PDA

View Full Version : Hack password của windows xp

ngayxua
10-02-2007, 10:24 AM
:compu: Để cướp quyền admin thì đơn giản thôi mà. Ta tạo trên máy của mình một user admin và đặt pass cho nó. Boot máy bằng đĩa boot và copy file Sam trong thư mục Windows/system32/config và ghi vào đĩa CD nếu có ổ CD-RW hoặc ổ đĩa A ( đĩa mềm ) hay là USB. 8-)
Đến bất kỳ máy nào muốn cướp quyền admin thì đơn giản một việc là boot máy bằng đĩa CD, đĩa A hoặc là USB và copy cái file Sam của mình vào thư mục Windows/system32/config rồi khởi động lại là được. Thế là quyền admin lại về ta... 8-)

hrockvn
10-02-2007, 03:04 PM
Để làm gì bác :)). Nếu dùng đĩa em chay Hirent cho gọn, mún pass nào chả đc. Ngoài ra, với loại NTFS, em có cách khác ngon hơn ;))

ngayxua
10-02-2007, 03:07 PM
Để làm gì bác :)). Nếu dùng đĩa em chay Hirent cho gọn, mún pass nào chả đc. Ngoài ra, với loại NTFS, em có cách khác ngon hơn ;))

Trời à đó là đối với những cao thủ như chú thôi, còn nhưng anh em mới bắt đầu tham gia vao làng IT thì đó là cao kiến rôi.
Anh post lên đây để cho những người nào mới biết về tin học thôi, còn tầm cõ anh em mình thì miễn bàn...:devil:

Pisces
10-02-2007, 03:33 PM
Hị hị,... Cái nì là em chưa biết đâu :"> ;))
Các bác bày thêm cho em đi :X
Có gì còn đi hack máy của bọn bạn chứ ;;)

ngayxua
11-02-2007, 08:23 AM
Hị hị,... Cái nì là em chưa biết đâu :"> ;))
Các bác bày thêm cho em đi :X
Có gì còn đi hack máy của bọn bạn chứ ;;)

Còn chi để mà bày nữa đâu, cứ như thế mà thực hành thôi. :))
Làm từng bước như trong hướng dẫn là thành công ngay mà >:)E chú cứ thử vài máy là biết ngay sự hiệu quả mà.

hijack
15-03-2007, 12:11 AM
phá thì dễ, dò được mới khó. VD người ta encrypt trong NTFS đi thì các bác phá pass cũng bằng thừa,thậm chí làm dữ liệu bị hỏng vĩnh viễn. Vì nó dùng cả Pass để mã hóa. Muốn dò được thì phải dùng Proactive Password Auditor hoặc Proactive System Password Recovery mới xong. Ai muốn tìm hiểu thêm thì cứ lên google mà search.

scorpion
21-05-2008, 09:08 AM
Nhưng nếu em đặt pass cho bios thì các bác sao vào được DOS để mà hack mới cướp quyền ah?(ko chơi cái trò tháo pin bios náh)
còn đơn thuần chỉ muốn vào máy thôi,vói yêu cầu máy ko đặt pass admin chỉ cần CTRL+ALT+DEL 3 lần,gõ administrator vào là xong

hrockvn
21-05-2008, 06:56 PM
Cho anh time anh sẽ phá đc :D. Có loại main nó cho Jum để clear :)). Khỏi cần ... tháo pin. Nếu không đc thì đấu mạch điện rồi clear =)). IBM đang còn clear đc cơ mà

letheanh
22-05-2008, 10:17 AM
Cho iêm hỏi 1 câu: Thế có anh nào đã hack đc thành quả cụ thể chưa kể cho anh em nghe với!!!

hrockvn
22-05-2008, 01:10 PM
Nếu IBM ThinkPad thì kêu anh ;). Anh xử lý T43 một lần rồi

scorpion
22-05-2008, 03:29 PM
thế thì em sợ bác rồi:picknose:,bác có phá được con IBM 60 hông
@the anh:phá pass để vào máy,muốn làm j thì làm,aliij còn hỏi thành quả>>>>

nstung
10-07-2008, 12:32 AM
Vậy à nếu máy chạy NTFS với chạy command syskey ở Run rồi đặt pass liệu có phá dc ko :heheh: chú thử cho ý kiến nhé

haidh
10-07-2008, 03:58 PM
Vậy chú cũng nên sợ anh luôn đi là vừa.

Nhưng nếu em đặt pass cho bios thì các bác sao vào được DOS để mà hack mới cướp quyền ah?(ko chơi cái trò tháo pin bios náh)
còn đơn thuần chỉ muốn vào máy thôi,vói yêu cầu máy ko đặt pass admin chỉ cần CTRL+ALT+DEL 3 lần,gõ administrator vào là xong

sang máy anh , anh cho chú nhấn CTRL+ALT+DEL lõm phím thì thôi, xem chú có gõ administrator nổi không? :)

Có loại main nó cho Jum để clear . Khỏi cần ... tháo pin. Nếu không đc thì đấu mạch điện rồi clear
bác cứ set jumpers đi nhá, lỡ tay set nhầm 1 cái là biết ngay mà. Tháo pin cho nó lành.

thcwefh
24-08-2009, 02:50 PM
còn cách nào nữa không mấy pro share cho anh em học hỏi lun:D đọc thấy tò mò wa1 mà chưa có điều kiện thử:( (chưa co thù với ai:chuckle:)

A_B
16-09-2009, 03:03 PM
Có một cách vô cùng hiệu quả mà dễ xài là hỏi ngay chủ máy "Mày có đưa pass cho tao không hả :)) " thế là xong đơn giản vô cùng. Gặp thằng nào khó thì mời nó điếu thuốc hay cài gì gì mà nó thích rồi hỏi. Bày đặt phá pass làm không được hỏng máy nó thì lại nghệt mặt ra bây giờ