PDA

View Full Version : Trả lời về Party-picnic-dance mồng 3 tết âm lịch

Bihill
15-02-2007, 08:13 PM
Dựa vào luật tự do tổ chức hội họp, tự do ngôn luận chúng tôi đã tổ chức Party2007 không theo bất kì danh nghĩa trường nào cả. CHương trình cũng khá nhưng mà chúng tôi bị gây khó khăn ở nhiều mặt nhất là từ phía nhà trường. Đây là Party tự do mà. Vấn đề là số lượng quá đông, quản lý rất khó. CHúng tôi còn bị phía công an gây khó dễ nữa. 18 thành viên trong ban tổ chức đều là học sinh của 4 trường Đào Duy Từ, Lam Sơn, Hàm rồng, và Nguyễn Trãi tự nghĩ ra ý tưởng, độc lập tổ chức, hoạt động thống nhất và không bị chi phối bởi bất kì tổ chức nào. Số giấy mời phát đi là 600 cái. Mỗi cái có giá trị 3 người. Số người tham gia tối đa là 1500 và tối thiểu là 180 người. Đóng góp 68000D/người 119000/Partner (đôi nam nữ).
Để trả lời ý kiến của các thầy cô giáo em xin trả lời như sau:
Party-picnic này chỉ có mục đích duy nhất đó là giao lưu học hỏi giữa các trường với nhau, cắm trại...mục đích hoàn toàn trong sáng. Còn lại:
1. Chúng tôi không tổ chức với mục đích kinh doanh
2. Chúng tôi không tổ chức đua xe trái phép
3. Chúng tôi không tổ chức phản động chính trị hay bàn luận về các vấn đề có liên quan đến chính trị
4. Chúng tôi không lợi dụng tổ chức để buôn bán hàng chất kích thích trong danh sách cấm của nhà nước
5. Chúng tôi không vi phạm nghị định 406 của chính phủ
6. Chúng tôi không tổ chức chơi bời trác táng xa hoa trụy lạc trái với nếp sống văn hóa Người Việt Nam.
7. Chúng tôi đảm bảo được về người và tài sản cho những người tham gia Party.
8. Chúng tôi không gây rối loạn trật tự trị an
9 Chúng tôi không lợi dụng danh nghĩa của 4 trường PTTH để tổ chức mặc dù khách mời chỉ thuộc 4 trường đó.
10. Chúng tôi đảm bảo được những điều trên
Còn nữa chúng tôi không phải là"18 thanh niên hư hỏng" hay "những thanh niên bất hảo", chúng tôi không ai nghiện hút, không ai có tiền án tiền sự, ngược lại còn có học sinh giỏi quốc gia, lớp trưởng ... Hoạt động hoàn toàn có tổ chức.
Tất cả là như vậy,xin các thầy cô hãy tôn trọng chúng em khi chưa hiểu bản chất của vấn đề thì xin các thầy cô đừng nghi ngờ và phán xét một cách không đúng, suy nghĩ sai lệch về chúng em.
Vậy bất kì ý kiến nào cố tình xuyên tạc bóp méo làm xấu đi ý nghĩa của việc Party-picnic đều phải chịu trách nhiệm. Bất kì ai nói chúng tôi vi phạm 10 điều trên đều phải có chứng cứ rõ ràng nếu không sẽ phải chịu trách nhiệm về tội Vu khống và Lăng mạ công dân...
Chúng tôi sẵn sàng nhận bất kì kiện cáo từ phía nhà trường cũng như gia đình và cũng sẵn sàng kiện cáo đối với những người có tình gây khó khăn cho chúng tôi.
Thay mặt: BiHill-Admin

casaunammi
17-02-2007, 11:16 PM
Em có giấy mời nhưng mà đang lưỡng lự xem ko biết có nên đi hay ko. Các thầy cô cứ dọa ai đi sẽ bị công an tóm rồi bị đuổi học ->có thật ko anh?

Pisces
18-02-2007, 12:01 AM
Tùy các đồng chí, tớ ko có ý kiến gì về mục đích cũng như ý tưởng tổ chức buổi Party này hết, nói chung là mục đích đúng đắn, tốt đẹp thôi =). Chỉ có một góp ý nho nhỏ là 18 người trong ban tổ chức chắc cũng cỡ tầm tuổi như cậu bihill, cho nên nếu dự kiến là có thể tới 1500 người tham gia e rằng hơi quá sức. Hơn nữa vì đông như vậy, làm sao các cậu có thể quản lý hết đc các đối tượng tham gia, liệu có đảm bảo được rằng họ đến tham gia với đúng mục đích mà các cậu đề ra hay lại có một vài người lợi dụng danh nghĩa đó để làm một số chuyện ko hay trái với các cam kết trên?

Chuyện nhà trường ngăn cản hay công an gây khó dễ cũng ko phải là một hành động tiêu cực hay bảo thủ, mà chắc cũng vì lý do trên. Thử nghĩ xem đùng một cái các cậu tập hợp đến gần 1500 người, ai mà chả sợ gây "bạo loạn" ;)). Nhất là đối tượng tham gia lại là HS đang trong gia đoạn "có vấn đề" về tâm sinh lý - dậy thì.

Mà hình như đây cũng là lần đầu có vụ tổ chức này, đáng lý chỉ nên tổ chức nhỏ thôi, nếu thành công thì mới nên phát triển, nhân rộng. Chứ vừa làm đã chơi đòn phủ đầu như thế thì ai chả choáng :-@. Thường thì với quy mô như thế thì ban tổ chức phải là một công ty hoặc đoàn thể lớn kia :/.

Nói tóm lại là cái gì cũng nên làm từ từ, từ thấp đến cao, nhỏ rồi mới đến lớn. Các cậu chưa làm chuyện này bao giờ thì làm sao khiến người lớn tin tưởng đc =).

casaunammi: Nếu em tham gia nhưng ko làm gì xấu thì việc gì phải sợ =)), nhưng chỉ sợ "quýt làm cam chịu thôi" ;)), các thầy dọa thế tuy quá đáng nhưng cũng ko phải là ko có cơ sở =).

badsanta
18-02-2007, 12:08 AM
Hic có nên đi ko nhỉ??? Hơi bị rợn nhỡ may bị tóm thật thì chẹp chẹp...

A_B
18-02-2007, 09:44 AM
Các cậu ngựa non háu đá quá đấy, cái gì cũng phải từ từ. Cũng như diễn đàn mình trước đây các thầy cô có mấy người ủng hộ đâu thậm chí có người còn dọa là tham gia diễn đàn sẽ bị này bị kia.
Nhưng thời gian đã chứng minh diễn đàn là một sân chơi tốt cho các thành viên . Nhớ lại khi đang còn học trong trường cả khóa 12 năm đó bao gồm bí thư, lớp trưởng của 13 lớp xin các thầy cho cắm trại trong sân trường thôi mà còn không được. Bây giờ nghe nói các cậu tổ chức một sân chơi lớn đến vậy mà chỉ có 18 người trong ban tổ chức thì quả thật là hơi liều đấy. Các cậu đã nghĩ đến các tình huống phát xinh và phương án giải quyết chưa. Các cậu có làm tường trình với nhà trường và cơ quan an ninh về sân chơi này không. Nếu có thì chắc chẳng ai phản đối khi nó thực sự khả thi đâu
Nhưng không sao thất bại là mẹ của thành công mà, thời bọn mình không làm được thấy các cậu dám nghĩ dám làm mình rất ủng hộ
Chúc các bạn thành công

badsanta
19-02-2007, 02:24 PM
Cuối cùng sợ quá chả dám đi , có ai đi được về nhớ kể cho mọi người cùng nghe nhá!:-<

hrockvn
21-02-2007, 11:13 AM
18 người, quản lý 1500 memb. Các cậu giỏi quá đi. Tớ quản lý có mấy chục người tham gia ọp ẹp (19 thành viên BQT cho hơn 30 memb tham dự) cũng đã thấy quá mệt rồi.
Thử tưởng tượng ở tuổi các cậu, đang còn suy nghĩ chưa chín chắn. Liệu có chắc sẽ hông có chuyện gì xảy ra vào buổi party đó.

Bihill
22-02-2007, 09:47 AM
Hrock à, anh khinh thường em quá đấy. Em là chuyên gia tổ chức Party, ở Hn thì quá dễ rồi, ở thanh hóa là lần dầu. Tuy nhiên Party đã thành công tốt đẹp, rất đông người tham gia. Thành công rực rỡ nhất của Party là rút ngắn khoảng cách giữa các bạn học sinh, nhất là khi lội xe xuống biển, nước làm chết máy mấy xe, em thấy các bạn rất đoàn kết. Còn vui thì tất nhiên rồi, cười cả ngày. Một số mối xích mích ở 1 số học sinh giữa các trường với nhau cũng đã được rút ngắn, ai cũng có thêm bạn bè. ĐÃ THÀNH CÔNG...

haidh
24-02-2007, 12:40 PM
Dân Teen Thanh Hóa bây giờ bùng nổ lắm,không kém cạnh anh chị em cả nước!
Nếu nhìn dân Ams hay dân LTV tổ chức được những show còn đình đám hơn nhiều thì sao thầy cô lại không tin tưởng vào học sinh?
Nhưng thầy cô lại có cách nhìn cách nghĩ của thầy cô!
Đối với thầy cô thì teen nha mình dù có lớn đến đâu vẫn còn chưa thực sự trưởng thành,mà nếu có xảy ra "sự kiện"gì rồi thì thầy cô cũng có một phần trách nhiệm.
Tóm lại là cả hai phía chưa có tiếng nói chung!Lẽ ra thầy cô nên hiểu và tin tưởng các trò của mình hơn,từ đó mà tham mưu,tư vấn,bàn bạc góp ý và có thể là cùng tham gia quản lí;còn các bạn teen thì phải tìm cách gây được lòng tin của thầy cô,phải thuyết phục bằng được chứ?Các bạn có văn bản nội dung chương trình khung cho buổi Par không? Có qui rõ trách nhiệm cá nhân trong từng sự kiện&công việc không?Các bạn có đơn đề nghị lên Đoàn trường hoặc nhà trường đề nghị giúp đỡ không?Các bạn có dự trù các tình huống xấu có thể xảy ra không(như là chuyện di chuyển bằng xe máy với bằng lái chưa có chẳng hạn,rồi các tình huống khác)...v.v
Nếu các bạn có tất cả những điều đó thì chẳng có gì mà ngần ngại tổ chức!Đoàn trường nên ủng hộ các ý tưởng,nhưng ý tưởng nào cũng cần có lộ trình để đảm bảo khi trở thành thực tế nó không để lại hậu quả đáng tiếc!Và như vậy thì Đoàn nên suy nghĩ "thoáng" hơn và tất cả nên cùng nhau ngồi bàn bạc!
CHuyện các thành viên được gửi giấy mời có nên đi hay không,nếu là tớ,tớ chỉ quyết 1 điểm:Tớ có tin tưởng BTC hay không thôi,còn chuyện bị trù phạt tớ không sợ,tớ nắm vững luật và cũng không sợ bị CA tóm nếu tớ làm đúng Luật!

Bihill
03-03-2007, 06:24 PM
CẢm ơn anh Romeo, bọn em có nhiều văn bản, thiếu sót duy nhất là không trình lên nhà trường vì lí do sợ bị dẹp. Em vẫn mong năm sau được hợp tác với anh chị để tổ chức Party offline daoduytu.net . Em cũng tự hào là học sinh đào mà, hì hì