa là gì ko? hehe..buồn cười thật...em dịch nghĩa nhé (các bạn gái đừng giận nhé) nghĩa là con cún cái...hehe

ks_thu
09-02-2007, 09:59 PM
Cu Nam chọc cảm xúc người đọc quá...nick yahoo của mày là j` nhắn cho tao.

luongducnam
09-02-2007, 10:27 PM
Cu Nam chọc cảm xúc người đọc quá...nick yahoo của mày là j` nhắn cho tao.nick yahoo nè : kethattinh_872001

krilinntc
13-02-2007, 08:31 PM
ui khổ thân quá , người yêu đi lấy chông rồi , khóc đi , khóc to lên

haidh
05-03-2007, 02:09 PM
Rồi một mai bên khe nước ngọc
Với sương xa anh nằm chết trong trăng
Không được thấy nàng tiên mô đến khóc
Đến hôn anh và rửa vết thương lòng!
-------------giờ mới thấm thía-----

alan
05-03-2007, 02:18 PM
không biết Hải Hoa lấy câu chuyện này ở đâu nhỉ , thấy quen wa

haidh
05-03-2007, 02:36 PM
không biết Hải Hoa lấy câu chuyện này ở đâu nhỉ , thấy quen wa

Chậc,cái thằng cả đời đi đạo văn nên đọc bài nào cũng kêu "quen quen" .Chú quên cái bài quen quen của chú cho anh nhờ,hom qua Thanh Hóa hòa đấy,post lấy 1 bài đi chú!

alan
05-03-2007, 09:28 PM
uh , được rùi , để đấy cho anh

vucuchuoi
03-09-2007, 11:48 AM
có gì mà phải khóc.
trai lớn dựng vợ
gái lớn gả chồng
là con gái ko lấy thằng này thì lấy thằng khác
con trai trên quả đất này nhiều lắm
chẳng qua là bạn mới chỉ tìm thấy 1 trên vài tỉ thằng con trai trên quả đất này mà thôi.

coadai1912
03-09-2007, 01:36 PM
hi hi , em ui ! đây là tâm trạng của 1 lão con trai nói về cảm giác của mình khi bạn gái lấy chồng đó , hiii ,
nhưng câu nói của em rất hay , chí lí chí lí

xumi
04-09-2007, 11:25 AM
chị cng gặp phải cái cảm giác đấy rùi, người mình yêu đi lấy vợ, lại còn đến trang trí phòng ốc cho ng ta rùi thắt cavat cho ng ta, huhu tim đau nhói mà chẳng bít làm thế nào, cũng chẳng thể khóc đc. Thôi vào đây khóc cho đỡ tủi :(( . Bi giừ ng ấy có 1 thèng cu tí rùi, Chúc mừng ng ấy .....:)

sám_hối
14-09-2007, 12:13 AM
đúng roài khóc chi cu cười lên cho đời nó vui

haidh
14-09-2007, 08:54 PM
Giờ thanh thản rồi! :(
Thi thoảng về đêm ngồi mình online thấy có đôi chút nhớ! Cái gì đã qua sẽ trở thành kỉ niệm!

xumi
15-09-2007, 12:49 AM
uhm những kỷ niệm đẹp sẽ k wen hãy cất giữ nó thật sâu tron tim để khi nhớ lại thấy rằng ta k tiếc nuối chú à.

sám_hối
15-09-2007, 01:02 AM
ko có kỉ niệm đẹp như thế đâu chị ơi đời ko phải màu hồng

boy_sevenloveNN
16-09-2007, 10:04 AM
cũng ko phải màu đen như cái áo của anh

xumi
17-09-2007, 04:53 PM
đời k hoàn toàn là màu hồng chứ hok fải đời hok fải màu hồng nhé.